Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: em quan hệ với gmd cách nhau khoảng 1 tuần ,em đang hoang mang nhờ anh chị tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5

em quan hệ với gmd cách nhau khoảng 1 tuần ,em đang hoang mang nhờ anh chị tư vấn.

Ngày 26/5 e có quan hệ với gmd và ngày 10/6 e cũng có qh với gmd khác.cả 2 lần em đều sử dụng bcs và hình như không bị rách.Đặc biệt ở lần thứ 2 do e bị ngã xe máy từ trước nên có 1vết phỏng nước ở da nhưng chưa bị rách và 1 vết thương hở mới khô bề mặt chưa đóng vững ở chân,trong khi qh e để ý không đụng những khu vực này vào người gmd.điều e lo sợ là khi qh xong e có rửa dương vật dưới vòi nước thì tich dịch chảy vào vết thương ở chân có sao ko.kể từ lần qh đến nay là 12 ngày em thấy hơi mệt, lưỡi trắng(em có hút thuốc)và em thấy vướng vướng ở cổ sờ vào thì chưa cảm nhận thấy là có hạch hay không, em có bị tiêu chảy nhẹ 1 lần sau đó thì hết.Em cảm thấy rất bất an,mong anh chị tư vấn sớm,em cảm ơn nhiều.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi admayo Xem bài viết
    Ngày 26/5 e có quan hệ với gmd và ngày 10/6 e cũng có qh với gmd khác.cả 2 lần em đều sử dụng bcs và hình như không bị rách.Đặc biệt ở lần thứ 2 do e bị ngã xe máy từ trước nên có 1vết phỏng nước ở da nhưng chưa bị rách và 1 vết thương hở mới khô bề mặt chưa đóng vững ở chân,trong khi qh e để ý không đụng những khu vực này vào người gmd.điều e lo sợ là khi qh xong e có rửa dương vật dưới vòi nước thì tich dịch chảy vào vết thương ở chân có sao ko.kể từ lần qh đến nay là 12 ngày em thấy hơi mệt, lưỡi trắng(em có hút thuốc)và em thấy vướng vướng ở cổ sờ vào thì chưa cảm nhận thấy là có hạch hay không, em có bị tiêu chảy nhẹ 1 lần sau đó thì hết.Em cảm thấy rất bất an,mong anh chị tư vấn sớm,em cảm ơn nhiều.
    Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    E chỉ nói là hình như bcs ko bị rách,vì e không biết cí thủng 1 lỗ nhỏ hay không.sở rỉ e lo lắng nguy cơ vì em thấy ở cổ (dưới hàm cảm giác rất vướng),ngoài ra em cung bị mỏi cơ ở bắp tay và chân, người hơi nôn nao ạ.Em muốn hỏi là có nguy cơ nhỏ nào mà bị lây nhiễm không anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    E chỉ nói là hình như bcs ko bị rách,vì e không biết cí thủng 1 lỗ nhỏ hay không.sở rỉ e lo lắng nguy cơ vì em thấy ở cổ (dưới hàm cảm giác rất vướng),ngoài ra em cung bị mỏi cơ ở bắp tay và chân, người hơi nôn nao ạ.Em muốn hỏi là có nguy cơ nhỏ nào mà bị lây nhiễm không anh.
    Vấn đề khi bạn kiểm tra bao cao su (nếu có) thủng lổ nhỏ thì : Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn ạ sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: lo sợ bị phơi nhiễm bao cao su thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: Tư vấn giúp e,qhtd với gmd sợ rách bcs...
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủng lổ nhỏ li ti nhiễm hiv
    Chủ đề: QHTD có BCS cho nước vào bóp xịt li ti

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủng lổ nhỏ li ti nhiễm hi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Dạ,em cảm ơn anh nhiều,còn các trieeujchuwngs của em có phải do lo lắng.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Các vấn đề còn lại bạn kể đều không sao.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ,em cảm ơn anh nhiều,còn các trieeujchuwngs của em có phải do lo lắng.
    Chính xác do bạn lo lắng nên sinh ra nhiều triệu chứng. Hãy yên tâm với những gì được tư vấn, không lo nghĩ đến HIV nữa các triệu chứng cũng sẽ hết.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Hôm nay em có bị tiêu chảy nhẹ,anh chị cho em hỏi nếu đi xét nghiệm hiv ở hà nội thì ở đâu ,dùng phương pháp gì ạ.tính đến nay em được 12 ngày từ ngày có nguy cơ.em vẫn sợ mình có H.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Hôm nay em có bị tiêu chảy nhẹ,anh chị cho em hỏi nếu đi xét nghiệm hiv ở hà nội thì ở đâu ,dùng phương pháp gì ạ.tính đến nay em được 12 ngày từ ngày có nguy cơ.em vẫn sợ mình có H.
    Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Sau 12 ngày thì bạn chưa xét nghiệm được.Nhưng Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Em cảm ơn anh,trường hợp của em là hành vi không có nguy cơ,em muốn chắc chắn hơn thì anh cho em hỏi thêm là em vẫn muốn xn thì phải chờ 22 ngày để xn bằng pp hiv combo phải không ạ,mong anh thông cảm em chỉ muốn yên tâm hơn thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Em cảm ơn anh,trường hợp của em là hành vi không có nguy cơ,em muốn chắc chắn hơn thì anh cho em hỏi thêm là em vẫn muốn xn thì phải chờ 22 ngày để xn bằng pp hiv combo phải không ạ,mong anh thông cảm em chỉ muốn yên tâm hơn thôi.
    Nếu bạn muốn giải tỏa tâm lý thì để đúng 4 tuần(28 ngày) làm phương pháp HIV Combo.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Vâng,cảm ơn anh đã tư vấn,em cảm thấy đỡ căng thẳng hơn nhiều,chúc anh chị tư vấn viên thật nhiều sức khỏe.

13. Những thành viên đã cảm ơn admayo cho bài viết này:

Tuanmecsedec (24-06-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    quáEm xin lỗi vì lại làm phiền nhưng ngày hôm nay em có lên những nốt nhỏ li ti ,màu trắng ở tay và ngứa.ngoài ra e kiểm tra lưỡi thì xuất hiện 1 đám trắng phía cuối bề mặt lưỡi,e có seach trên mạng lưỡi người hiv thì có 1 vài điểm tương đồng.hiện giờ em bủn rủn hết cả người.em muốn hỏi anh chị là có trường hợp nào đầy đủ triệu chứng mà kq âm tính ko.vậy các triệu chứng có mang tính dự báo ko ạ.em mong anh chị trả lời cụ thể giúp em với,em hoảng loạn quá.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    quáEm xin lỗi vì lại làm phiền nhưng ngày hôm nay em có lên những nốt nhỏ li ti ,màu trắng ở tay và ngứa.ngoài ra e kiểm tra lưỡi thì xuất hiện 1 đám trắng phía cuối bề mặt lưỡi,e có seach trên mạng lưỡi người hiv thì có 1 vài điểm tương đồng.hiện giờ em bủn rủn hết cả người.em muốn hỏi anh chị là có trường hợp nào đầy đủ triệu chứng mà kq âm tính ko.vậy các triệu chứng có mang tính dự báo ko ạ.em mong anh chị trả lời cụ thể giúp em với,em hoảng loạn quá.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Dạ,lưỡi em bị trắng thì do nấm ,có thể điều trị riêng biệt và không liên quan đến hiv phải ko a Tuấn,a giải thích dùm em về trắng ở lưỡi cụ thể chút với ạ,em chỉ hỏi nốt câu này thôi.cảm ơn anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Dạ,lưỡi em bị trắng thì do nấm ,có thể điều trị riêng biệt và không liên quan đến hiv phải ko a Tuấn,a giải thích dùm em về trắng ở lưỡi cụ thể chút với ạ,em chỉ hỏi nốt câu này thôi.cảm ơn anh.

Lưỡi trắng cũng có thể là do bạn vệ sinh răng miệng kém và gây hôi miệng.

- Vệ sinh răng miệng tốt là vô cùng quan trọng khi nói đến sức khỏe răng miệng. Nhiều bệnh nhiễm trùng nghiêm trọng nhập vào cơ thể của bạn thông qua miệng. Nếu bạn không rơ lưỡi trong một thời gian dài, nó có thể bị trắng hoặc đóng bợn trắng. Giải pháp duy nhất là dùng gạc rơ lưỡi mỗi ngày.

- Khi bị mất nước nghiêm trọng do nhiệt, nóng, lưỡi của bạn có thể bị trắng. Đó là phản ứng tự nhiên của các tế bào lưỡi do tình trạng khan hiếm nước trong cơ thể. Uống nhiều nước và các chất lỏng để bổ sung nước cho cơ thể.

- Khi bị sốt cao, bạn có thể nhận thấy rằng lưỡi của bạn trông trắng và hai mặt lưỡi nhăn nhúm. Điều này một phần là do mất nước. Thân nhiệt tăng làm cơ thể mất nước. Kết quả là lưỡi co lại và bị trắng.

- Gan có vấn đề. Nếu lưỡi đóng bợn trắng mặc dù bạn rơ lưỡi mỗi ngày và không có các vấn đề gì về sức khỏe như sốt hoặc mất nước, thì bạn hãy đi kiểm tra chức năng gan.

- Hút thuốc lá làm miệng khô. Đó là lý do tại sao những người hút thuốc thường có lưỡi khô và trắng.

- Chứng bạch sản (Leucoplakia) là một loại bệnh về da, có thể là ung thư. Nếu bạn cảm thấy lưỡi trắng không phải do đóng bợn trắng mà do thay đổi về màu sắc thì hãy đi gặp bác sĩ khám ngay lập tức.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bị nấm thì đi gặp bs khám và điều trị. Không liên quan tới HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Xin lỗi anh chị ,em ko phải spam nhưng từ sáng tới giờ em bị tiêu chảy và nổi hạch ở cổ,có khi nào em bị nguy cơ từ trước ko,trước h ko lần nào qh là em ko sử dụng bcs,vậy sao em có nhiều tc như bị lây hiv vậyvà cho em hỏi đc anh chị tư vấn là ko có nguy cơ nghĩa là an toàn với hiv 100% phải ko ạ.mong anh chị thông cảm cho em ,lúc dc tư vấn thì em phần nào tất vững tin nhưng có các triệu chứng em lại hoang mang và bủn rút cả người.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Xin lỗi anh chị ,em ko phải spam nhưng từ sáng tới giờ em bị tiêu chảy và nổi hạch ở cổ,có khi nào em bị nguy cơ từ trước ko,trước h ko lần nào qh là em ko sử dụng bcs,vậy sao em có nhiều tc như bị lây hiv vậyvà cho em hỏi đc anh chị tư vấn là ko có nguy cơ nghĩa là an toàn với hiv 100% phải ko ạ.mong anh chị thông cảm cho em ,lúc dc tư vấn thì em phần nào tất vững tin nhưng có các triệu chứng em lại hoang mang và bủn rút cả người.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Thông tin về chủ đề này