Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cần thơ ngày 22/8/2017

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Được cảm ơn 1 lần.

Cần thơ ngày 22/8/2017

Thế là đã gần nữa năm kể từ cái lúc biết mình bị H+, lúc đó con còn nhớ là mình đã suy sụp và khóc, và người đầu tiên mà con nghĩ đến chính là Mẹ. Từ lúc con mới được 5 tuổi, lúc ấy nhà mình nghèo lắm, Cha đi giăng lưới kiếm cá về, cá bự cá sống lấy đi bán hết, còn cá nhỏ để lại ăn, có bữa không có cá thì ăn cơm với khô quẹt. Cảnh nghèo khó túng thiếu, Mẹ đã phải lên tới tận Hà Nội, Hưng Yên để đi làm kiếm tiền, ròng rã suốt hơn 6 năm trời và rồi gia đình mình cũng khắm khá hơn. Mẹ về quê, cùng với cha làm ruộng, nhưng ngặc nỗi làm ruộng thì có mùa trúng mùa thất, chỉ đủ trang trải cuộc sống ở mức đủ ăn. Hai năm sau, Cha đi Bình Dương làm hồ suốt nữa năm. Mẹ ở nhà đi bó chổi mướn, từ sáng tới tối Mẹ chỉ nghĩ được hơn 1 tiếng buổi trưa, một ngày được 40k, con còn nhớ lúc ấy Mẹ với Chị 2 mò cua bắt ốc để có cái mà ăn, chị 2 đi học về là làm suốt đến chiều tối. Con khâm phục Mẹ và Chị 2, 2 người phụ nữ mà con yêu thương nhất trên đời.
    Rồi thời gian cũng trôi qua, 5 năm sau, con được 17 tuổi, lúc này, con đã dậy thì, đã lớn, tập tành yêu đương và quan hệ, con quan hệ với người cùng giới, con không ý thức được sự nguy hiểm đang rình rập mình khắp mọi nơi mọi lúc, có những lúc con đi chơi khuya, Cha Mẹ không cho nhưng con vẫn cứ cãi lời, con bất chấp tất cả để làm những điều con thích, để thỏa mãn sinh lý và ham muốn của một thằng con trai mới lớn, con không hề nghĩ cho gia đình.
    Rồi, chuyện gì tới cũng phải tới, trãi dài trong đam mê ham muốn tình dục mãnh liệt, không biết cách bảo vệ bản thân. 3 năm sau, con nhận ra mình đã bị HIV, con buồn và hối hận nhưng tất cả đã quá muộn rồi. "Cá không ăn muối cá ương - Con cãi Cha Mẹ trăm đường con hư" Con đã ngộ ra được nhiều điều trong cuộc sống của mình. Bị căn bệnh thế kỷ, mà nhà mình lại nghèo, Cha Mẹ thì đã lớn tuổi mà còn chưa được nghĩ ngơi, phải lo cho thằng con bất hiếu này ăn học. Cha đã 54 tuổi rồi mà còn phải đi làm hồ xa xứ, còn Mẹ thì phải ra đồng dãi nắng dầm mưa. Con không biết có còn tương lai nào cho mình không khi mà con đã phạm phải một sai lầm rất lớn. Khi con người ta đã trót dại lắm một điều gì đó và không thể sửa sai đuợc thì thường sẽ đổ thừa cho số phận. Haizz chắc có lẽ số phận đã an bài cho con và gia đình mình như thế rồi Cha Mẹ ơi! Còn có lỗi với Cha Mẹ nhiều lắm. Mỗi lần mẹ ở dưới quê gọi điện thoại cho con, con không dám nói chuyện với Mẹ nhiều vì con sợ con sẽ khóc, con cũng không dám nghĩ tới Cha Mẹ nhiều vì con sợ mình sẽ không chịu được mà vỡ oà. Con chẳng dám chia sẽ những nỗi niềm này cho bất kì ai biết được, nó đè nén trong tâm trí con, con như muốn chết ngạt. Một lần nữa, con xin lỗi Cha Mẹ .
    ads
    Lần sửa cuối bởi Bước Ra Từ Bóng Tối, ngày 22-08-2017 lúc 21:20.

2. Những thành viên đã cảm ơn Bước Ra Từ Bóng Tối cho bài viết này:

Beginning (22-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    bạn ơi! bạn đã nghĩ đc gia đình mình còn khó khăn, cha mẹ đã già mà chưa được nghỉ ngơi... thì bạn hãy cố gắng vượt qua cái sự an bài như bạn đã nói để mà có thể sống có ích cho tương lai, đỡ đần vất vã cho mẹ bằng cách tuân thủ điều trị, giữ gìn sức khoẻ thật tốt nhe . Chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống và quên đi mọi bi quan trong hoàn cảnh hiện tại

4. Những thành viên đã cảm ơn Beginning cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Beginning Xem bài viết
    bạn ơi! bạn đã nghĩ đc gia đình mình còn khó khăn, cha mẹ đã già mà chưa được nghỉ ngơi... thì bạn hãy cố gắng vượt qua cái sự an bài như bạn đã nói để mà có thể sống có ích cho tương lai, đỡ đần vất vã cho mẹ bằng cách tuân thủ điều trị, giữ gìn sức khoẻ thật tốt nhe . Chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống và quên đi mọi bi quan trong hoàn cảnh hiện tại
    Cám ơn bạn. Mình sẽ cố gắng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Cố gắng lên bạn

7. Những thành viên đã cảm ơn toibuon cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Hukhong Xem bài viết
    Mình cũng ở Cần Thơ. Mình hiểu tâm trạng của bạn. Nhất là câu giờ có hối cũng đã muộn. Bây giờ tụi mình chỉ còn biết sống sao để đừng gây hại thêm cho người khác và làm khổ cho gđ. Mình ở trọ sài gòn. Tết mình mới về quê cần thơ. Cớ gì bạn inbox mình trao đổi zalo nhà. Thân!
    Zalo mình 0916 237 829

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi toibuon Xem bài viết
    Cố gắng lên bạn
    Cám ơn bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào em. Anh biết em đang trải qua khoảng thời gian khó khăn nhất của đời mình. Nhưng em trai ah. Nếu em cứ tiếp tục đau khổ, bất mãn, lo lắng và bi quan thì cuộc đời em như tấm giẻ rách. Nó chẳng có ý nghĩa gì khác ngoài hai chữ tồn tại. Anh từng biết có rất nhiều người có H+, nhưng họ sống khỏe mạnh và hạnh phúc bình thường. Họ còn sống sôi nỗi và ý nghĩa hơn cả những người khỏe mạnh bình thường. Em cần nghị lực hơn để vượt qua sự khó khăn em nhé.

Ngô Kỳ Ngộ

Thông tin về chủ đề này