Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 105

Chủ đề: Xét nghiệm bệnh lậu ở đâu là chính xác nhất..

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm bệnh lậu ở đâu là chính xác nhất..

Các anh chị ơi.em đang ở Vĩnh Phúc thứ 6 tuần trc e có quan hệ os với gái mai dâm.hiện tại đã đc 8 ngày em có thể đi xét nghiệm bệnh lậu hay giang mai được chưa ạ.và xét nghiệm ở đâu thì cho kết quả chính xác nhất ạ.Em cảm ơn các anh chị.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi kakilot Xem bài viết
    Các anh chị ơi.em đang ở Vĩnh Phúc thứ 6 tuần trc e có quan hệ os với gái mai dâm.hiện tại đã đc 8 ngày em có thể đi xét nghiệm bệnh lậu hay giang mai được chưa ạ.và xét nghiệm ở đâu thì cho kết quả chính xác nhất ạ.Em cảm ơn các anh chị.
    Các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…): Lậu thường có biểu hiện sau 3 -> 7 ngày (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà có biểu hiện từ sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì điều trị và lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kakilot (24-05-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
    Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

kakilot (24-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hôm nay đã được 8 ngày từ khi có nguy cơ.e ko thấy đi tiểu có mu hay đau rát.chỉ thấy đi tiểu hơi buốt.bình thường thi thoảng cũng hơi buốt ở đầu dương vật.Xét nghiệm lậu bằng phương pháp nào là hiệu quả nhanh nhất ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Hôm nay đã được 8 ngày từ khi có nguy cơ.e ko thấy đi tiểu có mu hay đau rát.chỉ thấy đi tiểu hơi buốt.bình thường thi thoảng cũng hơi buốt ở đầu dương vật.Xét nghiệm lậu bằng phương pháp nào là hiệu quả nhanh nhất ạ.
    Thường biểu hiện của bệnh Lậu từ 3>7 ngày,thấy đi tiểu đau rát và chảy mủ ở đầu dương vật.Nếu vậy thì bạn yên tâm mình không bị Lậu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng ạ.e cảm ơn anh..anh cho em hỏi luôn chút ạ...Thứ 6 tuần trước e quan hệ với gái mại dâm(gmd).lúc đầu gmd có os cho em tầm 2 p.rồi sau đó đeo bcs quan hệ âm đạo.lúc rút bao ra e thấy bao bị tuột 1 nửa 1 nửa vẫn trên dương vật của em.sau đó em đi tiểu luôn và dùng xà phòng tắm vệ sinh dương vật.Nguy cơ nhiễm HIV của em là bao nhiêu vậy ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Vâng ạ.e cảm ơn anh..anh cho em hỏi luôn chút ạ...Thứ 6 tuần trước e quan hệ với gái mại dâm(gmd).lúc đầu gmd có os cho em tầm 2 p.rồi sau đó đeo bcs quan hệ âm đạo.lúc rút bao ra e thấy bao bị tuột 1 nửa 1 nửa vẫn trên dương vật của em.sau đó em đi tiểu luôn và dùng xà phòng tắm vệ sinh dương vật.Nguy cơ nhiễm HIV của em là bao nhiêu vậy ạ.
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng.cảm ơn 2 anh ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thực sự e thấy rất hoang mang và stress bây giờ mong có cách nào đó thật nhanh để biết em có HIV hay ko.E cũng không quan tâm về mất bao nhiêu tiền nữa.đã 10 ngày trôi qua trong dằn vặt và lo lắng ai giúp e tư vấn với ạ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Thực sự e thấy rất hoang mang và stress bây giờ mong có cách nào đó thật nhanh để biết em có HIV hay ko.E cũng không quan tâm về mất bao nhiêu tiền nữa.đã 10 ngày trôi qua trong dằn vặt và lo lắng ai giúp e tư vấn với ạ.
    Vấn đề của bạn đã được tư vấn ko có nguy cơ nhiễm hiv, chờ xét nghiệm giải tỏa tâm lý thôi, mà khi kết quả âm tính giải tỏa được hay ko còn phụ thuộc ở bạn nữa. Bạn lo lắng, dằn vặt chỉ gây hại sức khỏe, ko giải quyết vấn đề gì hết.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Quan trọng khi quan hệ bạn đã sử dụng BCS là không có nguy cơ. Lúc rút ra bạn thấy bao tuột một nửa như vậy không sao. Bạn không phải lo lắng về HIV nữa, giờ chỉ cần theo dõi và XN các bệnh STDs như đã hướng dẫn ở trên.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn không có nguy cơ với HIV, hãy yên tâm với những gì được tư vấn đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh chị ơi cho em hỏi ở Hà Nội bệnh viện nào có xét nghiệm định hướng PCR xác định HIV ạ.e đã qua 15 ngày em muốn đi làm xét nghiệm giải tỏa tâm lý ạ.bao lâu thì có kết quả vậy ạ.

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    anh chị ơi cho em hỏi ở Hà Nội bệnh viện nào có xét nghiệm định hướng PCR xác định HIV ạ.e đã qua 15 ngày em muốn đi làm xét nghiệm giải tỏa tâm lý ạ.bao lâu thì có kết quả vậy ạ.

PCR không phải là phương pháp để khẳng định HIV. Trường hợp của bạn được tư vấn là không có nguy cơ = không phải xét nghiệm
    Nếu muốn giải tỏa tâm lý bạn có thể xét nghiệm bằng phương pháp combo hiv ag/ab ở thời điểm 4 tuần hoặc test nhanh sau 6 tuần.
    Nhắc lại 1 lần nữa: PCR không phải là phương pháp xét nghiệm khẳng định HIV. Ngoài ra bạn hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Làm sao phải tốn tiền cho PP XN PCR? PCR chỉ dùng để XN cho trẻ dưới 18 tháng tuổi và dùng để đo tải lượng virut trên bệnh nhân HIV, có những bệnh nhân dương tính với HIV nhưng khi đo tải lượng virut vẫn ở dưới mức phát hiện.
    Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi. Không có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cũng hiểu là nguy cơ của e thấp và có thể yên tâm phần nào nhưng nhiều khi e thấy suy nghĩ cứ mông lung..cứ ám ảnh bởi hiv và sự phản bội trong q.hệ..E muốn bù đắp và sửa sai nhưng e lại lo nếu nhưng có thể xác xuất rất thấp mình có H thì điều đó sẽ ngược lại với những gì mình mong muốn..E cũng cảm ơn các anh chị trong diễn đàn.Có lẽ từ mai e đi đâu xa nốt 2 tuần nữa để ko bận tâm về việc mình sẽ ảnh hưởng tới những ng thân yêu.Cuộc đời ai chẳng chết 1 lần e không sợ nhưng nếu làm những người em yêu thương liên lụy ảnh hưởng em có chết cũng là không nhắm mắt được.Hối hận rất nhiều..

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cũng hiểu là nguy cơ của e thấp và có thể yên tâm phần nào nhưng nhiều khi e thấy suy nghĩ cứ mông lung..cứ ám ảnh bởi hiv và sự phản bội trong q.hệ..E muốn bù đắp và sửa sai nhưng e lại lo nếu nhưng có thể xác xuất rất thấp mình có H thì điều đó sẽ ngược lại với những gì mình mong muốn..E cũng cảm ơn các anh chị trong diễn đàn.Có lẽ từ mai e đi đâu xa nốt 2 tuần nữa để ko bận tâm về việc mình sẽ ảnh hưởng tới những ng thân yêu.Cuộc đời ai chẳng chết 1 lần e không sợ nhưng nếu làm những người em yêu thương liên lụy ảnh hưởng em có chết cũng là không nhắm mắt được.Hối hận rất nhiều..
    Lảm nhảm vừa thôi. Không có nguy cơ là không có nguy cơ. Thấp cái gì mà thấp, vớ vẩn!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng cảm ơn anh đã tâm sự với em..hơi lảm nhảm nhưng nói ra được sẽ giúp tâm trạng e tốt hơn.hi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Bạn không cần thiết xét nghiệm PCR.Bạn có thể tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
    - Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
    - Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
    - Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
    Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
    Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

Chủ đề: Quan hệ GMD ko dùng BCS và OS, xét nghiệm PCR ở tuần thu 4 kết quả dưới ngưỡng
    Chủ đề: Phương pháp xét nghiêm PCR là gi
    Chủ đề: Phương pháp PCR
    Chủ đề: Xét nghiệm HIV bằng phương pháp RT-PCR sau 9 ngày có chuẩn không ạ
    Chủ đề: Xét nghiệm PCR và combo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh chị cho em hỏi xét nghiệm combo ag/ab ở 21 trung liệt làm việc những ngày nào vậy ạ.E thấy bảo là thứ 2 và thứ 5.họ có trả kết quả trong ngày không ạ.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này