Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 59 của 59

Chủ đề: Tôi tuyệt vọng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Loveflower Xem bài viết
    shock số 1, cố lên nhaz shock
    Cám ơn bạn Loveflower nhe, chúc mọi người có sức khoẻ tốt, chiến thắng bệnh tật

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Shock Xem bài viết
    Cám ơn bạn Loveflower nhe, chúc mọi người có sức khoẻ tốt, chiến thắng bệnh tật
    Anh Shock cho em hỏi uống thuốc lâu có thấy vấn đề gì về gan, thận không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Anh Shock cho em hỏi uống thuốc lâu có thấy vấn đề gì về gan, thận không?
    Anh mới điều trị 3 tháng, cũng chưa lâu lắm, hiện tại thì mọi chuyện vẫn bình thường, không thấy hiện tượng gì cả, các bạn khác điều trị lâu hơn trả lời giúp cho Vui nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Cố lên bạn cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp lắm . Gia đình và m.n luôn bên bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Anh mới điều trị 3 tháng, cũng chưa lâu lắm, hiện tại thì mọi chuyện vẫn bình thường, không thấy hiện tượng gì cả, các bạn khác điều trị lâu hơn trả lời giúp cho Vui nhé
    Em cám ơn a, a có cho người thân biết mình mắc bệnh ko ạ, e phân vân quá nhưng sợ ko giấu lâu được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Em cám ơn a, a có cho người thân biết mình mắc bệnh ko ạ, e phân vân quá nhưng sợ ko giấu lâu được
    Không em, anh không cho ai biết cả, 2 tháng đi lấy thuốc 1 lần, uống thuốc vào buổi tối 1 lần cũng không phiền phức lắm, mình có thể tự lo được cho bản thân, tuy nhiên em thấy gia đình có thể chia xẻ được thì nói cũng tốt

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Không em, anh không cho ai biết cả, 2 tháng đi lấy thuốc 1 lần, uống thuốc vào buổi tối 1 lần cũng không phiền phức lắm, mình có thể tự lo được cho bản thân, tuy nhiên em thấy gia đình có thể chia xẻ được thì nói cũng tốt
    Anh tự điều trị ko phải ở opc ạ, vì opc là 1 tháng đi lấy thuốc 1 lần ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 1 lần.
    Theo mình được bác sỹ tư vấn chữa viêm gan C không khó, uống thuốc khoảng 3-4 tháng là có thể khỏi, chi phí 1 tháng khoảng 12 đến 15 triệu, tương đối cao, nhưng mình có nghe nói từ tháng 7 được bảo hiểm chi trả 50%. Bạn đến khám ở bv nhiệt đới tw sẽ được tư vấn kỹ hơn, mình được bác sỹ Hoàng điều trị, đã uống hết 3 tháng, đã xét nghiêm thử lượng virus dưới 35 copies, sức khoẻ khá tốt, không có hiện tượng gì khác thường cả. Bạn cho người nhà đến khám cụ thể xem sao.
    Mình vẫn cần thêm thông tin từ bạn Shock!
    Chào bạn!
    Mình đã đưa người nhà mình lên khám tại BV nhiệt đới trung ương, vì ở Tỉnh nên mình đã đăng ký khám gan bình thường, nhưng khi vào phòng khám người nhà mình có nói bị đồng nhiễm viêm gan C thì bác sỹ có khuyên là về chuyển lên đây để điều trị vì người đồng nhiễm được ưu tiên hơn.
    Do không rành lắm, nên mình có ra hỏi phòng opc ở bệnh viện thì họ nói chuyển thẻ BHYT lên, còn nơi uống ARV vẫn để dưới đó. Vì bênh nhân đông nên họ chỉ trả lời có vậy.
    Bạn có thể cho mình hỏi thêm là Bạn có phải chuyển thẻ BHYT sang đó không? còn điều trị ARV bạn có điều trị tại đó không? và bạn có thể hỏi giúp mình bác sỹ Hoàng là nếu ko điều trị ARV ở bẹnh viện nhiệt đới thì có được giảm chi phí điều trị viêm gan C không?( Mình sẽ xin chuyển thẻ BHYT lên đó)
    Còn mình muốn nhờ sự trợ giúp của mọi người ai biết thông tin thì cho mình biết là: nếu bắt buộc phải chuyển điều trị uống ARV tại bênh viện nhiệt đới TW để chữa bệnh viêm gan C thì có thể chuyển được không? ( có nghĩa là chuyển nơi uống ARV địa điểm từ trung tâm OPC ở tỉnh lên TW không?)
    Mình cảm ơn bạn Shock và mọi người rất nhiều!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Sock ơi cho kình zalo bạn đc ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    mình cũng đang làm hồ sơ bên opc, tdc4 mình có 241, mong sẽ được Shock tư vấn sau khi mình bắt đầu uống thuốc, mình đang run lắm.

Thành Viên Mới YenKhoa's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi antue84 Xem bài viết
    mình cũng đang làm hồ sơ bên opc, tdc4 mình có 241, mong sẽ được Shock tư vấn sau khi mình bắt đầu uống thuốc, mình đang run lắm.
    Ủa bạn mới nhiễm mà sao cd4 thấp vậy? Bạn chắc là mới nhiễm từ 2 tháng trước chứ?
    Nếu vậy có thể đặt giả thiết là bạn đã nhiẽm HIV từ trước, và người thứ 3 kia cũng có thể dính từ bạn.
    Bạn nên thông báo cho người yêu và cả người thứ 3 kia.
    Bạn cũng nên nói với tất cả những người bạn đã quan hệ không an toàn từ trước đến nay.
    Lần sửa cuối bởi YenKhoa, ngày 01-09-2017 lúc 12:44.

12. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (01-09-2017)

Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi tuan anh 01 Xem bài viết
    Bs bảo t nhiễm tầm 5 năm rồi
    Đang nói antue84 kìa, bạn í nghi ngờ bị nhiễm do QH konan toàn 2 tháng trc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi YenKhoa Xem bài viết
    Ủa bạn mới nhiễm mà sao cd4 thấp vậy? Bạn chắc là mới nhiễm từ 2 tháng trước chứ?
    Nếu vậy có thể đặt giả thiết là bạn đã nhiẽm HIV từ trước, và người thứ 3 kia cũng có thể dính từ bạn.
    Bạn nên thông báo cho người yêu và cả người thứ 3 kia.
    Bạn cũng nên nói với tất cả những người bạn đã quan hệ không an toàn từ trước đến nay.
    năm ngoái mình còn đi kiểm và kết quả âm tính bạn ơi :(

15. Những thành viên đã cảm ơn antue84 cho bài viết này:

YenKhoa (01-09-2017)

Cảm ơn
    17
    năm ngoái mình còn đi kiểm và kết quả âm tính bạn ơi :(
    Vậy cũng đỡ, hjhjhj

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi YenKhoa Xem bài viết
    Thật sự "quan ngại". Tui biết các bạn đang rất hoang mang, tuy nhiên làm sao tui có thể im lặng được khi có ít nhất 2 người có nguy cơ mà ko hay biết. Tui cũng hoảng loạn thay cho họ.
    mình có nói bạn kia rồi, chỉ có người yêu mình chưa nói thôi bạn à :(. Mình ko biết nói thế nào, vì 2 đứa thương nhau lắm, bác sỹ có nói do mình bị tiểu đường nữa nên có khả năng mình mới nên nó ảnh hưởng đến sức khỏe trong gd này, nên chi số thấp. vì chỉ số kháng thể H của mình khá thấp :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Uống thuốc thời gian đầu sẽ hơi mệt, chóng mặt, nhưng dần dần sẽ hết thôi. Bạn cố gắng nhé, mọi chuyện sẽ ổn thôi, đừng quá lo lắng bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Uống thuốc thời gian đầu sẽ hơi mệt, chóng mặt, nhưng dần dần sẽ hết thôi. Bạn cố gắng nhé, mọi chuyện sẽ ổn thôi, đừng quá lo lắng bạn nhé
    Cám ơn bạn, nhìn mọi người đi chơi lễ mà mình lại khóc, mình mới 1 tuần mà suy nhước hết thân thể, dặn lòng cố lên mà cứ rã rời, mình phải làm sao đây? Mình sợ và hoang mang lắm Shock ah. Hôm qua ráng ngủ sớm, nhưng giữ đêm lại tỉnh và co ro lại. Mình biết bản thân phải cố gắng nhưng sao khó thật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cám ơn bạn, nhìn mọi người đi chơi lễ mà mình lại khóc, mình mới 1 tuần mà suy nhước hết thân thể, dặn lòng cố lên mà cứ rã rời, mình phải làm sao đây? Mình sợ và hoang mang lắm Shock ah. Hôm qua ráng ngủ sớm, nhưng giữ đêm lại tỉnh và co ro lại. Mình biết bản thân phải cố gắng nhưng sao khó thật
    Khó lắm để quen được với sự thật này, mình biết mà, nhưng chúng ta vẫn cần phải sống tiếp, rất nhiều người vẫn đang cố gắng để sống mạnh khoẻ, sống tốt, mọi người làm được, bạn cũng sẽ làm được mà. Thật cố gắng lên bạn, điều trị đi, bạn sẽ lại vui vẻ trở lại thôi

21. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

antue84 (05-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Khó lắm để quen được với sự thật này, mình biết mà, nhưng chúng ta vẫn cần phải sống tiếp, rất nhiều người vẫn đang cố gắng để sống mạnh khoẻ, sống tốt, mọi người làm được, bạn cũng sẽ làm được mà. Thật cố gắng lên bạn, điều trị đi, bạn sẽ lại vui vẻ trở lại thôi

cám ơn bạn, bên opc hẹn mình 20 ngày nữa nên cũng đang chờ, cám ơn bạn.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này