Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 36

Chủ đề: Quan hệ không an toàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Unhappy Quan hệ không an toàn

Xin chào tất cả các anh chị và các bạn trên diễn đàn! E năm nay 22 tuổi và đang sinh sống ở Hà Nội. Ngày mùng 10/1/2016 e có QHTD ko an toàn với một bạn gái mới quen trên mạng (có cả OS). Sau khi qh xong ngày hôm sau e bắt đầu có biểu hiện bị đau dưới lưỡi, e liền nghi ngờ ngay về các bệnh liên quan đến tình dục và lên mạng tìm hiểu. Sau đó một loạt các bệnh rồi các triệu chứng đập vào mắt, lúc đó bắt đầu cảm thấy hoang mang. Sau đó 2 hôm thì bộ phận sinh dục có một cái mụn ( e ko biết chắc là nó có từ trước hay là sau khi quan hệ xong nữa ) nhưng cảm giác như là mụn trứng cá nặn là hết. Lúc đó e liền tỉa bớt lông ở bộ phận sinh dục để các ngày sau dễ quan sát hơn. Và ngày hôm sau thì có thêm triệu chứng ngứa ngáy bộ phận sinh dục. Cảm giác ngứa ko dữ dội nhưng nó ngứa như kiểu bị cái gì chích vào một cái xong rồi thôi, cảm giác thỉnh thoảng nhói nhói ở đó đến bây h vẫn còn. Lúc đi đại tiện thì e để ý sau khi hết dòng nước tiểu thì có tiết một ít dịch nhờn trong suốt ở đầu dương vật, cảm giác như là dịch sinh dục vậy và chỉ xảy ra lúc đi đại tiện, còn đi tiểu bình thường thì ko sao và ko đau rát, ko buốt, đi tiểu rất bình thường. Sau một loạt triệu chứng đó e nghĩ chắc mình đã bị mắc một bệnh xã hội nào đó rồi và cũng ko ngoại lệ HIV. E liền ib hỏi bạn gái đó thì bạn gái đó nói bạn ấy ko sao, rất bình thường. e cố gặng hỏi thì bạn ý có nói là cũng đã từng quan hệ với 1 người bạn cùng trường trong khoảng đầu tháng 12 năm 2015. Lúc đó e rất hoang mang sợ hãi. cái quan trọng nhất là căn bệnh thế kỉ HIV còn những bệnh xã hội khác thì còn có thể chữa được. E nói với cô gái đó như vậy và bảo cô ta thử đi xét nghiệm xem như thế nào. Cô ấy đi xét nghiệm vào hôm 14/1/2016 thì cho ra kết quả âm tính với test nhanh HIV, ÂT Giang Mai, Viêm gan B,C. Lúc đó thì e Mới tạm thời yên tâm nhưng chưa thực sự thoát khỏi cái bóng ám ảnh về bệnh xã hội và HIV. E định để đến gần tết khi đã ngớt công việc thì sẽ đi khám bệnh. Thời gian cứ thế trôi đi và các triệu chứng như đau lưỡi loét miệng, và ngứa BPSD có vẻ như thuyên giảm. Nhưng đến một hôm và e vẫn nhớ đó là vào ngày 28 tết lúc đó trời đã hửng nắng nhưng sao lúc đó tự dưng mình vẫn cảm thấy lạnh, nhiều lúc thậm chí đứng ngoài dưới ánh nắng vẫn cảm thấy có cảm giác ớn lạnh mà ko biết giải thích tại sao.. đột ngột chợt nhớ về một chi tiết là cô ấy bảo có quan hệ với người bạn trai cùng trường 2 lần nhưng trong một lần sau khi đã xong một hiệp cô ấy ngủ thiếp đi và lúc tỉnh dậy thì thấy bạn trai kia đang quan hệ với cô ấy mà ko đeo BCS ( sau đó bắt đeo theo lời cô ấy kể ). Lúc đó e bắt lên mạng lục lọi tìm hiểu hết về các vấn đề về HIV, các triệu chứng về HIV, và từ sau đó e bắt đầu có các triệu chứng giống của HIV giai đoạn cấp tính. Ban đầu nổi mẩn ngứa ở 2 bên sườn lan ra sau hông, rồi sau đó ngứa 2 cẳng chân, sau đùi, ngứa 2 cánh tay... Tiếp đó mùng 2 tết thì bắt đầu có triệu chứng nổi hạch, e có thể cảm thấy rõ những cảm giác thay đổi ở cổ và ở 2 bẹn khi hạch nó bắt đầu di chuyển và nổi lên đến bây h vẫn còn. Rồi cảm giác mệt mỏi vô cớ, bị tiêu chảy 1 lần vào mùng 1 tết. Thỉnh thoảng thấy đầu hơi nóng nóng nữa nhưng chưa biết có phải sốt ko nữa.
    Giờ e đang cảm thấy rất hoang mang và hối hận.. e biết là những gì mình đã tự gây ra thì sẽ phải tự gánh chịu nhưng mà e vẫn còn quá trẻ, vẫn còn quá nhiều điều chưa thực hiện được, chưa đáp đền gì cho công ơn của bố mẹ dưỡng dục bấy lâu nay.. Nhiều lúc e đã tự khóc thầm một mình rồi nghĩ quẩn hay mình chết quách đi cho xong nhưng mà nếu mình chết thì ai là người chăm sóc bố mẹ về già đây.. rồi anh chị em bạn bè sẽ nghĩ sao đây khi trong nhà có một thằng có H. Mấy ngày tết hôm nay quả thực đúng là mấy ngày tết ác mộng trong nhất cuộc đời của em. Buồn cũng ko dám buồn mà cố gượng vui cũng chẳng được, ai hỏi gì đáp nấy cố gượng vui mà miệng méo xệch. Đôi lúc e cũng tự trấn an mình, tự cố suy diễn rằng mình sẽ ko nhưng chỉ được vài hôm tìm đọc tài liệu rồi lại tiếp tục bị lún sâu vào HIV rồi lại ko thoát ra được vì thực tế rằng các triệu chứng nó vẫn ở ngay trước.. tại sao nó lại có ??.
    Hôm qua là tròn 1 tháng e có hành vi nguy cơ nhưng do bận rộn ngày tết nên vẫn chưa đi xét nghiệm được. Nên e sẽ quyết định ngày mai đi xét nghiệm Combo Ag/Ab để giải tỏa tâm lí chứ cứ sống trong thấp thỏm lo sợ thế này sợ rằng e sẽ ngã quỵ mất. Các bạn nếu có đi ngang qua thì hãy cho mình xin một lời khuyên, một lời động viên để tiếp thêm nghị lực cho mình nhé. Tiện thể cho mình hỏi là ngày mai tức mùng 5 các bệnh viện đã mở cửa trở lại chưa và mình tính định đi xn ở ĐK Hồng Ngọc, cho mình hỏi là chi phí xét nghiệm Combo và thời gian chờ kết quả có lâu ko ạ? E rất mong được các a/c và các bạn động viên tư vấn.
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Lúc bạn gái kia đi xn bạn có đi cùng không,nếu không thì mai bạn rủ bạn đó đi cùng luôn,nếu bạn đó có kết quả ât thì bạn đã an toàn,vì mai cũng gần đc 1 tháng rồi,những tc k nói lên điều gì,bạn cứ thoải mái đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Lúc bạn gái kia đi xét nghiệm mình ko đi cùng. còn bây h thì mình ko nc với cô ấy nữa vì cũng chỉ là bèo nước gặp nhau. đúng là chỉ ham muốn dục vọng trong một phút mà đánh đôi cả 1 cuộc đời thật ko đáng, mình thật ngu si và mê muội, ân hận quá :((

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chưa đi xét nghiệm mà.. Bình tĩnh đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Đúng là con người khi ở trong hoàn cảnh nghèo nàn nhất thì mới nhận thấy rõ sự sống thật đáng quý và trân trọng biết bao. Nhiều lúc tôi sống quá thờ ơ, quá mặc cảm với mọi thứ để rồi đến một ngày khi nhận ra rằng đơn giản là ngắm nhìn ánh ban mai ló qua khe cửa khi thức dậy, tản bộ dưới vườn hoa, ngồi xuống một góc vỉa hè nhâm nhi một cốc cà phê buổi sáng đưa mắt nhìn theo dòng người trên phố phường.. tưởng chừng như những thứ đơn giản nhất ấy cũng khó có thể nắm lấy được. Ôi! Ngày mai, ngày quyết định số phận phận cuộc đời của một thằng con trai vừa mới tốt nghiệp ra trường, đang còn rất nhiều những giấc mơ và hoài bão, đang có được một công việc ổn định, có được những thứ trong tay mà nhiều người còn đang mơ ước.. Nếu chúa trời có thật, con chỉ xin ngài một điều duy nhất là đừng đóng lại cánh cửa tương lai, cánh cửa với biết bao những giấc mơ của con trong đó.. con chỉ xin ngài có vậy.. con sẽ cảm thấy biết ơn nhiều lắm..
    Lần sửa cuối bởi chotoi1cohoi, ngày 12-02-2016 lúc 00:51.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi chotoi1cohoi Xem bài viết
    Xin chào tất cả các anh chị và các bạn trên diễn đàn! E năm nay 22 tuổi và đang sinh sống ở Hà Nội. Ngày mùng 10/1/2016 e có QHTD ko an toàn với một bạn gái mới quen trên mạng (có cả OS). Sau khi qh xong ngày hôm sau e bắt đầu có biểu hiện bị đau dưới lưỡi, e liền nghi ngờ ngay về các bệnh liên quan đến tình dục và lên mạng tìm hiểu. Sau đó một loạt các bệnh rồi các triệu chứng đập vào mắt, lúc đó bắt đầu cảm thấy hoang mang. Sau đó 2 hôm thì bộ phận sinh dục có một cái mụn ( e ko biết chắc là nó có từ trước hay là sau khi quan hệ xong nữa ) nhưng cảm giác như là mụn trứng cá nặn là hết. Lúc đó e liền tỉa bớt lông ở bộ phận sinh dục để các ngày sau dễ quan sát hơn. Và ngày hôm sau thì có thêm triệu chứng ngứa ngáy bộ phận sinh dục. Cảm giác ngứa ko dữ dội nhưng nó ngứa như kiểu bị cái gì chích vào một cái xong rồi thôi, cảm giác thỉnh thoảng nhói nhói ở đó đến bây h vẫn còn. Lúc đi đại tiện thì e để ý sau khi hết dòng nước tiểu thì có tiết một ít dịch nhờn trong suốt ở đầu dương vật, cảm giác như là dịch sinh dục vậy và chỉ xảy ra lúc đi đại tiện, còn đi tiểu bình thường thì ko sao và ko đau rát, ko buốt, đi tiểu rất bình thường. Sau một loạt triệu chứng đó e nghĩ chắc mình đã bị mắc một bệnh xã hội nào đó rồi và cũng ko ngoại lệ HIV. E liền ib hỏi bạn gái đó thì bạn gái đó nói bạn ấy ko sao, rất bình thường. e cố gặng hỏi thì bạn ý có nói là cũng đã từng quan hệ với 1 người bạn cùng trường trong khoảng đầu tháng 12 năm 2015. Lúc đó e rất hoang mang sợ hãi. cái quan trọng nhất là căn bệnh thế kỉ HIV còn những bệnh xã hội khác thì còn có thể chữa được. E nói với cô gái đó như vậy và bảo cô ta thử đi xét nghiệm xem như thế nào. Cô ấy đi xét nghiệm vào hôm 14/1/2016 thì cho ra kết quả âm tính với test nhanh HIV, ÂT Giang Mai, Viêm gan B,C. Lúc đó thì e Mới tạm thời yên tâm nhưng chưa thực sự thoát khỏi cái bóng ám ảnh về bệnh xã hội và HIV. E định để đến gần tết khi đã ngớt công việc thì sẽ đi khám bệnh. Thời gian cứ thế trôi đi và các triệu chứng như đau lưỡi loét miệng, và ngứa BPSD có vẻ như thuyên giảm. Nhưng đến một hôm và e vẫn nhớ đó là vào ngày 28 tết lúc đó trời đã hửng nắng nhưng sao lúc đó tự dưng mình vẫn cảm thấy lạnh, nhiều lúc thậm chí đứng ngoài dưới ánh nắng vẫn cảm thấy có cảm giác ớn lạnh mà ko biết giải thích tại sao.. đột ngột chợt nhớ về một chi tiết là cô ấy bảo có quan hệ với người bạn trai cùng trường 2 lần nhưng trong một lần sau khi đã xong một hiệp cô ấy ngủ thiếp đi và lúc tỉnh dậy thì thấy bạn trai kia đang quan hệ với cô ấy mà ko đeo BCS ( sau đó bắt đeo theo lời cô ấy kể ). Lúc đó e bắt lên mạng lục lọi tìm hiểu hết về các vấn đề về HIV, các triệu chứng về HIV, và từ sau đó e bắt đầu có các triệu chứng giống của HIV giai đoạn cấp tính. Ban đầu nổi mẩn ngứa ở 2 bên sườn lan ra sau hông, rồi sau đó ngứa 2 cẳng chân, sau đùi, ngứa 2 cánh tay... Tiếp đó mùng 2 tết thì bắt đầu có triệu chứng nổi hạch, e có thể cảm thấy rõ những cảm giác thay đổi ở cổ và ở 2 bẹn khi hạch nó bắt đầu di chuyển và nổi lên đến bây h vẫn còn. Rồi cảm giác mệt mỏi vô cớ, bị tiêu chảy 1 lần vào mùng 1 tết. Thỉnh thoảng thấy đầu hơi nóng nóng nữa nhưng chưa biết có phải sốt ko nữa.
    Giờ e đang cảm thấy rất hoang mang và hối hận.. e biết là những gì mình đã tự gây ra thì sẽ phải tự gánh chịu nhưng mà e vẫn còn quá trẻ, vẫn còn quá nhiều điều chưa thực hiện được, chưa đáp đền gì cho công ơn của bố mẹ dưỡng dục bấy lâu nay.. Nhiều lúc e đã tự khóc thầm một mình rồi nghĩ quẩn hay mình chết quách đi cho xong nhưng mà nếu mình chết thì ai là người chăm sóc bố mẹ về già đây.. rồi anh chị em bạn bè sẽ nghĩ sao đây khi trong nhà có một thằng có H. Mấy ngày tết hôm nay quả thực đúng là mấy ngày tết ác mộng trong nhất cuộc đời của em. Buồn cũng ko dám buồn mà cố gượng vui cũng chẳng được, ai hỏi gì đáp nấy cố gượng vui mà miệng méo xệch. Đôi lúc e cũng tự trấn an mình, tự cố suy diễn rằng mình sẽ ko nhưng chỉ được vài hôm tìm đọc tài liệu rồi lại tiếp tục bị lún sâu vào HIV rồi lại ko thoát ra được vì thực tế rằng các triệu chứng nó vẫn ở ngay trước.. tại sao nó lại có ??.
    Hôm qua là tròn 1 tháng e có hành vi nguy cơ nhưng do bận rộn ngày tết nên vẫn chưa đi xét nghiệm được. Nên e sẽ quyết định ngày mai đi xét nghiệm Combo Ag/Ab để giải tỏa tâm lí chứ cứ sống trong thấp thỏm lo sợ thế này sợ rằng e sẽ ngã quỵ mất. Các bạn nếu có đi ngang qua thì hãy cho mình xin một lời khuyên, một lời động viên để tiếp thêm nghị lực cho mình nhé. Tiện thể cho mình hỏi là ngày mai tức mùng 5 các bệnh viện đã mở cửa trở lại chưa và mình tính định đi xn ở ĐK Hồng Ngọc, cho mình hỏi là chi phí xét nghiệm Combo và thời gian chờ kết quả có lâu ko ạ? E rất mong được các a/c và các bạn động viên tư vấn.
    TC ko nói lên được điều gì bạn thường muốn biết mình có bị HIV thì phải xét nghiệm máu . Hơn nữa đâu phải cứ quan hệ là nhiễm HIV đươc đâu bạn cho dù bạn tình của mình có nhiễm HIV đi nữa vì có nhiều TH quan hệ 2 lần với người nhiễm HIV nhưng vần không bị nhiễm bạn à vì thế bạn đừng lo lắng quá nhiều mà ảnh hưởng đến sức khỏe bạn nhá. Hiện nay trên mạng có nhiều thông tin trái chiều cũng chính vì vậy làm các bạn trẻ lo sợ, ngay cả mình không có nguy cơ mà cũng cứ lo . Thực ra HIV là 1 virus rất yếu và không dễ lây nhiễm và thường nguy cơ cao nhất thường là nữ. Đọc những gì mà bạn trình bày chưa chắc gì bạn nhiễm HIV. Thứ 1 cô gái này không phải gái mại dâm thứ 2 cô gái này đã test nhanh hiv sao nguy cơ 5 tuần. Cứ lạc quan đi bạn và đừng suy nghĩ nhiều bạn nhá.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Mình đang đợi lấy kq xn, các bạn cho mình một lời chúc đi :((

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Mình đang đợi lấy kq xn, các bạn cho mình một lời chúc đi :((

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chúc bạn có kết quả như mong muốn.
    Nói thật sự e đang rất run anh Tuấn ạ. Tay ngồi gõ phím đây nhưng cứ đánh sai hết cả lên. Nếu chẳng may.. Chẳng may thôi thì chắc đó sẽ là đòn giáng chí mạng, chắc e sẽ ngã gục mất. Em ko dám tưởng tưởng nổi cái viễn cảnh ấy..

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    1
    Đung vội vàng lo âu
    Khi đang streees tim môn ca hat đi câu cá
    Tc king khủng lam
    Tôi vua tc nhung gio tc đã mất
    Mập trắng như bông và bỏ xa tc 3 năm
    Kinh khủng lăm bạn oi
    Ban gap A Tuan Anh Hieu và AaTruong Xuan
    ChiHa tu van neu combo 1 thang at thì khó có lật kèo nhé
    Chuc bạn vui

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Nói thật sự e đang rất run anh Tuấn ạ. Tay ngồi gõ phím đây nhưng cứ đánh sai hết cả lên. Nếu chẳng may.. Chẳng may thôi thì chắc đó sẽ là đòn giáng chí mạng, chắc e sẽ ngã gục mất. Em ko dám tưởng tưởng nổi cái viễn cảnh ấy..

Tuanmecsedec đọc bài viết đầu tiên của bạn thì biết chắc chắn 100% bạn có kết quả âm tính.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Em cảm ơn tất cả mọi người đã dành thời gian tư vấn và động viên cho em. Em xin cảm ơn !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Anh Tuấn ơi e có kq rồi ạ! Nhưng ngta chỉ trả lời kq âm tính bằng miệng mà ko thấy ghi rõ, đóng dấu trong phiếu trả xét nghiệm a ạ. A tư vấn dùm e với ạ
    Lần sửa cuối bởi chotoi1cohoi, ngày 12-02-2016 lúc 15:16.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn ơi e có kq rồi ạ! Nhưng ngta chỉ trả lời kq âm tính bằng miệng mà ko thấy ghi rõ, đóng dấu trong phiếu trả xét nghiệm a ạ. A tư vấn dùm e với
    Thường các cơ sở Trung tâm phòng chống HIV/AIDS khi có kết quả âm tính chỉ báo bằng miệng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Thường các cơ sở Trung tâm phòng chống HIV/AIDS khi có kết quả âm tính chỉ báo bằng miệng.
    Nhưng tại sao lại thế hả anh? Bạn gái kia đi xét nghiệm rồi chụp kq cho em thấy có đóng dấu kết luận âm tính rõ ràng và đóng dấu kí tên trưởng khoa xét nghiệm nữa ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Nhưng tại sao lại thế hả anh? Bạn gái kia đi xét nghiệm rồi chụp kq cho em thấy có đóng dấu kết luận âm tính rõ ràng và đóng dấu kí tên trưởng khoa xét nghiệm nữa ạ
    Không phải tất cả mọi nơi đều trả kết quả bằng miệng. Bạn nhận được kết quả âm tính thì yên tâm với kết quả đó đi. Vấn đề chỉ là thời gian đã đủ khẳng định bạn an toàn hay chưa thôi.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    10
    Chúc mừng bạn nhá. Thật ra ngay từ đầu mình đoán bạn ko nguy cơ rồi bạn. Giờ at rồi thì hãy vui và đi giải stress đi bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    0,32(negative) là ghi kết quả đó đấy thây,có bị H đâu nà họ phải kết luận.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Nhưng trường hợp của em mới được một tháng, ko biết đã thật sự an toàn chưa nữa, dù sao thì cũng bớt đi được một gánh nặng. Em cảm ơn mọi người !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này