Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 78

Chủ đề: Mong anh chị Tư Vấn cho em trước khi đi XN thời điểm 6 tháng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Mong anh chị Tư Vấn cho em trước khi đi XN thời điểm 6 tháng

Em mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em:trường hợp của em thế này ah.
    ngay 19-5-2013 em co quan hệ không an toàn với GMD cụ thể là:rách BCS lúc nào em cũng không biết:lúc rút DV ra thi dã bi rách(em xuất tinh ra ngoài nên mới biết la rách).thời gian QH của em khoang 3phút:sau dó em sợ quá 1 ngay nằm ly` ở nhá không đi đâu cả,đến khi cách nguy cơ 32 tiếng thì em vào diễn đàn HIV (cu~):diendan.hiv.com thì đuợc mọi người TV nên sử dụng can thiệp PEP ngay.em co đến trung tâm y tế dự phòng và đươc sử dụng thuốc PEP mang tên AVOCOMB TAPLETS loại của ẤN ĐỘ (1 Lọ 60 viên)kèm thuốc mát gan LIVOLIN H.
    Em đã dùng thuốc sau nguy cơ là 32 tiếng:thời gian em uống thuốc la 9h30 va 21h30 phút hằng ngày(thi thoảng em có chậm hoặc sớm 1 hơn 1 PHÚT.
    (TRong thời gian từ đó đến nay do Tâm Lý em quá lo sợ em đã không dám đi XN lấn nào cả).đến nay em đã bi stress nặng nề nên em không biết làm sao cả.đến ngày 19-11-2013 này là tròn 6 tháng.em se quyết tâm vượt qua nỗi sợ hãi để đi XN.chứ sống thế này em cũng như chết.mệt mỏi và chán nản.6 tháng nay em toan ngủ ngày còn đêm đến tâm lý sợ hãi nên em không thể ngủ đươc.
    EM MONG ANH TUẤN MEC,CHI NGUYÊN HÀ.. cùng mọi người có thể tư vấn cho em để tâm trạng em bớt đi phần nào nỗi sợ hãi.
    em xin chân thành cảm ơn mọi ngưởi và chúc diễn đàn thành công,chúc cho những người không may bị phơi nhiễm như em sẽ có 1 kết quả tốt như mong ươc để lấy lại cuộc sống tốt hơn.
    EM XIN HẾT.
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    trường hợp em cò dùng PEP kịp thời và em đã tuân thủ tốt. Em nên đối mặt với sự thật đi xét nghiệm để giải tỏa strees đi, rất ít trường hợp thất bại với những trường hợp có PEP can thiệp

3. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

Wiken (18-11-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em cảm ơn anh chị nhiều.chắc em phải đối diện với sự thật và sẽ đi XN.tâm trạng em rối bời quá rồi anh chị ah.em không biết còn trụ được nữa không

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    mọi người cho em hỏi thêm là XN ở đâu và dùng phương pháp gì ah.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    bạn dùng pep trong 32 giờ và tuân thủ đúng thời gian thì cơ hội thành công rất cao, bạn đi xn chắc chắn âm tính, bạn có thể đến trung tâm y tế dự phòng tỉnh hay trung tâm phòng chống AIDS của tỉnh để xét nghiệm có thể dùng phương pháp anti HIV , chúc bạn âm tính

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hivongocuocdoi Xem bài viết
    Em mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em:trường hợp của em thế này ah.
    ngay 19-5-2013 em co quan hệ không an toàn với GMD cụ thể là:rách BCS lúc nào em cũng không biết:lúc rút DV ra thi dã bi rách(em xuất tinh ra ngoài nên mới biết la rách).thời gian QH của em khoang 3phút:sau dó em sợ quá 1 ngay nằm ly` ở nhá không đi đâu cả,đến khi cách nguy cơ 32 tiếng thì em vào diễn đàn HIV (cu~):diendan.hiv.com thì đuợc mọi người TV nên sử dụng can thiệp PEP ngay.em co đến trung tâm y tế dự phòng và đươc sử dụng thuốc PEP mang tên AVOCOMB TAPLETS loại của ẤN ĐỘ (1 Lọ 60 viên)kèm thuốc mát gan LIVOLIN H.
    Em đã dùng thuốc sau nguy cơ là 32 tiếng:thời gian em uống thuốc la 9h30 va 21h30 phút hằng ngày(thi thoảng em có chậm hoặc sớm 1 hơn 1 PHÚT.
    (TRong thời gian từ đó đến nay do Tâm Lý em quá lo sợ em đã không dám đi XN lấn nào cả).đến nay em đã bi stress nặng nề nên em không biết làm sao cả.đến ngày 19-11-2013 này là tròn 6 tháng.em se quyết tâm vượt qua nỗi sợ hãi để đi XN.chứ sống thế này em cũng như chết.mệt mỏi và chán nản.6 tháng nay em toan ngủ ngày còn đêm đến tâm lý sợ hãi nên em không thể ngủ đươc.
    EM MONG ANH TUẤN MEC,CHI NGUYÊN HÀ.. cùng mọi người có thể tư vấn cho em để tâm trạng em bớt đi phần nào nỗi sợ hãi.
    em xin chân thành cảm ơn mọi ngưởi và chúc diễn đàn thành công,chúc cho những người không may bị phơi nhiễm như em sẽ có 1 kết quả tốt như mong ươc để lấy lại cuộc sống tốt hơn.
    EM XIN HẾT.
    Bạn QHTD không an toàn và đã dùng PEP ngay sau nguy cơ 36 giờ và đến nay tròn 24 tuần rùi vậy bạn hãy vững tin xn đi, nếu không XN bạn sẽ sống trong sợ hải, chỉ có XN mới giúp bạn vượt qua nổi ám ảnh này thôi, chúc bạn thành công
    CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em biết là trước sau gì cũng phải XN.nhưng em con quá trẻ em sợ phải đối mặt với 1 điều quá với em.thật sự em hoang mang và lo sợ.anh chi ơi mà đi XN thì nói Làm sao vậy còn nữa XN ở Đó là PP gì ah

Cảm ơn
    2,578
    em biết là trước sau gì cũng phải XN.nhưng em con quá trẻ em sợ phải đối mặt với 1 điều quá với em.thật sự em hoang mang và lo sợ.anh chi ơi mà đi XN thì nói Làm sao vậy còn nữa XN ở Đó là PP gì ah
    CHỦ ĐỀ: Chu-de-Anh-em-ta-cung-hen-ngay-di-xet-nghiem-dung-de-stress-danh-nga-quy

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Wiken (18-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    XN Antive HIV tìm kháng thể

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh songchungHIV ơi cho em hỏi thuốc của em là loại j vậy.anh có thể chi tiết cho em loại đó không vậy.cảm ơn ban HiVong

Cảm ơn
    2,578
    anh songchungHIV ơi cho em hỏi thuốc của em là loại j vậy.anh có thể chi tiết cho em loại đó không vậy.cảm ơn ban HiVong
    Chào bạn thật sự tôi cũng không rõ loại thuốc này là gì? Bạn có thể xem lại trên lọ thuốc ấy ngoài tên thuốc chính hảng còn có tên thuốc biệt dược bên dưới

Cảm ơn
    2,578
    Chào bạn nếu tôi đoán không lầm thành phần biệt dược của thuốc bạn đang dùng là: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300 mg. Nếu bạn xem trên lọ có tên thành phần biệt dược này là đúng.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn chỉ xét nghiệm phương pháp thông thường tìm kháng thể.

AVOCOMB TAPLETS màu trắng ký hiệu : RX923 .Đây là thuốc của ấn Độ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng đúng như anh Tuấn Mec và anh sốngchung nói ah.thuốc đúng thành phần ạ như thế em vừa xem.vậy cho em hỏi thuốc đó có Tac dụng giống các thuốc kia k ah.với cả cho em hỏi liệu uống thuốc có khác không liệu hiệu quả có giống các thuốc kia không ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    vâng đúng như anh Tuấn Mec và anh sốngchung nói ah.thuốc đúng thành phần ạ như thế em vừa xem.vậy cho em hỏi thuốc đó có Tac dụng giống các thuốc kia k ah.với cả cho em hỏi liệu uống thuốc có khác không liệu hiệu quả có giống các thuốc kia không ạ
    Thuốc này đúng là thuốc điều trị phơi nhiễm rồi.

Cảm ơn
    2,578
    Đây là thuốc PEP, bạn yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    giờ em phải đi XN thôi chứ em không thể tiếp tục thế này nữa.uống PEP rồi sao ma lo lắng quá trời cac anh ơi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    uống xong khộng đi XN chứ đi đâu nữa. XN 8 tuần sau khi ngưng PEP

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    tại tâm lý em sợ quá.sợ cưc kỳ luôn các anh có hiểu không.nên em k dám đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    các anh tư vấn thêm cho em 1 vấn đè gấp ah.trước đây khi em uống PEP thi như thế này.cứ lúc nào đến giờ uống thuốc thi em uống 1 viên LIVOLIN -H(thuốc bổ gan) sau đó uống PEP vậy có đúng không ah.em thấy bảo phai uôngc thuốc bổ gan cách PEP 2h.liệu em uống thế la sai không ah.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này