Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Tăng huyết áp - Viêm họng - nỏi hạch góc càm 2 bên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16

Tăng huyết áp - Viêm họng - nỏi hạch góc càm 2 bên

mọi người cho em hỏi tình hình bệnh tình của em ah. hiện nay em bị cao huyết áp ( 28 tuổi), ban đêm khi nằm ngũ bị choáng, ra mồ hôi ah, và đau cơ ở 2 bên cổ, cách đây 3 tuần em đi siêu âm ở bệnh viện tư nhân ở huyện thì siêu âm tuyến giáp và bung không phát hiện bất thường ( không bứu, không nan, không hạch hàm, không hạch cổ, lách tụy không to...tuy nhiên em gờ có 1 cục tròn chạy qua chạy lại dưới càm và đau). Hôm qua ngày 8/11/2015 em lên tuyến tỉnh cũng khám tư nhân, cũng siêu âm tuyến giáp và bụng thì kết quả là thận thì lắng cặn và có 2 hạch nổi ở góc hàm mõi hạch đường kính 9x18mm có rốn hạch, bác sỉ xem họng bảo bị viêm họng, và chuẩn đoán hạch bị viêm. giờ em đang uống thuốc huyến áp của bác sỉ và thuốc trị họng. tình hình em có bị nghiêm trọng không mọi người. Cho em hỏi thêm người nhậu bia nhiều thường bị tiêu chảy và viêm họng đúng không ah. em bị tiêu chảy và viêm họng suốt, cân nặng em theo dõi khoảng 1 năm từ 74,5kg hiện nay còn 72,9 kg. chân thành cảm ơn mọi người
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi trantrongcuocsong Xem bài viết
    mọi người cho em hỏi tình hình bệnh tình của em ah. hiện nay em bị cao huyết áp ( 28 tuổi), ban đêm khi nằm ngũ bị choáng, ra mồ hôi ah, và đau cơ ở 2 bên cổ, cách đây 3 tuần em đi siêu âm ở bệnh viện tư nhân ở huyện thì siêu âm tuyến giáp và bung không phát hiện bất thường ( không bứu, không nan, không hạch hàm, không hạch cổ, lách tụy không to...tuy nhiên em gờ có 1 cục tròn chạy qua chạy lại dưới càm và đau). Hôm qua ngày 8/11/2015 em lên tuyến tỉnh cũng khám tư nhân, cũng siêu âm tuyến giáp và bụng thì kết quả là thận thì lắng cặn và có 2 hạch nổi ở góc hàm mõi hạch đường kính 9x18mm có rốn hạch, bác sỉ xem họng bảo bị viêm họng, và chuẩn đoán hạch bị viêm. giờ em đang uống thuốc huyến áp của bác sỉ và thuốc trị họng. tình hình em có bị nghiêm trọng không mọi người. Cho em hỏi thêm người nhậu bia nhiều thường bị tiêu chảy và viêm họng đúng không ah. em bị tiêu chảy và viêm họng suốt, cân nặng em theo dõi khoảng 1 năm từ 74,5kg hiện nay còn 72,9 kg. chân thành cảm ơn mọi người
    Bị viêm họng thì hạn chế uống nước đá.Theo như bạn nói có thể bạn bị tiền định,bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua thuốc tăng cường tuần hoàn não uống.

Rối loạn tiền đình là triệu chứng chung của nhiều nguyên nhân khác nhau như: môi trường, thời tiết (chuyển mùa), nhiễm độc (hóa chất, thuốc, ăn uống...), bệnh lý của cột sống cổ (thoái hóa, thoát vị, viêm, hẹp thân đốt...), bệnh lý rối loạn chuyển hóa mỡ (rối loạn chuyển hóa lipid), bệnh lý tim mạch, bệnh lý của hệ tạo máu... Để xác định nguyên nhân cụ thể, bạn nên đến các trung tâm y tế có uy tín để khám và làm các xét nghiệm cần thiết như các xét nghiệm huyết học, sinh hóa máu, chụp Xquang, chụp cộng hưởng từ... để có chỉ định điều trị hợp lý cho bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Em cám ơn anh nhiều nhé. làm phiền anh quá, anh giống bác sỉ bách khoa quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    mới xem clip về anh, biết mặt anh và hiểu anh hơn. thank you....

5. Những thành viên đã cảm ơn trantrongcuocsong cho bài viết này:

Tuanmecsedec (09-11-2015)

Thông tin về chủ đề này