Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Chảy máu khi đang làm việc và sợ bị phơi nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25

Chảy máu khi đang làm việc và sợ bị phơi nhiễm

Kính gửi các anh chị tư vấn viên.
    Xin tư vấn giúp em trường hợp của em như sau:

Khoảng nửa tiếng trước, khi đang làm việc, em bị kim bấm rạch 1 đường lêng láng máu ngay khóe tay. Lúc đó em có nói chuyện với 1 người, sau khi photo tài liệu, em phát hiện trên sấp tài liệu gần tay mình có dính máu tươi (mà em không biết là máu của em hay của người vừa nói chuyện).

1. Xin anh/ chị cho em hỏi nếu khả năng là máu của người kia và máu này vô tình vào chỗ vết thương mới của em, em có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ ? (em sống rất lành mạnh).

2. Hiện em cũng đang dùng trioday (do em nghi ngờ các nguy cơ khác mà không phải QHTD), xin cho em hỏi, nếu em uống trioday thêm 28 ngày nữa, có đủ làm giảm nguy cơ (nếu có) trong trường hợp này không ạ ?

3. Xin cho em hỏi, thường ngày em uống chà xanh, nước chanh và sống rất lành mạnh (không QHTD, có tập luyện TDTT), như vậy khả năng đề kháng của em trước các tác nhân HiV thông thường có mạnh không ạ ? Xin các anh chị tư vấn giúp em các biện pháp để tăng khả năng đề kháng tự nhiên trước các tác nhân thông thường của HIV.

Em xin chân thành cám ơn và xin kính chúc sức khỏe

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi chuheo Xem bài viết
    Kính gửi các anh chị tư vấn viên.
    Xin tư vấn giúp em trường hợp của em như sau:

Khoảng nửa tiếng trước, khi đang làm việc, em bị kim bấm rạch 1 đường lêng láng máu ngay khóe tay. Lúc đó em có nói chuyện với 1 người, sau khi photo tài liệu, em phát hiện trên sấp tài liệu gần tay mình có dính máu tươi (mà em không biết là máu của em hay của người vừa nói chuyện).

1. Xin anh/ chị cho em hỏi nếu khả năng là máu của người kia và máu này vô tình vào chỗ vết thương mới của em, em có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ ? (em sống rất lành mạnh).

2. Hiện em cũng đang dùng trioday (do em nghi ngờ các nguy cơ khác mà không phải QHTD), xin cho em hỏi, nếu em uống trioday thêm 28 ngày nữa, có đủ làm giảm nguy cơ (nếu có) trong trường hợp này không ạ ?

3. Xin cho em hỏi, thường ngày em uống chà xanh, nước chanh và sống rất lành mạnh (không QHTD, có tập luyện TDTT), như vậy khả năng đề kháng của em trước các tác nhân HiV thông thường có mạnh không ạ ? Xin các anh chị tư vấn giúp em các biện pháp để tăng khả năng đề kháng tự nhiên trước các tác nhân thông thường của HIV.

Em xin chân thành cám ơn và xin kính chúc sức khỏe

Những gì bạn kể lo lắng thôi không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

chuheo (27-10-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Xin anh Tuấn cho em hỏi sâu thêm 1 lần nữa về vấn đề này:

- Giả sử máu tươi trên sấp tài liệu đó là máu của người kia thật.
    - Vô tình nó quệt vào phần vết thương em vừa tứa máu ngay khóe tay.
    Em có nhất thiết uống trioday lại không ạ ?

Em chân thành cám ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Xin anh Tuấn cho em hỏi sâu thêm 1 lần nữa về vấn đề này:

- Giả sử máu tươi trên sấp tài liệu đó là máu của người kia thật.
    - Vô tình nó quệt vào phần vết thương em vừa tứa máu ngay khóe tay.
    Em có nhất thiết uống trioday lại không ạ ?

Em chân thành cám ơn anh
    Ban quản trị không tư vấn những câu hỏi mang tính chất tìm hiểu tra khảo,dạng như câu hỏi : Ví dụ,giả sử,nếu như v.v.v .Ban quản trị chỉ tư vấn những trường hợp các bạn đang mắc phải và phải kể rõ ràng.

Còn các bạn muốn tìm hiểu hay tra khảo thì tự tìm hiểu trên diễn đàn có sẵn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    dạ, em xin lỗi ạ . vì em bấn loạn quá, do sau khi chảy máu thì em mới nhìn vào sấp hồ sơ đang cầm photo thì thấy dính máu tươi trên bìa kiếng mà không biết nãy giờ vết thương tay mình có quệt vào đó không, cũng như không rõ đó có phải máu mình không hay máu của người vừa nói chuyện nên mới lo lắng quá ạ .

em có nghe nói nếu mình uống trioday dự phòng thì cũng có tác dụng tương đương trudava đúng không ạ (vì trioday chứa 3 thành phần, trong đó có 2 thành phần tương đương thành phần trudava), em không có nguy cơ nhưng dạo gần đây có uống trioday cũng khoảng hơn nửa tháng ạ.

Em cám ơn anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    dạ, em xin lỗi ạ . vì em bấn loạn quá, do sau khi chảy máu thì em mới nhìn vào sấp hồ sơ đang cầm photo thì thấy dính máu tươi trên bìa kiếng mà không biết nãy giờ vết thương tay mình có quệt vào đó không, cũng như không rõ đó có phải máu mình không hay máu của người vừa nói chuyện nên mới lo lắng quá ạ .

em có nghe nói nếu mình uống trioday dự phòng thì cũng có tác dụng tương đương trudava đúng không ạ (vì trioday chứa 3 thành phần, trong đó có 2 thành phần tương đương thành phần trudava), em không có nguy cơ nhưng dạo gần đây có uống trioday cũng khoảng hơn nửa tháng ạ.

Em cám ơn anh.
    Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn 100% không có nguy cơ.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

chuheo (30-10-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    em cám ơn anh Tuấn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Em cám ơn anh.
    Dù là máu của người khác thì cũng không lây nhiễm trong trường hợp này bởi vì HIV không lây gián tiếp.

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

chuheo (09-11-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Dù là máu của người khác thì cũng không lây nhiễm trong trường hợp này bởi vì HIV không lây gián tiếp.
    em cám ơn chị .

Thông tin về chủ đề này