Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Người mẹ nhiễm HIV đi sinh như nào ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Red face Người mẹ nhiễm HIV đi sinh như nào ?

Chào tất cả mọi người ! Mình là nữ bi nhiễm H, chồng mình là người hoàn toàn bình thường . Hai vợ chồng mình lấy nhau từ tháng 10/2015, chỉ có chồng và bố mẹ đẻ của mình biết tình trạng của mình ,cd4 hiện hơn 700. Hiện mình đang có thai được 5 tuần ( vợ chồng mình quan hệ có sử dụng bsc nhưng gần lúc xuất có tháo ra để giảm thiểu tối đa cọ sát , cũng như chọn đúng thời điểm ) . May mắn là có luôn lần đó. Mình muốn xin kinh nhiệm của các bạn,các anh chị về vấn đề mag thai ,theo dõi thai. Đặc biệt lúc khi sinh con ở viện thì sao ạ ? Mình đag sống cùng gia đình chồng ở Hà Đông , hà nội . Mình sợ mngười biết . Mình sợ k dấu được
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi conmuonsong Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người ! Mình là nữ bi nhiễm H, chồng mình là người hoàn toàn bình thường . Hai vợ chồng mình lấy nhau từ tháng 10/2015, chỉ có chồng và bố mẹ đẻ của mình biết tình trạng của mình ,cd4 hiện hơn 700. Hiện mình đang có thai được 5 tuần ( vợ chồng mình quan hệ có sử dụng bsc nhưng gần lúc xuất có tháo ra để giảm thiểu tối đa cọ sát , cũng như chọn đúng thời điểm ) . May mắn là có luôn lần đó. Mình muốn xin kinh nhiệm của các bạn,các anh chị về vấn đề mag thai ,theo dõi thai. Đặc biệt lúc khi sinh con ở viện thì sao ạ ? Mình đag sống cùng gia đình chồng ở Hà Đông , hà nội . Mình sợ mngười biết . Mình sợ k dấu được
    Mẹ nhiễm HIV có 2 cách sinh. 1 sinh thường, 2 sinh mô. sau sinh bé được uống thuốc dự phòng phơi nhiễm ngay trong 4 tuần, sau đó XN sau PEP và XN lại sau 18 tháng.
    Bấm vào đây xem thêm:
    Dự phòng mẹ lây truyền sang con!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có ai từng đi sinh ở viện phụ sản chưa ạ ?-; thủ tục đối với người mẹ nhiễm H thi sao a? Phòng khoa có j khác không ạ ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi conmuonsong Xem bài viết
    Có ai từng đi sinh ở viện phụ sản chưa ạ ?-; thủ tục đối với người mẹ nhiễm H thi sao a? Phòng khoa có j khác không ạ ?

Bé của bạn được 5 tuần tức từ giờ tới lúc sinh bạn còn 1 thời gian khá dài và nhiều lần siêu âm, khám thai vì vậy bạn nên đến bệnh viện phụ sản trung ương khám và đăng ký sinh tại đây, nếu bạn có thẻ BHYT thì xin giấy chuyển viện từ nơi khám chữa bệnh ban đầu chuyển tới bv phụ sản, xin được giấy chuyển viện rồi bạn nhớ photo ra nhiều bản để sử dụng cho các làn tiếp theo tới khi sinh.

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    không sao đâu bạn, bé nhà mình cũng không vấn đề gì hết uống thuốc dự phòng thì khả năng hok nhiễm là rất cao sau đó bạn cho bé uống pep đúng theo hướng dẫn là ok luôn. chúc bạn lạc quan để chào đón thiên thần nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Bạn nên đến viện phụ sản trung ương để sinh nhé. Mình đã đẻ mổ ở đấy và ko ai biết. Những người có H như chúng mình vẫn được nằm cùng phòng với người ko có H. Tốt nhất bạn nên đăng kí đẻ mổ luôn chứ ko nên đẻ thường. Trong quá trình mang thai bạn nhớ giữ gìn sức khỏe để con phát triển thật khỏe mạnh nhé. Chúc bạn và con sẽ mẹ tròn con vuông!

Thông tin về chủ đề này