Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Cầu nguyện Mong cho con không bị nhiễm H từ mẹ ...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Cầu nguyện Mong cho con không bị nhiễm H từ mẹ ...

Em biết mình có H khi thai 16w. Và đc điều trị arv khi 17w. Con gái em đã sinh được 25 ngày. Lúc sinh đc 3600gr. 1 tuần nữa e sẽ đến bv để xét nghiệm cho con. Càng đến gần ngày này e càng lo lắng và hoang mang. Lại vừa đọc được tin trên diễn đàn là 9 tháng đầu năm 2016 số trẻ lây nhiễm H từ mẹ tăng cao. Thật sự em càng lo lắng. Tất cả những gì bây giờ em mong muốn là con em bình an khoẻ mạnh. Ko thì chắc em ko biết sống như thế nào.
    Anh/chị tư vấn giúp e với . Hôm đi sanh. Em bị rỉ ối từ 2h đêm đến 8h tối hôm sau là 18 tiếng e mới sinh. E sinh ở bệnh viện ND GIA ĐỊNH. Em tham khảo trên mạng nghe nói ( trường hợp vỡ ối rất nguy hiểm vì máu của mẹ có thể tràn vào nước ối và trẻ sẽ dính máu có H, nhưng e xin mổ bsi ko cho và e hỏi thì bsi nói ko sao, ko thể lây đc) khi con vừa sinh ra e nghe nói phải uống siro dự phòng 2 tiếng đầu sau sinh. Nhưng 1 lần nữa e lên hỏi thì nói sáng mai mới có thuốc. Vậy là 11 tiếng sau sinh con e mới được uống siro dự phòng. Và khi nãy e đọc bài viết trên diễn đàn là bv ND GIA ĐỊNH mấy tháng có đến 6 trường hợp trẻ sinh ra bị nhiễm H từ mẹ. Vậy a chị cho em hỏi những trường hợp đó do người mẹ ko đc diều trị arv hay là do cách chăm sóc của bệnh viện ko chu đáo. Chậm trễ. Em hoang mang quá . A chị tư vấn giúp em.
    ads

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Linhnhiep's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Cố lên chị ơi. Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bé và gia đình chị.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    E Chúc mọi việc sẽ tốt đẹp đến với gia đình chị

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Một nỗi buồn Xem bài viết
    Em biết mình có H khi thai 16w. Và đc điều trị arv khi 17w. Con gái em đã sinh được 25 ngày. Lúc sinh đc 3600gr. 1 tuần nữa e sẽ đến bv để xét nghiệm cho con. Càng đến gần ngày này e càng lo lắng và hoang mang. Lại vừa đọc được tin trên diễn đàn là 9 tháng đầu năm 2016 số trẻ lây nhiễm H từ mẹ tăng cao. Thật sự em càng lo lắng. Tất cả những gì bây giờ em mong muốn là con em bình an khoẻ mạnh. Ko thì chắc em ko biết sống như thế nào.
    Anh/chị tư vấn giúp e với . Hôm đi sanh. Em bị rỉ ối từ 2h đêm đến 8h tối hôm sau là 18 tiếng e mới sinh. E sinh ở bệnh viện ND GIA ĐỊNH. Em tham khảo trên mạng nghe nói ( trường hợp vỡ ối rất nguy hiểm vì máu của mẹ có thể tràn vào nước ối và trẻ sẽ dính máu có H, nhưng e xin mổ bsi ko cho và e hỏi thì bsi nói ko sao, ko thể lây đc) khi con vừa sinh ra e nghe nói phải uống siro dự phòng 2 tiếng đầu sau sinh. Nhưng 1 lần nữa e lên hỏi thì nói sáng mai mới có thuốc. Vậy là 11 tiếng sau sinh con e mới được uống siro dự phòng. Và khi nãy e đọc bài viết trên diễn đàn là bv ND GIA ĐỊNH mấy tháng có đến 6 trường hợp trẻ sinh ra bị nhiễm H từ mẹ. Vậy a chị cho em hỏi những trường hợp đó do người mẹ ko đc diều trị arv hay là do cách chăm sóc của bệnh viện ko chu đáo. Chậm trễ. Em hoang mang quá . A chị tư vấn giúp em.
    Thứ nhất, bạn đã điều trị ARV.
    Thứ hai, con bạn đã được bs chỉ định điều trị phơi nhiễm.
    Nên bạn cứ yên tâm chờ ngày cho con đi xét nghiệm. Kể cả là mẹ ko điều trị dự phòng đi nữa thì ko phải bé nào sinh ra cũng nhiễm hiv từ mẹ đâu. Bạn đừng quá lo lắng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Bạn ơi đừng lo lắng quá nhé. Mình mang thai đến 30 tuần mới phát hiện và đc uống arv mà con mình trộm vía ko bị sao hết. Quan trọng là bạn đừng cho con ti mẹ và cho con uống đủ siro bác sĩ đã cho con trong vòng 1 tháng đầu nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn tomato cho bài viết này:

Một nỗi buồn (19-10-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Chị ơi còn 7 ngày nữa e mang con đi xn. Mong rằng con e may mắn như trường hợp của chị. Chị cho e hỏi lúc chị sanh em bé chị đau bụng lâu ko? Chị có bị vỡ ối trước khi sinh ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi tomato Xem bài viết
    Bạn ơi đừng lo lắng quá nhé. Mình mang thai đến 30 tuần mới phát hiện và đc uống arv mà con mình trộm vía ko bị sao hết. Quan trọng là bạn đừng cho con ti mẹ và cho con uống đủ siro bác sĩ đã cho con trong vòng 1 tháng đầu nhé.
    Chị ơi còn 7 ngày nữa e mang con đi xn. Mong rằng con e may mắn như trường hợp của chị. Chị cho e hỏi lúc chị sanh em bé chị đau bụng lâu ko? Chị có bị vỡ ối trước khi sinh ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Ngay khi biết bệnh mình đã xác định đẻ mổ rồi bạn ah. Như thế cũng sẽ giảm đc phần nào tỉ lệ lây cho con. dù sao bây h bạn cũng sinh rồi nên đừng lo lắng quá. bạn còn đc uống arv sớm hơn mình mà. Chúc con sẽ khỏe mạnh và trái dấu với chúng ta!

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Linhnhiep's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Chú cầu mong con khoẻ mạnh và khôn lớn. Con cái là tất cả đối với bố mẹ. Là của cải to lớn không gì sánh được. Con lớn phải ngoan nghe lời mẹ nhé. Yêu con !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cầu mong những điều tốt nhất đến cho e bé, cố gắng lên chị. Thương bé nhiều lắm.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    cầu mog ơn trên ban phước lành cho mẹ con bạn, mong em bé khỏe mạnh bình an

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    E cũng cầu mong trời phật phù hộ cho con chị ko bị và thần may mắn sẽ mỉm cười với gd chị cố gắng lên chị oi

Thông tin về chủ đề này