Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Ai cho mình chút động lực!

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi kind Xem bài viết
    cảm ơn bạn, bạn nc vui tính thật. Mình cũng cảm thấy mình hp hơn khối ng vi mình bị H chứ k phải là giang mai hay lậu. Mấy cái kia thì còn mặc cảm gấp trăm lần mình. Tâm lý hiện tại mình khá ổn, chỉ là nhiều khi suy nghĩ về bản thân thấy mặc cảm, tủi thân quá nên mới chia sẽ thế thôi. Nhiều khi chạy xe ngoài đường muốn đâm đầu vô xe tải chết cho rồi mà thấy mình làm thế ít kỷ quá, gd mình tốn bao nhiêu tiên của nuôi nấn ăn học mình chết đi mình khỏe rồi còn họ thì sao nền thôi ráng lếch về nhà uống thuốc. Cái bây giờ mình lo nhất là làm sao đối mặc với gia đình đây. Haizz...
    Chết thì zể lắm ông êi. Tui chỉ ông mấy cách này hay lắm mà ông chết ngay trong đêm ko biết gì luôn.
    nhưng chết thì zể sống được người ta mới nể. Bởi làm gì có kỹ lục nào chết nhanh nhất thế giới đâu. Chỉ có kỹ lục ng sống lâu năm nhất mà chưa chịu thế.. kkk
    biết đâu ông sẽ là ng nắm giử kỹ lục ng có H+ sống lâu năm nhất thì sao.
    với lại chuyện gia đình thì cứ giử kín thôi. Biết là chuyện sớm muộn nhưng giấu tới đâu hay tới đó.. ba mẹvui đx ngày nài là hp ngày đó.
    mà ông củng chuẩn bị tinh thần cho việc đối diện đi vì kim trong bọc lâu ngày cũng lõi thôi
    chuẩn bị tâm lý lên đạn bắn chíu chíu chiu...
    mà hk khéo lúc gđ biết đx thì tâm lý mình còn thoải mái hơn ấy chứ.
    nhưng cứ để ba mẹ vui đi đã. 1 ngày trôi qua là cả tỉ niềm vui mà.
    tui còn đang chật vật với smg điều trị mãi ko xong đây.
    cố lên má. 5ting

2. Những thành viên đã cảm ơn vuive90 cho bài viết này:

kind (11-08-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    mấy bạn cho mình hỏi, cd4 317 tức là mình bị gd mấy, lâu chưa ạ.
    Mình vừa bào cho ng mình thương, họ sốc lắm, bây h mình phải làm việc tư tưởng cho họ, khoảng 6 7 tháng nay chúng mình chưa quan hệ, có phải khả năng họ bị thấp lắm k?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Mình vừa bào cho ng mình thương, họ sốc lắm, bây h mình phải làm việc tư tưởng cho họ, khoảng 6 7 tháng nay chúng mình chưa quan hệ, có phải khả năng họ bị thấp lắm k?

Không có dựa vào CD4 mà biết bị bao lâu được.Ở người trưởng thành và trẻ trên 6 tuổi: Bình thường có số lượng CD4 dao động từ 500-1200/mm3 huyết tương. CD4 giảm khi bạn bị nhiễm khuẩn, stress, hút thuốc lá, đang ở chu kỳ kinh nguyệt. Phụ nữ có số lượng tế bào CD4 cao hơn nam giới khoảng 100/mm3 tuy nhiên không có giá trị trong tiên lượng bệnh. Ở trẻ em: CD4 ở trẻ dưới 6 tháng tuổi vào khoảng 3.000; trẻ dưới 1 tuổi: 1.500; trẻ 1-6 tuổi: trên 1000.

Ở người nhiễm HIV, mỗi ngày ước tính có hàng tỉ tế bào CD4 bị HIV tiêu diệt nhưng đồng thời cũng có hàng tỉ tế bào CD4 được sinh ra. Tuy nhiên theo thời gian, tủy xương bị mệt mỏi dẫn đến số lượng CD4 sinh ra không đủ để bù vào số lượng CD4 chết đi. Đây là nguyên nhân dẫn đến sự giảm dần tế bào CD4 theo thời gian. Trung bình một năm, số lượng tế bào CD4 bị mất đi vào khoảng 40-60 tế bào/mm3 huyết tương. Như vậy, một người nhiễm HIV thông thường có khoảng 5-10 năm sống bình thường khỏe mạnh mà không cần điều trị. Tuy nhiên cũng có một số người sống suốt đời khỏe mạnh với số lượng CD4 ở mức cao và lượng virus trong máu ở mức thấp.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

kind (11-08-2017)

Cảm ơn
    31
    tôi mới uống trước má 1 tháng cd4 có 202 thôi má ơi.
    bị lâu hay chưa ko quan trọng. quan trọng nằm ở chổ cố gắn bây giờ và ngày mai và sau này mình cd4 tăng cao tới mức dưới ngưỡn gần như ko có bệnh là tốt rồi.
    còn người bạn của bạn thì cứ làm tư tưởng và bồi bổ kiến thức về H để 2 người sống thật vui về sau này thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    tôi mới uống trước má 1 tháng cd4 có 202 thôi má ơi.
    bị lâu hay chưa ko quan trọng. quan trọng nằm ở chổ cố gắn bây giờ và ngày mai và sau này mình cd4 tăng cao tới mức dưới ngưỡn gần như ko có bệnh là tốt rồi.
    còn người bạn của bạn thì cứ làm tư tưởng và bồi bổ kiến thức về H để 2 người sống thật vui về sau này thôi
    2 hôm nay mình mệt quá bạn à, mình bị sốt cao. Cứ hêt thuốc hạ sốt ng lại nóng hừng hực như lửa, k ăn uống dc gi, mình mệt mõi quá.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    2 hôm nay mình mệt quá bạn à, mình bị sốt cao. Cứ hêt thuốc hạ sốt ng lại nóng hừng hực như lửa, k ăn uống dc gi, mình mệt mõi quá.
    Bạn điều trị ở opc nào, điện thoại cho bác sĩ đi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Bạn điều trị ở opc nào, điện thoại cho bác sĩ đi
    hôm nay mình vừa đi đến bv khám thì bs bảo mình bị viêm amidan, suc khoe hiện tai tạm ổn, nhưng còn mệt mõi và biếng ăn

Cảm ơn
    31
    Cho tui hỏi ông mấy câu nha.
    Ông làm nghề gì zạ?
    ngày chưa bị H+ ông thường chơi những trò gì?
    và bạn bè thân thiết của ông được bao nhiêu người?
    bao nhiêu người ông có thể tâm sự được?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    hôm nay mình vừa đi đến bv khám thì bs bảo mình bị viêm amidan, suc khoe hiện tai tạm ổn, nhưng còn mệt mõi và biếng ăn
    Bạn mua nước muối sinh lí súc miệng để mau hết, đi tai mũi họng khám chưa? Cố gắng ăn vào thì mới có sức khoẻ được bạn ơi. Ăn những đồ dễ nuốt ấy.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này