Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Quan he voi GMD bi rach bao

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Unhappy Quan he voi GMD bi rach bao

Chào các anh chị,
    Tối qua (11/1) em có quan hệ với GMD, đang quan hệ khoảng sau 1 phút thì bao bị rách, cả 2 cùng phát hiện ra ngay và rút ra ngay, em nhanh chóng lột bcs ra quan sát thấy rách khoảng 1cm, vị trí rách cách đỉnh bcs khoảng 1cm (không rách ngay đỉnh). Sau đó em tính chạy vào toilet rửa nhưng cô ấy nói không sao, cô ấy tiếp tục làm cho em bằng miệng khoảng 1 phút sau thì em ra. Sau đó em vào toilet rửa kỹ DV bằng xà phòng cục.
    Em đang rất lo lắng vì nguy cơ lây nhiểm HIV.
    Em hỏi cô ấy nói yên tâm do cô ấy khám sức khỏe 6 tháng định kỳ và có sổ BHYT đăng ký ở Phường. Em thấy sức khỏe cô ấy tốt và trò chuyện trước khi qh thì cô ấy nói mấy tháng gần đây cô ấy đang tăng cân, từ 57kg lên 60kg. Tuy nhiên em sợ vì cô ấy là gái đứng đường, giá khá rẻ và chắc làm nghề khá lâu rồi.
    Vậy em có cần uống thuốc PEP không, hiện em vẫn còn thời gian trong 72h.
    Xin anh chị tư vấn giúp ạ! Em cảm ơn,
    ads
    Lần sửa cuối bởi lolang1, ngày 12-01-2014 lúc 10:42.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lolang1 Xem bài viết
    Chào các anh chị,
    Tối qua (11/1) em có quan hệ với GMD, đang quan hệ khoảng sau 1 phút thì bao bị rách, cả 2 cùng phát hiện ra ngay và rút ra ngay, em nhanh chóng lột bcs ra quan sát thấy rách khoảng 1cm, vị trí rách cách đỉnh bcs khoảng 1cm (không rách ngay đỉnh). Sau đó em tính chạy vào toilet rửa nhưng cô ấy nói không sao, cô ấy tiếp tục làm cho em bằng miệng khoảng 1 phút sau thì em ra. Sau đó em vào toilet rửa kỹ DV bằng xà phòng cục.
    Em hỏi cô ấy nói yên tâm do cô ấy khám sức khỏe 6 tháng định kỳ và có sổ BHYT đăng ký ở Phường. Em thấy sức khỏe cô ấy tốt và trò chuyện trước khi qh thì cô ấy nói mấy tháng gần đây cô ấy đang tăng cân, từ 57kg lên 60kg. Tuy nhiên em sợ vì cô ấy là gái đứng đường, giá khá rẻ và chắc làm nghề khá lâu rồi.
    Nếu bạn xác định đúng: đang quan hệ khoảng sau 1 phút thì bao bị rách, cả 2 cùng phát hiện ra ngay và rút ra ngay => bạn k có nguy cơ trong trường hợp này, bạn k cần dùng PEP. OS DV k có nguy cơ với HIV. Vì trong nước bọt là môi trường kiềm, HIV k tồn tại

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lolang1 (12-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Cảm ơn anh rất nhiều, đêm qua em không ngủ được lùng sục thông tin khắp các diễn đàn, nhiều thông tin khác nhau làm em rất lo sợ, giờ cũng yên tâm phần nào, vì bcs rách nhỏ, em rút ra ngay và đầu DV không bị tuột ra khỏi bcs khi rách, chắc cũng không kịp tiếp xúc hoặc tiếp xúc rất nhỏ, nên em hy vọng không sao. Em sẽ xét nghiệm sau 1 tháng.
    1 lần chừa đến già, nếu may mắn qua được ải này :(
    Cảm ơn anh đã trả lời ngay!

5. Những thành viên đã cảm ơn lolang1 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (12-01-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cảm ơn anh rất nhiều, đêm qua em không ngủ được lùng sục thông tin khắp các diễn đàn, nhiều thông tin khác nhau làm em rất lo sợ, giờ cũng yên tâm phần nào, vì bcs rách nhỏ, em rút ra ngay và đầu DV không bị tuột ra khỏi bcs khi rách, chắc cũng không kịp tiếp xúc hoặc tiếp xúc rất nhỏ, nên em hy vọng không sao. Em sẽ xét nghiệm sau 1 tháng.
    1 lần chừa đến già, nếu may mắn qua được ải này :(
    Cảm ơn anh đã trả lời ngay!
    Bạn yên tâm trong trường hợp này, bạn k có nguy cơ với HIV, k cần dùng PEP. Nếu bạn lo lắng bạn có thể giải tỏa stress = XN. Tùy bạn quyết định
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .

7. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lolang1 (12-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Cảm ơn anh rất nhiều ạ!
    Chúc anh và các anh chị khác nhiều sức khỏe để tiếp tục công việc ý nghĩa này!
    Em hứa về sau sẽ không vướng vào tệ nạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn lolang1 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (12-01-2014)

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Hy vọng bạn nghiêm túc thực hiện lời hứa.

11. Những thành viên đã cảm ơn chacemchetwa cho bài viết này:

lolang1 (12-01-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chào các anh chị,
    Chủ đề này tương tự không khác chủ đề dưới,được phân tích không có nguy cơ.Bạn Click vào xem.

Chủ đề: E mong anh Tuấn và các anh chị cho hỏi về bao cao su lủng lổ nhỏ

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lolang1 (12-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Dạ em cảm ơn anh ạ!

Thông tin về chủ đề này