Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 29

Chủ đề: Thời gian phản ứng test nhanh hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thời gian phản ứng test nhanh hiv

Em chào các anh/chị và các bạn trong diễn đàn
    Anh/chị nào biết cho e hỏi chút ạ . Nếu test nhanh hiv 1/2 mà khoảng 8 phút bác sĩ đọc âm tính rồi có chính xác không ạ . Bác sĩ nói nếu có phản ứng dương tính nó sẽ phản ứng luôn rồi . Đợi lâu vạch cũng chỉ càng rõ hơn thôi .
    Bác sĩ làm ở khoa xét nghiệm của bệnh viện huyện cũng lâu năm rồi ạ . E có nhờ người quen nói bác sĩ cho lên phòng xét nghiệm làm ạ . Lúc đó e cũng chỉ nhìn thấy xuất hiện mỗi 1 vạch chứng C thôi ạ
    - Tại về e có đọc thông tin đợi 15p mới đọc KQ . E thắc mắc sao bác sĩ đọc sớm vậy . Liệu có phải bs có kinh nghiệm nên tầm đó thời gian là bs đã biết rồi phải ko ạ .

Cả nhà ai biết trả lời giúp em với ạ . E cám ơn nhiều ạ .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Binhanhy Xem bài viết
    Em chào các anh/chị và các bạn trong diễn đàn
    Anh/chị nào biết cho e hỏi chút ạ . Nếu test nhanh hiv 1/2 mà khoảng 8 phút bác sĩ đọc âm tính rồi có chính xác không ạ . Bác sĩ nói nếu có phản ứng dương tính nó sẽ phản ứng luôn rồi . Đợi lâu vạch cũng chỉ càng rõ hơn thôi .
    Bác sĩ làm ở khoa xét nghiệm của bệnh viện huyện cũng lâu năm rồi ạ . E có nhờ người quen nói bác sĩ cho lên phòng xét nghiệm làm ạ . Lúc đó e cũng chỉ nhìn thấy xuất hiện mỗi 1 vạch chứng C thôi ạ
    - Tại về e có đọc thông tin đợi 15p mới đọc KQ . E thắc mắc sao bác sĩ đọc sớm vậy . Liệu có phải bs có kinh nghiệm nên tầm đó thời gian là bs đã biết rồi phải ko ạ .

Cả nhà ai biết trả lời giúp em với ạ . E cám ơn nhiều ạ .
    Test nhanh chỉ cần 5>10 phút có kết quả rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng . A ơi , a cho e hỏi thêm xíu ạ , có trường hợp nào 8phút chưa có phản ứng mà qua 8p - 15p mới có phản ứng không ạ .
    Em cám ơn anh ạ .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ vâng . A ơi , a cho e hỏi thêm xíu ạ , có trường hợp nào 8phút chưa có phản ứng mà qua 8p - 15p mới có phản ứng không ạ .
    Em cám ơn anh ạ .
    Test nhanh thường chỉ sau vài phút có kết quả.

Khi bạn đi XN thì chỉ cần quan tâm kết quả, về kỹ thuật Bác sĩ họ có chuyên môn làm mà bạn còn không tin thì đến XN làm gì thêm lo lắng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng e cám ơn ạ .
    Thưa anh/chị ,
    E có quay lại bệnh viện hỏi chị y tá chị có nói Nếu dương tính thật thì vạch kết quả bệnh sẽ xuất hiện luôn, sau đó mới xuất hiện vạch kiểm chứng sau. Cho nên, sau khi nhỏ máu toàn phần hoặc huyết thanh vào có bệnh hay không thì thật sự chỉ 4-5 phút đã thấy kết quả rồi . Vì test nhanh rất nhạy . Thời gian lâu là vạch sẽ càng đậm hơn thôi . Ko cần đợi 15p theo khuyến cáo .
    Như vậy e có thể an tâm về kết quả này phải không anh/chị ạ .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ vâng e cám ơn ạ .
    Thưa anh/chị ,
    E có quay lại bệnh viện hỏi chị y tá chị có nói Nếu dương tính thật thì vạch kết quả bệnh sẽ xuất hiện luôn, sau đó mới xuất hiện vạch kiểm chứng sau. Cho nên, sau khi nhỏ máu toàn phần hoặc huyết thanh vào có bệnh hay không thì thật sự chỉ 4-5 phút đã thấy kết quả rồi . Vì test nhanh rất nhạy . Thời gian lâu là vạch sẽ càng đậm hơn thôi . Ko cần đợi 15p theo khuyến cáo .
    Như vậy e có thể an tâm về kết quả này phải không anh/chị ạ .
    Y tá giải thích như vậy thì yên tâm rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ anh Tuấn ơi , với kinh nghiệm của anh/chị khi thực hiện làm test nhanh thì hầu hết nếu dương tính hoặc nghi ngờ sẽ xuất hiện VẠCH BỆNH TRƯỚC rồi mới xuất hiện VẠCH CHỨNG C đúng không ạ. Nếu 8 phút mà chỉ có 1 vạch chứng thì sau đó cũng không lật kèo xuât hiện vạch nữa phải không ạ .
    Nên 8 phút là bs đọc KQ là đúng rồi phải ko anh . Ko cần đợi 15p theo khuyến cáo phải ko ạ .
    E có được nhìn trực tiếp que test đúng là chỉ có 1 vạch ở 8 phút khi bs đọc KQ ạ .
    E cám ơn anh ạ .

Cảm ơn
    596
    Dạ anh Tuấn ơi , với kinh nghiệm của anh/chị khi thực hiện làm test nhanh thì hầu hết nếu dương tính hoặc nghi ngờ sẽ xuất hiện VẠCH BỆNH TRƯỚC rồi mới xuất hiện VẠCH CHỨNG C đúng không ạ. Nếu 8 phút mà chỉ có 1 vạch chứng thì sau đó cũng không lật kèo xuât hiện vạch nữa phải không ạ .
    Nên 8 phút là bs đọc KQ là đúng rồi phải ko anh . Ko cần đợi 15p theo khuyến cáo phải ko ạ .
    E có được nhìn trực tiếp que test đúng là chỉ có 1 vạch ở 8 phút khi bs đọc KQ ạ .
    E cám ơn anh ạ .
    Bạn yên tâm với kết quả âm tính đó đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ e cám ơn anh, chị ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E chào anh/chị ,
    Nay lễ 2/9 em chúc tất cả anh/chị BQT diễn đàn thật nhiều sức khỏe và niềm vui bên gia đình ạ .
    Em xin cám ơn anh/chị đã tư vấn giúp em ạ .
    Em xin được góp 1 chút nhỏ tấm lòng của mình 500K để ủng hộ các bạn , những người gặp hoàn cảnh khó khăn . Thông qua diễn đàn , qua anh Tuấn gửi đến mọi người ạ .
    Thực sự thời gian 3 tháng qua e cũng rất mệt mỏi , stress , lo lắng . Đến hiện tại e vẫn còn lo lắng và ám ảnh ạ .
    Nếu được e xin phép anh Tuấn cho e gọi điện cho a để tâm sự 1 chút được không ạ .
    E cám ơn anh ạ .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    E chào anh/chị ,
    Nay lễ 2/9 em chúc tất cả anh/chị BQT diễn đàn thật nhiều sức khỏe và niềm vui bên gia đình ạ .
    Em xin cám ơn anh/chị đã tư vấn giúp em ạ .
    Em xin được góp 1 chút nhỏ tấm lòng của mình 500K để ủng hộ các bạn , những người gặp hoàn cảnh khó khăn . Thông qua diễn đàn , qua anh Tuấn gửi đến mọi người ạ .
    Thực sự thời gian 3 tháng qua e cũng rất mệt mỏi , stress , lo lắng . Đến hiện tại e vẫn còn lo lắng và ám ảnh ạ .
    Nếu được e xin phép anh Tuấn cho e gọi điện cho a để tâm sự 1 chút được không ạ .
    E cám ơn anh ạ .
    Bạn gọi 0982727393 và cảm ơn tấm lòng của bạn ũng hộ quỹ,bạn gởi vào TK này :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em chào anh/chị ,
    Em có nguy cơ qh miệng qua lại với gái pr quán bia khoảng 7-8p ,e có viêm họng ,quan hệ âm đạo e có dùng bao sau đó e có dùng pep Avonza ở giờ thứ 45
    Xét nghiệm combo tuần thứ 4 ,6,8,10 bên Medlatec ( lấy máu tận nơi gửi đi TP xét nghiệm ) - KQ Âm tính
    - Ngày 90 e có xét nghiệm test nhanh tại TTYT Huyện kq cũng âm tính .
    Mà sao tâm trạng e vẫn còn lo lắng quá ạ . E vẫn lo sợ ko may có gì sai sót lây cho vợ con , nó làm e luẩn quẩn ko thoát ra dc ,rồi nghi ngờ KQ ...huhu
    Anh/chị cho e xin lời khuyên với ạ .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em chào anh/chị ,
    Em có nguy cơ qh miệng qua lại với gái pr quán bia khoảng 7-8p ,e có viêm họng ,quan hệ âm đạo e có dùng bao sau đó e có dùng pep Avonza ở giờ thứ 45
    Xét nghiệm combo tuần thứ 4 ,6,8,10 bên Medlatec ( lấy máu tận nơi gửi đi TP xét nghiệm ) - KQ Âm tính
    - Ngày 90 e có xét nghiệm test nhanh tại TTYT Huyện kq cũng âm tính .
    Mà sao tâm trạng e vẫn còn lo lắng quá ạ . E vẫn lo sợ ko may có gì sai sót lây cho vợ con , nó làm e luẩn quẩn ko thoát ra dc ,rồi nghi ngờ KQ ...huhu
    Anh/chị cho e xin lời khuyên với ạ .
    Cho dù bạn có nguy cơ thật sự luôn thì xét nghiệm như vậy là an toàn 100% rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ anh / chị cho e hỏi sau 90 ngày e dùng pep e xét nghiệm test nhanh được ko ạ , có cần phải xét nghiệm combo không ạ .
    Pep còn làm ảnh hưởng tới kq xét nghiệm ngày thứ 90 ko hả anh .
    E cám ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ anh / chị cho e hỏi sau 90 ngày e dùng pep e xét nghiệm test nhanh được ko ạ , có cần phải xét nghiệm combo không ạ .
    Pep còn làm ảnh hưởng tới kq xét nghiệm ngày thứ 90 ko hả anh .
    E cám ơn anh
    Không ảnh hưởng,an toàn rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ e cũng cầu mong mình an toàn rồi .Cầu mong được an toàn để bình an bên gia đình , ko bao giờ mắc sai lầm nữa .
    E muốn đi xét nghiệm lần nữa để loại bỏ hẳn nó ra hỏi đầu , để được ôm con e vào lòng mà ko phải lo lắng nữa .
    Trước giờ e toàn lo sợ ko dám ôm con ,bế con anh ạ :((
    Mà sao e thấy hồi hộp ,lo quá anh Tuấn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ e cũng cầu mong mình an toàn rồi .Cầu mong được an toàn để bình an bên gia đình , ko bao giờ mắc sai lầm nữa .
    E muốn đi xét nghiệm lần nữa để loại bỏ hẳn nó ra hỏi đầu , để được ôm con e vào lòng mà ko phải lo lắng nữa .
    Bạn dùng từ cầu mong như là ban quản trị tư vấn tào lao ?.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm tiếp.Vấn đề của bạn ban quản trị đã tư vấn rồi,bạn không được Spam bài.

Cảm ơn
    596
    90 ngày âm tính là an toàn 100% rồi, không cần XN nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ e xin lỗi anh Tuấn. E ko có ý đó đâu ạ . Chỉ là e lo lắng về KQ xét nghiệm ko biết đã chuẩn chưa thôi ạ .
    ( Cái này chắc tại e lo lắng thái quá ạ ) ..Nhưng vì vợ & con e mà e ko thể gạt bỏ suy nghĩ tiêu cực ạ .
    E ko có nguy cơ gì nữa từ nay về sau e có làm xét nghiệm sẽ ko bao giờ thay đổi phải ko anh .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em có thể an tâm ôm con e vào lòng rồi phải ko anh Charles . Những xét nghiệm e làm chắc chắn ko thể sai hết đúng ko anh . E cố gắng quên đi , nhưng vẫn nghĩ . A ơi , a có thể cho e xin lời khuyên ko ạ .
    E cám ơn anh .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này