Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 57 của 57

Chủ đề: Handjob khi đang dùng PEP

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi lovewins Xem bài viết
    Anh Tuấn ơi, hôm nay bàn chân em bị lột da một vài chỗ. Với mấy ngày trước bàn tay em cũng bị bông da nữa mà giờ hết rồi. Cái này đâu phải là biểu hiện lâm sàn của H đâu phải không anh??? =='

Đó là biểu bì của da chết thôi hoặc trời lạnh thường bị như vậy.

Bong tróc da ở các đầu ngón tay, bàn tay, bàn chân có nhiều nguyên nhân và thường có các biểu hiện như sau:– Da khô,bị bong trợt da.

– Lâu dần mất hết vân tay.

– Khi nặng hơn, đám da đỏ ranh giới không rõ, các sẩn và đám sẩn, mụn nước tiết dịch, không có vẩy da.

– Thường rất ngứa, nhất là về đêm, làm cho người bệnh bị mất ngủ, gãi nhiều có thể làm cho da bị trầy xước, nhiễm trùng.

– Biểu hiện với các đám sẩn đỏ, dày sừng, bong vảy, rối loạn sắc tố da. Vị trí phân phối của tổn thương da phụ thuộc vào tuổi của bệnh nhân và mức độ bệnh.

– Ở trẻ nhỏ, bệnh thường có xu hướng cấp tính và tổn thương thường xuất hiện ở mặt, da đầu, mặt và các chi. Ở trẻ lớn hoặc những người mà bệnh diễn biến kéo dài, tổn thương da thường khu trú ở nếp gấp của các chi, viêm da cơ địa ở người lớn thường chỉ biểu hiện đơn thuần ở bàn tay.

Bong tróc da tay thường được phân làm 2 loại là:

1. Do viêm da cơ địa: thường gặp ở những người có cơ địa dị ứng.

2. Do viêm do tiếp xúc: da bị bong tróc do phản ứng với các tác nhân như nước tẩy rửa, hóa chất, găng cao su, kim loại nặng…

Mặt khác các yếu tố khác khiến da dễ bị bong tróc như: rối loạn thần kinh thực vật, đổ mồ hôi tay nhiều, dinh dưỡng kém, ăn uống thiếu các vitamin như: vitamin A, vitamin nhóm B, PP. Nhưng đại đa số trường hợp, các bong tróc da tay thường không tìm được nguyên nhân.

Do đó, để điều trị bệnh này, bạn nên:

– Trước hết, bạn nên đến khám tại các phòng khám chuyên khoa da liễu để được khám, chẩn đoán và điều trị chính xác bệnh.

– Tránh tiếp xúc với các hóa chất, chất tẩy rửa, kim loại như chì, crome…

– Giữ cho da luôn sạch, có thể bôi các chất làm ẩm da, làm dịu da khiến da bớt viêm và bớt rát về mùa khô.

– Bổ sung các vitamin nhóm B, Vitamin A với liều lượng và thời gian hợp lý

.– Ăn nhiều rau quả tươi, uống nhiều nước.

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (17-10-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn ơi, hôm nay em lại thấy hơi buồn nôn, em lo quá... Chuyện là vừa nãy lúc khoảng 6h tối em có đi ăn cơm cùng vài người bạn, ăn xong thì khoảng 30' sau tụi em đi mát xa (mát xa trị liệu có bận quần áo đàng hoàng, ko phải mát xa tầm bậy). Lúc mát xa đến khoảng gần cuối nhân viên có bẻ lưng cho em bằng đầu gối, kiểu đòn bẩy nên thân trước của em ngửa ra, chuối xuống. Sau đó trên đường về nhà, em thấy mắc ói. Em nghĩ là do kiểu bẻ người đó do mới ăn xong nên mới thấy vậy. Nhưng sau đó em nghĩ lại, tính từ lúc em ăn tới lúc bẻ người cũng khoảng 2 tiếng, thức ăn đã tiêu hóa hết rồi, có còn đâu mà mắc ói nên em đang lo lắng và nghĩ tới triệu chứng của H rồi lo sợ. Em đã dùng xong Pep 24 ngày rồi anh ơi, cho em hỏi là bây giờ em đi xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lý đc chưa? và có chính xác không anh hay em phải đợi đúng 8 tuần sau Pep mới được? Em cứ bị con H này ám hoài chắc em điên quá. Mong anh chị tư vấn và cho em lời khuyên với. Em cảm ơn ạ!!! Hix

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn ơi, hôm nay em lại thấy hơi buồn nôn, em lo quá... Chuyện là vừa nãy lúc khoảng 6h tối em có đi ăn cơm cùng vài người bạn, ăn xong thì khoảng 30' sau tụi em đi mát xa (mát xa trị liệu có bận quần áo đàng hoàng, ko phải mát xa tầm bậy). Lúc mát xa đến khoảng gần cuối nhân viên có bẻ lưng cho em bằng đầu gối, kiểu đòn bẩy nên thân trước của em ngửa ra, chuối xuống. Sau đó trên đường về nhà, em thấy mắc ói. Em nghĩ là do kiểu bẻ người đó do mới ăn xong nên mới thấy vậy. Nhưng sau đó em nghĩ lại, tính từ lúc em ăn tới lúc bẻ người cũng khoảng 2 tiếng, thức ăn đã tiêu hóa hết rồi, có còn đâu mà mắc ói nên em đang lo lắng và nghĩ tới triệu chứng của H rồi lo sợ. Em đã dùng xong Pep 24 ngày rồi anh ơi, cho em hỏi là bây giờ em đi xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lý đc chưa? và có chính xác không anh hay em phải đợi đúng 8 tuần sau Pep mới được? Em cứ bị con H này ám hoài chắc em điên quá. Mong anh chị tư vấn và cho em lời khuyên với. Em cảm ơn ạ!!! Hix

Trường hợp của bạn ngay bài đầu tiên thì ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi và bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.

Vì vậy đối với bạn nếu có xét nghiệm là chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,Tuanmecsedec đảm bảo bạn có xét nghiệm lúc nào cũng âm tính.Vì vậy bạn không cần thiết để sau 8 tuần xét nghiệm,ngay bây giờ cũng có thể xét nghiệm giải tỏa tâm lý.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (23-10-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Trường hợp của bạn ngay bài đầu tiên thì ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi và bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.

Vì vậy đối với bạn nếu có xét nghiệm là chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,Tuanmecsedec đảm bảo bạn có xét nghiệm lúc nào cũng âm tính.Vì vậy bạn không cần thiết để sau 8 tuần xét nghiệm,ngay bây giờ cũng có thể xét nghiệm giải tỏa tâm lý.
    Anh Tuấn ơi, hôm nai em đi test nhanh AT rồi, em mừng quá xá!!! Em cảm ơn anh chị rất nhiều trong suốt thời gian qua đã kiên nhẫn tư vấn cho em và mọi người

Đây là KQ của em sau 8 tuần nguy vơ OS, 4 tuần sau ngưng PEP. Vậy là khỏi cần xn nữa phải không anh???

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn ơi, hôm nai em đi test nhanh AT rồi, em mừng quá xá!!! Em cảm ơn anh chị rất nhiều trong suốt thời gian qua đã kiên nhẫn tư vấn cho em và mọi người
    Đây là KQ của em sau 8 tuần nguy vơ OS, 4 tuần sau ngưng PEP. Vậy là khỏi cần xn nữa phải không anh???
    Chưa thấy ai dư tiền, dư máu như bạn.

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lovewins (28-10-2015)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Về hành vi và thời gian xét nghiệm thì ban quản trị đã tư vấn cho bạn rồi.Vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả hôm nay.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (28-10-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị ơi cho em hỏi là tác dụng phụ của Pep thường kéo dài trong bao lâu ạ??? Tại vì cả tuần nay em hay bị buồn nôn ạ. Lúc đang uống thuốc thì em ko bị nhưng em xong phát đồ ngày 29/9 rồi, tức hơn 1 tháng rồi lại bị. Mong anh chị tư vấn giúp em với đây có phải do td phụ của PEP còn tồn lại ko ạ? Chứ em đang sợ mình bị lật xuồng lắm ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Anh chị ơi cho em hỏi là tác dụng phụ của Pep thường kéo dài trong bao lâu ạ??? Tại vì cả tuần nay em hay bị buồn nôn ạ. Lúc đang uống thuốc thì em ko bị nhưng em xong phát đồ ngày 29/9 rồi, tức hơn 1 tháng rồi lại bị. Mong anh chị tư vấn giúp em với đây có phải do td phụ của PEP còn tồn lại ko ạ? Chứ em đang sợ mình bị lật xuồng lắm ạ.
    Từ tuần 2 sau khi uống PEP đến ít nhất sau 2 tháng ngưng PEP

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lovewins (01-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Từ tuần 2 sau khi uống PEP đến ít nhất sau 2 tháng ngưng PEP
    Dạ cảm ơn anh, vậy rõ ràng đây là do pep phải ko anh? Chứ dau phải H đúng ko anh? Tại em thấy kì vì lúc uống em bình thường, đến hơn 1 tháng mới bị nên em lo. :(

Cảm ơn
    2,578
    Dạ cảm ơn anh, vậy rõ ràng đây là do pep phải ko anh? Chứ dau phải H đúng ko anh? Tại em thấy kì vì lúc uống em bình thường, đến hơn 1 tháng mới bị nên em lo. :(
    Đây là tác dụng phụ của thuốc, tùy cơ địa từng người, có người uống vào khỏe như Hà Mã, có người uống vào như sắp chết, sợ quá bỏ ko uống tiếp, có người uống vào như người điên. nói chung mỗi người mỗi kiểu, như hình chung của PEP 10 người thì hết 9 người: Mệt mõi, chóng mặt, hoa mắt, buồn nôn, sốt nhẹ, tiêu chảy, phát ban, nhức đầu, ho, buồn ngủ, biến ăn

16. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lovewins (01-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đây là tác dụng phụ của thuốc, tùy cơ địa từng người, có người uống vào khỏe như Hà Mã, có người uống vào như sắp chết, sợ quá bỏ ko uống tiếp, có người uống vào như người điên. nói chung mỗi người mỗi kiểu, như hình chung của PEP 10 người thì hết 9 người: Mệt mõi, chóng mặt, hoa mắt, buồn nôn, sốt nhẹ, tiêu chảy, phát ban, nhức đầu, ho, buồn ngủ, biến ăn
    Dạ em cảm ơn anh nhìu ạ! Anh giải thích tận tình quá em đỡ lo rùi. H em sẽ típ tục theo dỗi cơ thể thêm 1 tháng nữa, có gì ko hỉu em sẽ thỉnh giáo anh chị liền. :)

Cảm ơn
    2,578
    Dạ em cảm ơn anh nhìu ạ! Anh giải thích tận tình quá em đỡ lo rùi. H em sẽ típ tục theo dỗi cơ thể thêm 1 tháng nữa, có gì ko hỉu em sẽ thỉnh giáo anh chị liền. :)
    Bạn để ý nó làm gì, tự động nó sẽ biến mất, bạn càng để ý, soi mói thì nó vẫn trơ trơ hiện hữu trước mắt bạn

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lovewins (01-11-2015)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Có thể đến 1>2 tháng mới hết.Cũng có thể do bạn lo lắng nên bị như vậy.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (01-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn để ý nó làm gì, tự động nó sẽ biến mất, bạn càng để ý, soi mói thì nó vẫn trơ trơ hiện hữu trước mắt bạn
    Dạ đúng rồi anh, dạo này em cứ soi mói người mình hoài. Hễ em để ý chỗ nào là em thấy chỗ đó bất thường liền nên bị gì cũng suy ra H hết, và nhìn đâu cũng đau, cũng ra triệu chứng hết. Em tin anh chị lắm và cũng tin đây là td phụ của pep, mà ko biết làm sao vứt con H ra khỏi đầu. Anh chị chỉ em với. :(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ đúng rồi anh, dạo này em cứ soi mói người mình hoài. Hễ em để ý chỗ nào là em thấy chỗ đó bất thường liền nên bị gì cũng suy ra H hết, và nhìn đâu cũng đau, cũng ra triệu chứng hết. Em tin anh chị lắm và cũng tin đây là td phụ của pep, mà ko biết làm sao vứt con H ra khỏi đầu. Anh chị chỉ em với. :(

Một phần do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra tưởng là tác dụng phụ của thuốc.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (02-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Một phần do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra tưởng là tác dụng phụ của thuốc.
    Anh chị ơi, hôm nay bên dưới xương hàm phải của em nổi thêm cái hạch nữa rồi. Mấy ngày nay em bị đau họng (bên phải) anh chị ơi, mua thuốc uống cũng đỡ nhiều rồi nhưng nuốt nước miếng vẫn còn cảm giác nặng ở cổ (bên phải). Em cung biết cái này phải hạch không, em không nhìn thấy bằng mắt khi soi gương nhưng sờ vào thì thấy phần dưới hàm bên phải hơi nhô lên với cứng hơn phần bên trái. Mọi người tư vấn giúp em với ạ!!! :(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh chị ơi, hôm nay bên dưới xương hàm phải của em nổi thêm cái hạch nữa rồi. Mấy ngày nay em bị đau họng (bên phải) anh chị ơi, mua thuốc uống cũng đỡ nhiều rồi nhưng nuốt nước miếng vẫn còn cảm giác nặng ở cổ (bên phải). Em cung biết cái này phải hạch không, em không nhìn thấy bằng mắt khi soi gương nhưng sờ vào thì thấy phần dưới hàm bên phải hơi nhô lên với cứng hơn phần bên trái. Mọi người tư vấn giúp em với ạ!!! :(

Mỗi hai bên hàm ai cũng có cục hạch này bạn,những gì bạn kể cho thấy bạn đang bị viêm họng thì nguyên nhân gây nổi hạch thôi.

Bạn lưu ý,đừng tái mái chân tay mà cứ sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lovewins (04-11-2015)

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này