Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 55

Chủ đề: 54 ngày ( khoảng 7 tuần 4 ngày)em có đi xét nghiệm hiv combo và giang mai bằng pp TP!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17

54 ngày ( khoảng 7 tuần 4 ngày)em có đi xét nghiệm hiv combo và giang mai bằng pp TP!

Em có nguy cơ ngày 10/7 khi đang giao hợp em có cảm giác lỏng bao cao su nhưng lúc đó đang hứng nên vẫn tiếp tục,môt lúc sau rút ra thấy bcs vẫn ở trong âm đạo.cuống bcs thì nằm mép ngoài âm đạo. mấy hôm sau e thấy mọc 2 nhú thịt ở 2 bên dây chằng bao quy đầu không đau,không ngứa,nặn không vỡ,cấu thì thấy đau .đi khám ở viện việt đức,da liễu hà nội,da liễu trung ương , bác sĩ bảo viêm da bao quy đầu cho thuốc uống và bôi đến giờ là 7 tuần mà vẫn không hết. đến ngày 1/9 là 54 ngày ( khoảng 7 tuần 4 ngày)em có đi xét nghiệm hiv combo và giang mai bằng pp TPHA kết quả đều âm tính . các anh các chị tư vấn giúp em xét nghiệm vào thời gian 7 tuần bằng 2 phương pháp ấy thì độ chuẩn xác có cao không ạ. hơn nữa trong thời gian 7 tuần ấy em uống hơn 10 ngày thuốc kháng sinh ( dòng kháng sinh phổ rộng để điều chị dự phòng lậu cầu. kháng sinh này ức chế ADN vi khuẩn ). không biết thuốc có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv và giang mai không.còn 2 nhú thịt nữa không biết có phải sùi mào gà không nữa..đến giờ vẫn thấy ngứa dâm ran trong người và đau nhức cơ và xương nữa. e lo lắng quá.trong diễn đàn có ai bị giống như em không ? mong được sự giúp đỡ của các anh các chị !
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi bi_street Xem bài viết
    Em có nguy cơ ngày 10/7 khi đang giao hợp em có cảm giác lỏng bao cao su nhưng lúc đó đang hứng nên vẫn tiếp tục,môt lúc sau rút ra thấy bcs vẫn ở trong âm đạo.cuống bcs thì nằm mép ngoài âm đạo. mấy hôm sau e thấy mọc 2 nhú thịt ở 2 bên dây chằng bao quy đầu không đau,không ngứa,nặn không vỡ,cấu thì thấy đau .đi khám ở viện việt đức,da liễu hà nội,da liễu trung ương , bác sĩ bảo viêm da bao quy đầu cho thuốc uống và bôi đến giờ là 7 tuần mà vẫn không hết. đến ngày 1/9 là 54 ngày ( khoảng 7 tuần 4 ngày)em có đi xét nghiệm hiv combo và giang mai bằng pp TPHA kết quả đều âm tính . các anh các chị tư vấn giúp em xét nghiệm vào thời gian 7 tuần bằng 2 phương pháp ấy thì độ chuẩn xác có cao không ạ. hơn nữa trong thời gian 7 tuần ấy em uống hơn 10 ngày thuốc kháng sinh ( dòng kháng sinh phổ rộng để điều chị dự phòng lậu cầu. kháng sinh này ức chế ADN vi khuẩn ). không biết thuốc có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv và giang mai không.còn 2 nhú thịt nữa không biết có phải sùi mào gà không nữa..đến giờ vẫn thấy ngứa dâm ran trong người và đau nhức cơ và xương nữa. e lo lắng quá.trong diễn đàn có ai bị giống như em không ? mong được sự giúp đỡ của các anh các chị !
    Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng kết quả XN âm tính. Sau 7 tuần bạn có xét nghiệm HIV combo và giang mai bằng pp TPHA kết quả đều âm tính thì bạn yên tâm với kết quả này, dù thực sự có nguy cơ cũng chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

Những gì bạn kể cho thấy khi rút ra BCS mới tụt lại, như vậy không có nguy cơ, vì vậy bạn yên tâm không cần XN nữa. Còn về 2 nhú thịt ở 2 bên dây chằng bao quy đầu như bạn mô tả thì đó không phải sùi mào gào, cũng không phải bệnh tình dục nào cả, mà đó là gai sinh dục.

3. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

bi_street (05-09-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (05-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Cảm ơn anh Truong Xuan . nhưng quả thực vãn lo lắm ạ . vì em đọc thấy nhiều ý kiến trái chiều,có người nói xét nghiệm hiv combo thì tốt nhất là tuần thứ 3 và 4. giang mai em lo là dạng giang mai kín thì thời điểm 7 tuần độ an toàn không cao. 2 nhú thịt nữa hôm trước e nặn thấy có nhân màu trắng nhỏ li ti, không biết nó còn mọc thêm nũa không. mất ăn mất ngủ chẳng làm được việc gi,lúc nào cũng nghĩ đến.

Cảm ơn
    596
    Cảm ơn anh Truong Xuan . nhưng quả thực vãn lo lắm ạ . vì em đọc thấy nhiều ý kiến trái chiều,có người nói xét nghiệm hiv combo thì tốt nhất là tuần thứ 3 và 4. giang mai em lo là dạng giang mai kín thì thời điểm 7 tuần độ an toàn không cao. 2 nhú thịt nữa hôm trước e nặn thấy có nhân màu trắng nhỏ li ti, không biết nó còn mọc thêm nũa không. mất ăn mất ngủ chẳng làm được việc gi,lúc nào cũng nghĩ đến.
    XN Combo HIV Ag/Ab là phương pháp xét nghiệm kết hợp (tìm kháng nguyên và kháng thể) có giá trị từ 4 tuần trở đi cho đến mãi mãi. Về giang mai với kết quả đó bạn yên tâm không bị giang mai rồi. Còn 2 nhú thịt thì BQT trả lời bạn trên rồi, nếu lo lắng bạn đi khám.

6. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Nghe thế em cũng đỡ lo hơn rôi . nhưng còn 1 thắc mắc này anh Truong Xuan và mọi người tư vấn thêm cho em nhé : khi cảm giác thấy bao cao su bị lỏng tức là lúc đấy dương vật có chút xỉu không đủ độ cương cứng mà vẫn giao hợp thì có nguy cơ bị dịch âm đạo chảy vào không ? đã có trường hợp nào như vậy chưa ạ ?

Cảm ơn
    596
    Nghe thế em cũng đỡ lo hơn rôi . nhưng còn 1 thắc mắc này anh Truong Xuan và mọi người tư vấn thêm cho em nhé : khi cảm giác thấy bao cao su bị lỏng tức là lúc đấy dương vật có chút xỉu không đủ độ cương cứng mà vẫn giao hợp thì có nguy cơ bị dịch âm đạo chảy vào không ? đã có trường hợp nào như vậy chưa ạ ?
    Miễn bao không tuột khỏi DV hoặc không rách lòi đầu DV ra là bạn không có nguy cơ.

9. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Cảm ơn anh Truong Xuan đã giúp đỡ. tin tưởng nơi anh nên tinh thần cũng thấy nhẹ nhõm hơn trước . chắc cũng vì uống thuốc kháng sinh flotaxime và levofloxacin gây mệt mỏi + sợ hãi , lo lắng mà thấy nhiều triệu chứng . cố gắng giữ tinh thần chờ đủ 12 tuần đi xét nghiệm lại.

Cảm ơn
    596
    Cảm ơn anh Truong Xuan đã giúp đỡ. tin tưởng nơi anh nên tinh thần cũng thấy nhẹ nhõm hơn trước . chắc cũng vì uống thuốc kháng sinh flotaxime và levofloxacin gây mệt mỏi + sợ hãi , lo lắng mà thấy nhiều triệu chứng . cố gắng giữ tinh thần chờ đủ 12 tuần đi xét nghiệm lại.
    Trường hợp bạn có XN ở tuần 12 kết quả chắc chắn là âm tính.

12. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    yên tâm đi bạn
    kết quả ở tuần thứ 12 vẫn sẽ là âm tính thôi bạn à

14. Những thành viên đã cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng cho bài viết này:

bi_street (05-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Vâng ! cảm ơn mọi người đã giúp em. cố gắng không nghĩ đến nữa,không để ý đến mấy cái triệu chứng nữa. giữ niềm tin và hy vọng vậy .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
    Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Như vậy sau 54 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm.Nhưng trường gợp của bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,vì theo những gì bạn kể cho thấy bị tuột bao cao su khi rút ra là không có nguy cơ.Vì vậy bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

bi_street (06-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Vâng cảm ơn anh Tuấn. nhưng mấy hôm nay em thấy nóng rát gan bàn chân . không biết đấy có phải là triêu chứng của giang mai hay H không nhi ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vâng cảm ơn anh Tuấn. nhưng mấy hôm nay em thấy nóng rát gan bàn chân . không biết đấy có phải là triêu chứng của giang mai hay H không nhi ?

Về giang mai,Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không nhiễm khi đã xét nghiệm 54 ngày âm tính.

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

bi_street (06-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Cảm ơn các anh chị trong diên đàn đã tư vấn giúp đỡ ! mặc dù đã thấy tư tưởng thoải mái hơn nhưng vẫn không tránh khỏi tâm lý còn chút hoang mang lo sợ...thoát qua vụ này xin thề với bản thân sẽ không bao giờ gái gú nữa.lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng !

Cảm ơn
    596
    Cảm ơn các anh chị trong diên đàn đã tư vấn giúp đỡ ! mặc dù đã thấy tư tưởng thoải mái hơn nhưng vẫn không tránh khỏi tâm lý còn chút hoang mang lo sợ...thoát qua vụ này xin thề với bản thân sẽ không bao giờ gái gú nữa.lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng !

23. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Tuanmecsedec (06-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    ăc...ặc...thoát khỏi vụ này an toàn xin hứa đúng như vậy mà a Truong Xuan. giờ e chỉ lo là khi lỏng bcs mà vẫn quan hệ thì dịch âm đạo nó chảy vào thôi.

Cảm ơn
    596
    ăc...ặc...thoát khỏi vụ này an toàn xin hứa đúng như vậy mà a Truong Xuan. giờ e chỉ lo là khi lỏng bcs mà vẫn quan hệ thì dịch âm đạo nó chảy vào thôi.
    Vụ này bạn không có nguy cơ. Thoát rồiiiiiii

26. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

bi_street (07-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    các a ơi cho em hỏi lại( vấn đề này e cũng đã đọc trên diễn đàn rồi nhưng vẫn thấy lo ) xét nghiệm combo sau 7 tuần độ an toàn cao không . đến tuần 12 có nguy cơ bị lật kèo không . vì các a có tư vấn cho e là e không có nguy cơ nhưng e nghĩ đi chơi về thì mấy hôm sau bị mọc 2 nhú thịt ở 2 bên dây chằng bao quy đầu. như vậy e nghĩ phải có tình huống không an toàn nên mới vậy. đến giờ e vẫn sợ rằng khi bcs bị lỏng mà vẫn quan hệ thì dịch âm đạo nó chảy vào.thỉnh thoảng lại thấy đau nhưc xương,cơ.hy vọng triệu chứng là do street gây ra.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    các a ơi cho em hỏi lại( vấn đề này e cũng đã đọc trên diễn đàn rồi nhưng vẫn thấy lo ) xét nghiệm combo sau 7 tuần độ an toàn cao không . đến tuần 12 có nguy cơ bị lật kèo không . vì các a có tư vấn cho e là e không có nguy cơ nhưng e nghĩ đi chơi về thì mấy hôm sau bị mọc 2 nhú thịt ở 2 bên dây chằng bao quy đầu. như vậy e nghĩ phải có tình huống không an toàn nên mới vậy. đến giờ e vẫn sợ rằng khi bcs bị lỏng mà vẫn quan hệ thì dịch âm đạo nó chảy vào.thỉnh thoảng lại thấy đau nhưc xương,cơ.hy vọng triệu chứng là do street gây ra.

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Vâng ! e tìm hiểu thì thấy pp combo là như thế . nhưng cũng thấy nhiều ý kiến nghi ngờ nhất là xét nghiệm ở tuần thứ 6 trở đi.và cũng thấy nhiều bạn đi xét nghiệm ở tuần thứ 6,7 âm tính mà bac sĩ nói vẫn chưa chuẩn lắm. nhiều lúc nghĩ lại thấy hoang mang lo sợ a ạ...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này