Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Có nên sử dụng tỏi đen không ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Có nên sử dụng tỏi đen không ?

mình có đọc một vài tài liệu là tỏi đen rất tốt cho việc ngăn ngừa các bệnh nhiễm trùng và tăng cường sức đề kháng, nhưng nghe đồn bên cạnh đó thì cũng có tác dụng phụ nguy hiểm là tỏi đen có thể làm giảm nồng độ trong máu của thuốc được dùng để điều trị người nhiễm HIV, làm giảm tác dụng của thuốc. Vậy không biết điều này là có thật không ? Các bạn có ai biết thông tin gì thì chia sẻ giúp mình nhé. Cám ơn rất nhiều.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi ARVM152 Xem bài viết
    mình có đọc một vài tài liệu là tỏi đen rất tốt cho việc ngăn ngừa các bệnh nhiễm trùng và tăng cường sức đề kháng, nhưng nghe đồn bên cạnh đó thì cũng có tác dụng phụ nguy hiểm là tỏi đen có thể làm giảm nồng độ trong máu của thuốc được dùng để điều trị người nhiễm HIV, làm giảm tác dụng của thuốc. Vậy không biết điều này là có thật không ? Các bạn có ai biết thông tin gì thì chia sẻ giúp mình nhé. Cám ơn rất nhiều.
    Tỏi có rất nhiều lợi ích cho cơ thể. Tuy nhiên, có nhiều nguồn thông tin cho biết: đối với thuốc điều trị người nhiễm HIV, thuốc trị bệnh lao có thành phần tương tác với tỏi, tỏi có thể can thiệp vào sự hấp thụ của thuốc làm giảm tác dụng của thuốc. Vì vậy, để được an toàn, hãy tham vấn chuyên gia y tế về liều dùng cũng như thời gian sử dụng trước khi sử dụng.

Thông tin về chủ đề này