Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 59

Chủ đề: Tôi tuyệt vọng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Moiviecroicungqua Xem bài viết
    Bạn uống thuốc muộn thế. Mình toàn uống lúc 10h mà có hôm mệt muốn ngủ sớm mà cứ phải đợi đến h để uống thuốc rồi mới đc ngủ :) . Cứ uống đi ko sao đâu mấy ngày đầu hơi khó chịu tý rồi sẽ vượt qua thôi. Cd4 của bạn còn cao hơn lúc trc của mình nhiều.
    Vì công việc mình phải mang vế nhà làm khá nhiều, uống sớm quá sợ chưa xong, đêm qua bị nó hành cũng kinh, bị ảo giác hơi quay cuồng. Tỉnh giấc lúc nhìn đồng hồ 1h20, cố gắng nhắm mắt lại ngủ, rồi cũng qua, sáng tỉnh từ sớm thấy hơi mệt chút thôi, chả biết làm gì lại vào diễn đàn. Mình biến cái diễn đàn này thành cái nhật ký của mình hay sao đó :)) mong không bi khoá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Shock Xem bài viết
    Vì công việc mình phải mang vế nhà làm khá nhiều, uống sớm quá sợ chưa xong, đêm qua bị nó hành cũng kinh, bị ảo giác hơi quay cuồng. Tỉnh giấc lúc nhìn đồng hồ 1h20, cố gắng nhắm mắt lại ngủ, rồi cũng qua, sáng tỉnh từ sớm thấy hơi mệt chút thôi, chả biết làm gì lại vào diễn đàn. Mình biến cái diễn đàn này thành cái nhật ký của mình hay sao đó :)) mong không bi khoá
    Bạn ráng uống thuốc cỡ 22h đi, chứ 23h là hơi trễ á.
    Nay tâm trạng bạn đỡ chưa? Còn bị say thuốc kg?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Hhmmang Xem bài viết
    Chào bạn, cám ơn đã hỏi thăm, ngày thứ 2 uống thuốc có đỡ mệt hơn, không còn bị ảo giác quay cuồng như đêm hôm trước nữa, hy vọng cơ thế mình thích ứng dần, sáng ra đầu vẫn hơi quay quay, nhưng hôm nay mình đã đi được xe máy để đi làm, hôm qua phải đi taxi. Mai lai phải uống thuốc điều trị gan C nữa, men gan của minh rất cao. Cho mình hỏi sau một thời gian dùng ARV, bạn có còn bi say nữa không,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Mấy ngày nay, rảnh rỗi la lại vào diễn đàn đọc thông tin, nhưng mỗi lần thấy có 1 thành viên mới là lòng tôi lại quặn thắt lại, cầu trời phật đừng ai phải chịu cực hình như chúng con nữa.

5. Có 2 người đã cảm ơn Shock cho bài viết bổ ích này:

Nguoidanvn (11-07-2017),Vo tinh (06-07-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    có gì đâu bạn ơi, sao ai cũng quan trọng hóa HIV nhỉ. Ung thư còn đáng sợ hơn HIV gấp mấy lần kìa, mà mình sợ ung thư :((

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Hôm nay đã uống Arv được 4 ngày rồi, không còn bị ảo giác, sáng thức dậy cung đỡ lảo đảo, nhưng tinh thần thi vẫn chao đảo. Bi thân kinh hay bị điên rồi. Ở nhà 2 ngày cuối tuần thi thời gian chính là chui vao diễn đàn để đọc, đọc đến không còn gì để đọc nữa thì thôi. Khi thức thi sờ mó xem chân tay nó co teo tóp đi tý nào không, còn nhắm mắt vào thi thấy hiv no ngoe nguẩy trong người. Cố gắng để xua đi mấy cái ý nghĩ ngu xuẩn đó đi mà sao khó quá. Không phải áo giác do thuốc mà ảo giác trong tâm. Mình làm mình chịu, kêu khóc cũng chả ai thương, nhưng có lẽ có nơi để mà than vãn thế này cũng đỡ bị nổ tung lên.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cố lên bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chào bạn, cám ơn đã hỏi thăm, ngày thứ 2 uống thuốc có đỡ mệt hơn, không còn bị ảo giác quay cuồng như đêm hôm trước nữa, hy vọng cơ thế mình thích ứng dần, sáng ra đầu vẫn hơi quay quay, nhưng hôm nay mình đã đi được xe máy để đi làm, hôm qua phải đi taxi. Mai lai phải uống thuốc điều trị gan C nữa, men gan của minh rất cao. Cho mình hỏi sau một thời gian dùng ARV, bạn có còn bi say nữa không,
    Chào Bạn!
    Người nhà mình cũng bị đồng nhiễm viêm gan C, bạn có kinh nghiệm gì về khám và điều trị viêm gan C không? Sau khi điều trị xong bệnh, người nhà mình mới đi chữa viêm gan C.
    Cảm ơn bạn nhiều!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Violet Xem bài viết
    Chào Bạn!
    Người nhà mình cũng bị đồng nhiễm viêm gan C, bạn có kinh nghiệm gì về khám và điều trị viêm gan C không? Sau khi điều trị xong bệnh, người nhà mình mới đi chữa viêm gan C.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    Mình đã uống thuốc gan C gần 2 tháng. Mình uống thuốc Natdac và Hepcinat. Sau tháng thứ nhất đi xét nghiệm tải virus, tình hình rất khả quan, nồng độ virus trong huyết tương đã về dưới mưc 37,5 copies, tức là ở mức không phát hiện virus, minh sẽ uống trong vòng 3 tháng. Thuốc này giá thành khá cao (khoảng 15 triệu cho 1 tháng) tuy nhiên bác sỹ nói từ tháng 6, bệnh nhân nhiễm gan C sẽ được bhyt chi trả 50-70 %). Bạn nên nói người nhà điều trị sớm, để lâu có thể dẫn đến tăng men gan va sơ gan. Bệnh viêm gan C hiện nay đã có thể chữa trị thành công khoảng 90%.

11. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

Violet (20-05-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Hi bạn

Cho mình hỏi mình thường uống lúc 22h. Tuy nhoên hay quên có khi 11h và cũng có khi gần 1h sáng rồi mới sực nhớ. Vậy ảnh hưởng gì ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Chào shock

Mình đã uống thuốc gan C gần 2 tháng. Mình uống thuốc Natdac và Hepcinat. Sau tháng thứ nhất đi xét nghiệm tải virus, tình hình rất khả quan, nồng độ virus trong huyết tương đã về dưới mưc 37,5 copies, tức là ở mức không phát hiện virus, minh sẽ uống trong vòng 3 tháng. Thuốc này giá thành khá cao (khoảng 15 triệu cho 1 tháng) tuy nhiên bác sỹ nói từ tháng 6, bệnh nhân nhiễm gan C sẽ được bhyt chi trả 50-70 %). Bạn nên nói người nhà điều trị sớm, để lâu có thể dẫn đến tăng men gan va sơ gan. Bệnh viêm gan C hiện nay đã có thể chữa trị thành công khoảng 90%.
    Dạo này việc uống thuốc và sức khỏe của bạn thế nào rồi? Mình cũng uống được 5 tháng nhưng vẫn bị rối loạn giấc ngủ, người chẳng có chút sức nào, mất tập trung và mệt mỏi. Lúc xét nghiệp CD4 mình chỉ có 45.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn SG Xem bài viết
    Cho mình hỏi mình thường uống lúc 22h. Tuy nhoên hay quên có khi 11h và cũng có khi gần 1h sáng rồi mới sực nhớ. Vậy ảnh hưởng gì ko?

Bạn nên để điện thoại báo giờ uống,bạn nên tuân thủ uống đúng giờ,nếu bạn uống lung tung giờ dễ dẫn đến kháng thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn SG Xem bài viết
    Dạo này việc uống thuốc và sức khỏe của bạn thế nào rồi? Mình cũng uống được 5 tháng nhưng vẫn bị rối loạn giấc ngủ, người chẳng có chút sức nào, mất tập trung và mệt mỏi. Lúc xét nghiệp CD4 mình chỉ có 45.
    Bạn nên để báo thức để uống thuốc đúng giờ, chịu khó ăn uống điều độ, tập thể thao nhẹ, sức khoẻ sẽ ổn thôi. Từ khi mình uông thuốc, mình rất để ý đến sức khoẻ và ăn uống. Mình được khuyên uống dầu dừa hàng ngày, nhưng mùi dầu dừa mình không thích, vì vậy ngày nào cũng uống nước dừa tươi và ăn cùi dừa, mình uống thêm viên tảo xoắn của Nhật nũa, nó giúp tăng sức đề kháng, uống trà hoàn ngọc (đọc trên diẽn đàn và trên mạng thấy nói hỗ trợ rất tốt cho người nhiễm H và điều trị ung thư) hàng ngày vân tập gym, chạy bộ và xông hơi để đào thải chất độc, cho đến thời điểm hiện tại, sức khoẻ mình đã khá tốt, như lúc chưa bị bệnh. Đó là chút kinh nghiệm của minh, bạn thử làm theo xem sao, cố gắng để đầu óc thoải mái, mọi chuyện sẽ tốt lên thôi ban nhé, chúc bạn mau lấy lại được sức khoẻ

16. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

Violet (20-05-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn Bạn Shock nhiều! Người nhà mình mới điều trị rona, đợt điều trị cũng uống khá nhiều thuốc nên mình có nói để sau 1 tháng đi định lượng và khám chuyên khoa và xin hướng điều trị của Bác sĩ. Mình dự định cho người nhà mình đi khám bên Bệnh viện Nhiệt đới TW.
    Do phát hiện bệnh tình cờ khi bị rona và sau đó đi thử máu và điều trị bệnh ở trung tâm dự phòng tỉnh. Nhưng họ lại không báo CD cho người nhà mình là bao nhiêu, nên mình tính cho người nhà lên đó đo lại luôn.
    Lần sửa cuối bởi Violet, ngày 20-05-2017 lúc 11:05.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Bạn nên để báo thức để uống thuốc đúng giờ, chịu khó ăn uống điều độ, tập thể thao nhẹ, sức khoẻ sẽ ổn thôi. Từ khi mình uông thuốc, mình rất để ý đến sức khoẻ và ăn uống. Mình được khuyên uống dầu dừa hàng ngày, nhưng mùi dầu dừa mình không thích, vì vậy ngày nào cũng uống nước dừa tươi và ăn cùi dừa, mình uống thêm viên tảo xoắn của Nhật nũa, nó giúp tăng sức đề kháng, uống trà hoàn ngọc (đọc trên diẽn đàn và trên mạng thấy nói hỗ trợ rất tốt cho người nhiễm H và điều trị ung thư) hàng ngày vân tập gym, chạy bộ và xông hơi để đào thải chất độc, cho đến thời điểm hiện tại, sức khoẻ mình đã khá tốt, như lúc chưa bị bệnh. Đó là chút kinh nghiệm của minh, bạn thử làm theo xem sao, cố gắng để đầu óc thoải mái, mọi chuyện sẽ tốt lên thôi ban nhé, chúc bạn mau lấy lại được sức khoẻ
    Rất mừng khi bạn đã tự cân bằng đc. Mình mới lấy kết quả ở Pá tuer cái sột, cd4 đc 716 ( lần 1 dưới 500, lần 2: 593)! Định lượng hiv1: kg phát hiện, chỉ có điều men gan tăng do trước lúc xét nghiệm mình có uống thuốc kháng sinh trị sổ mũi, cảm
    Vui lên nhen bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Rất mừng khi bạn đã tự cân bằng đc. Mình mới lấy kết quả ở Pá tuer cái sột, cd4 đc 716 ( lần 1 dưới 500, lần 2: 593)! Định lượng hiv1: kg phát hiện, chỉ có điều men gan tăng do trước lúc xét nghiệm mình có uống thuốc kháng sinh trị sổ mũi, cảm
    Vui lên nhen bạn
    Chúc mừng bạn nhé. :)) cố gắng giữ phong độ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình muốn xin thông tin về Bác sỹ mà bạn đang điều trị viêm gan C dc ko bạn Shock?
    Vì mình ở tỉnh lên đó khám và xét nghiệm, Nếu khả quan có thể mình để người nhà mình chữa trên BV nhiệt đới luôn.
    Cảm ơn nhiều!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Violet Xem bài viết
    Mình muốn xin thông tin về Bác sỹ mà bạn đang điều trị viêm gan C dc ko bạn Shock?
    Vì mình ở tỉnh lên đó khám và xét nghiệm, Nếu khả quan có thể mình để người nhà mình chữa trên BV nhiệt đới luôn.
    Cảm ơn nhiều!
    Theo mình được bác sỹ tư vấn chữa viêm gan C không khó, uống thuốc khoảng 3-4 tháng là có thể khỏi, chi phí 1 tháng khoảng 12 đến 15 triệu, tương đối cao, nhưng mình có nghe nói từ tháng 7 được bảo hiểm chi trả 50%. Bạn đến khám ở bv nhiệt đới tw sẽ được tư vấn kỹ hơn, mình được bác sỹ Hoàng điều trị, đã uống hết 3 tháng, đã xét nghiêm thử lượng virus dưới 35 copies, sức khoẻ khá tốt, không có hiện tượng gì khác thường cả. Bạn cho người nhà đến khám cụ thể xem sao.

22. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

Violet (07-07-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cảm ơn Bạn Shock nhiều!
    Rất mừng khi biết được thông tin mà bạn đã cung cấp, và mừng cho Bạn đã kiểm soát được bệnh!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    shock số 1, cố lên nhaz shock

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này