Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Quan hệ GMD có dùng BCS, có dùng miệng kích dục qua lại, đầu gối có vết thương hở!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Quan hệ GMD có dùng BCS, có dùng miệng kích dục qua lại, đầu gối có vết thương hở!

Xin chào anh Tuấn, chào quý anh chị trong diễn đàn!
    Nhờ quý anh chị tư vấn giúp em trường hợp phơi nhiễm như sau:
    - Cách đây 1 tháng (ngày 15/10, khoản 16h) em có đá bóng với các bạn bị trầy đầu gối 1 mảng lớn, chảy máu. Sau đó đi nhậu và đến 23h cùng ngày, thì anh em rủ nhau đi GMD. Nguy cơ như sau:
    + Vào khách sạn, em và GMD có rửa ráy sau đó có dùng miệng kích thích qua lại cho nhau, GMD ra nhiều nước.
    + GMD có dùng cơ thể chà sát khắp người em, có cạ qua vết thương đầu gối gây đau rát.
    + Em có dùng ngón tay (có xước măng rô) cho vào âm đạo.
    + Quan hệ xâm nhập có dùng bao cao su (em không kiểm tra tình trạng bao) nhưng bao ổn không bục, tuột. Em không xuất tinh.
    + Quan hệ xong em không rửa ráy gì mà về khách sạn mới rửa.
    Hiện tại em rất lo lắng, em có stress do nghĩ nhiều về những nguy cơ này và tìm triệu chứng trên mạng. Em mất ngủ và ngủ rất ít, ngày chỉ ngủ tầm 3-4 tiếng, da cảm thấy nóng rát tê rần.
    Sau 30 ngày em có triệu chứng sốt gần 39 độ, sốt có lạnh, run. Dùng thuốc hạ sốt lúc đầu không đỡ, lúc sau (khoản uống lần thứ 2, 3) thì đỡ sốt (nhiệt độ hạ xuống 38 độ đo ở miệng).
    Em viết thư này kính mong anh Tuấn và các quý anh em chuyên gia tư vấn giúp em các nguy cơ lây nhiễm kể trên.
    Em có cần phải xét nghiệm ngay không? Hay đợi đủ ngày?
    Cảm ơn diễn đàn nhiều lắm!
    Trân trọng./.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi Truongnt Xem bài viết
    Xin chào anh Tuấn, chào quý anh chị trong diễn đàn!
    Nhờ quý anh chị tư vấn giúp em trường hợp phơi nhiễm như sau:
    - Cách đây 1 tháng (ngày 15/10, khoản 16h) em có đá bóng với các bạn bị trầy đầu gối 1 mảng lớn, chảy máu. Sau đó đi nhậu và đến 23h cùng ngày, thì anh em rủ nhau đi GMD. Nguy cơ như sau:
    + Vào khách sạn, em và GMD có rửa ráy sau đó có dùng miệng kích thích qua lại cho nhau, GMD ra nhiều nước.
    + GMD có dùng cơ thể chà sát khắp người em, có cạ qua vết thương đầu gối gây đau rát.
    + Em có dùng ngón tay (có xước măng rô) cho vào âm đạo.
    + Quan hệ xâm nhập có dùng bao cao su (em không kiểm tra tình trạng bao) nhưng bao ổn không bục, tuột. Em không xuất tinh.
    + Quan hệ xong em không rửa ráy gì mà về khách sạn mới rửa.
    Hiện tại em rất lo lắng, em có stress do nghĩ nhiều về những nguy cơ này và tìm triệu chứng trên mạng. Em mất ngủ và ngủ rất ít, ngày chỉ ngủ tầm 3-4 tiếng, da cảm thấy nóng rát tê rần.
    Sau 30 ngày em có triệu chứng sốt gần 39 độ, sốt có lạnh, run. Dùng thuốc hạ sốt lúc đầu không đỡ, lúc sau (khoản uống lần thứ 2, 3) thì đỡ sốt (nhiệt độ hạ xuống 38 độ đo ở miệng).
    Em viết thư này kính mong anh Tuấn và các quý anh em chuyên gia tư vấn giúp em các nguy cơ lây nhiễm kể trên.
    Em có cần phải xét nghiệm ngay không? Hay đợi đủ ngày?
    Cảm ơn diễn đàn nhiều lắm!
    Trân trọng./.
    Em yên tâm,những gì em kể với HIV không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn anh nhiều lắm,
    Chiều nay trong lúc đợi a Tuấn tư vấn, vì quá lo lắng em đã đi ra phòng khám để tesst nhanh, em giấu thông tin nên P. Khám chỉ trả lời là yes or No, em cũng không biết họ test bằng phương pháp nào nữa, hỏi BS chỉ trả lời là sử dụng que test nhanh.
    Kết quả là ÂT!
    Tính đến thời điểm hiện tại là em được 31 ngày sau phơi nhiễm.
    Anh Tuấn đã tư vấn là “hành vi em miêu tả, Em yên tâm,những gì em kể với HIV không có nguy cơ.”
    Vậy với kết quả ÂT như trên và tư vấn của a Tuấn thì em có cần xét nghiệm khẳng định lại sau 3 tháng nữa không? (Lời BS khuyên).
    BS cũng có xét nghiệm tổng quát máu để xem liệu là em bị sốt do nguyên nhân gì, nhưng kết quả công thức máu bình thường (không phát hiện sốt do nguyên nhân gì). Bác sỹ chỉ chuẩn đoán là viêm họng. Em về sử dụng thuốc của BS nhưng không ăn thua, nó chỉ hạ sốt 1 tẹo rồi lại lên 38.5 độ. Em có nhắn tin hỏi thêm BS, BS trả lời “là giai đoạn phơi nhiễm cơ thể mình còn kháng thể nên không có triệu chứng trầm trọng vậy đâu”. Em hỏi BS thêm là tại em có đọc 1 số tài liều nói rằng, khi Virrus HIV đi vào cơ thể giai đoạn 2-6 tuần sẽ gây ra sốt giống cúm (sốt ớn lạnh) như cơ thể em đang mắc phải, nhưng BS không phản hồi.
    Vậy với kinh nghiệm và sự hiểu biết sâu rộng về triệu chứng HIV của anh và anh em trong diễn đàn thì có thể cho em thêm thông tin là HIV giai đoạn 2-6 tuần có triệu chứng sốt như cúm không ạ?
    Mong rằng a Tuấn và anh em bớt chút thời gian tư vấn giúp em những thông tin trên ạ!
    Trân trọng./.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Em cảm ơn anh nhiều lắm,
    Chiều nay trong lúc đợi a Tuấn tư vấn, vì quá lo lắng em đã đi ra phòng khám để tesst nhanh, em giấu thông tin nên P. Khám chỉ trả lời là yes or No, em cũng không biết họ test bằng phương pháp nào nữa, hỏi BS chỉ trả lời là sử dụng que test nhanh.
    Kết quả là ÂT!
    Tính đến thời điểm hiện tại là em được 31 ngày sau phơi nhiễm.
    Anh Tuấn đã tư vấn là “hành vi em miêu tả, Em yên tâm,những gì em kể với HIV không có nguy cơ.”
    Vậy với kết quả ÂT như trên và tư vấn của a Tuấn thì em có cần xét nghiệm khẳng định lại sau 3 tháng nữa không? (Lời BS khuyên).
    BS cũng có xét nghiệm tổng quát máu để xem liệu là em bị sốt do nguyên nhân gì, nhưng kết quả công thức máu bình thường (không phát hiện sốt do nguyên nhân gì). Bác sỹ chỉ chuẩn đoán là viêm họng. Em về sử dụng thuốc của BS nhưng không ăn thua, nó chỉ hạ sốt 1 tẹo rồi lại lên 38.5 độ. Em có nhắn tin hỏi thêm BS, BS trả lời “là giai đoạn phơi nhiễm cơ thể mình còn kháng thể nên không có triệu chứng trầm trọng vậy đâu”. Em hỏi BS thêm là tại em có đọc 1 số tài liều nói rằng, khi Virrus HIV đi vào cơ thể giai đoạn 2-6 tuần sẽ gây ra sốt giống cúm (sốt ớn lạnh) như cơ thể em đang mắc phải, nhưng BS không phản hồi.
    Vậy với kinh nghiệm và sự hiểu biết sâu rộng về triệu chứng HIV của anh và anh em trong diễn đàn thì có thể cho em thêm thông tin là HIV giai đoạn 2-6 tuần có triệu chứng sốt như cúm không ạ?
    Mong rằng a Tuấn và anh em bớt chút thời gian tư vấn giúp em những thông tin trên ạ!
    Trân trọng./.
    Em yên tâm 100% kết quả đó đi và không cần xét nghiệm nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn a Tuấn,
    Chúc anh và anh em BQT, anh em tham gia diễn đàn, sức khỏe - bình an - Phước hạnh!
    Nếu cần gì hỗ trợ lại xin các anh em giúp đỡ!
    Trân trọng./.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Em cảm ơn a Tuấn,
    Chúc anh và anh em BQT, anh em tham gia diễn đàn, sức khỏe - bình an - Phước hạnh!
    Nếu cần gì hỗ trợ lại xin các anh em giúp đỡ!
    Trân trọng./.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn ơi, trường hợp đầu gối em có vết thương lớn (rách mảng lớn do đá bóng như trên) lỡ có tiếp xúc với dịch âm đạo hay chà sát xuống nệm có dính dịch âm đạo trong lúc hành xử (ý em là dịch âm đạo tiếp xúc với vết thương) thì có sao không ạ? Em nghĩ là viết thương có rỉ máu vì nó bong mảng lớn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Anh Tuấn ơi, trường hợp đầu gối em có vết thương lớn (rách mảng lớn do đá bóng như trên) lỡ có tiếp xúc với dịch âm đạo hay chà sát xuống nệm có dính dịch âm đạo trong lúc hành xử (ý em là dịch âm đạo tiếp xúc với vết thương) thì có sao không ạ? Em nghĩ là viết thương có rỉ máu vì nó bong mảng lớn.
    Không có sao.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn ơi!
    Hiện tại em vẫn còn rất lo lắng, như đã trình bày ở trên là em đã test nhanh tại phòng khám tư nhân vào ngày thứ 31 ( KQ AT) và được anh tư vấn yên tâm và không cần xét nghiệm lại.
    Em cũng có hỏi thêm anh về vết thương ở đầu gối và được anh tư vấn “không có sao”
    Tuy nhiên cứ mỗi lần em muốn trở lại cuộc sống bình thường thì em không tài nào chấp nhận được.
    Em cứ có cảm giác lo lắng không yên, cứ sợ “nhỡ”, “lây cho bà xã”, ……
    Em rất tin tưởng vào tư vấn của anh, nhưng trong đầu vẫn không dứt ra được những suy nghĩ tiêu cực.
    Giờ em nên phải làm sao Anh Tuấn? Xin anh hãy đánh giá lại giúp em toàn bộ những nguy cơ của em đã kể cho anh và chốt lại giúp em lần cuối ạ!?
    Tha thiết, trân trọng và chân thành biết ơn anh!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Anh Tuấn ơi!
    Hiện tại em vẫn còn rất lo lắng, như đã trình bày ở trên là em đã test nhanh tại phòng khám tư nhân vào ngày thứ 31 ( KQ AT) và được anh tư vấn yên tâm và không cần xét nghiệm lại.
    Em cũng có hỏi thêm anh về vết thương ở đầu gối và được anh tư vấn “không có sao”
    Tuy nhiên cứ mỗi lần em muốn trở lại cuộc sống bình thường thì em không tài nào chấp nhận được.
    Em cứ có cảm giác lo lắng không yên, cứ sợ “nhỡ”, “lây cho bà xã”, ……
    Em rất tin tưởng vào tư vấn của anh, nhưng trong đầu vẫn không dứt ra được những suy nghĩ tiêu cực.
    Giờ em nên phải làm sao Anh Tuấn? Xin anh hãy đánh giá lại giúp em toàn bộ những nguy cơ của em đã kể cho anh và chốt lại giúp em lần cuối ạ!?
    Tha thiết, trân trọng và chân thành biết ơn anh!
    Khi tư vấn em không sao thì yên tâm,em nói vẫn còn lo lắng thì bó tay nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ anh, tại tâm lý không ổn định anh ạ! Anh thông cảm cho em nhé!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em chào anh Tuấn!
    Em chân thành cảm ơn anh vì những gì đã tư vấn cho em trong những lần qua!
    Em được anh tư vấn là “không có sao” và “không cần xét nghiệm lại” với kết quả test nhanh HIV âm tính của em vào ngày 15/11 sau 31 ngày có nguy cơ.
    Tuy nhiên do tâm lý em không được vững, sáng nay sau 42 ngày có nguy cơ nhiễm HIV ( tròn 6 tuần) em có đi xét nghiệm lại test nhanh HIV ab và kết quả âm tính. Em vui lắm.
    Với kết quả này cũng phiền anh đánh giá lại giúp em 1 lần nữa là đã an toàn chưa anh?
    Em thèm được quay trở lại cuộc sống bình thường lắm rồi, từ lúc được anh tư vấn em đã yên tâm rất nhiều, giờ được anh giúp cho nữa thì em vui lắm.
    Em chúc anh ngày Chúa nhật thật vui vẻ!
    Nếu có dịp hẹn gặp anh ở SG anh em hàng huyên!
    Trân trọng biết ơn anh!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn không có nguy cơ nhưng kết quả này khả quan rồi,yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn bạn nhiều lắm!

Thông tin về chủ đề này