Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Mua thêm arv và đem đi nước ngoài

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Mua thêm arv và đem đi nước ngoài

Kính chào các anh, chị trong diễn đàn!
    Hiện em đã điều trị arv được gần 1 năm rồi, và việc điều trị từ lúc mới bắt đầu đến giờ luôn được bác sĩ đánh giá tuân thủ tốt.
    Vì lý do công việc, thỉnh thoảng em đi công tác xa, nên em muốn mua thêm 1 hủ để phòng. Anh chị chi em hỏi là ở Tphcm thì em có thể mua arv ở đâu được? Em có thể mua ở tại opc luôn được không? Có người bảo nhà thuốc bệnh viện Nhiệt Đới có bán, nhưng theo thông tin em được biết thì chỉ bán theo toa của bác sĩ trong bệnh viện này thôi. Em tham khảo trên mạng thì thấy bên này có bán http:// http://glinkvn.com/dieu-chin...-ngay-2192017/
    Vậy em có thể mua chỗ này không ạ?

Vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là khi đi công tác nước ngoài, em bỏ nguyên hủ thuốc vào vali ký gửi thì có bị HQ VN chặn lại không? Đối với HQ nước đến công tác nếu họ quét thấy thuốc thì họ có chặn nhập cảnh không? (Ví dụ như Nhật hạn chế nhập cảnh đối với người H). Hủ thuốc em đem theo có nhất thiết phải đủ tem, hóa đơn, toa bác sĩ ko? Hay chỉ cần đem hủ có nhãn mác đầy đủ là được ạ? Em xin chân thành cảm ơn.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi betterlife99 Xem bài viết
    Kính chào các anh, chị trong diễn đàn!
    Hiện em đã điều trị arv được gần 1 năm rồi, và việc điều trị từ lúc mới bắt đầu đến giờ luôn được bác sĩ đánh giá tuân thủ tốt.
    Vì lý do công việc, thỉnh thoảng em đi công tác xa, nên em muốn mua thêm 1 hủ để phòng. Anh chị chi em hỏi là ở Tphcm thì em có thể mua arv ở đâu được? Em có thể mua ở tại opc luôn được không? Có người bảo nhà thuốc bệnh viện Nhiệt Đới có bán, nhưng theo thông tin em được biết thì chỉ bán theo toa của bác sĩ trong bệnh viện này thôi. Em tham khảo trên mạng thì thấy bên này có bán http:// http://glinkvn.com/dieu-chin...-ngay-2192017/
    Vậy em có thể mua chỗ này không ạ?

Vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là khi đi công tác nước ngoài, em bỏ nguyên hủ thuốc vào vali ký gửi thì có bị HQ VN chặn lại không? Đối với HQ nước đến công tác nếu họ quét thấy thuốc thì họ có chặn nhập cảnh không? (Ví dụ như Nhật hạn chế nhập cảnh đối với người H). Hủ thuốc em đem theo có nhất thiết phải đủ tem, hóa đơn, toa bác sĩ ko? Hay chỉ cần đem hủ có nhãn mác đầy đủ là được ạ? Em xin chân thành cảm ơn.
    OPC là nơi cấp thuốc theo chương trình chứ không bán. Bạn muốn mua thì nên vào Bệnh viện Nhiệt Đới trình bày để Bác sĩ kê toa cho bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Dạ, em cảm ơn anh Trường Xuân. Vậy ở TpHCM chỉ có thể mua được ở đây thôi ạ? Giả sử có bạn nào đó đang điều trị tại BVNĐ thì em mượn toa của bản để mua được không?

Còn vấn đề đem thuốc khi đi ra nước ngoài, không biết anh/chị nào có thể cho em chút thông tin được không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Trích dẫn Gửi bởi betterlife99 Xem bài viết
    Dạ, em cảm ơn anh Trường Xuân. Vậy ở TpHCM chỉ có thể mua được ở đây thôi ạ? Giả sử có bạn nào đó đang điều trị tại BVNĐ thì em mượn toa của bản để mua được không?

Còn vấn đề đem thuốc khi đi ra nước ngoài, không biết anh/chị nào có thể cho em chút thông tin được không ạ?

Bạn có thể điện thoại trực tiếp 098.2727.393 cho Tuanmecsedec để hướng dẫn cho bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình mua của chị trong nhóm trợ giúp cộng đồng 800k / hũ

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Thường đi công tác sẽ có lịch mà bác. Khi nào đi công tác bác cứ lên xin thuốc sớm opc sẽ hiễu và cấp cho thôi mà...
    em củng hay xin thuốc sớm lắm. Có khi đi sớm tận tuần lễ 10 ngày lun ấy...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mình ko biết để hủ của nó có sao ko nữa
    mình thì đi Nhật, Châu âu rồi. Đem thuốc theo thì để qua 1 hủ khác.
    vẫn đem qua được, ko thấy hải quan nói gì

Thông tin về chủ đề này