Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 99

Chủ đề: Em đang rất hoang mang . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs )

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32

Em đang rất hoang mang . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs )

Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả . 😢😢😢
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Xinmotlanmayman: Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .
    HIV ko chuẩn đoán bất kỳ TC nào hết, sụt cân trên người nhiễm HIV phải ở giai đoạn AIDS tức sau 8 đến 10 năm sau nhiễm:
    Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
    Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
    Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
    Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
    Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . .

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.
    Bấm vào đây xem:
    Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm.

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Xinmotlanmayman (04-05-2016)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    59
    Quan hệ td với GMD Không BCS là bạn có nguy cơ rùi, việc xảy ra thì nó đã xảy ra rồi, giờ cứ chờ thời gian để XN thôi, chúc bạn sẽ nhận kết quả âm tính....

5. Những thành viên đã cảm ơn mongbinhan cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Xinmotlanmayman

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Em đang rất hoang mang . Mong anh chị tư vấn

Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .

Bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ với HIV và STDs. Giờ đã qua thời gian vàng dùng thuốc phơi nhiễm rồi, bạn đợi XN thôi. XN sau 4 tuần = HIV Combo hoặc 6 tuần = Anti HIV, chốt ở tuần 12. Chúc bạn may mắn!

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .

Đợi đủ 12 tuần đi xét nghiệm là biết trắng đen thôi chứ HIV ko đoán qua triệu chứng

9. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

Thành Viên Gắn Bó Giaitoaloau's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotlanmayman Xem bài viết
    Đâu phải ai quan hệ không bcs là đều bị h hết đâu..!nếu bạn đã lỡ quan hệ ko bcs thì cũng đừng lo nắng quá vì làm thì cũng làm rồi..!suy nghĩ tích cực lên giữ sức khỏe đợi 2 tuần nữa cho đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo là biết liền..!chúc bạn sẽ âm tính..!

11. Những thành viên đã cảm ơn Giaitoaloau cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Giaitoaloau Xem bài viết
    Đâu phải ai quan hệ không bcs là đều bị h hết đâu..!nếu bạn đã lỡ quan hệ ko bcs thì cũng đừng lo nắng quá vì làm thì cũng làm rồi..!suy nghĩ tích cực lên giữ sức khỏe đợi 2 tuần nữa cho đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo là biết liền..!chúc bạn sẽ âm tính..!
    Em cũng thường xuyên vào diễn đàn để đọc các top nhưng giờ e hoang mang lắm các anh ạ. E còn bị nhức ở dưới nách nữa cơ. Mới có 2 tuần mà người e như xác sống rồi. K còn tý sức sống nào nữa cả. E vừa mong đến ngày xét nghiệm vừa mong nó không đến vì e k biết mình có sống nổi nếu bị H k nữa .

Cảm ơn
    73
    Em cũng thường xuyên vào diễn đàn để đọc các top nhưng giờ e hoang mang lắm các anh ạ. E còn bị nhức ở dưới nách nữa cơ. Mới có 2 tuần mà người e như xác sống rồi. K còn tý sức sống nào nữa cả. E vừa mong đến ngày xét nghiệm vừa mong nó không đến vì e k biết mình có sống nổi nếu bị H k nữa .
    Trường hợp bạn nếu Stress có thể làm xét nghiệm với PP Combo Ag/Ab nếu kết quả 4 tuần âm tính thì bạn an toàn là rất cao

Địa chỉ XN Combo tại Đà Nẵng:

1. Trung tâm Y khoa Medilab. Số 27 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng.

2. Phòng xét nghiệm Y khoa - y tế - Dịch vụ hỗ trợ y tế. Số 139, Đường Hải Phòng, Phường Thạch Thang, Quận Hải Châu. Đà Nẵng. Điện thoại: (0511) 2248396.

3. Phòng xét nghiệm công nghệ cao LABONA, số 71 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng. ĐT: (0511) 2463996.

XN Combo tại Hải Phòng:

- Trung tâm huyết học truyền máu – Bệnh viện Việt Tiệp. An Dương, Hải Phòng.

- Phòng Khám Bệnh Đa Khoa - 73, Điện Biên Phủ, Q. Hồng Bàng. Số điện thoại: (031) 3746046
    XN Combo tại Huế:

Bệnh viện Trung ương Huế. Địa chỉ: Lê Lợi, Vĩnh Ninh, tp. Huế. Điện thoại: 054 3822 325.

Cảm ơn
    2,578
    Bạn nhứt gì kệ bạn XN máu mới là phương pháp cần và đủ để chuẩn đoán mình có hay ko
    Nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất

Thứ sáu 22/04/2016 13:46

Chào bác sĩ, tôi có vài thắc mắc cần hỏi mong được trả lời giúp
    1. Bị nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất. Và có phòng khám nào xét nghiệm miễn phí tại Hà Nội không?;

2. Bị nhiễm HIV bao nhiêu lâu thì sẽ lây qua người khác. Bị nhiễm có thể sẽ lây ngay hay cần thời gian mới có thể lây?;

3. Bị nhiễm HIV có thể chữa hay không. Nếu có thì chi phí là bao nhiêu? Mong bác sĩ có thể giải đáp, xin cảm ơn.

Ảnh minh họa

Chào bạn!

Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng.

Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới , Phòng 408 , Tầng 4 , Bệnh Viện Bạch Mai ( xét nghiệm bằng phương pháp cách 3 của Bộ Y Tế , Sử dụng sinh phẩm Genscreen ).

Khi bắt đầu bị nhiễm HIV đã có thể lây sang cho người khác. Bạn có thể mua được thuốc dự phòng HIV sau phơi nhiễm nếu có đơn thuốc của bác sĩ. Giá cả cho điều trị sau phơi nhiễm 28 ngày khoảng 1 - 2 triệu tùy nơi, tùy cách lựa chọn phác đồ. Bạn nên đến trung tâm để bác sĩ thăm khám trực tiếp và tư vấn lựa chọn phương pháp điều trị phù hợp.
    BS. Nguyễn Thị Hòa
    Theo SKĐS

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Cảm ơn
    596
    Chuyện do mình tự gây ra nếu có sao cũng phải chấp nhận chứ trách ai được. Giờ đã rồi thì cứ bình tĩnh chờ XN, bạn lo lắng chỉ sinh nhiều bệnh thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn nhứt gì kệ bạn XN máu mới là phương pháp cần và đủ để chuẩn đoán mình có hay ko
    Nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất

Thứ sáu 22/04/2016 13:46

Chào bác sĩ, tôi có vài thắc mắc cần hỏi mong được trả lời giúp
    1. Bị nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất. Và có phòng khám nào xét nghiệm miễn phí tại Hà Nội không?;

2. Bị nhiễm HIV bao nhiêu lâu thì sẽ lây qua người khác. Bị nhiễm có thể sẽ lây ngay hay cần thời gian mới có thể lây?;

3. Bị nhiễm HIV có thể chữa hay không. Nếu có thì chi phí là bao nhiêu? Mong bác sĩ có thể giải đáp, xin cảm ơn.

Ảnh minh họa

Chào bạn!

Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng.

Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới , Phòng 408 , Tầng 4 , Bệnh Viện Bạch Mai ( xét nghiệm bằng phương pháp cách 3 của Bộ Y Tế , Sử dụng sinh phẩm Genscreen ).

Khi bắt đầu bị nhiễm HIV đã có thể lây sang cho người khác. Bạn có thể mua được thuốc dự phòng HIV sau phơi nhiễm nếu có đơn thuốc của bác sĩ. Giá cả cho điều trị sau phơi nhiễm 28 ngày khoảng 1 - 2 triệu tùy nơi, tùy cách lựa chọn phác đồ. Bạn nên đến trung tâm để bác sĩ thăm khám trực tiếp và tư vấn lựa chọn phương pháp điều trị phù hợp.
    BS. Nguyễn Thị Hòa
    Theo SKĐS
    Em biết là triệu chứng không nói lên gì nhưng có cách nào để làm mình an tâm hơn đc k ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Em biết là triệu chứng không nói lên gì nhưng có cách nào để làm mình an tâm hơn đc k ạ.
    Xét nghiệmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm, Bạn ở Nghệ An ko có combo bạn có thể để 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể

Cảm ơn
    73
    Chỉ có xét nghiệm làm bạn an tâm thôi ! cứ bình tĩnh mà sống chờ ngay xét nghiệm

Cảm ơn
    596
    Bình tĩnh đợi XN thôi bạn.

Cảm ơn
    21
    Việc của bạn là phải tự lực cánh sinh kiếm thật nhiều tiền và vui vẻ sống,sống có ích..!h nó có giết bạn ngay đâu mà lo nếu bạn bị nhiễm...!kiếm nhiều xiền để lo cho mình cho cha cho mẹ và vợ con..!mình cũng tin là vài năm tới sẽ chữa khỏi h đó bạn ạ..!chỉ sợ đến lúc có thuốc bạn lại ko có tiền mua thôi..!kaka

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Việc của bạn là phải tự lực cánh sinh kiếm thật nhiều tiền và vui vẻ sống,sống có ích..!h nó có giết bạn ngay đâu mà lo nếu bạn bị nhiễm...!kiếm nhiều xiền để lo cho mình cho cha cho mẹ và vợ con..!mình cũng tin là vài năm tới sẽ chữa khỏi h đó bạn ạ..!chỉ sợ đến lúc có thuốc bạn lại ko có tiền mua thôi..!kaka
    Anh nói vậy là em chắc chắn dính H rồi phải k ak ?

Cảm ơn
    73
    Chưa có kết quả xét nghiệm thì chưa nói lên điều gì !

24. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

Cảm ơn
    21
    Hoang mang thế...đã xét nghiệm đâu mà biết..!bạn nghĩ lạc quan lên chứ..!cũng giống như chơi xổ số thôi đâu có phải bạn đánh là trúng ngay đâu..!vui vẻ lên, í mình nói là bạn đừng quá lo nắng vì trắc gì cô gái đó có H..!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Hoang mang thế...đã xét nghiệm đâu mà biết..!bạn nghĩ lạc quan lên chứ..!cũng giống như chơi xổ số thôi đâu có phải bạn đánh là trúng ngay đâu..!vui vẻ lên, í mình nói là bạn đừng quá lo nắng vì trắc gì cô gái đó có H..!
    Dạ em cũng biết vậy mà cứ hoang mang các anh ạ. Em cũng hi vọng ng đó k bị gì vì ng đó có con rồi mà cũng thường xuyên về với con nên e không biết như thế nào các anh ạ. Mong may mắn sẽ đến với em !!

Cảm ơn
    73
    Dạ em cũng biết vậy mà cứ hoang mang các anh ạ. Em cũng hi vọng ng đó k bị gì vì ng đó có con rồi mà cũng thường xuyên về với con nên e không biết như thế nào các anh ạ. Mong may mắn sẽ đến với em !!
    Bạn cứ sống bình thường chờ ngày xét nghiệm !

28. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này