Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Bị viêm gan B thì sống được bao lâu và có thuốc chửa khỏi được bệnh viêm gan B ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20

Bị viêm gan B thì sống được bao lâu và có thuốc chửa khỏi được bệnh viêm gan B ko ạ ?

Anh chị cho em hỏi tí ạ. Nếu bị nhiễm viêm gan b thì sống được bao nhiêu lâu ạ ? , số người bị nhiễm viêm gan B ở Việt Nam mình chiếm bao nhiêu phần trăm so với dân số cả nước ? , có thuốc nào chữa khỏi được bệnh viêm gan b không ạ ?
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    sống tới già luôn đấy. nếu bạn chăm sóc tốt cho lá gan của mình. hi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bị viêm gan bạn sẽ sống được tới lúc chết hihi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Sống tử tế Xem bài viết
    Anh chị cho em hỏi tí ạ. Nếu bị nhiễm viêm gan b thì sống được bao nhiêu lâu ạ ? , số người bị nhiễm viêm gan B ở Việt Nam mình chiếm bao nhiêu phần trăm so với dân số cả nước ? , có thuốc nào chữa khỏi được bệnh viêm gan b không ạ ?

Có lẽ bạn đang quá lo lắng về căn bệnh viêm gan B quá rồi. Thiết nghĩ bạn nên tìm hiểu kĩ hơn về căn bệnh này bạn nhé. Bệnh này đúng là có nguy hiểm, là một trong yếu tố nguy cơ đến xơ gan và ung thư gan.

Nhưng không phải ai bị viêm gan B cũng bị xơ ganung thư gan. Và vẫn có những người có thể chung sống hòa bình suốt đời với căn bệnh này bạn .

Việc của bạn bây giờ là khám và hỏi bác sĩ xem tình trạng của bạn đã cần phải điều trị hay chưa. Nhiều người mắc viêm gan B nhưng ở thể lành thì không cần điều trị nhưng không được chủ quan nên đi khám sức khỏe định kì.

Nếu bạn chỉ ở dạng là người lành mang bệnh thì bạn có thể yên tâm,bạn sẽ sống hoàn toàn khỏe mạnh bình thường. Chỉ có điều là bạn cần kiểm tra men gan và HBeAg 3 – 6 tháng 1 lần và hạn chế tối đã rượu bia.

Chỉ khi nào men gan của bạn bắt đầu tăng, HBeAg dương tính thì bạn mới cần phải dùng thuốc điều trị viêm gan B. Vì khi đó virus đang sinh sôi và hoạt động gây phá hủy tế bào gan. Tuy nhiên việc điều trị chỉ nhằm mục đích là đưa virus trở về trạng thái bất hoạt nghĩa là trạng thái ngủ đông không hoạt động và sinh sôi nữa.

Bên cạnh đó bạn cũng nên có chế độ ăn uống và sinh hoạt hợp lý nhé. Rượu bia, thuốc lá, thức đêm…sẽ khiến bệnh thêm nặng và cũng sẽ dễ biến chứng hơn nữa.

Đừng quá lo lắng và bi quan sẽ khiến bệnh bạn thêm nặng. Bạn nên tìm hiểu và học hỏi nhiều về căn bệnh này nhé để có thể hiểu và kiểm soát tốt căn bệnh này.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Nếu bị dương tính với viêm gan B thì có chữa trị khỏi được bệnh này thành âm tính được không ạ ??

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Nếu bị dương tính với viêm gan B thì có chữa trị khỏi được bệnh này thành âm tính được không ạ ??
    Viêm gan B hiện nay vẫn chưa có thuốc trị khỏi hẳn, nếu mắc xác định sống chung với nó thôi. Bạn bấm vào đây tìm hiểu thêm:

Chủ đề: Tổng quan về viêm gan siêu vi B

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Gan B ko có thuốc chữa khỏi mà chỉ có thuốc làm cho gan B vào thể ngủ đông

Thông tin về chủ đề này