Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Gấp - hỏi về phơi nhiễm quan hệ gái mại dâm không bao cao su

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Gấp - hỏi về phơi nhiễm quan hệ gái mại dâm không bao cao su

Em vừa quan hệ ko dùng bao với gái mại dâm chiều hôm qua, đến nay đã qua 12 tiếng, mong các anh chỉ giúp em chỗ xét nghiệm hiv và chỗ mua thuốc tránh phơi nhiễm hiv ở Hà Nội với ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenlinh90 Xem bài viết
    Em vừa quan hệ ko dùng bao với gái mại dâm chiều hôm qua, đến nay đã qua 12 tiếng, mong các anh chỉ giúp em chỗ xét nghiệm hiv và chỗ mua thuốc tránh phơi nhiễm hiv ở Hà Nội với ạ.

Nếu bạn ở Hà Nội thì đến bệnh viện Đống Đa.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn đến thằng khoa Cấp cứu BV Đống Đa, Nhiệt Đới TW, Bạch mai gặp BS tư vấn dùng PEP

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em đi khám ở bệnh viện được ng bán thuốc bán cho ba loại là Lamzidivir, dafendol cap và L-Ỏthynin là đúng ko ạ? Hiện tại ng em đang bị cảm lạnh, uống thuốc cảm cùng với các thuốc trên có sao ko ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em đi khám ở bệnh viện được ng bán thuốc bán cho ba loại là Lamzidivir, dafendol cap và L-Ỏthynin là đúng ko ạ? Hiện tại ng em đang bị cảm lạnh, uống thuốc cảm cùng với các thuốc trên có sao ko ạ?
    Các loại thuốc khác bạn uống cách Pep 1h trở ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Bạn nên đến thẳng khoa cấp cứu của các bệnh viện vứa nêu, hỏi bác sĩ tại đó họ chỉ dẫn tận nơi, quan trọng ko để quá 72h vàng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các bác cho em hỏi có phải do sử dụng Pep nên sức đề kháng cũng yếu hơn phải ko ạ? Vì khi bắt đầu sử dụng pep, em cảm thấy bệnh cảm ngày càng nặng hơn ạ? Em có nên hoãn 1 hoặc 2 lần dùng pep để điều trị dứt điểm bệnh cảm ko ạ? Bác sĩ ở bệnh viện Đống Đa kê cho em loại thuốc uống 30v, 1 ngày uống 1 viên giá tầm 2tr, nhg khi ra hiệu thuốc của bệnh viện mua thì ng bán tư vấn cho em là ko cần sử dụng loại thuốc đấy mà bán cho em 3 loại trên với Lamzidivir uống 60v chia làm 30n, 1n 2 viên. Liệu uống thuốc đấy có phù hợp k ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Các bác cho em hỏi có phải do sử dụng Pep nên sức đề kháng cũng yếu hơn phải ko ạ? Vì khi bắt đầu sử dụng pep, em cảm thấy bệnh cảm ngày càng nặng hơn ạ? Em có nên hoãn 1 hoặc 2 lần dùng pep để điều trị dứt điểm bệnh cảm ko ạ? Bác sĩ ở bệnh viện Đống Đa kê cho em loại thuốc uống 30v, 1 ngày uống 1 viên giá tầm 2tr, nhg khi ra hiệu thuốc của bệnh viện mua thì ng bán tư vấn cho em là ko cần sử dụng loại thuốc đấy mà bán cho em 3 loại trên với Lamzidivir uống 60v chia làm 30n, 1n 2 viên. Liệu uống thuốc đấy có phù hợp k ạ?
    Thuốc Bác sĩ cho bạn uống như vậy đúng rồi.
    Điều trị phơi nhiễm phải uống liên tục trong 28 ngày và phải uống đúng giờ mới thành công được. Bạn mới uống nên có chút tác dụng phụ làm mệt mỏi thôi, bạn không nên quá lo lắng vì sẽ nhanh quen thuốc thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ cảm ơn anh Truong Xuan rất nhiều ạ. Tác dụng phụ của pep thì khá nhiều, anh cho em hỏi liệu có những cách nào để hạn chế tối đa tác dụng phụ của thuớc tránh ảnh hưởng quá nhiều đến đời sống công việc ko ạ? Liệu uống c sủi nhiều có ảnh hưởng đến gan ko ạ? Sau khi kết thúc lộ trình dùng pep thì các bước tiếp theo em cần làm những gì ạ?

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Dạ cảm ơn anh Truong Xuan rất nhiều ạ. Tác dụng phụ của pep thì khá nhiều, anh cho em hỏi liệu có những cách nào để hạn chế tối đa tác dụng phụ của thuớc tránh ảnh hưởng quá nhiều đến đời sống công việc ko ạ? Liệu uống c sủi nhiều có ảnh hưởng đến gan ko ạ? Sau khi kết thúc lộ trình dùng pep thì các bước tiếp theo em cần làm những gì ạ?
    Để hạn chế tối đa tdp của PEP bạn nên chọn giờ uống thuốc trước khi nghỉ ngơi, không dùng bia rượu trong quá trình uống thuốc, ăn uống những thứ mát, nếu cần thiết có thể sử dụng 1 số loại thực phẩm chức năng tốt cho Gan.
    Sau khi uống xong phác đồ chống phơi nhiễm thì sinh hoạt bình thường, chờ đủ 8 tuần sau khi ngừng PEP đi XN lấy KQ Âm Tính về.
    Chỉ có vậy thôi bạn.

Thành viên năng động nhiệt tình. Ngân Giang's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Trích dẫn Gửi bởi Không Ngừng Bước Xem bài viết
    Để hạn chế tối đa tdp của PEP bạn nên chọn giờ uống thuốc trước khi nghỉ ngơi, không dùng bia rượu trong quá trình uống thuốc, ăn uống những thứ mát, nếu cần thiết có thể sử dụng 1 số loại thực phẩm chức năng tốt cho Gan.
    Sau khi uống xong phác đồ chống phơi nhiễm thì sinh hoạt bình thường, chờ đủ 8 tuần sau khi ngừng PEP đi XN lấy KQ Âm Tính về.
    Chỉ có vậy thôi bạn.
    Đã sd PED có nghĩa là an toàn cho bạn thân mình khi bị phơi nhiễm . Nhưng phải tuân thủ . Chưa ai dùng ped mà thất bãi cả . Bạn an toàn và sd thuốc theo lời bs nhá

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Đây là PEP, liều theo chu kỳ tuần hoàn cách nhau 12 giờ

Thông tin về chủ đề này