Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Kì thị giết chết tôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Kì thị giết chết tôi

Chào các anh chị.em mới phát hiện mình bị nhiễm h. Ở quê em bị bệnh này đều bỏ xứ mà đi. Em thì không thể vì còn vợ con bố mẹ. Nhưng hàng ngày phải sống trong sự dằn vặt bản thân rồi còn phải đối diện với sự kì thị,khinh bỉ của bạn bè làng xóm,cuộc sống như không lối thoát. Em thì chưa bị mọi người phát hiện,nhưng em sợ một ngày mọi người biết thì những ánh mắt đó sẽ dồn vào gia đình,bố mẹ già của em. Nghỉ tới đó đêm em đã không ngủ nỗi. Lối thoát nào cho em khi sống trong làng quê còn nặng nề và phong kiến quá. Chỉ sợ bản thân không vuợt qua nổi.em phải làm sao
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi 0810 Xem bài viết
    Chào các anh chị.em mới phát hiện mình bị nhiễm h. Ở quê em bị bệnh này đều bỏ xứ mà đi. Em thì không thể vì còn vợ con bố mẹ. Nhưng hàng ngày phải sống trong sự dằn vặt bản thân rồi còn phải đối diện với sự kì thị,khinh bỉ của bạn bè làng xóm,cuộc sống như không lối thoát. Em thì chưa bị mọi người phát hiện,nhưng em sợ một ngày mọi người biết thì những ánh mắt đó sẽ dồn vào gia đình,bố mẹ già của em. Nghỉ tới đó đêm em đã không ngủ nỗi. Lối thoát nào cho em khi sống trong làng quê còn nặng nề và phong kiến quá. Chỉ sợ bản thân không vuợt qua nổi.em phải làm sao
    Trước tiên em cứ tuân thủ điều trị tốt,vì thuốc bây giờ điều trị vẫn sống khỏe mạnh bình thường,đôi khi có Chồng/Vợ sanh con vẫn bình thường em,ở đời mình sống cho mình và sống vì người thân.Miệng ở đời ngoài xã hội thì em nên để ngoài tai.Như vậy thì từ hôm nay em hãy sống tốt hơn,sống có ít cho gia đình và xã hội thì cái nhìn hoặc cái miệng của xã hội sẽ khác với em à.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn anh.em là thành viên mới,chúc mọi người sức khỏe.
    Đến giờ ngoài em và vợ ra trong gia đình chưa ai biết. Em không biết em có thể dấu được bao lâu. Nếu lộ ra đây là cú sốc tuổi xế chiều của bố mẹ em. Mình có thể dấu kín được bao lâu. Chắc không dấu nổi đâu cả nhà nhỉ. Không biết phải chuẩn bị cho ngày đó thế nào.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Có vợ cùng đồng hành là đc rồi,bệnh này nếu lỡ bị rồi thì phải cùng chiến đấu với nó thì khi bạn kiểm soát đc nó thì bạn không khác gì người bình thuờng cả,ba mẹ không còn nhiều time hãy để họ yên tâm và yêu thương họ nhiều hơn.Vợ cùng đồng hành thì càng phải yêu thương vợ,chúc bạn sớm làm chủ được mọi thứ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn anh.
    Cũng xin hỏi các anh chị. Em mới biết mình bị 5 tháng.nên chưa uống thuốc vì dùng thuốc bhyt sợ lộ thông tin. Còn điều trị ngoài có ổn không và họ có giữ kín thông tin mình không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Dạ em cảm ơn anh.
    Cũng xin hỏi các anh chị. Em mới biết mình bị 5 tháng.nên chưa uống thuốc vì dùng thuốc bhyt sợ lộ thông tin. Còn điều trị ngoài có ổn không và họ có giữ kín thông tin mình không.
    Em điều trị ngoài mua thuốc về uống thì làm gì mà lộ thông tin em.Nếu em cần hỗ trợ rõ hơn thì điện thoại 0982727393 cho Tuanmecsedec tư vấn rõ hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Hỏi về CD4

Anh chị cho em hỏi sau khi phơi nhiễm được 6 tháng mà không điều trị. Theo anh chị CD4 còn khoảng bao nhiêu ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    Anh chị cho em hỏi sau khi phơi nhiễm được 6 tháng mà không điều trị. Theo anh chị CD4 còn khoảng bao nhiêu ạ
    Tùy theo cơ địa mỗi người nhé,cái này đi xét nghiệm thì mới biết.Tốt nhất biết mình nhiễm thì nên điều trị càng sớm càng tốt.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cảm ơn anh.em là thành viên mới,chúc mọi người sức khỏe.
    Đến giờ ngoài em và vợ ra trong gia đình chưa ai biết. Em không biết em có thể dấu được bao lâu. Nếu lộ ra đây là cú sốc tuổi xế chiều của bố mẹ em. Mình có thể dấu kín được bao lâu. Chắc không dấu nổi đâu cả nhà nhỉ. Không biết phải chuẩn bị cho ngày đó thế nào.
    Bạn không nói, vợ bạn không nói thì ai biết. Tui nè, gần 20 năm sống chung với HIV mà vẫn sống nhăn răng và người thân của tui không biết. Quan trọng là mình sống lạc quan, tinh thần thoải mái, lối sống tích cực.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn anh.
    Anh chị cho em hỏi. Ở gần Hà Nội có bệnh viện hay phòng khám tư nhân nào điều trị hiv tự túc ui tín tin cậy không ạ chỉ em với ạ

Thông tin về chủ đề này