Kết quả 1 đến 20 của 95

Chủ đề: Kêu gọi các anh chị em tại diễn đàn giúp đỡ một hoàn cảnh đặc biệt

Hybrid View

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi muathu Xem bài viết
    trời miền bắc lạnh quá, cái lạnh buốt thấu tận xương,có đôi lúc gần như không chịu nổi, khi nước mắt ,nước mũi trào ra,hôm nay muathu thấy buồn lắm, khi đọc bài chia sẻ cần sự giúp đỡ của anh songchung, vâng những người có h như muathu và các bạn, không phải ai cũng có được may mắn là có cha mẹ yêu thương, gia đình có điều kiện, hoặc là một công việc nhẹ nhàng với mức thu nhập ổn định, bản thân muathu cũng thế những lúc muathu khỏe cũng phải lăn lộn các công ty đánh đổi sức lao động để có được những đồng tiền chi tiêu sinh hoạt cho hai mẹ con, nhưng muathu hạnh phúc hơn các bạn ở chỗ dù gia đình muathu không phải là khá giả song khi sức khỏe có phần giảm sút, khi ma mauthu không thể tiếp tục công việc để kiếm tiền, thì ngày 3 bữa hai mẹ con ăn cũng có gia đình lo, khi muathu còn có chăn ấm đệm để nằm, cảm ơn bố mẹ vì đã không bỏ rơi muathu, ngược lại nghĩ đến các bạn muathu cũng không biết phải nói sao,thật sự muathu cũng nuôi nhiều ước mơ lắm, rất muốn làm được việc gì đó có thu nhập ổn định lo cho con ăn học, khi dư giả có thể giúp đỡ được các bạn khó khăn hơn mình, nhưng mà muathu biết làm gì, khi chính bản thân muathu trong thời gian này đang phải sống nhờ sự giúp đỡ của bạn bè, cả người có h và không có h, bạn bè cũng giúp đỡ muathu dù không được nhiều nhưng cũng đủ để muathu lấy đó làm nghị lực vượt qua khó khăn, mọi người cũng biết là thời gian vừa qua muathu có đầu tư làm ăn nhỏ nhưng đã hoàn toàn thất bại . vả lại sức khỏe của muathu có vấn đề nên không thể tiếp tục làm cho các công ty được nữa, dạo gần đây ước mơ làm ở cty điện tử của muathu cũng sụp đổ vì sức khỏe không được tốt...... nhưng hôm nay khi muathu đọc và muathu ngẫm thì thực sự muathu chưa rơi vào hoàn cảnh thê thảm như các bạn, thiết nghĩ và rất mong muốn nhà nước sẽ quan hơn đến những người có h như muathu và các bạn, chúng tôi không cần nhận những món tiền từ thiện nhất định, mà cái chúng tôi cần là sự quan tâm giúp đỡ thiết thực chẳng hạn nhà nước có thể tạo nguồn vốn cho những người có h vay, để họ có một công việc ổn định, có thu nhập nhất định để họ lo cho cuộc sống cả gia đình nhỏ, và bên cạnh đó gia đình cũng nên có trách nhiệm với họ, chính sự giúp đỡ quan tâm đó tôi nghĩ sẽ một phần làm giảm nguy cơ lây lan căn bệnh này, giảm đi sự kỳ thị và dần người này giúp đỡ người kia vượt lên chính bản thân mình, muathu viết những dòng khi tâm trạng đang ngổn ngang, tay run lên vì lạnh khi phải gõ phím, muathu ước mơ sang năm mới sẽ vay được vốn ngân hàng để mở cửa hàng ,rất muốn có thu nhập ổn định, để khi muathu đọc một hoàn cảnh chia sẻ thì muathu có thể giúp đỡ các bạn chút ít, chứ không chỉ là đọc rồi nhấn cảm ơn, các bạn ơi ai dư giả thì có thể đóng góp giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn hơn mình đi, một miếng khi đói bằng một gói khi no mà, chúng ta là lá rách ít đùm lá rách nhiều, tết sắp tới rồi các bạn ấy rất cần sự quan tâm giúp đỡ để có một cái tết ấm áp hơn
    Rất xúc tích tuy trong cái giá lạnh mà em gái vẫn có thể gõ ra những dòng suy nghĩ trào dâng nước mắt. Anh cảm ơn em, cảm ơn đời, cảm ơn gia đình bạn bè, và diendanhiv.vn này, dù sao chúng ta vẫn may mắn hơn nhân vật trong bài viết của anh hum nay. Anh cũng không làm gì hơn được cho bạn ấy, chĩ mong viết những nét chữ thô cệt của anh có thể mang lại một tí niềm vui và an ủi từ những tắm lòng nhân ái. Rất mong được nhiều sự chia sẻ từ chính các A/C. Thân mến
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 19-12-2013 lúc 08:41.

2. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

leevin (19-12-2013),muathu (19-12-2013),Tuanmecsedec (19-12-2013)

Thông tin về chủ đề này