Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Đây có phải là triệu chứng HIV ko ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7

Đây có phải là triệu chứng HIV ko ạ?

Gần đây e có cảm cúm 1 chút do trời mưa và đến hôm qua thì bị sốt, nhức mỏi. E có uống giảm sốt và ngủ qua đêm thì thấy đỡ sốt, chỉ còn nóng người 1 chút nhưng vẫn nhức mỏi. Gia đình có cho người đến lấy mẫu máu xét nghiệm như công thức máu, crp-hs (kết quả dương tính). Trong đó số lượng bạch cầu tăng, tỷ lệ bạch cầu trung tính tăng, tỷ lệ bạch cầu Lympho giảm, số lượng bạch cầu Mono tăng. Bác sĩ xét nghiệm nói e đang bị nhiễm trùng nhưng không có dấu hiệu nổi hạch ở cổ và bẹn. Nhớ lại mấ ngày trước em có bị nấm trong miệng giống triệu chứng của nấm Candida thì thấy đây có thể là nhiễm trùng miệng do HIV. Bây giờ e rất lo lắng. Không biết nếu bị những triệu chứng trên thì % nhiễm Hiv có phải rất cao ko ạ?
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình cũng như bạn mún bít hay ko bạn phải xét nghiệm máu là bít liền . Minh cung đang đợi tuần 12 mình làm cái kết nà bạn . Mình cũng nhức mõi bạn quên triệu chứng đi hiv ko có triệu chứng nha bạn . Chúc bạn đc kết quả như ý muốn .

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Anhnguyen18121989 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn mún bít hay ko bạn phải xét nghiệm máu là bít liền . Minh cung đang đợi tuần 12 mình làm cái kết nà bạn . Mình cũng nhức mõi bạn quên triệu chứng đi hiv ko có triệu chứng nha bạn . Chúc bạn đc kết quả như ý muốn .
    Mình cũng biết là vậy nhưng vì hồi chiều mới có kết quả nên không thể làm xn hiv liền đc. Lên đọc các bài có liên quan đến bạch cầu thì thấy trùng hợp nên lo lắng quá. Cảm ơn bạn nhé

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Hiv k xét TC. Chỉ có nguy cơ thì đi xn để biết. Còn k có nguy cơ thì khỏi cần xn. TC thì bệnh nào cũng có. Cứ đè hiv ra đổ thừa là sao vậy. Tội nghiệp nó

5. Những thành viên đã cảm ơn Tịnh Tâm cho bài viết này:

youth18 (16-10-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi youth18 Xem bài viết
    Gần đây e có cảm cúm 1 chút do trời mưa và đến hôm qua thì bị sốt, nhức mỏi. E có uống giảm sốt và ngủ qua đêm thì thấy đỡ sốt, chỉ còn nóng người 1 chút nhưng vẫn nhức mỏi. Gia đình có cho người đến lấy mẫu máu xét nghiệm như công thức máu, crp-hs (kết quả dương tính). Trong đó số lượng bạch cầu tăng, tỷ lệ bạch cầu trung tính tăng, tỷ lệ bạch cầu Lympho giảm, số lượng bạch cầu Mono tăng. Bác sĩ xét nghiệm nói e đang bị nhiễm trùng nhưng không có dấu hiệu nổi hạch ở cổ và bẹn. Nhớ lại mấ ngày trước em có bị nấm trong miệng giống triệu chứng của nấm Candida thì thấy đây có thể là nhiễm trùng miệng do HIV. Bây giờ e rất lo lắng. Không biết nếu bị những triệu chứng trên thì % nhiễm Hiv có phải rất cao ko ạ?
    Trích dẫn Gửi bởi youth18 Xem bài viết
    Mình cũng biết là vậy nhưng vì hồi chiều mới có kết quả nên không thể làm xn hiv liền đc. Lên đọc các bài có liên quan đến bạch cầu thì thấy trùng hợp nên lo lắng quá. Cảm ơn bạn nhé
    Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng là của HIV gây ra hết bạn,ngay cả Bác Sĩ chuyên khoa nhìn bề ngoài của một người cũng không biết.Ngoại trừ là phải đi xét nghiệm,nếu bạn thấy lo lắng hành vi nào đó dẫn đến lây nhiễm HIV thì nên đi xét nghiệm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này