Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 104

Chủ đề: Quan hệ GMD

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi canmotai Xem bài viết
    tai sao em hoi anh ma anh da xoa di cau hoi ay va khong tra loi?

Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi,chứ bạn đừng có kiểu ăn nói vớ vẩn như bài đã xóa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tuanmecsedec;271510]Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi,chứ bạn đừng có kiểu ăn nói vớ vẩn như bài đã xóa.
    a tuan cho em hoi XN bang pp combi PT tim khang nguyen va khang the độ chính xác là bao nhiêu phần trăm hả anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    a tuan cho em hoi XN bang pp combi PT tim khang nguyen va khang the độ chính xác là bao nhiêu phần trăm hả anh
    Combo hay Test nhanh khi kết quả âm tính thì cái nào cũng chính xác hết bạn, vấn đề là đủ thời gian hay chưa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua
    e cảm ơn 2 anh? hôm qua em rất buồn vì các TC giống như hiv. nhưng hôm nay e đọc được pp XN combi PT này thì tâm lý em đã ổn định hơn rất nhìu, e rất xl vỹ những lời nói của em mấy ngày trước các anh không giận mà vẫn tiếp tục tư vấn cho em. e thấy mình có lỗi lắm mấy a có thể bỏ qua cho em duoc khong ạ

Cảm ơn
    596
    e cảm ơn 2 anh? hôm qua em rất buồn vì các TC giống như hiv. nhưng hôm nay e đọc được pp XN combi PT này thì tâm lý em đã ổn định hơn rất nhìu, e rất xl vỹ những lời nói của em mấy ngày trước các anh không giận mà vẫn tiếp tục tư vấn cho em. e thấy mình có lỗi lắm mấy a có thể bỏ qua cho em duoc khong ạ
    Chỉ cần khi các bạn thấy yên tâm là BQT vui rồi.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

canmotai (08-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ, bây giờ em thấy cuộc đời em như được sống lại thêm 1 lần nữa, cảm ơn gia đình và các anh đã giúp em vượt qua cơn suy sụp những bàn tay ấy đã luôn bên em lúc em cần nhất, không hề oán trách và giận em khy em muốn buông đi tất cả

9. Những thành viên đã cảm ơn canmotai cho bài viết này:

Charles (08-09-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    các a/c ơi cho e hỏi về tình trạng mồ hôi nhớt ở vùng mặt là do bị bệnh lý gì hả a? e bị đc 3 tháng nay rồi mà lúc trước em chưa hề mắc phải? co phai em stress wa nen co hien tuong nhu vay phai không hay em dang mac phai mot benh gi do ac mong ac tư vấn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    các a/c ơi cho e hỏi về tình trạng mồ hôi nhớt ở vùng mặt là do bị bệnh lý gì hả a? e bị đc 3 tháng nay rồi mà lúc trước em chưa hề mắc phải? co phai em stress wa nen co hien tuong nhu vay phai không hay em dang mac phai mot benh gi do ac mong ac tư vấn

Đổ mồ hôi nhớt thường gọi là đổ hôi dầu là bình thường bạn,nhiều người cũng đổ hôi dầu như bạn cũng có nhiều người đổ hồ môi muối nữa,sau khi đổ mồ hôi chút xíu khô để lại những hạt trắng trắng như muối.Bạn không cần lo lắng quá bình thường thôi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    cho em hỏi quan hệ có BCS tại sao lại vẫn bị bệnh lậu ạ???
    Có thể trong quá trình tháo BCS do cô ta bị nhiễm trùng roi. Và chính dịch tiết AD ngoài BCS do bạn tháo bất cẩn làm dính lên niêm mạc dv of dẫn đến bạn bị lậu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    sự tự do

Cảm ơn
      0

"Nếu tính từ ngày virus HIV xâm nhập cơ thể thì sau đó 2 tháng xét nghiệm có thể phát hiện được bệnh không?".
      Trả lời:
      Sau khi xâm nhập cơ thể, virus có 3 kiểu hình nhân lên:
      - Virus nhân lên nhanh chóng vào tuần đầu, lúc này nó lan khắp cơ thể, có thể thấy virus ở trong dịch não và tuỷ sống trước cả khi phát hiện được ở trong máu.
      - Sau 3 đến 6 tuần lễ, nhiễm trùng bắt đầu giảm, 95% số người bị nhiễm vẫn khỏe mạnh và không nghĩ mình bị nhiễm.
      - Nhiễm trùng diễn biến thầm lặng. Việc xét nghiệm tìm virus có hiệu quả nhất, chính xác nhất thường sau 2-3 tháng. 95% bệnh nhân xét nghiệm tìm ra bệnh không dưới 5 tháng sau khi bị nhiễm, ơ một số người có khi còn sau cả vài năm
      Các xét nghiệm máu hiện nay thường qua 2 bậc
      Các xét nghiệm bậc 1 thường là test nhanh và được tiến hành 2 lần để giảm bớt sai lệch do kỹ thuật viên hoặc thiết bị gây lên. Nếu thử nghiệm bậc 1 dương tính, lúc đó một loạt các xét nghiệm bậc 2 được dùng dể khẳng định.
      Từ 2 - 3 tháng trở đi là giai đoạn xét nghiệm tìm HIV khá chính xác. Nếu nghi ngờ, bạn nên đi làm xét nghiệm được rồi. ///// em đọc trong bài viết này cua ban freedo, báo có trường hợp phải mất vài năm mới phát hiện đc ra bệnh tại sao lại như thế ạ? a/c

Cảm ơn
    596
    sự tự do

Cảm ơn
      0

"Nếu tính từ ngày virus HIV xâm nhập cơ thể thì sau đó 2 tháng xét nghiệm có thể phát hiện được bệnh không?".
      Trả lời:
      Sau khi xâm nhập cơ thể, virus có 3 kiểu hình nhân lên:
      - Virus nhân lên nhanh chóng vào tuần đầu, lúc này nó lan khắp cơ thể, có thể thấy virus ở trong dịch não và tuỷ sống trước cả khi phát hiện được ở trong máu.
      - Sau 3 đến 6 tuần lễ, nhiễm trùng bắt đầu giảm, 95% số người bị nhiễm vẫn khỏe mạnh và không nghĩ mình bị nhiễm.
      - Nhiễm trùng diễn biến thầm lặng. Việc xét nghiệm tìm virus có hiệu quả nhất, chính xác nhất thường sau 2-3 tháng. 95% bệnh nhân xét nghiệm tìm ra bệnh không dưới 5 tháng sau khi bị nhiễm, ơ một số người có khi còn sau cả vài năm
      Các xét nghiệm máu hiện nay thường qua 2 bậc
      Các xét nghiệm bậc 1 thường là test nhanh và được tiến hành 2 lần để giảm bớt sai lệch do kỹ thuật viên hoặc thiết bị gây lên. Nếu thử nghiệm bậc 1 dương tính, lúc đó một loạt các xét nghiệm bậc 2 được dùng dể khẳng định.
      Từ 2 - 3 tháng trở đi là giai đoạn xét nghiệm tìm HIV khá chính xác. Nếu nghi ngờ, bạn nên đi làm xét nghiệm được rồi. ///// em đọc trong bài viết này cua ban freedo, báo có trường hợp phải mất vài năm mới phát hiện đc ra bệnh tại sao lại như thế ạ? a/c
    Thông tin vớ vẩn. Đề nghị bạn đọc lại tất cả những gì đã tư vấn, nếu bạn cảm thấy tin tưởng BQT thì bạn hỏi tiếp, còn nếu không tin bạn có quyền không hỏi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    các anh chị cho em hỏi về trường hợp của TV susohaivohinh kết quả như thế nào mà em không thấy anh ấy quay trở lại báo tin vậy

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    các anh chị cho em hỏi về trường hợp của TV susohaivohinh kết quả như thế nào mà em không thấy anh ấy quay trở lại báo tin vậy
    Ko liên quan tới bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ chi hạ thông cảm em cũng nhiều TC giống như a ấy làm chị hà có thể cho em biết KQ của a ấy đc k ạ để em bớt lo phần nào chị ah

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    dạ chi hạ thông cảm em cũng nhiều TC giống như a ấy làm chị hà có thể cho em biết KQ của a ấy đc k ạ để em bớt lo phần nào chị ah
    Ai cũng có triệu chứng như vậy nhưng đều XN âm tính. Triệu chứng là do stress gây nên.

Cảm ơn
    596
    Bạn muốn xem bài của thành viên nào thì bấm vào nick thành viên đó tìm đọc tất cả thông tin về họ.

Chủ đề: Hướng dẫn cách tìm bài viết của mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    cám ơn c em thì ngược lại chị ah triệu chứng của e có trước rồi đến sợ hãi và bị stress? dạo này em bị toát mồ hôi về đêm và sót người em cứ bị giật giật cơ em cũng k rõ là do đâu nữa

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    cám ơn c em thì ngược lại chị ah triệu chứng của e có trước rồi đến sợ hãi và bị stress? dạo này em bị toát mồ hôi về đêm và sót người em cứ bị giật giật cơ em cũng k rõ là do đâu nữa
    Sợ hãi và stress là nguyên nhân dẫn đến các biểu hiện đó.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    triệu chứng của em có trước chi ha oi???
    rồi em mới sợ hãi và stress

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này