Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Cắt tóc cạo mặt bị trày xước chảy máu! Gấp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cắt tóc cạo mặt bị trày xước chảy máu! Gấp

Chào a Tuấn và các a chị!
    Chiều hôm qua em có đi cắt tóc lâu lắm không cạo mặt nên kêu cô thợ cắt tóc cạo mặt, cạo xong e thấy rất rát về nhà soi gương thấy cằm nhiều vết đỏ như chảy máu, em mới nghĩ lại khi cạo cô ấy hay dùng khăn để trùi sạch dao sau mỗi lần cạo một khoảng cho e như thế rất nhiều lần và cái khăn đó chắc là cũng dùng làm vậy cho những người trước e....không biết nguy cơ của em thé nào có cần uống thuốc phơi nhiẽm không ah các a chị.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi Thanhth Xem bài viết
    Chiều hôm qua em có đi cắt tóc lâu lắm không cạo mặt nên kêu cô thợ cắt tóc cạo mặt, cạo xong e thấy rất rát về nhà soi gương thấy cằm nhiều vết đỏ như chảy máu, em mới nghĩ lại khi cạo cô ấy hay dùng khăn để trùi sạch dao sau mỗi lần cạo một khoảng cho e như thế rất nhiều lần và cái khăn đó chắc là cũng dùng làm vậy cho những người trước e....không biết nguy cơ của em thé nào có cần uống thuốc phơi nhiẽm không ah các a chị.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,những gì bạn kể yên tâm không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Lúc đầu e ko để ý lắm vì trc h cạo mặt thì chuyện chảy máu có lẽ là bình thường đúng không anh, tại e để ý cái khăn mà thợ họ dùng để lau trùi dao cạo, như vạy e yên tâm không càn uống thuốc phải không anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Lúc đầu e ko để ý lắm vì trc h cạo mặt thì chuyện chảy máu có lẽ là bình thường đúng không anh, tại e để ý cái khăn mà thợ họ dùng để lau trùi dao cạo, như vạy e yên tâm không càn uống thuốc phải không anh.
    Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em đọc phần a gửi rồi như vậy thì có thể máu Ng trc em cũng đc lau bằng cái khăn đó đến lượt e thì virut chưa chết như vậy thì cái khăn đó lau vào dao cạo của e thì virut có dính lên dao cạo a giải thích thắc mắc này giúp em với nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vết đỏ em bóp nhẹ thấy ra máu như vậy cô ấy cạo cho em bị chảy máu anh ah.

Thành Viên Mới Apollo's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Bạn nên nhớ HIV không dễ lây như bạn nói, Nếu thế gần 40 triệu đàn ông việt nam đều bị rồi nhé, bạn yên tâm virut HIV là 1 virut rất yếu, nó sẽ chết nhanh khi ra ngoài môi trường. Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Vết đỏ em bóp nhẹ thấy ra máu như vậy cô ấy cạo cho em bị chảy máu anh ah.
    H ko lây nhiễm qua cắt tóc, cạo mặt , ráy tai, nặn mụn, và qua các vật trung gian trong mọi tình huống

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thưa Bác sĩ! Cho cháu hỏi cháu năm nay 17 tuổi là nam và là học sinh. Cơ thể ốm gầy cân nặng 39 kg và cao 1m65 da cháu rất nhạy cảm, hay nổi mề đay. Mỗi khi chuyển trời hay chỉ cần lạnh hay nóng một tí cũng nổi vào 2 tuần trước cháu có đi hớt tóc và bị chảy máu khi cạo vì mặt cổ cháu rất nhiều nuộn. Nhưng cháu có thấy anh ấy thay dao cạo trước khi cạo nhưng lại lấy cái khăn để lau vết máu, 2 ngày trước cháu thấy da mình nổi ban đúng vào chổ bị nổi mề đay do cháu gãi hơi nhiều mà chừ nó chưa hết vậy cháu có bị gì không và làm sao để hết nổi mề đay được cảm ơn Bác sĩ?

Gửi bởi 01202***940
    Cảm ơn

Chào cháu !
    Cháu 17 tuổi, cao 165cm và nặng 39 kg, thể trạng cháu gầy và thiếu cân. Cháu cần chú ý ăn uống thật tốt trong giai đoạn phát triển dậy thì để cơ thể phát triển khỏe mạnh và cân đối.
    Về việc cháu đi hớt tóc có cạo mặt bị chảy máu, dao cạo là dao mới nên cháu không nên lo lắng quá. Vì HIV không tồn tại ngoài cơ thể vật chủ và chết rất nhanh khi ở ngoài không khí, do đó cái khăn mà người thợ cắt tóc dùng để lau máu trên dao cạo sẽ không có vi rút HIV. Do vậy, bạn không có nguy cơ nhiễm HIV trong trường hợp này. Mặc dù vậy cháu vẫn nên xét nghiệm test nhanh HIV sau 3 tháng để kiểm tra và khẳng định lại.

Trả lời bởi: ThS. Nguyễn Kiên Cường
    Y học Dự phòng
    Viện Y học dự phòng Quân đội

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cái mà em quan tâm là cái khăn mà khi cạo Ng thợ cắt tóc dùng để trùi sạch dao chắc đi hớt tóc các a cũng thấy rồi nó dùng đi dùng lại ko đc vệ sinh lắm nên qua đây em cũng muốn mọi người để ý chút khi đi hớt tóc tốt nhất sau này mình nên mang khăn riêng đi đúng không các anh.

Cảm ơn
    61
    Thưa Bác sĩ! Cho cháu hỏi cháu năm nay 17 tuổi là nam và là học sinh. Cơ thể ốm gầy cân nặng 39 kg và cao 1m65 da cháu rất nhạy cảm, hay nổi mề đay. Mỗi khi chuyển trời hay chỉ cần lạnh hay nóng một tí cũng nổi vào 2 tuần trước cháu có đi hớt tóc và bị chảy máu khi cạo vì mặt cổ cháu rất nhiều nuộn. Nhưng cháu có thấy anh ấy thay dao cạo trước khi cạo nhưng lại lấy cái khăn để lau vết máu, 2 ngày trước cháu thấy da mình nổi ban đúng vào chổ bị nổi mề đay do cháu gãi hơi nhiều mà chừ nó chưa hết vậy cháu có bị gì không và làm sao để hết nổi mề đay được cảm ơn Bác sĩ?

Gửi bởi 01202***940
    Cảm ơn

Chào cháu !
    Cháu 17 tuổi, cao 165cm và nặng 39 kg, thể trạng cháu gầy và thiếu cân. Cháu cần chú ý ăn uống thật tốt trong giai đoạn phát triển dậy thì để cơ thể phát triển khỏe mạnh và cân đối.
    Về việc cháu đi hớt tóc có cạo mặt bị chảy máu, dao cạo là dao mới nên cháu không nên lo lắng quá. Vì HIV không tồn tại ngoài cơ thể vật chủ và chết rất nhanh khi ở ngoài không khí, do đó cái khăn mà người thợ cắt tóc dùng để lau máu trên dao cạo sẽ không có vi rút HIV. Do vậy, bạn không có nguy cơ nhiễm HIV trong trường hợp này. Mặc dù vậy cháu vẫn nên xét nghiệm test nhanh HIV sau 3 tháng để kiểm tra và khẳng định lại.

Trả lời bởi: ThS. Nguyễn Kiên Cường
    Y học Dự phòng
    Viện Y học dự phòng Quân đội
    bạn ko nguy co thì xó mún xn khanửg định hay ko bạn phải hỏi chính bạn, bạn thấy nơ đâu đnág tin hơn thì cứ đến đó hỏi nhé, đừng có cí kiểu nhờ chúng tôi tv rồi lấy thông tin cũng như lời tư ván nơi khác vào đây vặn vẹo. ở đây có chúng tôi nói có, ko nói ko chứ ko 2 hàng như câu trả lời của vị thạc sĩ gì đó, bảo ko nguy ciơ nhưng lại yêu cầu đi xn sau 3 tháng, thật hãi vl

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cái này là em đưa lên cho mọi người tham khảo, những Ng mới như e thì chưa có nhiều kiến thức nên muốn các anh tư vấn giải thích rõ ràng chứ e ko có ý ji đâu....thanks

Cảm ơn
    61
    Cái này là em đưa lên cho mọi người tham khảo, những Ng mới như e thì chưa có nhiều kiến thức nên muốn các anh tư vấn giải thích rõ ràng chứ e ko có ý ji đâu....thanks
    đến với diễn đàn này các bạn sẽ đc tư vấn chính xác và hoàn toàn miễn phí , chúng tôi khanửg định những gì chúng tôi tv hoàn toàn chính xác

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em hiểu rồi...cám ơn các anh chị, hy vọng từ đây em sẽ có nhiều kiến thức về hiv để không sống hoang mang nữa ah.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    HIV không sống được trên cái khăn lau đâu bạn. 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy là không cần điều trị phơi nhiễm phải không anh, em cám ơn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vậy là không cần điều trị phơi nhiễm phải không anh, em cám ơn.
    Không có nguy cơ thì điều trị gì? Bạn yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Okiee a, tiệm cắt tóc này gần nhà e mà cơ sở vật chất rất sạch sẽ mà sao tự nhiên hôm qua cô ấy cạo mạnh thế đến gần chục nốt ở cằm chắc tại râu e cứng quá...khách quen mà sao thế này không biết :)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Em đọc phần a gửi rồi như vậy thì có thể máu Ng trc em cũng đc lau bằng cái khăn đó đến lượt e thì virut chưa chết như vậy thì cái khăn đó lau vào dao cạo của e thì virut có dính lên dao cạo a giải thích thắc mắc này giúp em với nhé.
    Cái mà em quan tâm là cái khăn mà khi cạo Ng thợ cắt tóc dùng để trùi sạch dao chắc đi hớt tóc các a cũng thấy rồi nó dùng đi dùng lại ko đc vệ sinh lắm nên qua đây em cũng muốn mọi người để ý chút khi đi hớt tóc tốt nhất sau này mình nên mang khăn riêng đi đúng không các anh.
    Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em nói vui thôi anh Tuan, e dọc các tài liệu Anh dẫn chứng nên em yên tâm rồi if and ah. Chúc cả nhà mạnh khoẻ

Thông tin về chủ đề này