Chào các anh chị trong diễn đàn, em có việc muốn nhờ anh chị tư vấn giúp em vì em hoang mang quá. Chuyện là thế này, em là người đã có gia đình, em cũng là người đang hoàng và không bậy bạ gì hết. Hôm thứ 5 vừa qua ở đối diện nhà em (em ở chung cư) có một anh, anh này là gay, anh ấy tổ chức tiệc sinh nhật, anh ấy có mời em và một vài người hàng xóm qua ăn nhậu, tuy nhiên ai cũng có việc đi ra ngoài, còn lại có mình em là qua được. Nói thật vì em không biết nhậu và cũng không thích nhưng vì ngại qua, sinh nhật và họ mời mà mình không qua thấy cũng kì nên em có qua. Qua thì anh ấy đã bày đồ ăn sẵn rồi, có một chai rượu vang Đà Lạt đã khui sẵn, thế là tụi em có ăn nhậu khoảng 1 tiếng rưỡi xong là em về. Vấn đề em lo lắng ở đây là vì anh ấy là gay và yêu đương, quan hệ lăng nhăng lắm nên em sợ anh ấy bị sao rồi em ngồi ăn nhậu cùng, trong lúc nhậu sẽ có bắt tay, chung đồ ăn và ly chén nữa, nhất là chai rượu anh ấy đã bật sẵn, lại là rượu vang màu đỏ nữa nên không biết có máu gì trong đó không, vì biết đâu lỡ người ta muốn hại mình thì sao. Hôm nay, sau 3 ngày rưỡi trong người em cảm thấy mệt mỏi, hơi sốt nhẹ nên em càng them hoang mang hơn.

Vậy em rất cần một lời tư vấn từ các anh chị, những người có hiểu biết và trí thức rộng.

Em cám ơn anh chị nhiều