Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tồn tại hay không tồn tại

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1

Tồn tại hay không tồn tại

Khi viết chủ đề này tôi nhớ lại khi xưa trong 1 khóa học ngoại ngữ cô giáo có đưa ra 1 topic môn writing "tobe or not tobe" và không ngờ hôm nay tôi lại đối mặt với nó.
    Trong chúng ta ko ai tự quyết định cho mình được sinh ra nhưng lại có thể tự quyết định cho sự tồn tại của mình.
    Lối sống buôn thả thiếu hiểu biết thì hậu quả ai cũng đoán được rồi nhưng vấn đề là có đủ can đảm để đối diện với nó hay không. Tôi không buồn vì căn bệnh mà mình mang vì mình làm mình chịu trách ai bây giờ.
    Số phận đôi khi như trò đùa nó cứ đeo bám lấy một người cho tới khi nào họ xuôi tay mới buôn tha. Khi mà con người không thể giải thích được chuyện đời thì cứ đổ cho số phận cứ nói đó là nghiệp.
    Cứ mỗi đêm khi nằm ngủ và khi nghĩ về cuộc đời mình thì nước mắt tôi cứ chảy. Tính đến thời điểm hiện tại từ lúc bé tới giờ đã bao nhiêu lần phải nhập viện phải đối mặt với sự sống chết trong gan tất nhưng vẫn qua khỏi và vẫn phải tiếp tục chịu đựng với cuộc sống khắc nghiệt này. Cho nên tôi gọi đó là nghiệp vì đuối lý giải
    Con người sống với nhau tình cảm là ko thể thiếu nhưng đổi khi nó lại là thứ mà trói buộc con người tới mức chỉ khi nào nhắm mắt mới có thể giải thoát. Vậy thì tại sao phải chịu đựng vì cái gì? Giải quyết thì rất dễ nhưng hậu quả của cách giải quyết mới quan trọng. Lòng nhân, tình người là thứ mà trong chúng ta ko ai ko 1 lần trong đời phải chùng bước phải suy tư và cuối cùng phải chọn lựa sự thiệt thòi về mình.
    Đôi tôi muốn trốn tránh cuộc đời này. Thèm được 1 mình được cô độc được bình an và ổn thỏa không còn vướng bận gì cả tất cả và cuối cùng mọi sự sẽ đi vào hư vô.
    Lần sửa cuối bởi VoviMhan, ngày 16-02-2018 lúc 12:52.

2. Những thành viên đã cảm ơn VoviMhan cho bài viết này:

doinhucongio (18-02-2018)

Thông tin về chủ đề này