Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: 88 ngày âm tính hiv.Anh Tuấn và các bạn tư vấn cho em với

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

88 ngày âm tính hiv.Anh Tuấn và các bạn tư vấn cho em với

xin chào các anh các chị em là thành viên mới cũng có tuổi rổi nên nhờ anh Tuấn giúp mới vào được đây trước tiên em xin cảm ơn anh Tuấn ạ
    chuyện là em có nguy cơ qhtd không dùng bcs với bạn gái cũ và em xuất tinh trong ad bạn ấy sau đó 2 tuần em thấy cơ thể nhức mỏi đau bụng nôn khan, đi ngoài 2 hôm, ngứa người có 1 vài nốt đỏ nổi trên bụng đùi 2 bên hông bắp tay đầu các mụn đó như có mủ trắng, thi thoảng ho, chân tay tê, đau nhức các khớp xương và cơ, rồi nóng người mất 3 hôm em cặp nhiệt độ thì 37 độ, sút 2kg mất ngủ ăn không có cảm giác và bị nhiệt miệng rêu lưỡi nữa. nguy cơ của em từ 10/7 và sau nguy cơ 26, 40 ngày em có xn Murex combi kết quả âm tính, hôm 56 ngày em có làm lại combo và determine 1/2 âm tính hôm qua là được 88 ngày em có gọi điện hỏi cửa sổ tình yêu và gặp bác sĩ Vũ Minh Phượng bs có hỏi em là có thấy dấu hiệu gì không em nói tất cả như thế và hỏi thời gian bao lâu thì xn chính xác bs bảo 3 tháng có thể xn được và nên làm lại 6 tháng và 1 năm làm em hoang mang quá chiều hôm qua em có đến pk tư nhân để tét nhanh 88 ngày kết quả âm tính em tét viêm gan ABC và các bệnh td âm tính vậy cho em hỏi thời gian như vậy có an toàn được chưa ạ vì hiện tại em vẫn đang bị nôn khan đau bụng và ngứa người em xin cảm ơn các anh chị
    ads

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    An toàn rồi không sao đâu. CHúc mừng anh đã an toàn nhé.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi BMW11 Xem bài viết
    xin chào các anh các chị em là thành viên mới cũng có tuổi rổi nên nhờ anh Tuấn giúp mới vào được đây trước tiên em xin cảm ơn anh Tuấn ạ
    chuyện là em có nguy cơ qhtd không dùng bcs với bạn gái cũ và em xuất tinh trong ad bạn ấy sau đó 2 tuần em thấy cơ thể nhức mỏi đau bụng nôn khan, đi ngoài 2 hôm, ngứa người có 1 vài nốt đỏ nổi trên bụng đùi 2 bên hông bắp tay đầu các mụn đó như có mủ trắng, thi thoảng ho, chân tay tê, đau nhức các khớp xương và cơ, rồi nóng người mất 3 hôm em cặp nhiệt độ thì 37 độ, sút 2kg mất ngủ ăn không có cảm giác và bị nhiệt miệng rêu lưỡi nữa. nguy cơ của em từ 10/7 và sau nguy cơ 26, 40 ngày em có xn Murex combi kết quả âm tính, hôm 56 ngày em có làm lại combo và determine 1/2 âm tính hôm qua là được 88 ngày em có gọi điện hỏi cửa sổ tình yêu và gặp bác sĩ Vũ Minh Phượng bs có hỏi em là có thấy dấu hiệu gì không em nói tất cả như thế và hỏi thời gian bao lâu thì xn chính xác bs bảo 3 tháng có thể xn được và nên làm lại 6 tháng và 1 năm làm em hoang mang quá chiều hôm qua em có đến pk tư nhân để tét nhanh 88 ngày kết quả âm tính em tét viêm gan ABC và các bệnh td âm tính vậy cho em hỏi thời gian như vậy có an toàn được chưa ạ vì hiện tại em vẫn đang bị nôn khan đau bụng và ngứa người em xin cảm ơn các anh chị
    Với tôi thì kq xn HIV tại PK tư tôi không đồng tình, bạn có thể làm XN tại các TTYDP nơi bạn đang sinh sống, các BV được cấp phép XN HIV. BV Da Liễu, Viện Pastuer. TT CTM

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Với tôi thì kq xn HIV tại PK tư tôi không đồng tình, bạn có thể làm XN tại các TTYDP nơi bạn đang sinh sống, các BV được cấp phép XN HIV. BV Da Liễu, Viện Pastuer. TT CTM
    trời ơi vậy là các kết quả ở pk tư không có giá trị hả anh

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Anh xét nghiệm ở phòng khám nào? Phải được cấp phép thì vẫn có giá trị. Còn bi giờ anh tới bệnh viện nhiệt đới hoặc pastuer để làm xn 3pp là chắc chắn luôn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi2013 Xem bài viết
    Anh xét nghiệm ở phòng khám nào? Phải được cấp phép thì vẫn có giá trị. Còn bi giờ anh tới bệnh viện nhiệt đới hoặc pastuer để làm xn 3pp là chắc chắn luôn
    mình ngoài bắc bạn ạ chắc lại xuống HN xn thôi pk tư thì làm gì được phép vậy là 88 ngày tết nhanơẻ pk không có giá trị rồi

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    trời ơi vậy là các kết quả ở pk tư không có giá trị hả anh
    Không phải là không có giá trị đâu anh, nhưng theo như lời anh songchungvoi_HIV nói, anh nên đến các trung tâm ấy làm xét nghiệm để yên tâm 100% anh ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    ở ngoài bắc thì nên đến bệnh viện bệnh nhiệt đới nằm trong bệnh viện bạch mai xét nghiệm 3 phuơng pháp sáng xét nghiệm chiều có kết quả hoặc test nhanh ở đó cũng được ở đó không phải xếp hàng chờ đợi mà các anh chị lại tư vấn rất nhiệt tình.phòng khám tư nhiều nơi không được phép xét nghiệm hiv đâu bạn.chúc bạn âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    mình đã từng xét nghiệm ở phòng khám tư nhân sau 3 tháng nguy cơ và họ nói rằng mình có phản ứng với test nhanh nhưng ngay trong ngày hôm đó mình lên trung tâm phòng chông hiv hà nội xét nghiệm ở 3 nơi là 50c hàng bài trung tâm y tế quận hoàn kiếm và da liễu thì đều âm tính với test nhanh hiv và vừa rồi là tròn 7 tháng mình test lại thì vẫn âm tính.thực sự mình không tin tưởng phòng khám tư nhân.hỏi các anh chị ở trung tâm phòng chống hiv các anh chị ấy nói phòng khám tư nhân phần lớn là không được phép xét nghiệm hiv.sợ thật đấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    cảm ơn mọi người đã tư vẫn vậy em sẽ sắp xếp tg xuống hn xn lại

Thành Viên Chính Thức ¶Vi¶Tieu¶Bao¶'s Avatar
    Cảm ơn
    32
    Bạn nên đến các phòng khám có uy tín để xét nghiệm cho khỏi lăn tăn. Mà cũng buồn cười nhỉ? QH với bạn gái (cũ) mà cũng lo là sao? Nếu không tin tưởng thì yêu nhau làm gì?chỉ để thỏa mãn nhục dục thôi à? Các bạn trẻ bây giờ sống thoáng thật đấy.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    cảm ơn mọi người đã tư vẫn vậy em sẽ sắp xếp tg xuống hn xn lại
    Xuống hn nếu mất công đi thì bạn nên làm 3 pp tại Bạch Mai hoặc nhiệt đới luôn cho an tâm hoàn toàn toàn nhé,.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi ¶Vi¶Tieu¶Bao¶ Xem bài viết
    Bạn nên đến các phòng khám có uy tín để xét nghiệm cho khỏi lăn tăn. Mà cũng buồn cười nhỉ? QH với bạn gái (cũ) mà cũng lo là sao? Nếu không tin tưởng thì yêu nhau làm gì?chỉ để thỏa mãn nhục dục thôi à? Các bạn trẻ bây giờ sống thoáng thật đấy.
    không phải không tin mà là 2 năm gặp lại hơn nữa lại mới bỏ chồng nên lo lo khi có nhiều triệu chứng

Cảm ơn
    2,578
    không phải không tin mà là 2 năm gặp lại hơn nữa lại mới bỏ chồng nên lo lo khi có nhiều triệu chứng
    Tôi khẳng định đây k phải là TC của HIV, ai thắc mắc alo cho tôi, Bệnh thì khám bác sĩ, từ nay ai vào thắc mắc hỏi và đưa ra TC tôi khóa ngay topic

Cảm ơn
    2,578
    Muốn tại sau và lý do gì mình có các biểu hiện trên nên đọc cái này: http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    nếu mod diễn đàn mà nói ai hỏi triệu chứng sẽ khóa nick thì chắc có lẽ cả diễn đàn sẽ chẳng còn ai chúng ta đều lo lắng vì có triệu chứng nên mới hỏi nếu không triệu chứng chác cũng chả ai hỏi nhiều làm gì cùng lắm là viết bài hỏi nguy cơ và tg xn pp xn thế là hết chứ hỏi đi hỏi lại mấy cái triệu chứng làm gì

Cảm ơn
    2,578
    nếu mod diễn đàn mà nói ai hỏi triệu chứng sẽ khóa nick thì chắc có lẽ cả diễn đàn sẽ chẳng còn ai chúng ta đều lo lắng vì có triệu chứng nên mới hỏi nếu không triệu chứng chác cũng chả ai hỏi nhiều làm gì cùng lắm là viết bài hỏi nguy cơ và tg xn pp xn thế là hết chứ hỏi đi hỏi lại mấy cái triệu chứng làm gì
    Tôi luôn khẳng định với các bạn rằng trong thời gian nguy cơ nếu k an toàn thì k hề có triệu chứng, tất cả là do stress, sao các bạn k nghe, các bạn cứ xoắn lên là sao. Nếu trong thời giang nguy cơ mà có triệu chứng rõ ràng thì TG này làm gì có 15 triệu nguời đang sống chung với HIV?

Chí Phoèo
    Guest
    Đơn giản vì bạn đã xn 88 ngay AT là đã an toàn,HIV không có triệu chứng,bạn cứ lặp đi lặp lại câu hỏi về triệu chứng sẽ làm cho các thành viên đang có nguy cơ và chờ đợi xn hoang mang.Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức,dành thời gian cho các anh chị tư vấn cho các bạn khác đang có nguy cơ.Còn về phần bạn đã an toàn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    mình ngoài bắc bạn ạ chắc lại xuống HN xn thôi pk tư thì làm gì được phép vậy là 88 ngày tết nhanơẻ pk không có giá trị rồi
    Bạn xét nghiệm 88 ngày âm tính là đã an toàn.Bạn đọc chia sẻ của mọi người mà không hiểu.Khi nào kết quả DƯƠNG TÍNH HIV thì các cơ sở có đủ thẩm quyền của Bộ y tế quy định thì mới được khẳng định.

Nếu các cơ sở chưa đủ thẩm quyền,khi mẩu máu có phản ứng (dương tính ) thì đề nghị bệnh nhân đến các nơi có đủ thẩm quyền xét nghiệm lại hoặc chuyển máu lên tuyến trên để khẳng định.Nếu kết quả ÂM TÍNH thì bạn yên tâm dù bạn xét nghiệm ở đâu cũng được.

Còn vấn đề bạn nói ở trên Bác Sỹ nào đó nói xét nghiệm HIV cần phải 6 tháng hay 1 năm v.v.v.Tuanmecsedec nói thiệt Bác Sĩ này chả có chuyên môn gì hết.

Nói chính xác hơn chả có kiến thức.Tuanmecsedec thường dùng trong diễn đàn là Bác Sỹ tào lao mía lao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn xét nghiệm 88 ngày âm tính là đã an toàn.Bạn đọc chia sẻ của mọi người mà không hiểu.Khi nào kết quả DƯƠNG TÍNH HIV thì các cơ sở có đủ thẩm quyền của Bộ y tế quy định thì mới được khẳng định.

Nếu các cơ sở chưa đủ thẩm quyền,khi mẩu máu có phản ứng (dương tính ) thì đề nghị bệnh nhân đến các nơi có đủ thẩm quyền xét nghiệm lại hoặc chuyển máu lên tuyến trên để khẳng định.Nếu kết quả ÂM TÍNH thì bạn yên tâm dù bạn xét nghiệm ở đâu cũng được.

Còn vấn đề bạn nói ở trên Bác Sỹ nào đó nói xét nghiệm HIV cần phải 6 tháng hay 1 năm v.v.v.Tuanmecsedec nói thiệt Bác Sĩ này chả có chuyên môn gì hết.

Nói chính xác hơn chả có kiến thức.Tuanmecsedec thường dùng trong diễn đàn là Bác Sỹ tào lao mía lao.
    vâng cảm ơn Đại ca vậy là em đã yên tâm 100% để gần gũi vợ rồi cảm ơn mọi người

Thông tin về chủ đề này