Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Vài điều cần hỏi về ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Unhappy Vài điều cần hỏi về ARV

Các anh các chị cho e hỏi đôi điều về quá trình uống arv với ạ . em có bầu nên điều trị khi cd4 còn 900 . e uống thuốc được 8 tháng rồi . hôm trước chuyển nhà do sơ xuất e làm lẫn mất 1viên thuốc . ngày mai mới tới ngày e nhận thuốc . nên e bị thiếu mất liều ngày hôm nay . e có gọi xuống phòng khám thì chị trực báo nếu được sẽ liên lạc lại vì bây giờ khám theo bảo hiểm rồi nên không hỗ trợ thế được . vậy nên e muốn hỏi nếu e bỏ thuốc 1 hôm nay thì có nguy cơ kháng thuốc không ạ ? ( e sức khoẻ yếu do khi bầu bị bệnh lý mổ cấp cứu ) em cảm ơn ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Baolinh Xem bài viết
    Các anh các chị cho e hỏi đôi điều về quá trình uống arv với ạ . em có bầu nên điều trị khi cd4 còn 900 . e uống thuốc được 8 tháng rồi . hôm trước chuyển nhà do sơ xuất e làm lẫn mất 1viên thuốc . ngày mai mới tới ngày e nhận thuốc . nên e bị thiếu mất liều ngày hôm nay . e có gọi xuống phòng khám thì chị trực báo nếu được sẽ liên lạc lại vì bây giờ khám theo bảo hiểm rồi nên không hỗ trợ thế được . vậy nên e muốn hỏi nếu e bỏ thuốc 1 hôm nay thì có nguy cơ kháng thuốc không ạ ? ( e sức khoẻ yếu do khi bầu bị bệnh lý mổ cấp cứu ) em cảm ơn ạ.
    Bạn có thể liên lạc người quen biết trong điều trị,mượn đỡ,hoặc có thể mua.Bạn không nên bỏ thuốc như vậy.Bỏ thuốc một hôm thì cũng không đến nổi đâu bạn.

Bạn ở Hải Phòng có thể điện thoại cho Tuanmecsedec 098.2727.393 hướng dẫn cho bạn .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này