Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 48

Chủ đề: Hỏi về Oralsex

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32

Hỏi về Oralsex

anh tuấn ơi cho em hỏi, em cũng bị gmd os bằng miệng, em có đọc và theo dõi dd dc anh tư vấn là không sao, nguy cơ của em dc 17 ngày rồi ạ, 17 ngày qua tinh thần của em thật tồi tệ, lúc nào cũng lo sợ và hối hận, cách đây 2 hôm cho tới bây giờ hạch cổ của em nổi lên, tay thì nổi gân xanh to, bẹn cũng nổi gân giống hạch vậy anh, ngực có nổi khoảng 5-6 chấm đỏ, có 1-2 chấm trên đầu có tí mủ, mong anh/ chị BQT tư vấn giúp em có phải đó là triệu chứng giai đoạn đầu của hiv không ạ??? em đang rất sợ và hoảng loạn... giúp em với!!!
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xinchua567 Xem bài viết
    anh tuấn ơi cho em hỏi, em cũng bị gmd os bằng miệng, em có đọc và theo dõi dd dc anh tư vấn là không sao, nguy cơ của em dc 17 ngày rồi ạ, 17 ngày qua tinh thần của em thật tồi tệ, lúc nào cũng lo sợ và hối hận, cách đây 2 hôm cho tới bây giờ hạch cổ của em nổi lên, tay thì nổi gân xanh to, bẹn cũng nổi gân giống hạch vậy anh, ngực có nổi khoảng 5-6 chấm đỏ, có 1-2 chấm trên đầu có tí mủ, mong anh/ chị BQT tư vấn giúp em có phải đó là triệu chứng giai đoạn đầu của hiv không ạ??? em đang rất sợ và hoảng loạn... giúp em với!!!
    Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Giang mai, Lậu, và sùi mào gà
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.
    Bấm vào đây xem:

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Các chủ đề về nam dùng miệng kích dục AD
    Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Chủ đề: hỏi đáp HIV kích dục bằng miệng

Chủ đề: 1 Phút Nông Nỗi ! Các Anh Ơi Giúp Em Với

Chủ đề: OS AD GMD xướt môi sợ nhiễm HIV

Chủ đề: oral sex AD với GMD

Chủ đề: Quan hệ với gmd, có os và nuốt sữa

Chủ đề: Hôn sâu, fingering, oral sex với GMD

Chủ đề: Thắc mắc về hành vi này? em là os. em có hành vi bú liếm mút âm hộ
    Chủ đề: Quan hệ với GMD!kích thích bằng miệng, hôn môi, ngực,

Chủ đề: Dùng miệng kích thích AD GMD, miệng có bị sướt...

Chủ đề: Quan hệ bằng miệng với gmd

Chủ đề: Kích dục = miệng + tay xước kích dịcu AD

Chủ đề: Oral sex âm đạo GMD miệng xước chảy máu sợ ết

Chủ đề: giúp em với tháng trước em có nguy cơ oral sex với gmd rất lâu
    Chủ đề: Hôn ad của gmd mà miệng bi chay máu do nhiệt
    Chủ đề: Oral sex âm đạo khi mồm bị nhiệt.

Chủ đề: Giúp e với: Niềng răng và Oral sex âm đạo

Chủ đề: Oral sex với GMD khi bị nhiệt miệng và nuốt dịch AD

Các chủ đề về nữ dùng miệng kích dục DV
    Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.
    Các chủ đề về DV bị xước do OS
    Chủ đề: OS với gmd. dương vật bị xước lớn,

Chủ đề: Gái mại dâm Oral sex bị trầy đầu dv có uống pep không

Chủ đề: Oral sex khi DV bị xước

Chủ đề: Os bị xước!

Chủ đề: Dương vật bị xước bao cao su bị rách

Chủ đề: Oral sex dương vật bị trầy nhiều và chảy máu có bị nhiễm hiv cao không vậy

Chủ đề: Quan hệ Oral sex sợ bi nhiễm hiv

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nói rất nhiều, nếu bạn đã đọc và theo dõi diễn đàn rồi thì yên tâm không có nguy cơ với HIV, bạn chỉ cần lo theo dõi và XN STDs.

4. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nói rất nhiều, nếu bạn đã đọc và theo dõi diễn đàn rồi thì yên tâm không có nguy cơ với HIV, bạn chỉ cần lo theo dõi và XN STDs.
    Dạ em cảm ơn anh truong xuan, nhung truong hop của em bị nổi hạch thì có vấn đề gi ko hả anh!!! em lo quá anh!!!!

Cảm ơn
    596
    Dạ em cảm ơn anh truong xuan, nhung truong hop của em bị nổi hạch thì có vấn đề gi ko hả anh!!! em lo quá anh!!!!
    Hạch ai chả có bạn, đâu có liên quan gì đến HIV.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73

Vụi lòng đọc kĩ những gì được trã lời:

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Giang mai, Lậu, và sùi mào gà
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.
    Bấm vào đây xem:

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Các chủ đề về nam dùng miệng kích dục AD
    Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Chủ đề: hỏi đáp HIV kích dục bằng miệng

Chủ đề: 1 Phút Nông Nỗi ! Các Anh Ơi Giúp Em Với

Chủ đề: OS AD GMD xướt môi sợ nhiễm HIV

Chủ đề: oral sex AD với GMD

Chủ đề: Quan hệ với gmd, có os và nuốt sữa

Chủ đề: Hôn sâu, fingering, oral sex với GMD

Chủ đề: Thắc mắc về hành vi này? em là os. em có hành vi bú liếm mút âm hộ
    Chủ đề: Quan hệ với GMD!kích thích bằng miệng, hôn môi, ngực,

Chủ đề: Dùng miệng kích thích AD GMD, miệng có bị sướt...

Chủ đề: Quan hệ bằng miệng với gmd

Chủ đề: Kích dục = miệng + tay xước kích dịcu AD

Chủ đề: Oral sex âm đạo GMD miệng xước chảy máu sợ ết

Chủ đề: giúp em với tháng trước em có nguy cơ oral sex với gmd rất lâu
    Chủ đề: Hôn ad của gmd mà miệng bi chay máu do nhiệt
    Chủ đề: Oral sex âm đạo khi mồm bị nhiệt.

Chủ đề: Giúp e với: Niềng răng và Oral sex âm đạo

Chủ đề: Oral sex với GMD khi bị nhiệt miệng và nuốt dịch AD

Các chủ đề về nữ dùng miệng kích dục DV
    Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.
    Các chủ đề về DV bị xước do OS
    Chủ đề: OS với gmd. dương vật bị xước lớn,

Chủ đề: Gái mại dâm Oral sex bị trầy đầu dv có uống pep không

Chủ đề: Oral sex khi DV bị xước

Chủ đề: Os bị xước!

Chủ đề: Dương vật bị xước bao cao su bị rách

Chủ đề: Oral sex dương vật bị trầy nhiều và chảy máu có bị nhiễm hiv cao không vậy

Chủ đề: Quan hệ Oral sex sợ bi nhiễm hiv

9. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Cảm ơn
    2,578
    Lưu ý: Tham gia diễn đàn vui lòng viết chữ có dấu

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Dạ em cảm ơn các anh, chị rất nhiều, nghe các anh, chị tư vấn như vậy em cũng đỡ lo phần nào, anh, chị cho em hỏi là sau 4 tuần em có thể đi xn combo dc chưa ạ??? và xn combo là bao gồm có xn hiv, viêm gan B và giang mai luôn đúng ko ạ? còn nếu ko em phải làm những xét nghiệm gi để biết rõ 3 loại đó ạ???

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ em cảm ơn các anh, chị rất nhiều, nghe các anh, chị tư vấn như vậy em cũng đỡ lo phần nào, anh, chị cho em hỏi là sau 4 tuần em có thể đi xn combo dc chưa ạ??? và xn combo là bao gồm có xn hiv, viêm gan B và giang mai luôn đúng ko ạ? còn nếu ko em phải làm những xét nghiệm gi để biết rõ 3 loại đó ạ???
    Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Còn hỏi về xét nghiệm thì xem các chủ đề này tương tự đã được tư vấn.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Cảm ơn
    596
    Về HIV bạn yên tâm không cần XN, bạn chỉ cần XN giang mai và gan B thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Còn hỏi về xét nghiệm thì xem các chủ đề này tương tự đã được tư vấn.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Dạ anh! xn combo chỉ phát hiện hiv, còn viêm gan B và giang mai phải làm 2 xn riêng biệt đúng ko anh?
    ( em thật sự mù tịt về điều này mong anh thông cảm!!!)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ anh! xn combo chỉ phát hiện hiv, còn viêm gan B và giang mai phải làm 2 xn riêng biệt đúng ko anh?
    ( em thật sự mù tịt về điều này mong anh thông cảm!!!)

Mỗi bệnh xét nghiệm riêng biệt bạn,khi tới xét nghiệm muốn xét nghiệm bệnh nào thì đăng ký bệnh đó.

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinchua567 (04-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Mỗi bệnh xét nghiệm riêng biệt bạn,khi tới xét nghiệm muốn xét nghiệm bệnh nào thì đăng ký bệnh đó.

Dạ em cảm ơn anh nhiều! em sẽ đợi đến ngày rồi làm tất cả các xn!!! cầu chúc cho tất cả ace trên diễn đàn sức khoẻ và an lành! khi nào có kết quả em sẽ post trên diễn đàn!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Anh ơi cho em hỏi thêm về bệnh lậu với, 3 ngày từ khi có nguy cơ em có xuất tinh có cảm giác rát rát, nhưng đi tiểu thì hơi buốt tí thôi, dv thì ko có biểu hiện xưng đỏ, mủ thì em ko biết có ko vì khi tiểu nếu có sẽ theo nước tiểu ra ngoài nhanh quá em ko thấy dc, em chỉ thấy nc tiểu đục đục, vì từ khi có nguy cơ mọi tâm lí đổ dồn vào suy nghĩ về hiv nên em ko để ý đến những triệu chứng của lậu, có khi nào em qua giai đoạn 7 ngày mà ko biết rồi lậu chuyển sang mãn tính ko anh??? tư vấn giúp em với!!!

Cảm ơn
    73
    Anh ơi cho em hỏi thêm về bệnh lậu với, 3 ngày từ khi có nguy cơ em có xuất tinh có cảm giác rát rát, nhưng đi tiểu thì hơi buốt tí thôi, dv thì ko có biểu hiện xưng đỏ, mủ thì em ko biết có ko vì khi tiểu nếu có sẽ theo nước tiểu ra ngoài nhanh quá em ko thấy dc, em chỉ thấy nc tiểu đục đục, vì từ khi có nguy cơ mọi tâm lí đổ dồn vào suy nghĩ về hiv nên em ko để ý đến những triệu chứng của lậu, có khi nào em qua giai đoạn 7 ngày mà ko biết rồi lậu chuyển sang mãn tính ko anh??? tư vấn giúp em với!!!
    Bệnh lậu ở nam giới

Bệnh lậu do một loại vi khuẩn hình cầu, ghép với nhau từng đôi, trên kính hiển vi cho hình ảnh giống như hạt cà phê, được gọi là song cầu lậu (Gonococcique). Bệnh được truyền từ người có bệnh sang người lành chủ yếu thông qua quan hệ tình dục, gây tổn thương chủ yếu tại bộ phận sinh dục. Với nam giới thì biểu hiện bệnh đặc trưng và rõ nét hơn đó là: đau khi đi tiểu, mủ tiết ra ở đầu dương vật. Khi mắc bệnh lậu, người bệnh đi tiểu ra mủ, rất đau, buốt, sốt.

Bệnh lậu ở nam giới
    Bệnh lậu ở nam giới cũng cần được chẩn đoán phân biệt với bệnh có các triệu chứng giống lậu nhưng không do lậu gây ra bởi các vi khuẩn Chalmydia và Mycoplasma. Bệnh lậu nếu không được phát hiện sớm, chữa trị kịp thời sẽ để lại những hậu quả khôn lường như viêm bàng quang, chít hẹp niệu đạo, vô sinh. Ngoài ra, bệnh cũng có thể lây qua việc dùng chung khăn tắm, quần áo lót có dây mủ niệu đạo, âm đạo của người bị lậu. Để phòng bệnh không có cách gì khác là phải chung thủy một vợ một chồng; không quan hệ tình dục bừa bãi; không dùng chung quần áo, khăn tắm với người mắc bệnh lậu.
    Các biểu hiện thường gặp
    Bất cứ ai có quan hệ tình dục đều có thể bị bệnh lậu. Mặc dù một số nam giới bị bệnh lậu không bộc lộ triệu chứng gì nhưng với một số khác thì các dấu hiệu và triệu chứng vẫn bộc lộ trong vòng 14 ngày sau khi nhiễm bệnh; các triệu chứng có thể tới 30 ngày mới bộc lộ như có cảm giác bỏng rát khi đái hay xuất tiết có màu trắng, vàng hay xanh ở dương vật. Đôi khi nam giới bị bệnh lậu thấy đau hay sưng ở tinh hoàn.
    Ở nữ, các triệu chứng thường nhẹ hơn nhưng hầu hết nữ bị nhiễm bệnh lại không bộc lộ triệu chứng gì. Ngay cả khi phụ nữ có triệu chứng thì cũng đặc hiệu và thường lầm là viêm bàng quang hay âm đạo. Các triệu chứng và dấu hiệu ban đầu ở nữ là đau hay nóng rát khi đi tiểu, tăng xuất tiết ở âm đạo hay ra máu giữa kỳ kinh.
    Bệnh lậu xuất hiện những triệu chứng đầu tiên trong vòng 3-5 ngày kể từ khi nhiễm bệnh; sớm nhất là 1 ngày, chậm nhất là 2 tuần lễ sau khi quan hệ tình dục với người bị bệnh.

Lậu biến chứng ở mắt

Triệu chứng nhiễm vi khuẩn lậu ở trực tràng với cả 2 giới là xuất tiết, ngứa hậu môn, ra máu hay nhu động ruột đau. Nhiễm khuẩn ở trực tràng cũng có thể không gây ra triệu chứng gì. Nhiễm khuẩn ở họng có thể gây đau họng nhưng thường không bộc lộ triệu chứng.
    Ảnh hưởng đến khả năng sinh sản
    Bệnh lậu không được điều trị có thể gây ra nhiều vấn đề sức khoẻ vĩnh viễn và nghiêm trọng cho cả nam và nữ. Với phụ nữ, bệnh lậu là một nguyên nhân thường gặp gây bệnh viêm tiểu khung, có thể dẫn đến sự tạo thành túi mủ trong ổ bụng và gây đau kéo dài, mạn tính ở vùng tiểu khung. Viêm tiểu khung có thể làm cho vòi trứng bị tổn thương để gây ra hiếm muộn hay tăng nguy cơ bị chửa ngoài tử cung. Với nam giới, bệnh lậu có thể gây viêm mào tinh, nếu không được điều trị có thể dẫn đến hiếm muộn. Bệnh lậu có thể lan tới máu và khớp, đe doạ sinh mạng người bệnh. Ngoài ra, người bị bệnh lậu cũng dễ bị nhiễm HIV và dễ lây lan HIV cho người khác hơn.
    Phụ nữ có thai bị bệnh lậu có thể lây bệnh cho con khi đi qua âm đạo và có thể làm cho trẻ bị mù, nhiễm khuẩn khớp hay máu đe doạ sinh mạng trẻ. Nếu được điều trị sớm thì giảm nguy cơ có biến chứng nên khi có thai cần được thầy thuốc khám, làm tét và điều trị nếu nghi ngờ bị nhiễm lậu cầu.

Biến chứng ở mắt trẻ bị nhiễm bệnh lậu
    Cách điều trị bệnh lậu
    Có nhiều loại kháng sinh điều trị hiệu quả bệnh lậu nhưng cần dùng đủ liều mới có thể khỏi hẳn. Dù thuốc có thể chấm dứt nhiễm khuẩn nhưng không sửa chữa được tổn thương vĩnh viễn do bệnh gây ra. Bệnh nhân lậu cũng cần làm tét để phát hiện các bệnh lây qua đường tình dục khác. Người đã từng bị bệnh lậu và đã từng được điều trị vẫn có thể tái nhiễm nếu có quan hệ tình dục với người bị bệnh lậu. Nếu các triệu chứng vẫn dai dẳng sau khi đã điều trị thì cần gặp thầy thuốc để khám lại.
    Bác sĩ Ðào Xuân Dũng

24. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

xinchua567 (05-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Trần Quang Vinh Xem bài viết
    Bệnh lậu ở nam giới

Bệnh lậu do một loại vi khuẩn hình cầu, ghép với nhau từng đôi, trên kính hiển vi cho hình ảnh giống như hạt cà phê, được gọi là song cầu lậu (Gonococcique). Bệnh được truyền từ người có bệnh sang người lành chủ yếu thông qua quan hệ tình dục, gây tổn thương chủ yếu tại bộ phận sinh dục. Với nam giới thì biểu hiện bệnh đặc trưng và rõ nét hơn đó là: đau khi đi tiểu, mủ tiết ra ở đầu dương vật. Khi mắc bệnh lậu, người bệnh đi tiểu ra mủ, rất đau, buốt, sốt.

Bệnh lậu ở nam giới
    Bệnh lậu ở nam giới cũng cần được chẩn đoán phân biệt với bệnh có các triệu chứng giống lậu nhưng không do lậu gây ra bởi các vi khuẩn Chalmydia và Mycoplasma. Bệnh lậu nếu không được phát hiện sớm, chữa trị kịp thời sẽ để lại những hậu quả khôn lường như viêm bàng quang, chít hẹp niệu đạo, vô sinh. Ngoài ra, bệnh cũng có thể lây qua việc dùng chung khăn tắm, quần áo lót có dây mủ niệu đạo, âm đạo của người bị lậu. Để phòng bệnh không có cách gì khác là phải chung thủy một vợ một chồng; không quan hệ tình dục bừa bãi; không dùng chung quần áo, khăn tắm với người mắc bệnh lậu.
    Các biểu hiện thường gặp
    Bất cứ ai có quan hệ tình dục đều có thể bị bệnh lậu. Mặc dù một số nam giới bị bệnh lậu không bộc lộ triệu chứng gì nhưng với một số khác thì các dấu hiệu và triệu chứng vẫn bộc lộ trong vòng 14 ngày sau khi nhiễm bệnh; các triệu chứng có thể tới 30 ngày mới bộc lộ như có cảm giác bỏng rát khi đái hay xuất tiết có màu trắng, vàng hay xanh ở dương vật. Đôi khi nam giới bị bệnh lậu thấy đau hay sưng ở tinh hoàn.
    Ở nữ, các triệu chứng thường nhẹ hơn nhưng hầu hết nữ bị nhiễm bệnh lại không bộc lộ triệu chứng gì. Ngay cả khi phụ nữ có triệu chứng thì cũng đặc hiệu và thường lầm là viêm bàng quang hay âm đạo. Các triệu chứng và dấu hiệu ban đầu ở nữ là đau hay nóng rát khi đi tiểu, tăng xuất tiết ở âm đạo hay ra máu giữa kỳ kinh.
    Bệnh lậu xuất hiện những triệu chứng đầu tiên trong vòng 3-5 ngày kể từ khi nhiễm bệnh; sớm nhất là 1 ngày, chậm nhất là 2 tuần lễ sau khi quan hệ tình dục với người bị bệnh.

Lậu biến chứng ở mắt

Triệu chứng nhiễm vi khuẩn lậu ở trực tràng với cả 2 giới là xuất tiết, ngứa hậu môn, ra máu hay nhu động ruột đau. Nhiễm khuẩn ở trực tràng cũng có thể không gây ra triệu chứng gì. Nhiễm khuẩn ở họng có thể gây đau họng nhưng thường không bộc lộ triệu chứng.
    Ảnh hưởng đến khả năng sinh sản
    Bệnh lậu không được điều trị có thể gây ra nhiều vấn đề sức khoẻ vĩnh viễn và nghiêm trọng cho cả nam và nữ. Với phụ nữ, bệnh lậu là một nguyên nhân thường gặp gây bệnh viêm tiểu khung, có thể dẫn đến sự tạo thành túi mủ trong ổ bụng và gây đau kéo dài, mạn tính ở vùng tiểu khung. Viêm tiểu khung có thể làm cho vòi trứng bị tổn thương để gây ra hiếm muộn hay tăng nguy cơ bị chửa ngoài tử cung. Với nam giới, bệnh lậu có thể gây viêm mào tinh, nếu không được điều trị có thể dẫn đến hiếm muộn. Bệnh lậu có thể lan tới máu và khớp, đe doạ sinh mạng người bệnh. Ngoài ra, người bị bệnh lậu cũng dễ bị nhiễm HIV và dễ lây lan HIV cho người khác hơn.
    Phụ nữ có thai bị bệnh lậu có thể lây bệnh cho con khi đi qua âm đạo và có thể làm cho trẻ bị mù, nhiễm khuẩn khớp hay máu đe doạ sinh mạng trẻ. Nếu được điều trị sớm thì giảm nguy cơ có biến chứng nên khi có thai cần được thầy thuốc khám, làm tét và điều trị nếu nghi ngờ bị nhiễm lậu cầu.

Biến chứng ở mắt trẻ bị nhiễm bệnh lậu
    Cách điều trị bệnh lậu
    Có nhiều loại kháng sinh điều trị hiệu quả bệnh lậu nhưng cần dùng đủ liều mới có thể khỏi hẳn. Dù thuốc có thể chấm dứt nhiễm khuẩn nhưng không sửa chữa được tổn thương vĩnh viễn do bệnh gây ra. Bệnh nhân lậu cũng cần làm tét để phát hiện các bệnh lây qua đường tình dục khác. Người đã từng bị bệnh lậu và đã từng được điều trị vẫn có thể tái nhiễm nếu có quan hệ tình dục với người bị bệnh lậu. Nếu các triệu chứng vẫn dai dẳng sau khi đã điều trị thì cần gặp thầy thuốc để khám lại.
    Bác sĩ Ðào Xuân Dũng

cảm ơn anh! ở bìu của em khi căng ra có nhiều hạt giống như là mụn đá nhưng to hơn mụn đá tí, nhìn giống như là có mủ nhưng sờ vào thì rắng và ko đau, em ko biết đó là nan lông hay là triệu chứng bệnh gi nữa, chỉ em với ạ????

Cảm ơn
    73
    cảm ơn anh! ở bìu của em khi căng ra có nhiều hạt giống như là mụn đá nhưng to hơn mụn đá tí, nhìn giống như là có mủ nhưng sờ vào thì rắng và ko đau, em ko biết đó là nan lông hay là triệu chứng bệnh gi nữa, chỉ em với ạ????
    Do viêm nang lông thôi bạn !

27. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

xinchua567 (05-05-2016)

Cảm ơn
    2,578
    Bạn muốn test lúc nào cũng được, KQ luôn AT tại mọi thời điểm

29. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

xinchua567 (06-05-2016)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

31. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinchua567 (06-05-2016)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này