Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: dám nhìn thẳng vào sự thật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

dám nhìn thẳng vào sự thật

với tôi, tôi tin xã hội này sẽ chấp nhận 1 người bị H muốn sống tốt ...niềm tin ấy sẽ cho tôi sống mạnh mẽ. tôi đủ tự tin nhìn thẳng vào căn bệnh của mình để biết mình phải sống những ngày tiếp theo như thế nào. Nhưng có những con người tôi gặp trong cuộc sống hàng ngày họ đáng sợ, đáng khinh, đáng coi thường ...thậm chí là tầm thường...cũng chẳng biết nói như thế nào cho hết lời...những con người như thế ko có quyền tỏ ra khinh bỉ những người mang trong mình căn bệnh như tôi... tôi khinh...tôi sẽ cho họ thấy cách sống của họ mới đáng kì thị chứ ko phải những ng mang bệnh H
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn besusuctl cho bài viết này:

Tịnh Tâm (12-07-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi besusuctl Xem bài viết
    với tôi, tôi tin xã hội này sẽ chấp nhận 1 người bị H muốn sống tốt ...niềm tin ấy sẽ cho tôi sống mạnh mẽ. tôi đủ tự tin nhìn thẳng vào căn bệnh của mình để biết mình phải sống những ngày tiếp theo như thế nào. Nhưng có những con người tôi gặp trong cuộc sống hàng ngày họ đáng sợ, đáng khinh, đáng coi thường ...thậm chí là tầm thường...cũng chẳng biết nói như thế nào cho hết lời...những con người như thế ko có quyền tỏ ra khinh bỉ những người mang trong mình căn bệnh như tôi... tôi khinh...tôi sẽ cho họ thấy cách sống của họ mới đáng kì thị chứ ko phải những ng mang bệnh H
    bạn ơi, XH là như vậy mà bạn. có ng này ng khác, ng cao ng thấp, ng gầy ng béo, ng tốt ng xấu,..... như vậy mới thành Xh bạn ạ. tất nhiên mình cũng như bạn, k thích có những con ng như vậy. chúng ta muốn có 1 XH hòa bình và tràn ngập yêu thương nhưng nghĩ xa hơn 1 chút thì 1 XH như vậy k thể có đc.
    mình chỉ cần sống sao để k phải hổ thẹn với lương tâm, k vi phạm luân thường đạo lý là đc rồi bạn. những vấn đề khác mình chỉ cần biết chứ k cần thiết phải quá quan tâm bạn ạ.
    chúc bạn luôn khỏe và vui !

Thông tin về chủ đề này