Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Sài Gòn...Bạn và tôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Sài Gòn...Bạn và tôi

Tháng 1 năm 2022 Sài Gòn vẫn còn se se lạnh, chuẩn bị cho Tết Nguyên Đán.Chúng ta đã gặp nhau sau vài lần nhắn tin làm quen,chuyện trò.Bạn thì ít nói,mình thì cũng trầm tính...tưởng rằng sau cuộc gặp ngày hôm đó chúng ta sẽ im lặng.Đưa đẩy thế nào mà chúng ta lại có 1 cuộc gặp vào đêm giao thừa để đi Chùa.
    Lúc này ngoài đường là có nhà đang mở nhạc Xuân,tiếng cười nói,dòng người tấp nập đi lễ Chùa và đây cũng là lần đầu tiên mình ngồi sau 1 người trong đêm giao thừa.Thật bình yên,chúng ta cùng nhau đi Chùa và cùng nhau đi dạo Sài Gòn...Khi ấy,bạn nắm tay tôi và tôi cũng ôm lấy bạn.
    Mọi thứ bắt đầu bằng một cái ôm.
    Cũng lâu lắm rồi,mới có lại cảm giác con tim cảm thấy ấm áp...Suốt quãng đường đó,mình luôn ôm bạn...Dù giữa đèn đỏ ngã tư đường,dù ai có nhìn thì mình vẫn muốn ôm bạn.
    Sau những năm tháng đau buồn đó,mình đã rung động trở lại.
    "Hôm nay ngày 02/02/2022 là ngày đặc biệt đó K,ngày mà thật nhiều số 2"
    "Uhm...Vậy Y đồng ý làm người yêu K nha."
    Và thế là chúng tôi đã là người yêu của nhau.
    Tôi và Bạn cùng trãi qua những ngày Tết thật vui bên nhau...Nhớ những ngày,chờ bạn đi làm về và cùng nhau đi dạo Sài Gòn,kể cho nhau nghe 1 ngày của nhau.Biết mình thích xem hoạt hình nên bạn luôn chọn phim hoạt hình cho mình xem.Tôi và Bạn hay trêu chọc nhau và cùng nhau lang thang khắp Sài Gòn.
    Nhiều thứ không sao kể hết...chúng ta đã cùng nhau trãi qua những tháng ngày thật vui bên nhau đúng không K.
    Và chúng ta,một người lỳ lợm,một người cứng đầu.Chúng ta có những bất đồng quan điểm với nhau,và mình biết bạn lo lắng cho mình.
    Và rồi bạn chọn cách im lặng,mình cũng lặng thinh...Ngày mà chúng mình nói chuyện lại mình cũng đau lòng khi phải nói ra "Chúng mình dừng lại nha." Lúc ấy mình thật sự nghẹn ngào.Mình sợ sự im lặng,ngày xưa sự im lặng của 1 người đã làm mình đau khổ rất nhiều...Và mình chọn cách để bản thân mình không tổn thương bằng cách kết thúc 1 mối quan hệ.
    Hai chúng ta là 2 người từng trãi qua tổn thương đến với nhau...Thế mà tại sao không thể vượt qua được.Bản thân mình sợ bị tổn thương quá chăng.
    Những ngày tháng sau đó,đi qua những góc phố thân quen...Nhiều kỷ niệm ùa về.Vẫn nhớ từng khoảng khắc vui vẻ bên nhau.
    Dù mình có nhắn tin hỏi han bạn vẫn chọn im lặng...Mình hiếu tính bạn.
    Lâu lâu vẫn có thói quen đi lang thang Sài Gòn đi đến nơi chúng ta từng gặp nhau...
    Đôi khi không còn gặp nhau nữa,mới thấy người đó có vị trí như thế nào trong lòng mình.
    Thử vào trang tik tok của bạn...Vẫn khuôn mặt "khó ưa' đó và mình vẫn thấy bạn vẫn bình yên,vẫn vui vẻ với cuộc sống...Điều đó với mình thật vui.Lặng lẽ rời ra...Chỉ cần như vậy thôi.
    Sài Gòn lạc nhau coi như mất...Kẻ ở người đi lối vô tình.
    K là người thứ 2 tôi thương ở Sài Gòn này...Sài Gòn ơi chăm sóc K nhé.
    Đêm đi dạo ở Sài Gòn...Vẫn thì thầm "Bình Yên nhé K"

2. Những thành viên đã cảm ơn WhiteWolf1990 cho bài viết này:

Min96 (25-10-2023)

Thành Viên Mới Anatta's Avatar
    Cảm ơn
    5
    Đọc dòng tâm sự, mình lại nhớ 1 bài hát.
    "Người đừng lặng im đến thế, vì lặng im sẽ giết chết con tim"
    Có lẽ lời bài hát ấy muốn nhắn nhủ rằng trong tình yêu không nên im lặng mà cần giải bày với nhau.

Nhưng thực tế thì đôi khi sự im lặng đó lại có mục đích.
    Sự im lặng đó biểu thị rằng đã không còn muốn bước chung lối.

Có lẽ ai cũng hứng chịu vài lần im lặng trong cuộc đời.
    Thật khó chịu.
    Và có lẽ người buông nhanh lại là người may mắn.

4. Những thành viên đã cảm ơn Anatta cho bài viết này:

Min96 (25-10-2023)

Thông tin về chủ đề này