Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Vẽ tranh về Chống kỳ thị với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Vẽ tranh về Chống kỳ thị với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS

Vẽ tranh về Chống kỳ thị với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS

Thứ ba 14/06/2016 11:00

Cục Bảo vệ, chăm sóc trẻ em (Bộ LĐ-TB&XH) và Tạp chí Gia đình và Trẻ em vừa phát động cuộc thi “Vẽ tranh và sáng tác Thông điệp về Chăm sóc và Chống kỳ thị, phân biệt đối xử đối với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS” năm 2016.

Trẻ em hưởng ứng chống phân biệt, kì thị, đối xử với người nhiễm và ảnh hưởng bởi HIV/AIDS - Ảnh minh họa
    Mục đích của cuộc thi là nhằm thông tin bằng hình ảnh sinh động và những thông điệp tới đông đảo quần chúng về một bộ phận trẻ em đang bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS bị kỳ thị, đối xử phân biệt… Qua đó, góp phần vận động toàn xã hội bảo vệ trẻ em, phòng ngừa, trợ giúp trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS; nâng cao nhận thức để thay đổi thái độ, hành vi của trẻ em về trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS và Chống kỳ thị ,phân biệt đối xử đối với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS; vận động toàn xã hội bảo vệ trẻ em, phòng ngừa, trợ giúp trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS.

Tranh vẽ và thông điệp có nội dung liên quan đến công tác bảo vệ, chăm sóc trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS như: Giúp đỡ và chăm sóc trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS; Giúp trẻ em tiếp cận với các dịch vụ trợ giúp (chăm sóc sức khỏe, giáo dục, dinh dưỡng, vui chơi giải trí, chăm sóc thay thế, trợ giúp xã hội và pháp lý); Chống kì thị, phân biệt đối xử đối với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS; Đảm bảo trẻ bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS được hưởng các quyền của mình và được hưởng tất cả các dịch vụ xã hội cần thiết (được học tập, vui chơi, khám chữa bệnh…) như những trẻ em bình thường khác; Sự quan tâm và hành động của chính quyền, cộng đồng với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS.

Mọi trẻ em Việt Nam, trẻ em nước ngoài sống tại Việt Nam (trong độ tuổi 6 - 16 tuổi) đều có thể gửi tác phẩm dự thi.

Thời gian nhận tác phẩm dự thi: Từ 15/6/2016 đến 30/10/2016, Tác phẩm gửi qua bưu điện: hạn cuối ngày 30/10/2016 tính theo dấu bưu điện ngoài bì thư, ghi rõ nơi nhận tác phẩm:
    Tạp chí Gia đình và Trẻ em, số 139 Nguyễn Thái Học, quận Ba Đình, TP. Hà Nội, Email: giadinhvatreem@fpt.vn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Phát động thi vẽ tranh chống kỳ thị trẻ em bị ảnh hưởng HIV/AIDS

Hồng Kiều (Vietnam+)

(Ảnh minh họa: TTXVN)

Cục Bảo vệ, chăm sóc trẻ em (Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội) vừa phát động cuộc thi “Vẽ tranh và sáng tác thông điệp về chăm sóc và chống kỳ thị, phân biệt đối xử với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS năm 2016” dành riêng cho trẻ em từ 6-16 tuổi.

Cuộc thi nhằm thông tin bằng hình ảnh sinh động tới công chúng về một bộ phận trẻ em có liên quan tới HIV/AIDS bị kỳ thị, phân biệt đối xử. Những thông điệp sẽ góp phần vận động toàn xã hội bảo vệ trẻ em, phòng ngừa, trợ giúp trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS, nâng cao nhận thức để thay đổi thái độ, hành vi và chống kỳ thị, phân biệt đối xử đối với trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS.

Nội dung dự thi là những tranh vẽ, thông điệp có nội dung liên quan đến công tác bảo vệ, chăm sóc trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS. Mọi trẻ em Việt Nam, trẻ em nước ngoài sống tại Việt Nam trong độ tuổi 6-16 tuổi đều có thể gửi tác phẩm dự thi tới Tạp chí Gia đình và Trẻ em, số 139 Nguyễn Thái Học, Ba Đình, Hà Nội. Thời gian nhận tác phẩm dự thi từ ngày 15/6 đến ngày 30/10.

Giải thưởng gồm 2 giải Nhất mỗi giải 5 triệu đồng, 4 giải Nhì mỗi giải 3 triệu đồng, 4 giải Ba mỗi giải 2 triệu đồng, 8 giải Khuyến khích mỗi giải 1 triệu đồng, 2 giải được bạn đọc bình chọn mỗi giải 500.000 đồng.

Ban Tổ chức sẽ tổng kết và tổ chức Lễ tổng kết và trao giải tại Hà Nội trong tháng 11, hưởng ứng Tháng Hành động Quốc gia phòng, chống HIV/AIDS./.

Thành Viên Mới Bongcoi's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thank về thông tin của bạn mình vừa đk cho bé nhà mình tham gia xong

Thông tin về chủ đề này