Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 55 của 55

Chủ đề: Bị Lao Màng Não + HIV, giúp mình về việc điều trị với.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Dạ cám ơn chị ạ.

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi Cantuvanh2 Xem bài viết
    Bình thường mình thủ dâm khá nhiều, phải nói là nghiện luôn, khi sức khỏe yếu thì mình có hạn chế lại, nhưng ko đc, trên bảo dưới ko nghe, đêm mơ thấy, còn bị mộng tinh nữa.
    Còn thủ dâm thì mệt, còn ko làm thì rất khó chịu, mn bày kế với ạ.
    Mình muốn cai luôn.
    Hạn chế xem những hình ảnh hoặc video sexy,.... Để làm thay đổi 1 thói quen thì phải thay đổi dần dần chứ không thể nào soay 180 độ ngay đc. Bạn cứ giảm dần từng ngày thì sẽ bỏ đc thói quen đó thôi mà. Điều quan trọng là bạn phải học cách kiềm chế bản thân, kiềm chế cái dục vọng của mình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cám ơn ạ.
    Xin hỏi mn bày kế dùm e.
    E bị lao, ngoài xã nói khi nào sẽ đến nhà e hỏi thăm, trong giấy Lao có H+ , ngta ko có nói j, nhưng ngta cũng biết r. E sợ khi ngta lại thăm (thủ tục), nc hỏi thăm mẹ e, nói này nọ kia, tùm lum rồi lòi ra e có H, phải làm sau, đợt lãnh thuốc sau e ra xã kêu ngta đừng dô thăm, hay viết đơn từ, để ng ta khỏi thăm, chứ dưới huyện nó bắt ngoài xã phải thăm.
    Cám ơn mn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cám ơn ạ.
    Xin hỏi mn bày kế dùm e.
    E bị lao, ngoài xã nói khi nào sẽ đến nhà e hỏi thăm, trong giấy Lao có H+ , ngta ko có nói j, nhưng ngta cũng biết r. E sợ khi ngta lại thăm (thủ tục), nc hỏi thăm mẹ e, nói này nọ kia, tùm lum rồi lòi ra e có H, phải làm sau, đợt lãnh thuốc sau e ra xã kêu ngta đừng dô thăm, hay viết đơn từ, để ng ta khỏi thăm, chứ dưới huyện nó bắt ngoài xã phải thăm.
    Cám ơn mn.
    Thường thì các Y tá, Bác sĩ họ biết mình bệnh thì họ vẫn luôn giữ bí mật và rất tế nhị trong giao tiếp với mọi người xung quanh, đó là luật nên khi qua đào tạo chuyên ngành họ đã được va chạm rồi, vì vậy bạn không có gì phải lo lắm đâu. Với lại, nếu bạn sống xa gia đình thì dấu gia đình còn dễ, đây bạn ở cùng gia đình nên dù sao cũng rất khó dấu, từ thuốc men bệnh tật bạn đều cần có sự trợ giúp của gia đình, nên về vấn đề này Truong Xuan xin góp ý với bạn nên để gia đình biết. Người ngoài xã hội còn quan tâm thăm hỏi mình như vậy nói gì đến ruột thịt máu mủ trong nhà, nếu bạn cố dấu, đến một lúc nào đó gia đình biết lúc đó họ còn bị sốc hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Dạ, e hơi lo thôi.
    E cũng muốn nói, nhưng nhà e rối như mớ bồng bông r, mẹ e vất vả nuôi e lớn, lo e ăn học hành, ko thiếu thứ gì, lo e học đại học, lo em đủ thứ r. E ko muốn mẹ e lo nữa, e ko muốn mẹ e buồn đâu, với thật sự anh e trong nhà ganh đá nhau e ko thể nói đc. Vs mẹ e, e biết tánh, khi biết mẹ sẽ hoang mang đi hỏi ng này ng kia, toàn tỉnh biết luôn.
    E biết các sơ, và mn kêu e phải báo cho mẹ biết, nhưng e suy nghĩ mãi ko nói đc, chứ e cũng muốn nói, e muốn mẹ biết e bị bệnh, sẽ giúp đỡ e trong công việc, cho e tự do du lịch, đi lông bông du ngoạn chơi không (mặc dù có arv, nhưng lúc nào e cũng nghĩ 40 e sẽ ..., ko phải bi oan đâu, mà như vậy để e sông quý thời gian hơn, sống có nghĩa hơn, quý tình cảm gia đình ng thân hơn, vui vẻ hơn)
    Mn bày kế hộ e. Sức khỏe e đã khỏe lại rất nhiều. Sau 3 tuần uống Arv, khoảng 4 tháng điều trị lao, e sẽ khỏe lại như ng bình thường, sẽ lại tràn đầy năng lượng,ước mơ. Mà còn đc trang bị thêm rất nhiều kỉ nằng bảo vệ sk nữa.
    E nghĩ vậy.

Cảm ơn
    29
    Cám ơn ạ.
    Xin hỏi mn bày kế dùm e.
    Cám ơn mn.
    theo như mình đc biết thì hình như giữ bí mật về H+ là 1 quy định. ngta sẽ k nói ra cho ng khác biết dù ng đó là ng thân của bạn trừ 1 số trường hợp. mình thì có suy nghĩ thế này, bạn cũng nên cho gđ biết chuyện bạn có H nhưng bạn nên đưa họ dần dần tới với sự thật. chẳng hạn bắt đầu = những câu chuyện có liên quan tới H rồi dần đưa họ tới cái KQ của mình. như vậy có lẽ họ sẽ bớt sốc hơn vì tâm lý đã phần nào đc chuẩn bị.
    chúc bạn luôn mạnh khỏe !

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ, e hơi lo thôi.
    E cũng muốn nói, nhưng nhà e rối như mớ bồng bông r, mẹ e vất vả nuôi e lớn, lo e ăn học hành, ko thiếu thứ gì, lo e học đại học, lo em đủ thứ r. E ko muốn mẹ e lo nữa, e ko muốn mẹ e buồn đâu, với thật sự anh e trong nhà ganh đá nhau e ko thể nói đc. Vs mẹ e, e biết tánh, khi biết mẹ sẽ hoang mang đi hỏi ng này ng kia, toàn tỉnh biết luôn.
    E biết các sơ, và mn kêu e phải báo cho mẹ biết, nhưng e suy nghĩ mãi ko nói đc, chứ e cũng muốn nói, e muốn mẹ biết e bị bệnh, sẽ giúp đỡ e trong công việc, cho e tự do du lịch, đi lông bông du ngoạn chơi không (mặc dù có arv, nhưng lúc nào e cũng nghĩ 40 e sẽ ..., ko phải bi oan đâu, mà như vậy để e sông quý thời gian hơn, sống có nghĩa hơn, quý tình cảm gia đình ng thân hơn, vui vẻ hơn)
    Mn bày kế hộ e. Sức khỏe e đã khỏe lại rất nhiều. Sau 3 tuần uống Arv, khoảng 4 tháng điều trị lao, e sẽ khỏe lại như ng bình thường, sẽ lại tràn đầy năng lượng,ước mơ. Mà còn đc trang bị thêm rất nhiều kỉ nằng bảo vệ sk nữa.
    E nghĩ vậy.
    Nếu bạn cảm thấy khó nói cho gia đình biết thì cứ để mọi chuyện diễn ra một cách hết sức tự nhiên, nếu gia đình biết được thì đó cũng là ý của mình, còn nếu gia đình vẫn không biết thì bạn vẫn cứ sống hoàn toàn bình thường thôi. Bạn càng tỏ ra bối rối chuyện gì đó thì mọi người càng để ý và soi mói chuyện của bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cho mình một thời gian nữa. Cám ơn mn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Dạ cám ơn a. E đang sống bình thường, cảm nhận đc sự quan tâm từ mn nó hạnh phúc đến lạ, trc đây chưa từng cảm nhận đc.
    Cảm thấy bản thân cười nhiều hơn, cười thả ga. Đôi lúc vẫn tủi thân lắm.
    Cám ơn mn đã giải bày hộ e.

Cảm ơn
    29
    Dạ cám ơn a. E đang sống bình thường, cảm nhận đc sự quan tâm từ mn nó hạnh phúc đến lạ, trc đây chưa từng cảm nhận đc.
    Cảm thấy bản thân cười nhiều hơn, cười thả ga. Đôi lúc vẫn tủi thân lắm.
    Cám ơn mn đã giải bày hộ e.
    cảm xúc của con ng mà bạn, nó luôn thăng trầm như thế. nó êm đềm quá thì cũng nhảm chán, nhó sóng gió quá thì cũng chán, cs cứ phải thăng trầm như vậy nó mới tạo nên cái cân bằng bạn ạ !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Help, dạo trc ko rụng tóc, nay rụng dữ quá hà, tóc mình cực nhìu và khỏe, giờ còn 3/4.
    Mụn quá tr, hôm lãnh thuốc bs cũng cho thuốc mà chắc tại thuốc nóng, mà mình cũng ăn đồ nóng nữa.
    Đặc biệt. Mình mập lùn, dư cân rồi, mà cứ thèm ăn mai, thèm ănnnnnnnmnn dữ lắm, ăn ko ngớt.
    Vẫn còn hơi yếu ko tập gym hay tập thể dục đc.
    Phải làm sao. Chắc có chỉ có mình lo bị mập quá.

Thành Viên Mới doilavothuong's Avatar
    Cảm ơn
    0
    xin chào bạn. bạn bị lao màn não dấu hiệu thế nào??
    Mình cd4 340. uống ARV đuoc 9 tháng. hiện mình đau đầu, buồn nôn, ngủ hay mơ. Đi khám bs bảo bị rối loạn tiền đình. Mà uống thuốc hơn 10 ngày k hết...
    cảm ơn bạn
    Lần sửa cuối bởi doilavothuong, ngày 19-08-2016 lúc 15:40.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi doilavothuong Xem bài viết
    xin chào bạn. bạn bị lao màn não dấu hiệu thế nào??
    Mình cd4 340. uống ARV đuoc 9 tháng. hiện mình đau đầu, buồn nôn, ngủ hay mơ. Đi khám bs bảo bị rối loạn tiền đình. Mà uống thuốc hơn 10 ngày k hết...
    cảm ơn bạn
    Lao màn não bệnh khởi đầu với những triệu chứng không đặc hiệu: nhức đầu, chóng mặt, ù tai; có người bị co giật khu trú, liệt, nói sảng, buồn bã... khá giống với các bệnh thông thường như cảm cúm, rối loạn tiền đình, viêm xoang, rối loạn tâm lý. Nhìn chung, các triệu chứng bệnh ở giai đoạn này khó nhận biết được.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Sút cân 10% trọng lượng cơ thể, sốt, cảm cúm kéo dài 3-4 tuần, nhức đầu theo mạch đập, ....
    Ko biết tất cả đều bị không, nhưng mình bị quên, đầu ngu ra, nghĩ này nói kia, nói ngược ví dụ con chó = có chon.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Có nói sảng, nói nhiều, có cả ù tai như a tuấnmess nói nữa.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này