Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Tôi mang ơn diễn đàn – Tôi không dễ chết đâu!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tôi mang ơn diễn đàn – Tôi không dễ chết đâu!

Từ ngày biết mình mang trong người con H, tôi đã thường xuyên vào, ra diễn đàn này, và diễn đàn cũng là trang tôi vào đầu tiên khi lên mạng.
    Tôi được chia sẻ một cách chân thành. Những anh Tuanmecsedec, anh Songchungvoi_HIV và những người bạn tôi chưa bao giờ nhìn thấy mặt. Các bạn không vụ lợi, dành thời gian an ủi, động viên tôi, đã giúp tôi thấy rằng cuộc đời đáng sống, vì xung quanh mình vẫn còn những người tốt.
    Ngoài những viên thuốc ARV, chính sự chia sẻ của các bạn là liều thuốc giúp tôi nghĩ rằng mình còn sống được lâu, còn làm nốt những công việc còn ấp ủ. Có các bạn, tôi có thể tự tin nói rằng: “Tôi không dễ chết đâu”.
    Kính chúc sức khỏe những con người trong ban quản trị diễn đàn đang ngày đêm cần mẫn, nhẫn nại chia sẻ động viên những mảnh đời bất hạnh. Các anh, chị đang cứu sống chúng tôi. Cá nhân tôi mang ơn anh chị. Tôi đã khóc khi viết đến dòng này. Mong hạnh phúc đến với các anh chị.
    Mang ơn những người bạn cùng cảnh ngộ và những lời động viên của các bạn. Cố lên các bạn ơi!
    ads

2. Có 19 người đã cảm ơn haythathuchoanh cho bài viết bổ ích này:

Baluu (13-07-2019),buonchiminhem1 (13-04-2016),Buonqua (14-04-2016),Bước Ra Từ Bóng Tối (17-07-2017),Caumongconbinhan (30-07-2019),CS mới (23-09-2017),ham vui (30-07-2016),hoangmang89 (14-01-2017),Keoarv (24-04-2016),lolang111111 (30-09-2016),Ngay mai tuoi sang (14-04-2016),Ngay_mai_se_khac (14-07-2019),Nguyen Ha (14-04-2016),sadlove (17-06-2016),Sói Hoang (27-06-2016),songchungvoi_HIV (13-04-2016),TeoLoveAn (04-01-2017),traiquangbinh91 (28-05-2016),Tuanmecsedec (13-04-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi haythathuchoanh Xem bài viết
    Từ ngày biết mình mang trong người con H, tôi đã thường xuyên vào, ra diễn đàn này, và diễn đàn cũng là trang tôi vào đầu tiên khi lên mạng.
    Tôi được chia sẻ một cách chân thành. Những anh Tuanmecsedec, anh Songchungvoi_HIV và những người bạn tôi chưa bao giờ nhìn thấy mặt. Các bạn không vụ lợi, dành thời gian an ủi, động viên tôi, đã giúp tôi thấy rằng cuộc đời đáng sống, vì xung quanh mình vẫn còn những người tốt.
    Ngoài những viên thuốc ARV, chính sự chia sẻ của các bạn là liều thuốc giúp tôi nghĩ rằng mình còn sống được lâu, còn làm nốt những công việc còn ấp ủ. Có các bạn, tôi có thể tự tin nói rằng: “Tôi không dễ chết đâu”.
    Kính chúc sức khỏe những con người trong ban quản trị diễn đàn đang ngày đêm cần mẫn, nhẫn nại chia sẻ động viên những mảnh đời bất hạnh. Các anh, chị đang cứu sống chúng tôi. Cá nhân tôi mang ơn anh chị. Tôi đã khóc khi viết đến dòng này. Mong hạnh phúc đến với các anh chị.
    Mang ơn những người bạn cùng cảnh ngộ và những lời động viên của các bạn. Cố lên các bạn ơi!
    Bạn có thể xem topic này:
    Những người có dòng máu quý tộc

Và có thể chia sẻ thêm trong topic này:

Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình. Ngân Giang's Avatar
    Cảm ơn
    12
    chúng tôi cũng yêu bạn như người thân và như một gia đình nhỏ sống trong ngôi nhà nhỏ . chúc bạn mạnh khỏe và yêu đời nha .

5. Có 3 người đã cảm ơn Ngân Giang cho bài viết bổ ích này:

Baluu (13-07-2019),Ngay mai tuoi sang (14-04-2016),songchungvoi_HIV (13-04-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn các bạn nhiều lắm.

7. Những thành viên đã cảm ơn haythathuchoanh cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (13-04-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình. Ngân Giang's Avatar
    Cảm ơn
    12
    nếu bạn buồn hay lên diễn đàn chat box nói chuyện chung với các bạn trên diễn đàn cho vui nha .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi haythathuchoanh Xem bài viết
    Cách đây gần 10 năm Tuanmecsedec đã tuyên bố trên mạng cộng đồng là chung tay và đồng hành các anh chị có HIV và luôn luôn sát cánh giúp đỡ các anh chị trong phạm vi có thể.

Vì vậy, các anh chị em có HIV trong diễn đàn nói riêng và các anh chị em có HIV ngoài diễn đàn nói chung hãy xem
    Diendanhiv.vn là ngôi nhà thứ 2 của mình và cùng nắm tay nhau sống vui và sống tốt hơn.

Tuanmecsedec là Admin diễn đàn thay mặt chúc toàn thể anh chị em có HIV sức khỏe và an khang thịnh vượng.

10. Có 4 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Baluu (13-07-2019),Charles (13-04-2016),Ngay mai tuoi sang (14-04-2016),Nguyen Ha (14-04-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Vui lên bạn,ko xa có thể thoát dc nó rồi

12. Những thành viên đã cảm ơn Nghiep_Chuong cho bài viết này:

Ngay mai tuoi sang (14-04-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    cảm giác thấy mình rất nhiều trong clip của anh Tuấn. ANh là 1 người rất rất tốt
    em nhớ lại thời gian lấy can đảm xét nghiệm sau hơn 1 năm sống trong khủng hoảng và thấy điều gì liên quan đến HIV em xem như mình đã chết rồi. ko còn động lực sống.
    Ngồi chờ quán cafe hơn 1 tiếng rưỡi đến trung tâm y tế dự phòng tỉnh. đoạn đường ko xa nhưng tim em như đã ngừng đập.
    em bước vào gặp cô bác sĩ rồi nói về những người nhiễm hiv vẫn ko phải là kết thúc cuộc sống, rồi khuyên em nên cẩn thận và trang bị kiến thức về HIV nó lây lan như thế nào, cô bắt tay và chúc mừng em kết ảu âm tính.
    Vậy là em được sinh ra 1 lần nữa..
    Các bạn ơi hãy can đảm hãy xét nghiệm đừng để stress hạ gục mình.....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ai cũng yêu thương nhau như gia đình bạn ơi, dù chưa gặp mặt nhưng ai cũng có thể là điểm tựa tinh thần bạn ah. Chúc bạn sống lạc quan và luôn khỏe mạnh nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cố gắng lên bạn. hay sống vui vẻ và lạc quan lên. bệnh hiv cũng là 1 bệnh thôi mà. chúng ta không ai cố tình mắc phải cả.đó là điều không mong muốn. không ai miệt thị bạn đâu. hãy cố lên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    E mong diễn đàn này sớm tan rã vì đó là lúc người ta trị được H

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Chúc anh luôn mạnh khoẻ, anh và những anh/chị trong diễn đàn là nguồn động lực rất quý báu với tụi e/những thành viên mới!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cũng mới tham gia diễn đàn, mong nhận đc sự đồng cảm và yêu thương của anh chị

Thông tin về chủ đề này