Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Xét nghiệm combo 30 ngày đã an toàn chưa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm combo 30 ngày đã an toàn chưa

Nhờ các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp e.
    Ngày 8/9 e có qh với gmd và có sử dụng bcs.nhưng e k biết nó có bị thủng hay không vì là bcs của cô ấy đưa cho.em lo quá nên ngày 30/8 có đi làm xét nghiệm combo tại hồng ngọc keangnam và kết quả 0.089.với kết quả này e đã yên tâm được chưa ạ.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    sau 22 ngày là an toàn rồi bạn , ở việt nam thì thường yêu cầu làm lại sau 3 tháng vì vẫn dùng phương pháp củ chỉ tìm kháng thể , còn combo tìm luôn kháng nguyên , sau tuần thứ hai thì kháng nguyên sẽ được tạo ra , đến tuần thứ 3 gần như sẽ max và biến mất dần vào tuần thứ 5

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi Ntx Xem bài viết
    Ngày 8/9 e có qh với gmd và có sử dụng bcs.nhưng e k biết nó có bị thủng hay không vì là bcs của cô ấy đưa cho.em lo quá nên ngày 30/8 có đi làm xét nghiệm combo tại hồng ngọc keangnam và kết quả 0.089.với kết quả này e đã yên tâm được chưa ạ.
    Bạn quan hệ có sử dụng BCS là an toàn và ko có nguy cơ với HIV.Kết quả ÂM TÍNH là đúng rồi vì bạn ko có nguy cơ, Hãy yên tâm với kết quả đó và ko cần XN nữa

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn.Huống chi những gì bạn kể chỉ lo lắng thôi không có nguy cơ,bạn không cần xét nghiệm nữa.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    bây giờ là năm 2017 rồi nhưng bệnh viện trung ương huế và cả thành phố huế củng không có máy để xét nghiệm hiv combo nên đủ hiểu tại sao bộ y tế khuyến cáo phải xét nghiệm sau 12 tuần , phương pháp này ít người tiếp cận được trừ các thành phố lớn , bạn vào các trung tâm dự phòng hỏi có khi người ta còn không biết có phương pháp đó và không hiểu nó hoạt động như thế nào đâu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E xin cảm ơn mọi người đã tư vấn ạ.nhưng em vẫn thấy hơi lo.vì dưới hàm trái e bị nổi một cái hạch 2 tuần rồi chưa khỏi.mong mn tư vấn giúp em với để e được yên tâm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    bạn yên tâm đi chưa có ca nào lật đâu ! mình cũng 28 ngày đây 12 tuân ÂT !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    E xin cảm ơn mọi người đã tư vấn ạ.nhưng em vẫn thấy hơi lo.vì dưới hàm trái e bị nổi một cái hạch 2 tuần rồi chưa khỏi.mong mn tư vấn giúp em với để e được yên tâm.
    Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này