Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Thuốc phơi nhiễm bệnh viện nhiệt đới cực độc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Question Thuốc phơi nhiễm bệnh viện nhiệt đới cực độc

Chào các bạn.
    Mình với bạn gái quan hệ vào ngày 17/6, ngày 18/6 mình với bạn gái có đi xét nghiệm ở Chân trời mới quận gò vấp (trên Lê Đức Thọ) thì họ trả kết qủa âm tính. Do công việc nên mình không dẫn bạn gái đi xét nghiệm Combo ở Hoà Hảo được. Nhưng để an toàn cho cả hai nên mình dự định uống thuốc cho chắc (không biết mình có quá lo không nữa ) .

Ngày 20/6 mình có lên bệnh viện Nhiệt đới thì họ cho mình thuốc 3 ngày uống là : Tesrax, Efavirens, Lamivudin....giá gần 200k.

- Cho mình hỏi tổng chi phí khi mua thuốc tại Nhiệt đới.
    - Mình có thể mua thuốc bên ngoài được không ? Nếu có chỗ nào bán ( cho giá rẻ vì giờ hết tiền ) Nếu có thì thì chỉ mình chỗ mua và loại thuốc với
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình với bạn gái quan hệ vào ngày 17/6, không bao, lúc đó bạn gái còn kinh rất ít, lúc rút ra thấy máu ghỉ ghỉ nên mình sợ, hom sau đi xét nghiệm liền thì kết quả ở Mặt trời đỏ âm tính

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi duynq Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Mình với bạn gái quan hệ vào ngày 17/6, ngày 18/6 mình với bạn gái có đi xét nghiệm ở Chân trời mới quận gò vấp (trên Lê Đức Thọ) thì họ trả kết qủa âm tính. Do công việc nên mình không dẫn bạn gái đi xét nghiệm Combo ở Hoà Hảo được. Nhưng để an toàn cho cả hai nên mình dự định uống thuốc cho chắc (không biết mình có quá lo không nữa ) .

Ngày 20/6 mình có lên bệnh viện Nhiệt đới thì họ cho mình thuốc 3 ngày uống là : Tesrax, Efavirens, Lamivudin....giá gần 200k.

- Mình có thể mua thuốc bên ngoài được không ? Nếu có chỗ nào bán ( cho giá rẻ vì giờ hết tiền ) Nếu có thì thì chỉ mình chỗ mua và loại thuốc với
    3 ngày giá gần 200K, vị chi cả tháng giá khoảng 1,8Tr.

Cảm ơn
    596
    Mình với bạn gái quan hệ vào ngày 17/6, không bao, lúc đó bạn gái còn kinh rất ít, lúc rút ra thấy máu ghỉ ghỉ nên mình sợ, hom sau đi xét nghiệm liền thì kết quả ở Mặt trời đỏ âm tính
    Vấn đề này bạn đã được tư vấn rồi, bạn đọc lại.

Chủ đề: Xét nghiệm HIV

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chào các bạn.

Bạn click vào xem 2 chủ đề này.

Chủ đề: Thuốc điều trị phác đồ cực độc

Chủ đề: Đây là phác đồ thuốc phơi nhiễm HIV rất hại có sức khỏe (cần lưu ý ).

Chủ đề: Về phát đồ điều trị phơi nhiễm HIV của bệnh viện nhiệt đới tác hại cực mạnh

Chủ đề: qhtd rách bao phác đồ điều trị cực độc lưu ý

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Vấn đề này bạn đã được tư vấn rồi, bạn đọc lại.

Chủ đề: Xét nghiệm HIV
    Anh cho em hỏi em đang mua 3 ngày của bệnh viên Nhiệt đới bao gồm 3 viên : Efa, Lami, Tesrax...uống viên EFA rất chống mặt. Em có thấy có liệu trình 2 viên trong có vẫn có viên Lamivudin thì phác đồ nào hiệu quả và ít tác động phụ hơn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Anh cho em hỏi em đang mua 3 ngày của bệnh viên Nhiệt đới bao gồm 3 viên : Efa, Lami, Tesrax...uống viên EFA rất chống mặt. Em có thấy có liệu trình 2 viên trong có vẫn có viên Lamivudin thì phác đồ nào hiệu quả và ít tác động phụ hơn ạ
    Tuanmecsedec khẳng định phác đồ điều trị thuốc phơi nhiễm của bệnh viện Nhiệt Đới cực độc,đối với viên Efavirenz,đã có nhiều thành viên đã phải cấp cứu khi dùng viên Efavirenz.

Chống chỉ định:

• Efavirenz chống chỉ định khi có dấu hiệu lâm sàng quá mẫn nghiêm trọng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
    • Efavirenz không nên dùng đồng thời với astemizol, cisaprid, midazolam, triazolam hoặc các dẫn chất nấm cựa lõa mạch do cạnh tranh CYP3A4 với efavirenz có thể dẫn đến ức chế chuyển hóa của các thuốc này và gây ra khả năng các phản ứng phụ nguy hiểm và/hoặc đe dọa tính mạng (ví dụ loạn nhịp tim, an thần kéo dài hoặc suy hô hấp).

Tác dụng phụ:

• Tác dụng phụ thường gặp khi dùng efavirenz là phát ban da và rối loạn hệ thần kinh trung ương. Phát ban nhẹ có thể mất khi tiếp tục điều trị, nhưng những dạng nặng hơn có thể xảy ra và hồng ban đa dạng cũng như hội chứng Stevens-Johnson cũng có thể xảy ra.
    • Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.
    • Các phản ứng phụ khác bao gồm buồn nôn và nôn, tiêu chảy, mệt mỏi và viêm tụy. Có thể xảy ra tăng trị số men gan, đặc biệt ở những bệnh nhân viêm gan siêu vi.
    • Tăng nồng độ cholesterol và triglycerid huyết thanh cũng được báo cáo.

Thận trọng:

• Efavirenz chống chỉ định đối với bệnh nhân suy gan nặng, và nên dùng thận trọng đi kèm sự theo dõi giá trị các men gan ở những bệnh nhân bệnh gan nhẹ đến trung bình.
    • Nên dùng thận trọng ở những bệnh nhân có tiền sử co giật hoặc rối loạn tâm thần.
    • Nên ngưng efavirenz nếu bị phát ban da nặng, đi kèm với sự tróc vảy, dính lớp màng nhầy,...
    • Cần thiết phải theo dõi nồng độ cholesterol trong huyết tương trong suốt quá trình điều trị với efavirenz.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

• Efavirenz có thể gây hại cho bào thai nếu dùng trong suốt 3 tháng đầu của thai kỳ. Phụ nữ có khả năng mang thai không nên dùng efavirenz cho đến khi khả năng có thai được loại trừ.

Phụ nữ cho con bú:

• Chưa biết efavirenz có phân bố vào sữa mẹ hay không. Vì thế, do nguy cơ lây nhiễm HIV và nguy cơ gặp phải những phản ứng phụ trầm trọng từ efavirenz ở trẻ khi thuốc phân bố vào trong sữa mẹ, phụ nữ không nên cho con bú khi đang dùng efavirenz.

Tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

• Efavirenz chưa được đánh giá về tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thuốc có thể gây chóng mặt, giảm tập trung, và/hoặc buồn ngủ. Bệnh nhân nên tránh những công việc nguy hiểm như lái xe và vận hành máy móc.

Quá liều:

Triệu chứng:

• Thông tin chỉ có giới hạn đối với ngộ độc cấp efavirenz. Tăng tác dụng phụ trên hệ thần kinh trung ương bao gồm co cơ không chủ ý, được thấy ở một vài bệnh nhân dùng liều efavirenz 600 mg hai lần mỗi ngày thay vì dùng liều khuyến cáo thông thường cho người lớn là 600 mg một lần mỗi ngày.

Điều trị:

• Nếu ngộ độc cấp efavirenz xảy ra, điều trị triệu chứng và điều trị nâng đỡ nên được tiến hành ngay và bệnh nhân phải được theo dõi chặt chẽ. Có thể uống than hoạt tính để ngăn cản sự hấp thu của thuốc. Không có thuốc giải độc cho efavirenz. Thẩm phân máu hoặc thẩm phân màng bụng không loại trừ lượng đáng kể efavirenz ra khỏi cơ thể và không nên dựa vào các biện pháp này để loại thuốc khỏi cơ thể.

Click vào đây xem rõ hơn :
    http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/134/efavirenz-stada--600-mg

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn cứ uống theo chỉ định của bác sĩ đi. Viên efv gây ảo giác, chóng mặt vì vậy khuyến cáo nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ, hạn chế tối đa ăn thức ăn có chất béo, chất đạm, dầu mỡ, sữa vào buổi tối vì các chất này tương tác với thành phần efv.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn cứ uống theo chỉ định của bác sĩ đi. Viên efv gây ảo giác, chóng mặt vì vậy khuyến cáo nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ, hạn chế tối đa ăn thức ăn có chất béo, chất đạm, dầu mỡ, sữa vào buổi tối vì các chất này tương tác với thành phần efv.
    Cảm ơn Admin, cho mình hỏi là sau khi uông thuoc 28 ngày thì mình xet nghiem combo o Hoa Hao, neu am tinh là mình khong bi nhiem H dung khong Admin.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cảm ơn Admin, cho mình hỏi là sau khi uông thuoc 28 ngày thì mình xet nghiem combo o Hoa Hao, neu am tinh là mình khong bi nhiem H dung khong Admin.

Bạn lưu ý,phải viết chữ Việt có dấu khi tham gia diễn đàn,vì đây là quy định.Nếu bài viết sau bạn viết không có dấu sẽ bị xóa.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Bạn uống thuốc ức chế nên không xét nghiệm sớm được, phải chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm mới chính xác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn uống thuốc ức chế nên không xét nghiệm sớm được, phải chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm mới chính xác.
    Admin cho mình hỏi là mình với bạn gái đi xét nghiệm Combo ở Hoà Hảa đề âm tính ( trường hợp xấu nhất là bạn gái mình trong giai đoạn cửa sổ), quan hệ không bao 1 lần, thì tỷ lệ lây nhiễm HIV nếu có là bao nhiêu % vậy bạn. Cảm ơn bạn.

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Ở đây mình chỉ đánh giá là có hay không có nguy cơ.cao hay thấp chứ không đánh giá theo phần trăm nha bạn.bạn quan hệ không bao là có nguy cơ.lần xét nghiệm trước âm tính chỉ có giá trị 3 tháng trước đó. Bạn dùng xong thuốc cần đợi đủ 12 tuần để xét nghiệm lại.bạn nên tin tưởng bạn gái mình để thanh thản hơn.

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Admin cho mình hỏi là mình với bạn gái đi xét nghiệm Combo ở Hoà Hảa đề âm tính ( trường hợp xấu nhất là bạn gái mình trong giai đoạn cửa sổ), quan hệ không bao 1 lần, thì tỷ lệ lây nhiễm HIV nếu có là bao nhiêu % vậy bạn. Cảm ơn bạn.
    với KQ đó của 2 bạn thì nó chứng minh đc rằng trước đó 28 ngày 2 bạn chưa bị nhiễm.
    trong thời gian của sổ số lượng virút trong máu còn chưa nhiều thì trong tinh dịch và dịch âm đạo là rất ít nên khó có khả năng lây nhiễm. trong trường hợp dv và âđ có vết thương hở thì nguy cơ sẽ cao hơn.

Cảm ơn
    596
    Bạn đọc chủ đề này:

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm.

Thông tin về chủ đề này