Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 127

Chủ đề: Dương tính với combo chi số S/CO=2.16, huhu em lo quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Chào mọi người, Phòng nhỏ là bạn khác, không phải mình nhé!
    Vào đọc những lời động viên chân thành của mọi người thật xúc động, chiều nay mình đã đi XN 3PP ở BV Nhiệt Đới TW, 4h chiều mai lấy kết quả.
    Mình cũng biết là chẳng có hy vọng gì, chỉ mang tính thủ tục thôi, đã chuẩn bị tâm lý trước rồi, vì 2 lần XN Combo đều Dương tính thì ít có phép màu xảy ra lắm.
    Dù sao thì cũng thấy buồn, và giờ cảm thấy cuộc sống vô nghĩa quá, giờ gắng sống vì mẹ thôi!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cũng là người có hoàn cảnh giống anh.. Kết quả của anh sao rồi ạ.. Nếu tiện ae mình có thể gặp nhau cà phê tâm sự anh nhé.. Em cũng đang sống ở hà nội

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongnhonhoi Xem bài viết
    Vào đọc những lời động viên chân thành của mọi người thật xúc động, chiều nay mình đã đi XN 3PP ở BV Nhiệt Đới TW, 4h chiều mai lấy kết quả.
    Mình cũng biết là chẳng có hy vọng gì, chỉ mang tính thủ tục thôi, đã chuẩn bị tâm lý trước rồi, vì 2 lần XN Combo đều Dương tính thì ít có phép màu xảy ra lắm.
    Dù sao thì cũng thấy buồn, và giờ cảm thấy cuộc sống vô nghĩa quá, giờ gắng sống vì mẹ thôi!
    Chia sẻ cùng bạn , bạn đừng quá buồn nhé! Trên Diễn Đàn nhiều bạn - anh chị cũng mang trong mình dòng máu quý tộc đó và những anh chị ấy hàng ngày - hàng giờ vẫn sống vui vẻ và có ích! Bạn đừng suy nghĩ tiêu cực - cố lên bạn nhé! Rồi một ngày không xa sẽ có phương pháp điều trị H+ , đừng bi quan!
    Chúc bạn luôn vui và nhiều sức khỏe!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dù thế nào đi chăng nữa, mình là thằng đàn ông, thì mình hãy biết cách sửa sai và đứng lên từ chính những sai lầm của mình. HIV giờ chỉ là bệnh mãn tính, bạn cố gắng trong mọi việc nhé. chúc bạn có kết quả may mắn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ban quản trị xóa bài hỏi trong topic của thành viên khác.
    Lần sửa cuối bởi Charles, ngày 27-12-2017 lúc 20:56.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhiều trường hợp có 1 số người luôn dương tính trên 1 loại sinh phẩm...bạn xn chỉ 1 nơi thì chưa thể khẳng định...chỉ số bạn thấp có thể là dương giả...ban có kq 3pp chưa?

7. Những thành viên đã cảm ơn Aliali cho bài viết này:

hyvongnhonhoi (28-12-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Chào mọi người, chính thức là chiều nay mình có đi lấy kết quả xn 3PP sau 52 ngày có nguy cơ, và kết quả là Âm tính. (em khám dịch vụ)
    Nhưng không hiểu sao lúc nộp tiền vào để bác sĩ tư vấn thì có nói là kết quả này không có ý nghĩa gì khi và chỉ khi từ 3 tháng trở đi.
    Mình cũng nửa vui nữa buồn, vui vì sau 2 lần Dương Tính bên Hồng Ngọc (s/co lần đầu = 2.16, lần 2 là 2.96) nhưng lại âm tính với 3PP bên Nhiệt đới TW, nhưng vẫn không lo không được vì 2 lần combo DT và s/co tăng dần bên Hồng Ngọc
    Buồn vì bác sĩ nói kết quả 3PP này mới chỉ tìm kháng thể, chưa có kháng nguyên nên là 52 ngày thì chưa nói lên điều gì, vô nghĩa. Giọng cũng không được thoải mái lắm khi em thắc mắc liên tục.
    Và có khuyên em là làm thêm cái xn định lượng virus nữa mới khẳng định được, và em đã đồng ý, giá là 1t3, hẹn sau 2 tuần sau lấy kết quả.

Em hơi buồn về cách tư vấn của bác sĩ, kiểu cho xong ấy, mà rõ ràng là mình khám dịch vụ, đã mất phí 200K để bác sĩ tư vấn rồi mà thái độ rất khó chịu.
    Một thắc mắc nữa là có hỏi là xét nghiệm 3PP này thì đã bao gồm Combo chưa? nếu đã bao gồm Combo thì đáng lẽ trên tờ giấy xn phải ghi là tìm cả kháng nguyên và kháng thể chứ. Ai biết chính xác về gói xn 3PP này ở bệnh việt nhiệt đới TW thì giải thích giùm em với. Chính bác sĩ nói với em như vậy, tức là mới tìm kháng thể.
    Mà thấy mọi người xn 3PP ở trong SG thì thấy ghi nhiều chỉ số lắm mà, sao tờ của em ghi mỗi PHÁT HIỆN KHÁNG THỂ HIV BẰNG 3PP, mà chả biết là đã bao gồm combo chưa? và chỉ số là bn?

Một lần nữa em tự thấy nguy cơ của mình là rất cao, và với 2 lần DT vs combo bên Hồng Ngọc nên em vẫn rất lo lắng, hy vọng phép màu vẫn sẽ tới với em, sẽ làm lại cuộc đời, trân trọng cuộc sống và những người xung quanh mình hơn.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi hyvongnhonhoi, ngày 28-12-2017 lúc 17:54.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Còn đây là tờ xn định lượng, nhưng 2 tuần nữa mới có kết quả :(

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào mọi người, chính thức là chiều nay mình có đi lấy kết quả xn 3PP sau 52 ngày có nguy cơ, và kết quả là Âm tính. (em khám dịch vụ)
    Nhưng không hiểu sao lúc nộp tiền vào để bác sĩ tư vấn thì có nói là kết quả này không có ý nghĩa gì khi và chỉ khi từ 3 tháng trở đi.
    Mình cũng nửa vui nữa buồn, vui vì sau 2 lần Dương Tính bên Hồng Ngọc (s/co lần đầu = 2.16, lần 2 là 2.96) nhưng lại âm tính với 3PP bên Nhiệt đới TW, nhưng vẫn không lo không được vì 2 lần combo DT và s/co tăng dần bên Hồng Ngọc
    Buồn vì bác sĩ nói kết quả 3PP này mới chỉ tìm kháng thể, chưa có kháng nguyên nên là 52 ngày thì chưa nói lên điều gì, vô nghĩa. Giọng cũng không được thoải mái lắm khi em thắc mắc liên tục.
    Và có khuyên em là làm thêm cái xn định lượng virus nữa mới khẳng định được, và em đã đồng ý, giá là 1t3, hẹn sau 2 tuần sau lấy kết quả.

Em hơi buồn về cách tư vấn của bác sĩ, kiểu cho xong ấy, mà rõ ràng là mình khám dịch vụ, đã mất phí 200K để bác sĩ tư vấn rồi mà thái độ rất khó chịu.
    Một thắc mắc nữa là có hỏi là xét nghiệm 3PP này thì đã bao gồm Combo chưa? nếu đã bao gồm Combo thì đáng lẽ trên tờ giấy xn phải ghi là tìm cả kháng nguyên và kháng thể chứ. Ai biết chính xác về gói xn 3PP này ở bệnh việt nhiệt đới TW thì giải thích giùm em với. Chính bác sĩ nói với em như vậy, tức là mới tìm kháng thể.
    Mà thấy mọi người xn 3PP ở trong SG thì thấy ghi nhiều chỉ số lắm mà, sao tờ của em ghi mỗi PHÁT HIỆN KHÁNG THỂ HIV BẰNG 3PP, mà chả biết là đã bao gồm combo chưa? và chỉ số là bn?

Một lần nữa em tự thấy nguy cơ của mình là rất cao, và với 2 lần DT vs combo bên Hồng Ngọc nên em vẫn rất lo lắng, hy vọng phép màu vẫn sẽ tới với em, sẽ làm lại cuộc đời, trân trọng cuộc sống và những người xung quanh mình hơn.
    XN HIV = 3PP thì trong đó có phương pháp vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể. Phương pháp này được phép khẳng định mẫu máu DT với HIV. Với kết quả 52 ngày âm tính thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao. Còn về XN tải lượng virus thì bạn làm XN này là không cần thiết, chỉ khi bạn là người nhiễm HIV thì mới cần làm XN này để kiểm tra lượng virus trong máu cao hay thấp.

11. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    XN HIV = 3PP thì trong đó có phương pháp vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể. Phương pháp này được phép khẳng định mẫu máu DT với HIV. Với kết quả 52 ngày âm tính thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao. Còn về XN tải lượng virus thì bạn làm XN này là không cần thiết, chỉ khi bạn là người nhiễm HIV thì mới cần làm XN này để kiểm tra lượng virus trong máu cao hay thấp.
    Vậy anh Trường Xuân có thể cho em hỏi tại sao bác sĩ lại nói với em như thế? lại còn khuyên em XN định lượng virus làm chi?
    Một vấn đề nữa là em nghe nói xn 3PP ở BV Nhiệt đới TW là khá uy tín nhưng sao tờ trả kết quả của em sơ sài thế ạ? chẳng có thông số, chỉ số gì hêt trơn.
    Em cảm giác như thể là họ dùng PP test nhanh hay sao ấy, vì sau khi lấy máu thì nửa ngày là đã có KQ rồi :(, trong khi theo em được biết thì phải mấy ngày mới có kết quả.

Anh coi kết quả em gửi lên có đúng là 3PP không anh? em lo quá :( còn vụ 2 lần DT vs Combo bên Hồng Ngọc nữa??? đã có ai DT 2 lần combo như em mà lại âm tính với 3PP chưa anh? :(
    Lần sửa cuối bởi hyvongnhonhoi, ngày 28-12-2017 lúc 19:27.

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51

Trong XN 3 PP có 2 XN test nhanh và 1 XN Combo PT, Như vậy sau 52 ngày Bạn XN ÂM TÍNH thì đây là 1 tín hiệu tốt rồi. Bạn chốt ở tuần 12 sẽ không thay đổi

Vị BS đó bảo bạn XN định lượng là ko cần thiết vì Bạn XN ÂM TÍNH rồi, Bạn yên tâm và đợi chốt ở tuần 12 kết quả sẽ ko thay đổi.

14. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Vậy anh Trường Xuân có thể cho em hỏi tại sao bác sĩ lại nói với em như thế? lại còn khuyên em XN định lượng virus làm chi?
    Một vấn đề nữa là em nghe nói xn 3PP ở BV Nhiệt đới TW là khá uy tín nhưng sao tờ trả kết quả của em sơ sài thế ạ? chẳng có thông số, chỉ số gì hêt trơn.
    Em cảm giác như thể là họ dùng PP test nhanh hay sao ấy, vì sau khi lấy máu thì nửa ngày là đã có KQ rồi :(, trong khi theo em được biết thì phải mấy ngày mới có kết quả.

Anh coi kết quả em gửi lên có đúng là 3PP không anh? em lo quá :( còn vụ 2 lần DT vs Combo bên Hồng Ngọc nữa??? đã có ai DT 2 lần combo như em mà lại âm tính với 3PP chưa anh? :(
    Bạn hãy bình tĩnh lại, 3PP là khẳng định 1 người có nhiễm HIV hay là ko. Sau 52 ngày ÂM TÍNH thì bạn yên tâm được rồi, kết quả bên Hồng Ngọc như thế nào ko quan trọng, quan trọng là Bạn đã XN lại và đã ÂM TÍNH.

Bạn đợi chốt ở tuần 12, kết qủa sẽ ko thay đổi.

16. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    y như mình dự đoán. Chúc mừng men =)))

18. Những thành viên đã cảm ơn lolang111111 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    xem lại chủ đề mình làm động lực đê

20. Những thành viên đã cảm ơn lolang111111 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    máu của bạn sẽ luôn dương tính ở sinh phẩm của hồng ngọc...nó là thế...chỉ là dương tính giả...mình đọc tài liệu nước ngoài nhiều rồi...nhưng bạn là HIV âm tính k nghi ngờ j nữa...nếu dương thì 3pp đã dương rồi...bạn đến melated để thử bằng sinh phẩm khác là combi PT nhé...nó cũng tìm kháng nguyên và kháng thể...combi PT của hãng Roche(Đức)...combo archited HỒng Ngọc của Abbott(Mỹ)

22. Những thành viên đã cảm ơn Aliali cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Đúng 3PP rồi bạn. Thời gian trả kết quả tùy quy định từng nơi chứ không nơi nào giống nơi nào. Còn việc BS yêu cầu bạn XN tải lượng chẳng qua muốn moi tiền của bạn thôi. Với kết quả này của bạn thì bạn yên tâm chưa có trường hợp nào thay đổi kết quả ở tuần 12.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    3pp mà âm thì bạn yên tâm đi. nên thử xét nghiệm combo hay combi ở 1 chỗ khác xem bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Để mấy hôm nữa mình thử đi làm cái combo ở chỗ khác Hồng Ngọc xem sao vậy, nếu nó mà DT cho phát nữa thì chả biết là nên tin vào combo hay 3PP, hoang mang vô cùng :( mấy tháng nay đúng là: "Cuộc đời là những chuyến đi XN", hãi quá đi mất :(
    Biết vậy hôm nay bỏ qua cái XN Định lượng tải virus, qua chỗ khác làm cái combo nữa, nhưng vì 2 lần mình DT vs combo rồi nên cũng sợ ko thoát khỏi lần 3 :(

Nhưng nhìn chung BV Nhiệt đới TW là nơi đầu ngành như vậy mà cái kiểu dịch vụ và thái độ của bác sĩ với bệnh nhân như vậy thì buồn quá, xin thề là không thể chấp nhận đc cái kiểu tư vấn như chửi vào mặt bệnh nhân như vậy, câu trước câu sau chỉ muốn cho xong để tớt lượt bệnh nhân khác vào, mặc dù là thái độ của mình cũng rất ôn tồn, nhẹ nhàng, buồn quá - Lương y như từ mẫu, vậy mà....

Lại còn khẳng định như đinh đóng cột là với kết quả cháu cầm trên tay nó chả nói lên điều gì, vì chưa đủ 3 tháng :(

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi lolang111111 Xem bài viết
    xem lại chủ đề mình làm động lực đê
    Mình đã xem, thực sự đúng là phép màu, hy vọng mình cũng tương tự bạn.
    Hôm nào rảnh nếu ở HN ae có thể gặp nhau cafe giao lưu được chứ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Để mấy hôm nữa mình thử đi làm cái combo ở chỗ khác Hồng Ngọc xem sao vậy, nếu nó mà DT cho phát nữa thì chả biết là nên tin vào combo hay 3PP, hoang mang vô cùng :( mấy tháng nay đúng là: "Cuộc đời là những chuyến đi XN", hãi quá đi mất :(
    Biết vậy hôm nay bỏ qua cái XN Định lượng tải virus, qua chỗ khác làm cái combo nữa, nhưng vì 2 lần mình DT vs combo rồi nên cũng sợ ko thoát khỏi lần 3 :(

Nhưng nhìn chung BV Nhiệt đới TW là nơi đầu ngành như vậy mà cái kiểu dịch vụ và thái độ của bác sĩ với bệnh nhân như vậy thì buồn quá, xin thề là không thể chấp nhận đc cái kiểu tư vấn như chửi vào mặt bệnh nhân như vậy, câu trước câu sau chỉ muốn cho xong để tớt lượt bệnh nhân khác vào, mặc dù là thái độ của mình cũng rất ôn tồn, nhẹ nhàng, buồn quá - Lương y như từ mẫu, vậy mà....

Lại còn khẳng định như đinh đóng cột là với kết quả cháu cầm trên tay nó chả nói lên điều gì, vì chưa đủ 3 tháng :(

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

52 ngày xét nghiệm HIV âm tính bằng 3PP thì bạn yên tâm được rồi ... bạn hãy chờ đủ 12 tuần chốt cái cho khỏi lăng tăng - kết quả âm tính sẽ không thay đổi!
    Chúc bạn vui và âm tính bạn nhé!

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này