Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: 11.5 tuần test nhanh âm tính ạ , cần lời khuyên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

11.5 tuần test nhanh âm tính ạ , cần lời khuyên.

Nguy cơ của em là vào những ngày đầu tháng 6 đến chắc chắn ngày 12/6 khi quan hệ với gái mại dâm có sử dụng bao do cô ta đeo hộ không biết là khi quan hệ xong có mắc phải rủi ro gì không nên sau đó ngày 20/7 e có test nhanh tại bệnh viện số 21 trung liệt kết quả AT . Chỉ được 1 2 ngày e lại strees và không thể đợi đủ chắc chắn 3 thắng nên ngày 31.8 em vừa qua e có đi test nhanh tiếp tại bệnh viện số 21 TL kết quả âm tính được thông báo miệng ( nếu dương thì có giấy đúng không ạ ) .
    Trường hợp của em đã chắc chắn an toàn chưa , và làm sao có thể không nghĩ về H nữa . E vẫn mệt mỏi quá .
    Em xin cám ơn các anh chị trước .
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ủa . Vậy bạn test cuối cùng ở thời gian bn ngày vậy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chắc chắn 79 ngày.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các anh mod diễn dàn đọc qua giúp em cho e xin mấy lời khuyên để thoát hẳn ra khỏi strees với .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi vanbiamanh Xem bài viết
    Nguy cơ của em là vào những ngày đầu tháng 6 đến chắc chắn ngày 12/6 khi quan hệ với gái mại dâm có sử dụng bao do cô ta đeo hộ không biết là khi quan hệ xong có mắc phải rủi ro gì không nên sau đó ngày 20/7 e có test nhanh tại bệnh viện số 21 trung liệt kết quả AT . Chỉ được 1 2 ngày e lại strees và không thể đợi đủ chắc chắn 3 thắng nên ngày 31.8 em vừa qua e có đi test nhanh tiếp tại bệnh viện số 21 TL kết quả âm tính được thông báo miệng ( nếu dương thì có giấy đúng không ạ ) .
    Trường hợp của em đã chắc chắn an toàn chưa , và làm sao có thể không nghĩ về H nữa . E vẫn mệt mỏi quá .
    Cho dù bạn có nguy cơ cao luôn thì XN 11,5 tuần âm tính đã an toàn 100% với HIV. Huống chi bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vâng trong đầu e lúc nào cũng sợ rách hoặc thủng,tuột hay mình là trường hợp hi hữu , có cách nào thoát khỏi strees không ạ .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh tuấn trả lời e với
    Anh tuấn e muốn hỏi thêm về địa chỉ xét nghiệm lây qua đường truyền nhiễm ở hà nội , các bạn tư vấn chỗ nào vắng vẻ thực hiện nhanh vì e sợ mình bị lây bệnh qua đường tinh dục bằng miệng , nguy cơ cô ta làm cho e thì vừa làm vừa ngậm nước súc miệng bạc hà . @@ . hoang mang quá . từ 3 4 tháng trước ạ T___T .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    chắc chắn 79 ngày.
    Anh tuấn trả lời e với
    Anh tuấn e muốn hỏi thêm về địa chỉ xét nghiệm lây qua đường truyền nhiễm ở hà nội , các bạn tư vấn chỗ nào vắng vẻ thực hiện nhanh vì e sợ mình bị lây bệnh qua đường tinh dục bằng miệng , nguy cơ cô ta làm cho e thì vừa làm vừa ngậm nước súc miệng bạc hà . @@ . hoang mang quá . từ 3 4 tháng trước ạ T___T .

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,79 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhiều Em cám ơn a nhiều ạ , Anh tuấn e muốn hỏi thêm về địa chỉ xét nghiệm lây qua đường truyền nhiễm ở hà nội , các bạn tư vấn chỗ nào vắng vẻ thực hiện nhanh vì e sợ mình bị lây bệnh qua đường tinh dục bằng miệng , nguy cơ cô ta làm cho e thì vừa làm vừa ngậm nước súc miệng bạc hà . @@ . hoang mang quá . từ 3 4 tháng trước ạ T___T . " e muốn hỏi ngoài H thì nguy cơ quan he bằng miệng nhu e noi thi có khả năng dính bênh khac khong a

Thành Viên Chính Thức Mi Vân's Avatar
    Cảm ơn
    552
    Bạn ra bệnh viện nào cũng được , đến khám BS hỏi thì cứ nói là em chuẩn bị lập gia đình nên xin xét nghiệm các bệnh liên quan đến tình dục chảng ai để ý đến bạn đâu .

Cảm ơn
    596
    nhiều Em cám ơn a nhiều ạ , Anh tuấn e muốn hỏi thêm về địa chỉ xét nghiệm lây qua đường truyền nhiễm ở hà nội , các bạn tư vấn chỗ nào vắng vẻ thực hiện nhanh vì e sợ mình bị lây bệnh qua đường tinh dục bằng miệng , nguy cơ cô ta làm cho e thì vừa làm vừa ngậm nước súc miệng bạc hà . @@ . hoang mang quá . từ 3 4 tháng trước ạ T___T . " e muốn hỏi ngoài H thì nguy cơ quan he bằng miệng nhu e noi thi có khả năng dính bênh khac khong a
    Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần. Bạn được 12 tuần giờ XN là chính xác rồi. Ở HN bạn đến Bệnh viện Da liễu Trung ương làm XN.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dù bạn có nguy cơ cao 9 tầng mây đi nữa thì với kết quả này bạn đã an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E câm ơn và chúc các a c manh khoẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tâm sự + Nhờ sự tư vấn lần cuối để thoát hẳn ám ảnh về H .

Xin chào các anh chị trong diễn đàn trước ạ .
    Mong a chị đọc hết bài viết của e , e viết ra bài này cũng là vừa tâm sự , vừa chắc chắn lại hết những việc trong 12 tuần vừa qua.Trong chính xác 12 tuần vừa qua e bị strees rất nặng với nguy cơ đi quan hệ với gái mại dâm lần đầu và duy nhất , đó cũng là lần đầu quan hệ của e . Sau đó có cho không chắc e cũng chả dám:(( ( trước đó 4 lần trong tháng trước đấy e có đi mát xa kích dục = tay , và 1 lần = miệng ) . Nhưng strees nhất là khi quan hệ với gái mại dâm về ngày nào e cũng hoang mang không biết mình có dính H không . E có đeo bao , không có cảm giác khi quan hệ chỉ xuất thì có cảm giác , lúc cô ta tháo bao có dính tinh dịch . Đọc các bài viết trong dien dan , nên vào 7 tuần e có đi tet nhanh ở 21 trung liệt . sau đó về lại bất an tiếp . vào 12 tuần e lại xét nghiệm tet nhanh tại trung liet và hồng ngọc tất cả 3 lần đều âm tính . e tét ca am tinh viem gan b , giang mai , sức khỏe đều bình thường.
    Sau đây e có một vài thắc mắc :
    1. Thời gian chính xác 12 tuần là đảm bảo 1000% rồi chứ ạ , e đọc qua 1 2 bài hình như có khả năng không sinh ra kháng thể đủ trong 3 tháng làm e hơi lo lắng . 1 vài người phải xét nghiệm tìm kháng nguyên gì đó.
    4. Trong lúc xét nghiệm có thuốc nào ảnh hưởng đến xét nghiệm không , ngoài viêm xoang mãn tính polyp mũi vs ho mãn tính e không bị một bệnh nào cần uống thuốc trước đó .
    2. Xét nghiệm mà âm tính người ta chỉ thông báo miệng đúng không ạ .
    3. E đi xét nghiệm ở hồng ngọc , được đóng dấu âm tính vào tờ xét nghiệm , . Nhưng hôm nay test ở hồng ngọc do rất đông ngừoi xét nghiệm máu . Người trước vừa ra thì e đc gọi lấy máu luôn . Cô y tá ko thấy thay gang tay y tế mới . Có thấy máu ơ gang tay ạ @@. Cô lấy bông ý tế có côn lau ven rồi lấy máu . E ko biết có tạo thành nguy cơ mới ko . Xin các a chị giúp e với. " Có cơ sở nào chắc chắn là ko lây đc ko ạ .Thực sự e bị ám ảnh rất nặng rồi ạ , tất cả các điều trên e đều có thể tự trả lời được , nhưng mong a chị vẫn trả lời cho em lần cuối để e có thể sống bình thường không phải cách ly nữa , 3 tháng vừa rồi làm gì e cũng cẩn thận sợ lây cho người thân . mỗi tuần về nhà e đều mua bàn chải khăn mặt mới dù e biết hiv không lây qua đường này , e sợ , e sợ , e sợ ....

Mong các a chị trò chuyện vs em .
    E cám ơn rất nhiều.

Cảm ơn
    596
    Xin chào các anh chị trong diễn đàn trước ạ .
    Mong a chị đọc hết bài viết của e , e viết ra bài này cũng là vừa tâm sự , vừa chắc chắn lại hết những việc trong 12 tuần vừa qua.Trong chính xác 12 tuần vừa qua e bị strees rất nặng với nguy cơ đi quan hệ với gái mại dâm lần đầu và duy nhất , đó cũng là lần đầu quan hệ của e . Sau đó có cho không chắc e cũng chả dám:(( ( trước đó 4 lần trong tháng trước đấy e có đi mát xa kích dục = tay , và 1 lần = miệng ) . Nhưng strees nhất là khi quan hệ với gái mại dâm về ngày nào e cũng hoang mang không biết mình có dính H không . E có đeo bao , không có cảm giác khi quan hệ chỉ xuất thì có cảm giác , lúc cô ta tháo bao có dính tinh dịch . Đọc các bài viết trong dien dan , nên vào 7 tuần e có đi tet nhanh ở 21 trung liệt . sau đó về lại bất an tiếp . vào 12 tuần e lại xét nghiệm tet nhanh tại trung liet và hồng ngọc tất cả 3 lần đều âm tính . e tét ca am tinh viem gan b , giang mai , sức khỏe đều bình thường.
    Sau đây e có một vài thắc mắc :
    1. Thời gian chính xác 12 tuần là đảm bảo 1000% rồi chứ ạ , e đọc qua 1 2 bài hình như có khả năng không sinh ra kháng thể đủ trong 3 tháng làm e hơi lo lắng . 1 vài người phải xét nghiệm tìm kháng nguyên gì đó.
    4. Trong lúc xét nghiệm có thuốc nào ảnh hưởng đến xét nghiệm không , ngoài viêm xoang mãn tính polyp mũi vs ho mãn tính e không bị một bệnh nào cần uống thuốc trước đó .
    2. Xét nghiệm mà âm tính người ta chỉ thông báo miệng đúng không ạ .
    3. E đi xét nghiệm ở hồng ngọc , được đóng dấu âm tính vào tờ xét nghiệm , . Nhưng hôm nay test ở hồng ngọc do rất đông ngừoi xét nghiệm máu . Người trước vừa ra thì e đc gọi lấy máu luôn . Cô y tá ko thấy thay gang tay y tế mới . Có thấy máu ơ gang tay ạ @@. Cô lấy bông ý tế có côn lau ven rồi lấy máu . E ko biết có tạo thành nguy cơ mới ko . Xin các a chị giúp e với. " Có cơ sở nào chắc chắn là ko lây đc ko ạ .Thực sự e bị ám ảnh rất nặng rồi ạ , tất cả các điều trên e đều có thể tự trả lời được , nhưng mong a chị vẫn trả lời cho em lần cuối để e có thể sống bình thường không phải cách ly nữa , 3 tháng vừa rồi làm gì e cũng cẩn thận sợ lây cho người thân . mỗi tuần về nhà e đều mua bàn chải khăn mặt mới dù e biết hiv không lây qua đường này , e sợ , e sợ , e sợ ....

Mong các a chị trò chuyện vs em .
    E cám ơn rất nhiều.

1. XN HIV và các bệnh tình dục khác sau nguy cơ 12 tuần kết quả âm tính là an toàn 1000000000000000000000000%

2. Thông thường các TTYTDP khi kết quả âm tính chỉ trả mằng miệng.

3. Vấn đề bạn lo nguy cơ từ việc đi XN ở BV Hồng Ngọc thì chuyện này không bao giờ có.

4. Các loại thuốc kháng sinh không ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả XN HIV âm tính.

Túm lại một cục chà bá bạn hoàn toàn yên tâm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    rất cám ơn a trường xuân dành thời gian để trả lời giúp em , cảm thấy vui quá a ạ . . từ nay thi thoảng e sẽ vào tư vấn cho các bạn khác nữa . Thực ra hôm đi XN ở trung liệt bác sĩ đã bảo e ở việt nam đeo bao là khá an toàn vì kể cả rách cũng giảm rất nhiều nguy cơ vì diện tích . nhưng e vẫn phải nên diễn đàn hỏi lại cho chắc chắn , cám ơn các a đã không phiền .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    a tuấn đâu rồi nhỉ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    a tuấn đâu rồi nhỉ

Tuanmecsedec đây nè,bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hihi cám ơn a , chúc a sức khỏe dồi dào

Thông tin về chủ đề này