Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 199

Chủ đề: HIV có lây khi vệ sinh vùng kín sau khi quan hệ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

HIV có lây khi vệ sinh vùng kín sau khi quan hệ?

E chào anh chị trong diễn đàn!Mong anh chị tư vấn giúp e chứ e hoang mang lắm.
    Trường hợp của e là thế này:
    Ngày 17 tháng 9 e có quan hệ với gái mại dâm.Lúc đầu thì OR không dùng bao cao su.Sau đó e quan hệ và sử dụng bao cao su ngay từ đầu.Trong lúc quan hệ thì bao cao su không bị tuột hay rách còn châm kim hay không thì e cũng không biết.Bao cao su đó là của GMD.Sau khi quan hệ xong e rửa bằng xà phòng vài lần.E có một số thắc mắc mong anh chị giải thích giúp e!
    -HIV có khả năng lây từ dịch âm đạo vào trong cơ thể qua lỗ dương vật hoặc vết xước trong lúc rửa vùng kín sau khi quan hệ không?Dương vật của e bị sùi mào gà nhưng do nấm không phải do virut.Nó chỉ li ti chứ không lở loét gì và e bị từ lâu rồi.
    -E bi viêm gan B mãn tính và e đang dùng thuốc Orihepa mỗi ngày.Thuốc này dùng cả trong điều trị HIV.Khoảng 47h sau e dùng tiếp thuốc lamivudin kết hợp với orihepa để dự phòng phơi nhiễm.Anh chị cho e hỏi e uống thuốc như vầy thì có khả năng tránh được HIV không?thỉnh thoảng e có uống thuốc sai khoảng nửa tiếng.
    -Sau khi quan hệ với gái mại dâm 10 ngày thì e bị sốt.Có thể do e bị stress nặng và sáng sớm tắm nước lạnh mà đêm ngủ có hơn 2 tiếng.E sốt khoảng 1 ngày thì đỡ dần sau đó đến đau hạch ở dưới cằm.Hạch có sưng nhưng nhìn thì không thấy và sờ vào mới thấy hơi đau.Thỉnh thoảng còn thấy nóng khu vực hạch.không biết là do e sờ nhiều và bôi dầu gió hay do vấn đề gì.Khoảng 1 hay 2 ngày thì hạch đỡ đau và bình thường nhưng bắt đầu đau họng nhưng e không thấy đau khi nuốt và e cũng không ăn được gì.Cứ ăn là thấy buồn nôn.Khoảng gần một tuần sau e ăn mới thấy ngon.E cũng bị đau xương khớp.Không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc lamivudin hay do gì khác.Mong anh chị tư vấn giúp e.E rất hoang mang và bị stress nặng.Cảm ơn anh chị nhiều
    ads
    Lần sửa cuối bởi cachdengia_tb, ngày 11-10-2015 lúc 00:03.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi cachdengia_tb Xem bài viết
    Ngày 17 tháng 9 e có quan hệ với gái mại dâm.Lúc đầu thì OR không dùng bao cao su.Sau đó e quan hệ và sử dụng bao cao su ngay từ đầu.Trong lúc quan hệ thì bao cao su không bị tuột hay rách còn châm kim hay không thì e cũng không biết.Bao cao su đó là của GMD.Sau khi quan hệ xong e rửa bằng xà phòng vài lần.E có một số thắc mắc mong anh chị giải thích giúp e!
    -HIV có khả năng lây từ dịch âm đạo vào trong cơ thể qua lỗ dương vật hoặc vết xước trong lúc rửa vùng kín sau khi quan hệ không?Dương vật của e bị sùi mào gà nhưng do nấm không phải do virut.Nó chỉ li ti chứ không lở loét gì và e bị từ lâu rồi.
    -E bi viêm gan B mãn tính và e đang dùng thuốc Orihepa mỗi ngày.Thuốc này dùng cả trong điều trị HIV.Khoảng 47h sau e dùng tiếp thuốc lamivudin kết hợp với orihepa để dự phòng phơi nhiễm.Anh chị cho e hỏi e uống thuốc như vầy thì có khả năng tránh được HIV không?thỉnh thoảng e có uống thuốc sai khoảng nửa tiếng.
    -Sau khi quan hệ với gái mại dâm 10 ngày thì e bị sốt.Có thể do e bị stress nặng và sáng sớm tắm nước lạnh mà đêm ngủ có hơn 2 tiếng.E sốt khoảng 1 ngày thì đỡ dần sau đó đến đau hạch ở dưới cằm.Hạch có sưng nhưng nhìn thì không thấy và sờ vào mới thấy hơi đau.Thỉnh thoảng còn thấy nóng khu vực hạch.không biết là do e sờ nhiều và bôi dầu gió hay do vấn đề gì.Khoảng 1 hay 2 ngày thì hạch đỡ đau và bình thường nhưng bắt đầu đau họng nhưng e không thấy đau khi nuốt và e cũng không ăn được gì.Cứ ăn là thấy buồn nôn.Khoảng gần một tuần sau e ăn mới thấy ngon.E cũng bị đau xương khớp.Không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc lamivudin hay do gì khác.Mong anh chị tư vấn giúp e.E rất hoang mang và bị stress nặng.Cảm ơn anh chị nhiều
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.

Còn vấn đề bạn lo lắng sợ rửa vệ sinh bị nguy cơ,bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.Nói tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ,không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Về thành phần thuốc phơi nhiễm mà bạn hỏi : Lamivudin kết hợp với Orihepa (Tenofovir disoproxil fumarat 300mg) hai loại này kết hợp đúng trong điều trị phơi nhiễm HIV.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn anh!Chờ đủ 28 ngày e đi xét nghiệm combo xem thế nào chứ e lo lắm.Chẳng ăn chẳng ngủ được sút mất vài kg.Bác sĩ cũng tư vấn cho e là không có nguy cơ nhưng tại e có đầy đủ triệu chứng của HIV giai đoạn cửa sổ chỉ thiếu mỗi phát ban đầy người nên e rất lo.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cảm ơn anh!Chờ đủ 28 ngày e đi xét nghiệm combo xem thế nào chứ e lo lắm.Chẳng ăn chẳng ngủ được sút mất vài kg.Bác sĩ cũng tư vấn cho e là không có nguy cơ nhưng tại e có đầy đủ triệu chứng của HIV giai đoạn cửa sổ chỉ thiếu mỗi phát ban đầy người nên e rất lo.

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Với những gì bạn kể thì việc uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết, vì không có không có nguy cơ với HIV.

Còn bạn hỏi về thuốc: Lamivudin kết hợp với Orihepa (Tenofovir disoproxil fumarat 300mg) là đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm rồi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Tại vì lúc tháo bao cao su GMD tháo cho e rất cẩn thận lại còn bảo e đi rửa đi nên e thấy lo.Dương vật của e bị sùi mào gà một ít.Em lo nhiễm qua đường ấy.Anh chị cho e hỏi thêm chút nữa giả sử dương vật của e bị xước thì lúc rửa HIV có khả năng đi vào cơ thể em được không?Và giả sử em có nguy cơ thì uống thuốc như em nói có tránh được không?E lo quá nên hỏi hơi nhiều anh chị thông cảm nhá!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Tại vì lúc tháo bao cao su GMD tháo cho e rất cẩn thận lại còn bảo e đi rửa đi nên e thấy lo.Dương vật của e bị sùi mào gà một ít.Em lo nhiễm qua đường ấy.Anh chị cho e hỏi thêm chút nữa giả sử dương vật của e bị xước thì lúc rửa HIV có khả năng đi vào cơ thể em được không?Và giả sử em có nguy cơ thì uống thuốc như em nói có tránh được không?E lo quá nên hỏi hơi nhiều anh chị thông cảm nhá!
    Giả xử của bạn cũng không có nguy cơ. Còn về uống thuốc phơi nhiễm thì dù thực sự có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào thất bại khi uống trong 72h vàng.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em yên tâm hơn một chút rồi.Cảm ơn anh chị nhiều!E cạch đến già không bao giờ đi linh tinh nữa!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh chị cho em hỏi một chút là em dùng thuốc chống phơi nhiễm như vậy sau 28 ngày em di xét nghiệm combo thì kết quả có chính xác không vậy?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh chị cho em hỏi một chút là em dùng thuốc chống phơi nhiễm như vậy sau 28 ngày em di xét nghiệm combo thì kết quả có chính xác không vậy?

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được,bạn phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ xét nghiệm mới chính xác.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính
    Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP
    Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?.
    Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP
    Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    sau 28 ngày thì em chỉ ngưng uống lamivudin thôi còn orihepa thì em vẫn phải uống.Vậy sau 12 tuần em đi xét nghiêm test nhanh cũng được hay phải xét nghiệm combo?Trên diễn đàn em tìm hiểu thì sau khi quan hệ rút dương vật ra dịch âm đạo sẽ khô nhưng lúc e quan hệ xong và tháo bao cao su ra e thấy vẫn còn ướt và e đi rửa luôn như vậy có nguy cơ không ạ?E thường uống thuốc chống phơi nhiễm sai lệch khoảng 15p thì có ảnh hưởng gì không anh?Mấy hôm em bị ốm em lại không biết uống lẫn với thuốc cúm luôn.Em sợ mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    sau 28 ngày thì em chỉ ngưng uống lamivudin thôi còn orihepa thì em vẫn phải uống.Vậy sau 12 tuần em đi xét nghiêm test nhanh cũng được hay phải xét nghiệm combo?Trên diễn đàn em tìm hiểu thì sau khi quan hệ rút dương vật ra dịch âm đạo sẽ khô nhưng lúc e quan hệ xong và tháo bao cao su ra e thấy vẫn còn ướt và e đi rửa luôn như vậy có nguy cơ không ạ?E thường uống thuốc chống phơi nhiễm sai lệch khoảng 15p thì có ảnh hưởng gì không anh?Mấy hôm em bị ốm em lại không biết uống lẫn với thuốc cúm luôn.Em sợ mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn uống thuốc sai lệch 15 phút không sao.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    như vậy là 28 ngày em đi xét nghiệm combo được rồi phải không anh?Thuốc e uống cũng không ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm phải không ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    như vậy là 28 ngày em đi xét nghiệm combo được rồi phải không anh?Thuốc e uống cũng không ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm phải không ạ

Hành vi của bạn thì đã được tư vấn ở trên rồi.Còn về xét nghiệm cũng đã tư vấn ở trên rồi.Bạn nên đọc lại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em xin lỗi e hỏi hơi nhiều nhưng dòng trên a nói là phải đợi 8 tuần ngưng thuốc còn dòng dưới a lại nói là 4 tuần trở đi nên em chưa rõ lắm!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em xin lỗi e hỏi hơi nhiều nhưng dòng trên a nói là phải đợi 8 tuần ngưng thuốc còn dòng dưới a lại nói là 4 tuần trở đi nên em chưa rõ lắm!

Bạn hỏi cái gì thì trả lời cái đó.Vấn đề Tuanmecsedec trả lời sau 4 tuần có thể làm phương pháp HIV Combo là những trường hợp không có dùng thuốc ức chế vi rút ( thuốc phơi nhiễm HIV).

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    vâng e cảm ơn a!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi cho em hỏi chút là em uống lamivudin với orihepa cùng lúc hay uống thế nào.E quên mất lúc mua không hỏi kỹ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh ơi cho em hỏi chút là em uống lamivudin với orihepa cùng lúc hay uống thế nào.E quên mất lúc mua không hỏi kỹ

Bạn uống cùng một lúc cũng được.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vâng thanks anh nhiều ạ!

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này