Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Đời buồn...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Đời buồn...

Sau lần qhtd kg an toàn cách đây hơn nửa năm, mình làm xn và kết quả dương tính, hiện tại mình dùng arv cũng gần 1 tháng rồi, mặc dù đã quen thuốc nh lúc nào cũng cảm thấy chán chường và mệt mỏi, nhiều khi sáng thức dậy chỉ muốn vùi mình ngủ luôn kg phải tỉnh dậy nữa, mình chẳng sợ chết, chỉ sợ tuổi già cô đơn ốm đau bệnh tật thôi, nhiều lúc buồn cũng chỉ biết âm thầm chịu đựng 1 mình, gắng gượng được đến lúc nào cũng chả biết nữa... chết thì quá dễ, chỉ sợ gđ đau buồn thôi, cuộc sống là chuỗi ngày dài vô nghĩa và mệt mỏi

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Ừ, cái chính là tư tưởng của bạn chưa thông và bạn cũng đang kỳ thị chính bản thân mình nên mới có tâm lý chán chường như vậy...

Nhìn chung cái gì đã qua thì mình ko thể thay đổi được chỉ còn tương lai mà hướng tới.

Cách đây hơn 2 năm, mình cũng rơi vào trạng thái của bạn bây giờ, mình cũng là gay, cũng do quan hệ bừa bãi mà bị bệnh. Mình cũng từng muốn buông xuôi tất cả, tới đâu thì tới... Nhưng rồi mình chợt suy nghĩ, mình ra nông nỗi là tại mình chứ tại ai đâu, cái tội mình ham hố cho nên mới vậy. Lỗi ko do ai cả, do mình thôi và rồi mình còn có một nguoi mẹ và một đứa em cần mình. Bạn nói đúng, chết ko đáng sợ, sợ nhất là nỗi đau của người sống. Chính vì vậy, mình đã đứng dậy lấy lại tinh thần vì mẹ vì em mình và vì chính mình nữa.

Mình bắt đầu cố gắng, khi nỗi buồn vu vơ xuất hiện mình lập tức tìm việc gì đó để bận rộn hơn, ko suy nghĩ nhiều

Rồi thời gian cũng qua, ban đầu cd4 có 317 thôi, giờ lên đc 859 rồi :)

Rồi sẽ ổn thôi, nỗi đau nào rồi cũng phai đi thôi, hãy chấp nhận thực tại và buoc tiếp nhé.

Chúc bạn thành công

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Đồng cảnh ngộ , kiếp sau nguyện làm người thường chớ làm gay , vì gay đều yêu bằng mắt chứ ko bằng tình . Và cũng bởi ko có nhan sắc nên gay mới tìm của ngon vật lạ để rồi giờ ko còn đường thoát , nhìn xem , mấy gay nhiễm H mà đẹp đâu . Mà nói ji thì nói , hãy cố sống cho hết đời chứ đừng tự hủy hoại mình tuy là rất khó , bởi tội là do mình gây ra thì phải trả nợ , ko trốn mãi dc đâu bạn ah , Gắng lên anh bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    nợ đời phải trả thôi bạn ạ,quan trọng bây giờ bạn phải có mục tiêu có đam mê,tập trung vào nó sẽ vơi đi bớt ,dần đần thời gian cũng sẽ xoá nhoà thôi,mình cũng điều thị được 5 tháng rồi nè,cứ luôn nghĩ về tương lai,cô đơn một mình nhưng chuyện tương lai dể sau này đến thì mình thích ứng...cố lên bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    cám ơn các bạn đã động viên an ủi, mình chẳng trách ai cả, đều tại mình quan hệ kg an toàn nên mới nhiễm bệnh, nhưng thật tình mà nói thì có biết bao nhiêu người quan hệ bừa bãi còn hơn mình, họ lại chẳng sao, chắc do số mình xui rồi, cũng chỉ vì mình cô đơn quá nên tìm ng để vui vẻ tí thôi, nào ngờ... mà cái ng đó chắc chắn là cố tình muốn lây nhiễm cho mình, vì ban đầu mình có bắt sử dụng condom, sau thì ng đó lột ra, và cố tình làm thật mạnh để mình bị trầy xước và lây nhiễm, mình cũng kg trách gì ng đó cả, đều tại mình, tự làm tự chịu thôi, nhưng mình sẽ kg tạo thêm nghiệp giống ng đó đầu, gđ chưa bao giờ là chỗ dựa cho mình, trước đây là vậy, sau này cũng sẽ như vậy thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sao cd4 của bạn cao quá vậy, còn hơn ng thường nữa, có bí quyết nào kg? Mình nghe bác sĩ bảo cd4 của ng bình thường trên 500, bữa mình làm xn thì cd4 có kh 300 thôi, làm sao để tăng lên đây?

Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Ừ, cái chính là tư tưởng của bạn chưa thông và bạn cũng đang kỳ thị chính bản thân mình nên mới có tâm lý chán chường như vậy...

Nhìn chung cái gì đã qua thì mình ko thể thay đổi được chỉ còn tương lai mà hướng tới.

Cách đây hơn 2 năm, mình cũng rơi vào trạng thái của bạn bây giờ, mình cũng là gay, cũng do quan hệ bừa bãi mà bị bệnh. Mình cũng từng muốn buông xuôi tất cả, tới đâu thì tới... Nhưng rồi mình chợt suy nghĩ, mình ra nông nỗi là tại mình chứ tại ai đâu, cái tội mình ham hố cho nên mới vậy. Lỗi ko do ai cả, do mình thôi và rồi mình còn có một nguoi mẹ và một đứa em cần mình. Bạn nói đúng, chết ko đáng sợ, sợ nhất là nỗi đau của người sống. Chính vì vậy, mình đã đứng dậy lấy lại tinh thần vì mẹ vì em mình và vì chính mình nữa.

Mình bắt đầu cố gắng, khi nỗi buồn vu vơ xuất hiện mình lập tức tìm việc gì đó để bận rộn hơn, ko suy nghĩ nhiều

Rồi thời gian cũng qua, ban đầu cd4 có 317 thôi, giờ lên đc 859 rồi :)

Rồi sẽ ổn thôi, nỗi đau nào rồi cũng phai đi thôi, hãy chấp nhận thực tại và buoc tiếp nhé.

Chúc bạn thành công

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thật ra thì ng thường hay gay đều phải trả nợ đời bạn à, mình thấy gay còn đỡ hơn ng thường ấy chứ, vì gay kg phải lấy vợ sinh con để trả nợ lẫn nhau, theo mình thấy mối quan hệ gđ là mối quan hệ nợ nần (cũng có 1 phần duyên trong đó, duyên đi liền với nợ: duyên nợ), chúng ta bị gắn chặt bởi mối quan hệ máu mủ để trả nợ cho nhau, chứ nếu kg nợ nần gì nhau thì chúng ta đều là ng dưng cả rồi!

Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Đồng cảnh ngộ , kiếp sau nguyện làm người thường chớ làm gay , vì gay đều yêu bằng mắt chứ ko bằng tình . Và cũng bởi ko có nhan sắc nên gay mới tìm của ngon vật lạ để rồi giờ ko còn đường thoát , nhìn xem , mấy gay nhiễm H mà đẹp đâu . Mà nói ji thì nói , hãy cố sống cho hết đời chứ đừng tự hủy hoại mình tuy là rất khó , bởi tội là do mình gây ra thì phải trả nợ , ko trốn mãi dc đâu bạn ah , Gắng lên anh bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thì cũng phải cố thôi, nh chẳng biết gắng gượng đc đến lúc nào nữa bạn ơi...

Trích dẫn Gửi bởi boy90 Xem bài viết
    nợ đời phải trả thôi bạn ạ,quan trọng bây giờ bạn phải có mục tiêu có đam mê,tập trung vào nó sẽ vơi đi bớt ,dần đần thời gian cũng sẽ xoá nhoà thôi,mình cũng điều thị được 5 tháng rồi nè,cứ luôn nghĩ về tương lai,cô đơn một mình nhưng chuyện tương lai dể sau này đến thì mình thích ứng...cố lên bạn nhé

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Nghĩ lại làm gì nữa, chúng ta cùng cố gắng vượt qua thôi, gay cũng có sao đâu, vẫn yêu, vẫn nồng nhiệt... chắc ko ai muốn mình là gay, nhưng sinh ra đã như vậy, thôi thì chấp nhận. Dù đôi khi vẫn hay chạnh lòng....

Thông tin về chủ đề này