Trang 10 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 CuốiCuối
Kết quả 181 đến 200 của 232

Chủ đề: Cùng chia sẻ vượt qua stress

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi nxt1211 Xem bài viết
    Tôi nghĩ mình bị ám ảnh hiv nặng rồi đạp xe đạp trợt tay lái tông vào lề tôi lại nghĩ lo không biết có vô tình dẫm kim hay vật nhọn gì không.Ám ảnh nặng luôn
    Một thời gian nữa Bạn sẽ hết ám ảnh và trở lại cuộc sống bình thường. Đôi khi biết sợ thì mình mới sống tốt hơn Bạn à.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Bác cho mình hỏi xn sau pep thì bao lâu chính xác mình lo mất ăn mất ngủ
    Sau pep để chốt nguy cơ là 12 tuần Bạn. Uống pep chưa có ca nào thất bại cả nên Bạn hãy yên tâm. Sau uống Pep 4 tuần xét nghiệm combo ag /ab mình cũng nghĩ nó tương tự như sau 4 tuần nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Mong là may man Xem bài viết
    Tôi chúc b âm tính nhá , bớt stress và có 1 cuộc sống thật hạnh phúc nha ! Cố lên
    Cảm ơn Bạn nhiều nhé. Mình có chút việc phải làm nên đợi làm xong mới đi xét nghiệm sợ xét nghiệm trước ảnh hưởng tâm lý mà hỏng việc.Chúc Bạn sớm trở lại cuộc sống bình thường nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Mongmotcohoisong Xem bài viết
    Sau pep để chốt nguy cơ là 12 tuần Bạn. Uống pep chưa có ca nào thất bại cả nên Bạn hãy yên tâm. Sau uống Pep 4 tuần xét nghiệm combo ag /ab mình cũng nghĩ nó tương tự như sau 4 tuần nguy cơ.
    Mình đang sợ uống pep giả đây bạn sáng vừa đi xn 30 ngày combo âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mình đang sợ uống pep giả đây bạn sáng vừa đi xn 30 ngày combo âm tính
    Không có chuyện pep giả đâu. Với Bạn không có nguy cơ và 30 ngày combo âm tính là yên tâm rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Không có chuyện pep giả đâu. Với Bạn không có nguy cơ và 30 ngày combo âm tính là yên tâm rồi.
    để mình kể trường hợp mình là mình quan hệ có bcs( theo trí nhớ của mình vả cả cô đó là có bcs) ,xong mình mua pep kiếm ko ra nên đặt onl mình xn âm tính, ,sau 19 ngày mình đi xn lại âm tính nhưng sợ quên thay kim nên mình mua 1 lọ pep mới ở nhà thuốc mình dùng tiếp đến giờ là 29 30 ngày mình xét nghiệm lại sáng nay âm tính.Nếu pep giả thì 30 ngày kết quả rất khả quan còn pep thật thì ngăn ngừa nguy cơ mà nhỉ.Vì 2 lọ có vài chi tiết nhỏ ko giống nhau nên mình hơi lo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    để mình kể trường hợp mình là mình quan hệ có bcs( theo trí nhớ của mình vả cả cô đó là có bcs) ,xong mình mua pep kiếm ko ra nên đặt onl mình xn âm tính, ,sau 19 ngày mình đi xn lại âm tính nhưng sợ quên thay kim nên mình mua 1 lọ pep mới ở nhà thuốc mình dùng tiếp đến giờ là 29 30 ngày mình xét nghiệm lại sáng nay âm tính.Nếu pep giả thì 30 ngày kết quả rất khả quan còn pep thật thì ngăn ngừa nguy cơ mà nhỉ.Vì 2 lọ có vài chi tiết nhỏ ko giống nhau nên mình hơi lo.
    Nguy cơ không thay kim là không xảy ra đâu Bạn. Nguy cơ 1 có bao là an toàn rồi. Nói chung bị ám ảnh thì kiểu gì cũng xét nghiệm nhiều lần để sả tress. Chứ kết quả không thay đổi đâu Bạn.

8. Những thành viên đã cảm ơn Mongmotcohoisong cho bài viết này:

nxt1211 (29-01-2024)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Tình hình thế nào rồi b , xét nghiệm chưa

10. Những thành viên đã cảm ơn Mong là may man cho bài viết này:

Mongmotcohoisong (31-01-2024)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Tình hình thế nào rồi b , xét nghiệm chưa
    Mình xét nghiệm rồi Bạn à. Combo ag/ab 34 ngày sau nguy cơ kết quả âm tính. Mừng quá Bạn à.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Mình xét nghiệm rồi Bạn à. Combo ag/ab 34 ngày sau nguy cơ kết quả âm tính. Mừng quá Bạn à.
    Tuyệt vời quá , chúc mừng b , tôi xn ngày thứ 25 nên giờ hơi cấn cấn … mong là vẫn ổn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    không đêm nào ngủ được chỉ cầu mong mình khỏe mạnh không sao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Tuyệt vời quá , chúc mừng b , tôi xn ngày thứ 25 nên giờ hơi cấn cấn … mong là vẫn ổn
    Theo biểu đồ phát triển kháng nguyên thì kháng nguyên cao nhất từ 22 đến 25 ngày thế nên Bạn hãy yên tâm nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    không đêm nào ngủ được chỉ cầu mong mình khỏe mạnh không sao
    Bạn an toàn rồi. Cứ yên tâm nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Dù không quen biết nhưng ae tư vấn cho nhau như này để ổn định tinh thần hơn và lạc quan hơn , chờ đợi đến ngày xét nghiệm để biết kết quả . Tôi thấy ấm lòng thật sự ! Năm hết tết đến rồi , ae nào xn đủ thời gian mà âm tính r thì cố gắng quay trở lại cuộc sống nhé , nhớ là sau bài học này phải lành mạnh hơn nhé . Còn ae nào đang đợi ngày xét nghiệm thì cố gắng lạc quan và tôi chúc các b sẽ âm tính . Chúc mọi người đón năm mới bên người thân thật mạnh khoẻ và hạnh phúc . Tôi chắc chia tay diễn đàn đây , quãng thời gian qua thật sự là 1 bài học , 1 sự đánh đổi , nhưng cũng là 1 chút gì đấy khi gặp được những ng bạn mình k biết tên , an ủi và động viên mình ! Một lần nữa xin cảm ơn a Tuấn , các ace tư vấn viên và các bạn rất nhiều !

17. Những thành viên đã cảm ơn Mong là may man cho bài viết này:

Mongmotcohoisong (01-02-2024)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Theo biểu đồ phát triển kháng nguyên thì kháng nguyên cao nhất từ 22 đến 25 ngày thế nên Bạn hãy yên tâm nhé.
    trở về cuộc sống bình thường thôi b ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các bạn vẫn may mắn khi test âm tính suốt như vậy, mình bị rơi vào trường hợp đặc biệt nên dính mấy lần dương tính (giả ?) với cái HIV Combo của Abbott, S/CO có lần 2.0 có lần nhảy lên tận 16, còn dùng sinh phẩm Combo hay Combi PT elecsys của máy Cobas hãng Roche thì lần nào cũng âm tính (s/co<1), mình cũng có làm PCR đo tải lượng tận 3 lần âm tính luôn r, dù đã 4 tháng r nhưng vẫn ám ảnh, thành ra cứ tự nghĩ ra những nguy cơ mới vô lý như quẹt kim tiêm ở nơi xét nghiệm, hay thợ không thay dao cạo lúc cắt tóc, thành ra tâm trạng lúc nào cũng lâng lâng. Gần Tết chắc mình sẽ đi làm một cái HIV khẳng định luôn cho yên tâm ăn Tết, mong mình sẽ không rơi vào trường hợp đặc biệt là 6 tháng khẳng định mới ra dương tính thì chán lắm. Haizz, đã dễ bị overthinking rồi còn dính ngay quả dương tính giả, đúng chán. Chúc các bạn mãi âm tính !!! (Mình xin được spam 2 bên do stress dai dẳng và cần người chia sẻ cùng, mình cũng là thanh niên cơ thể bình thường như mọi người, ko có mắc bệnh ung thư hay gì nên chắc sẽ không bị rơi vào trường hợp sau 6 tháng mới có kháng thể, mình chỉ bị lo lắng thôi … cảm ơn mng)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    trở về cuộc sống bình thường thôi b ơi
    Cảm ơn Bạn nhiều . Xét nghiệm xong đúng là nhẹ người hẳn. Ăn tết vui vẻ Bạn nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Thacmac1 Xem bài viết
    Các bạn vẫn may mắn khi test âm tính suốt như vậy, mình bị rơi vào trường hợp đặc biệt nên dính mấy lần dương tính (giả ?) với cái HIV Combo của Abbott, S/CO có lần 2.0 có lần nhảy lên tận 16, còn dùng sinh phẩm Combo hay Combi PT elecsys của máy Cobas hãng Roche thì lần nào cũng âm tính (s/co<1), mình cũng có làm PCR đo tải lượng tận 3 lần âm tính luôn r, dù đã 4 tháng r nhưng vẫn ám ảnh, thành ra cứ tự nghĩ ra những nguy cơ mới vô lý như quẹt kim tiêm ở nơi xét nghiệm, hay thợ không thay dao cạo lúc cắt tóc, thành ra tâm trạng lúc nào cũng lâng lâng. Gần Tết chắc mình sẽ đi làm một cái HIV khẳng định luôn cho yên tâm ăn Tết, mong mình sẽ không rơi vào trường hợp đặc biệt là 6 tháng khẳng định mới ra dương tính thì chán lắm. Haizz, đã dễ bị overthinking rồi còn dính ngay quả dương tính giả, đúng chán. Chúc các bạn mãi âm tính !!! (Mình xin được spam 2 bên do stress dai dẳng và cần người chia sẻ cùng, mình cũng là thanh niên cơ thể bình thường như mọi người, ko có mắc bệnh ung thư hay gì nên chắc sẽ không bị rơi vào trường hợp sau 6 tháng mới có kháng thể, mình chỉ bị lo lắng thôi … cảm ơn mng)
    Có một số bệnh gây dương tính giả mà Bạn. Mấy loại test này rất nhạy thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót nên cũng có nhiều trường hợp dương tính giả. Bạn làm cái khẳng định để yên tâm ăn tết. Mình tin bạn sẽ âm tính vì sau 3 tháng chỉ có dương tính giả chứ không có âm tính giả. Với s/o lên đến 16 thấy cũng vô lý.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình test thử viêm gan B rồi nhưng ko bị, ko biết do cái gì nữa, vì mình nhận định bản thân khá khoẻ mạnh, ít ốm vặt, tập gym thường xuyên, cũng thấy nhiều người bị dt giả, nhưng rơi vào bản thân thì lại thấy nó lạ quá @@ dính dt giả đúng ngày 28 mới sợ chứ. Mình nghĩ có lẽ do nhóm máu, mong là vậy, chứ ngoài 3 tháng mà pcr không phát hiện, combi PT âm tính mà lại bị HIV nghe cũng vô lý. Đôi lúc cũng nghĩ lạc quan là do kém may mắn chút thôi, nhưng đôi khi cũng hẫng cũng sợ bị HIV lắm, mệt mỏi thật sự. Chắc phải ám ảnh hết 1 năm
    mới hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Thacmac1 Xem bài viết
    Mình test thử viêm gan B rồi nhưng ko bị, ko biết do cái gì nữa, vì mình nhận định bản thân khá khoẻ mạnh, ít ốm vặt, tập gym thường xuyên, cũng thấy nhiều người bị dt giả, nhưng rơi vào bản thân thì lại thấy nó lạ quá @@ dính dt giả đúng ngày 28 mới sợ chứ. Mình nghĩ có lẽ do nhóm máu, mong là vậy, chứ ngoài 3 tháng mà pcr không phát hiện, combi PT âm tính mà lại bị HIV nghe cũng vô lý. Đôi lúc cũng nghĩ lạc quan là do kém may mắn chút thôi, nhưng đôi khi cũng hẫng cũng sợ bị HIV lắm, mệt mỏi thật sự. Chắc phải ám ảnh hết 1 năm
    mới hết.
    Đúng là dương tính giả làm mọi người đau tim. Về sau cứ âm tính là yên tâm rồi Bạn à. Tuy bị ám ảnh nhưng nhờ đó mình biết tránh xa các nguy cơ cũng tốt về sau. Chúc Bạn sớm trở về cuộc sống bình thường nhé.

Trang 10 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này