Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Bị bắn nước bọt/máu vào miệng khi đi xe trên đường ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Bị bắn nước bọt/máu vào miệng khi đi xe trên đường ?

Hôm qua em đèo đứa bạn đi xe máy trên đường, vừa đi vừa nói chuyện nên ko để ý, đến một lúc cảm giác ở răng cửa ướt ướt, liếm lưỡi vào răng thấy hơi nhờn. Đằng trước cũng có vài người đi xe máy. Lúc đó em vẫn đi tiếp chứ không nhìn vào gương kiểm tra xem có vết máu hay nước bọt của ai bay trên đường dính vào răng không. Trong lúc đó có thể máu hay nước bọt này đã chảy vào khoang miệng em và em đã nuốt. Bây giờ em đang lo lắng vì lúc đó em bị một vết nhiệt miệng và miệng thỉnh thoảng có chảy máu chân răng nhẹ ở phần răng hàm, và lúc đó hơi rát họng chút. Với nước bọt có dính máu hoặc máu bay trên đường bắn vào miệng em như vậy, em có nguy cơ gì không ạ và có cần dùng thuốc không ạ. Cám ơn anh chị tư vấn.
    ads
    Lần sửa cuối bởi daibangtrang, ngày 10-05-2015 lúc 04:22.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trời, bạn đi kiếm thuốc điên nhanh còn kịp. Đi đường mà làm như cứ treo miệng lên chờ máu đổ vào để lo phơi nhiễm hiv ý. Vớ vẩn quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Có bạn có nguy cơ với bệnh thần kinh rồi đấy.đi khám gấp đi.cho dù có bắn vào miệng cũng ko có nguy cơ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi daibangtrang Xem bài viết
    Hôm qua em đèo đứa bạn đi xe máy trên đường, vừa đi vừa nói chuyện nên ko để ý, đến một lúc cảm giác ở răng cửa ướt ướt, liếm lưỡi vào răng thấy hơi nhờn. Đằng trước cũng có vài người đi xe máy. Lúc đó em vẫn đi tiếp chứ không nhìn vào gương kiểm tra xem có vết máu hay nước bọt của ai bay trên đường dính vào răng không. Trong lúc đó có thể máu hay nước bọt này đã chảy vào khoang miệng em và em đã nuốt. Bây giờ em đang lo lắng vì lúc đó em bị một vết nhiệt miệng và miệng thỉnh thoảng có chảy máu chân răng nhẹ ở phần răng hàm, và lúc đó hơi rát họng chút. Với nước bọt có dính máu hoặc máu bay trên đường bắn vào miệng em như vậy, em có nguy cơ gì không ạ và có cần dùng thuốc không ạ. Cám ơn anh chị tư vấn.
    Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. Trường hợp bạn chỉ là hoang tưởng, dù nước bọt có lẫn máu bắn vào miệng rồi bạn nuốt luôn cũng không có nguy cơ.

B
    ạn đã có 2 chủ đề cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức về HIV một cách trầm trọng. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn trang bị cho bản thân, cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: Hút chung một điếu thuốc với người khác
    Chủ đề: Lây nhiễm qua bông gòn y tế màu sẫm (dính máu) khi XN ?

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

timlai_2014 (02-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xin lỗi, quả thật em không có ý kỳ thị gì cả nhưng em lo lắng lắm. Đó là máu bắn vào trong miệng em thì em có nguy cơ không phải dùng thuôc ko ạ, vì miệng em có vết nhiệt khoảng 0.5cm, hơi bị rát họng và chân răng em thỉnh thoảng chảy máu nữa. Em sợ quá lẽ ra em phải soi gương ngay lúc đấy nhưng mải đi đường quá.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em xin lỗi, quả thật em không có ý kỳ thị gì cả nhưng em lo lắng lắm. Đó là máu bắn vào trong miệng em thì em có nguy cơ không phải dùng thuôc ko ạ, vì miệng em có vết nhiệt khoảng 0.5cm, hơi bị rát họng và chân răng em thỉnh thoảng chảy máu nữa. Em sợ quá lẽ ra em phải soi gương ngay lúc đấy nhưng mải đi đường quá.
    Bạn đang đi xe máy trên đường thì chỉ có máu Thiên Lôi bay vào miệng bạn thôi. Dù là có máu (theo trí tưởng tượng của bạn) cũng không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Thành viên daibangtrangliên tục có những chủ đề suy diễn hoang tưởng thiếu kiến thức trầm trọng,làm ảnh hưởng thành viên khác.Tuanmecsedec khóa nick 3 ngày kể từ hôm nay để tự ngồi tìm hiểu kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn trang bị cho mình và để có cái nhìn đúng HIV/AIDS.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn nên tìm hiều kiến thức HIV, bạn nghĩ sao bạn bị nhiễm trong trường hợp đó.Bó tay

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em xin lỗi lập nick khác để hỏi nhờ anh chị tư vấn gấp em có cần dùng pep không ạ ? Em sợ quá mấy ngày nay không ngủ được, lúc nào cũng nghĩ lại việc này. Trong đầu toàn hiện lên hình ảnh lúc em mở mồm nói chuyện và cười lúc đang đi xe máy hôm đấy bị nước bọt có máu hoặc là máu người đi đằng trước (người ta nhổ ra hoặc cơ thể có vết chảy máu bắn ra) và bay vào răng vào miệng, đúng chỗ răng cửa em thỉnh thoảng cũng chảy máu chân răng nữa và chảy xuống vết nhiệt trong miệng rồi lúc em vô tình nuốt xuống chảy qua họng em đang bị rát nữa, qua nhiều vết thương như thế có nguy cơ không ạ....... Em không có ý suy diễn hay hoang tưởng gì hết mong mọi người cứu giúp em với ạ.....
    Lần sửa cuối bởi Dbt, ngày 11-05-2015 lúc 22:37.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Dbt Xem bài viết
    Em xin lỗi lập nick khác để hỏi nhờ anh chị tư vấn gấp em có cần dùng pep không ạ ? Em sợ quá mấy ngày nay không ngủ được, lúc nào cũng nghĩ lại việc này. Trong đầu toàn hiện lên hình ảnh lúc em mở mồm nói chuyện và cười lúc đang đi xe máy hôm đấy bị nước bọt có máu hoặc là máu người đi đằng trước (người ta nhổ ra hoặc cơ thể có vết chảy máu bắn ra) và bay vào răng vào miệng, đúng chỗ răng cửa em thỉnh thoảng cũng chảy máu chân răng nữa và chảy xuống vết nhiệt trong miệng rồi lúc em vô tình nuốt xuống chảy qua họng em đang bị rát nữa, qua nhiều vết thương như thế có nguy cơ không ạ....... Em không có ý suy diễn hay hoang tưởng gì hết mong mọi người cứu giúp em với ạ.....
    Mọi người giúp em được không ạ...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Bạn hoàn toàn ko có nguy cơ với hiv mà có nguy cơ về tâm lý lo sợ về hiv quá mức, hãy lo cải thiện tâm lý cho mình, đừng spam bài vô ích.

Thông tin về chủ đề này