Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: pp Combo chỉ là liệu pháp tâm lý?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39

pp Combo chỉ là liệu pháp tâm lý?

Theo em thì pp Combo thực chất là liệu pháp tâm lý chỉ là để làm giảm sự sốt ruột của người nghi ngờ bị nhiễm HIV, vì cuối cùng thì vẫn phải đợi 12 tuần để xét nghiệm lại, hôm nay em xét nghiệm âm tính ở 25 ngày bằng combo nhưng vẫn ko cảm thấy thực sự thoải mái:(((((((((((((((((
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Mình đang định đi xét nghiệm, bạn đừng làm mình lo lắng thêm nữa, mình đang bị tra tấn rồi

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi susohaivohinh Xem bài viết
    Theo em thì pp Combo thực chất là liệu pháp tâm lý chỉ là để làm giảm sự sốt ruột của người nghi ngờ bị nhiễm HIV, vì cuối cùng thì vẫn phải đợi 12 tuần để xét nghiệm lại, hôm nay em xét nghiệm âm tính ở 25 ngày bằng combo nhưng vẫn ko cảm thấy thực sự thoải mái:(((((((((((((((((
    Combo la PP tìm kháng nguyên và kháng thể sàn lọc HIV ngay từ đầu nhưng vẫn không có giá trị khẳng định cho một kq DT HIV ở thời điểm 4 tuần và 6 tuần. Khi tét nhanh Combo cho DT thì cần làm XN HIV = 3 PP Eliza. Nếu Combo cho kq AT ở 4, 6 tuần vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo và kq AT ở 4 và 6 tuần vẫn không thay đổi ở 12 tuần. Nếu sau 12 tuần XN mà KQ DT trừ khi trong thời gian từ 4, 6 tuần ===> 12 tuần nười đó có nguy cơ mới. Và trường hợp của bạn xn AT ở 25 ngày = đã chứng minh cho việc bạn không có nguy cơ ngay từ đầu mọi người đã chia sẻ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    Ở Anh, Mỹ, Sing...combo sau 28 ngày được coi là kết luận cuối cùng.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39
    Mình cũng như bạn mà, mình cũng chỉ mong mọi chuyện được suôn sẻ, mình vừa xét nghiệm ở 25 ngày bằng Combo AT, hôm nay là hai xét nghiệm cho mình và cô GDM, mình xét nghiệm trước nên có KQ còn cô gái đó thì phải chờ đến thứ 5. Những gì mình nói trên chỉ vì mình tìm hiểu trên diễn đàn, thì kết quả AT là kết quả có sai số 5%, còn kết quả 12 tuần thì dường như là đúng 100%, đứng ở tâm lý người nghi ngờ bị nhiễm mình cũng hoang mang mà. Xin lỗi vì mình đã làm bạn rối trí hơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Combo la PP tìm kháng nguyên và kháng thể sàn lọc HIV ngay từ đầu nhưng vẫn không có giá trị khẳng định cho một kq DT HIV ở thời điểm 4 tuần và 6 tuần. Khi tét nhanh Combo cho DT thì cần làm XN HIV = 3 PP Eliza. Nếu Combo cho kq AT ở 4, 6 tuần vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo và kq AT ở 4 và 6 tuần vẫn không thay đổi ở 12 tuần. Nếu sau 12 tuần XN mà KQ DT trừ khi trong thời gian từ 4, 6 tuần ===> 12 tuần nười đó có nguy cơ mới. Và trường hợp của bạn xn AT ở 25 ngày = đã chứng minh cho việc bạn không có nguy cơ ngay từ đầu mọi người đã chia sẻ
    Hôm đó em ko thực sự xem kỹ càng, em chỉ nhìn sơ qua thì thấy ko rách gì, chỉ sợ có rủi ro gì đó mà mình ko nhìn thấy được, quan hệ 1p vẫn có thể rách mà, với lại cô gái đó đeo băng vệ sinh, với những vấn đề về sức khỏe em gặp phải ở hiện tại, nên em càng lo hơn vì đọc được bài báo của nước ngoài mà em gửi anh nói về độ cx của pp Combo trong trường hợp nhiễm trùng cấp tính là xấp xỉ = 0 ,tức là ko phân biệt được trường hợp dương tính nào, hiện tại em có các biểu hiện giống nhiễm trùng cấp tính hiv
    http://www.aidsmap.com/Rapid-combina.../page/2204685/
    http://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/22207651

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn có biết đọc không vậy?
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Mọi người đã chia sẻ bạn không có nguy cơ nhưng bạn vẫn cố vạch lá bắt HIV, tôi khoá topic này lại để bạn có thời gian đọc và suy ngẫm

Thông tin về chủ đề này