Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 22

Chủ đề: Quan hệ bị tuột bao - nguy cơ truyền bệnh sau 2ngày lây nhiễm - Xét nghiệm 11 ngày AT

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8

Unhappy Quan hệ bị tuột bao - nguy cơ truyền bệnh sau 2ngày lây nhiễm - Xét nghiệm 11 ngày AT

Chào anh Chị

Cách đây 1 tháng,em có nguy cơ sau khi quan hệ với GMD và bị tuột bao. Sau đó, thật ngu dại khi ngày hôm sau em có quan hệ không an toàn với vợ em. ( em quan hệ không an toàn 1phút, sau đó đeo BCS ) Vì lo lắng, Em đã đi xét nghiệm PCR tại Pastuer sau 11 ngày và cho kết quả AT. Không biết kết quả này an toàn được bao nhiêu ạ ?

Em có đọc tài liệu thấy, nếu tải lượng Virus dưới 200 Copes/ml thì rất khó lây nhiễm. Sau 11 ngày,giả sử nếu em có bị thì tải lượng cũng dưới 250 Copies/ml ( vì kết quả em AT ) Vậy em nghĩ sau 2 ngày có nguy cơ lúc em quan hệ với vợ, thì chắc tải lượng của em rất thấp và ko thể quá 200Copies được.

Anh chị cho em hỏi nguy cơ lây nhiễm của em và vợ em có cao không ạ ? Em rất lo lắng và tâm trạng.

Bản thân em không có triệu chứng gì, nhưng vk em đi phân lỏng 2 ngày thì hết ( ngày đi 2-3 lần ). Đêm vừa rồi có khó ngủ và nôn ói, sáng hôm sau bình thường.
    Em rất lo lắng, mong anh chị chia sẻ giúp em.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Trích dẫn Gửi bởi dantri Xem bài viết
    Chào anh Chị

Cách đây 1 tháng,em có nguy cơ sau khi quan hệ với GMD và bị tuột bao. Sau đó, thật ngu dại khi ngày hôm sau em có quan hệ không an toàn với vợ em. ( em quan hệ không an toàn 1phút, sau đó đeo BCS ) Vì lo lắng, Em đã đi xét nghiệm PCR tại Pastuer sau 11 ngày và cho kết quả AT. Không biết kết quả này an toàn được bao nhiêu ạ ?

Em có đọc tài liệu thấy, nếu tải lượng Virus dưới 200 Copes/ml thì rất khó lây nhiễm. Sau 11 ngày,giả sử nếu em có bị thì tải lượng cũng dưới 250 Copies/ml ( vì kết quả em AT ) Vậy em nghĩ sau 2 ngày có nguy cơ lúc em quan hệ với vợ, thì chắc tải lượng của em rất thấp và ko thể quá 200Copies được.

Anh chị cho em hỏi nguy cơ lây nhiễm của em và vợ em có cao không ạ ? Em rất lo lắng và tâm trạng.

Bản thân em không có triệu chứng gì, nhưng vk em đi phân lỏng 2 ngày thì hết ( ngày đi 2-3 lần ). Đêm vừa rồi có khó ngủ và nôn ói, sáng hôm sau bình thường.
    Trương hợp bạn qh với gmd bị tuột bao mà ko hay biết là bạn có nguy cơ... và xn 11 ngày của bạn ko nói lên đc điều j...
    Còn về trường hợp vợ của bạn chỉ duy nhất 1 lần qh như vậy với vợ của bạn thì ko sao... ko có nguy cơ...
    Bạn nên xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo để kết quả rõ hơn...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi trungan1987 Xem bài viết
    Trương hợp bạn qh với gmd bị tuột bao mà ko hay biết là bạn có nguy cơ... và xn 11 ngày của bạn ko nói lên đc điều j...
    Còn về trường hợp vợ của bạn chỉ duy nhất 1 lần qh như vậy với vợ của bạn thì ko sao... ko có nguy cơ...
    Bạn nên xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo để kết quả rõ hơn...
    Em cám ơn anh.
    Trong vòng 1 tháng đó chỉ có mỗi lần đó là em không dùng BCS ( tuy nhiên đưa ra vô trong vòng 1phút, ko xuất tinh ), còn lại tất cả các lần khác với Vợ đều có BCS.Tuy nhiên thì Dịch AD của cô ấy cũng hơi nhiều, cũng có khi làm ướt phần cuối DV ... Ngoài ra có hôn sâu nhưng ko xây xát và chảy máu ..Như vậy có nguy cơ không ạ ? ( Em thấy anh chị tư vấn QH ko an toàn trên 1p là có nguy cơ )

Ví dụ em có nhiềm HIV thật , mà sau 2 ngày nguy cơ đó, tải lượng của em thấp dưới ngưỡng 200copies /ml. Thì có lây cho vợ em được không ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào anh Chị

Khi quan hệ BCS bị tuột thì có 2 tình huống: Nếu bao tuột bạn phát hiện dừng lại ngay thì không có nguy cơ; Còn nếu BCS bị tuột bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới biết là có nguy cơ.

2 ngày sau đó bạn QHTD với vợ thì bạn yên tâm vợ bạn không sao, vì sau 2 ngày thì bạn chưa có khả năng lây cho người khác.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em cám ơn anh.
    Trong vòng 1 tháng đó chỉ có mỗi lần đó là em không dùng BCS ( tuy nhiên đưa ra vô trong vòng 1phút, ko xuất tinh ), còn lại tất cả các lần khác với Vợ đều có BCS.Tuy nhiên thì Dịch AD của cô ấy cũng hơi nhiều, cũng có khi làm ướt phần cuối DV ... Ngoài ra có hôn sâu nhưng ko xây xát và chảy máu ..Như vậy có nguy cơ không ạ ? ( Em thấy anh chị tư vấn QH ko an toàn trên 1p là có nguy cơ )

Ví dụ em có nhiềm HIV thật , mà sau 2 ngày nguy cơ đó, tải lượng của em thấp dưới ngưỡng 200copies /ml. Thì có lây cho vợ em được không ?

Cho dù bạn có nguy cơ thật dự thì ngày hôm trước và ngày hôm sau thì chưa lây truyền cho người khác,ít nhất từ 1 tuần trở lên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Em cám ơn các anh rất nhiều.

Còn về trường hợp của em. Em bị tuột 1/2 BCS trong quá trình quan hệ. Dịch AD của GMD có tiếp xúc với nửa trên của dương vật. Dương vật em lành lặn, ko có mụn, ko bị xước.
    Lúc xuất tinh em vẫn biết là em xuất trong BCS. Tuy nhiên khi rút ra thì do dương vật xìu nên BCS bị tuột hẳn. Lúc GMD rút BCS từ AD ra thì tinh dịch nằm bên trong BCS.
    Như vậy tỉ lệ em bị nhiễm cao không ạ ? vì nửa trên của Dương vật có tiếp xúc với dịch âm đạo rồi.hic

Em AT với PCR ở Pasteur sau 11 ngày, thì liệu kết quả này em yên tâm được bao nhiêu % ạ ?

Em cám ơn anh chị rất nhiều. Em sẽ ủng hộ các anh chị và hoạt động của diễn đàn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em cám ơn các anh rất nhiều.

Còn về trường hợp của em. Em bị tuột 1/2 BCS trong quá trình quan hệ. Dịch AD của GMD có tiếp xúc với nửa trên của dương vật. Dương vật em lành lặn, ko có mụn, ko bị xước.
    Lúc xuất tinh em vẫn biết là em xuất trong BCS. Tuy nhiên khi rút ra thì do dương vật xìu nên BCS bị tuột hẳn. Lúc GMD rút BCS từ AD ra thì tinh dịch nằm bên trong BCS.
    Như vậy tỉ lệ em bị nhiễm cao không ạ ? vì nửa trên của Dương vật có tiếp xúc với dịch âm đạo rồi.hic

Em AT với PCR ở Pasteur sau 11 ngày, thì liệu kết quả này em yên tâm được bao nhiêu % ạ ?

Em cám ơn anh chị rất nhiều. Em sẽ ủng hộ các anh chị và hoạt động của diễn đàn.

Nếu vậy bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm hay chưa yên tâm.Bạn 100% yên tâm đi đừng lo lắng nữa.Và Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn muốn hỗ trợ cho quỹ.Khi nào bạn chuyển báo thì Tuanmecsedec sẽ cập nhật ở đây ;

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Có gì đâu anh, các anh giúp đỡ bao nhiêu người, chẳng đòi hỏi gì thì thôi.. anh không phải cập nhật.
    Dù em có nhiễm hay không, thỉnh thoảng em có tài chính em cũng sẽ tự ủng hộ diễn đàn. Anh ko phải nêu tên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Gửi anh chị
    Em vừa nhận được kết quả xét nghiệm combo sau 38 ngày AT. Tuy nhiên em vừa đọc được 1 post này làm em hoang mang quá. AT ở 3 tháng mà bị lật kèo ở 6 tháng xét nghiệm. Em xin gửi ảnh kèm theo.
    Anh chị cho em hỏi trường hợp lât kèo thế này có nhiều không ạ ?
    Em âm tính pcr sau 11 ngày, combo 38 ngày có nói lên được gì ko ạ ? Em sợ như trường hợp bên trên lắm ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Gửi anh chị
    Em vừa nhận được kết quả xét nghiệm combo sau 38 ngày AT. Tuy nhiên em vừa đọc được 1 post này làm em hoang mang quá. AT ở 3 tháng mà bị lật kèo ở 6 tháng xét nghiệm. Em xin gửi ảnh kèm theo.
    Em âm tính pcr sau 11 ngày, combo 38 ngày có nói lên được gì ko ạ ? Em sợ như trường hợp bên trên lắm ạ
    3 tháng âm tính là 100% an tòan...
    Bên nước ngoài xn combo ở tuần thứ 4 là họ xác nhận luôn rồi...
    Còn thông tin b đọc ko đúng sự thật...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Gửi anh chị

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 38 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Gửi anh chị
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp. Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ. Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm các chủ đề này nhận xét từ thành viên:

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức
    Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi
    Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod
    Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức
    Chủ đề: Diễn đàn bác sĩ bình lừa đảo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Em vửa nhận được kết quả combo lần 2 sau 8 tuần -- kết quả AT các bác ạ. Em hốt quá, chắc em nghỉ xả hơi một vài ngày, rồi làm tiếp trận 3 sau 12tuần.

Cảm ơn
    596
    Em vửa nhận được kết quả combo lần 2 sau 8 tuần -- kết quả AT các bác ạ. Em hốt quá, chắc em nghỉ xả hơi một vài ngày, rồi làm tiếp trận 3 sau 12tuần.
    Với kết quả này bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi, chốt theo khuyến cáo cho đủ thủ tục thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Bạn có làm tiếp thì Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Có khi nào nguy cơ em thấp, lượng virus xâm nhập ít,( vd 1,2 con chẳng hạn) nên chúng chưa kịp nhân lên làm không phát hiện được ra không ạ? hic

Cảm ơn
    596
    Có khi nào nguy cơ em thấp, lượng virus xâm nhập ít,( vd 1,2 con chẳng hạn) nên chúng chưa kịp nhân lên làm không phát hiện được ra không ạ? hic
    Bạn yên tâm với kết quả đó đi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Có lẽ với bạn chỉ có đi xét nghiệm thì mới làm cho bạn tin những gì mà ban quản trị tư vấn.Bạn có quyền xét nghiệm tiếp đến khi nào mà cảm thấy mình an toàn thì thôi nhé,không ai có quyền cấm bạn chuyện này đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Em biết là em hỏi ngu nhiều anh chị sẽ la mã em, nhưng hiện tại em đang rất hoang mang.
    Trước đây 1 tháng em có QH với vợ em , em có dùng BCS nhưng em khi em xuất em vẫn để trong BCS, tới khi rút ra thấy tình dịch tràn ra ngoài tùm lum. Vài ngày gần đây, cô ấy nổi mẩn ở mặt, tới hôm nay thì chậm kinh mất 3 ngày rồi.. hic, em hoang mang tột độ, không làm cách nào trấn an mình. Muôn khóc mà ko lên lời, anh chị cho em lời khuyên với?

Cảm ơn
    596
    Em biết là em hỏi ngu nhiều anh chị sẽ la mã em, nhưng hiện tại em đang rất hoang mang.
    Trước đây 1 tháng em có QH với vợ em , em có dùng BCS nhưng em khi em xuất em vẫn để trong BCS, tới khi rút ra thấy tình dịch tràn ra ngoài tùm lum. Vài ngày gần đây, cô ấy nổi mẩn ở mặt, tới hôm nay thì chậm kinh mất 3 ngày rồi.. hic, em hoang mang tột độ, không làm cách nào trấn an mình. Muôn khóc mà ko lên lời, anh chị cho em lời khuyên với?
    Tư vấn rõ ràng cho bạn rồi còn khuyên nhủ gì nữa bạn? Bạn không yên tâm thì cứ chờ XN tiếp đi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này