Trang 25 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1523242526273575 ... CuốiCuối
Kết quả 481 đến 500 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    42
    Anh Hiếu ơi, cho em hỏi, bên mai khôi có làm việc vào chiều thứ 7 không a ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    42
    CD4 của e sau 6 tháng đầu uống ARV là 389 (xn lần đầu là 218). Như vậy có khả quan không ah ? bây giờ thì ko phải uống Cotrim nữa, nhưng tháng sau lại bắt đầu uống ngừa Lao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Năm cháu học lớp 8 chú hàng xóm có H.chỉ bố mẹ cháu biết đến chú ấy cũng không biết vì 1 lần đưa chú ấy đi chữa Lao thì bác sĩ nói cho bố mẹ cháu là chú ấy có H.dù biết chú ấy có H cháu và gia đình vẫn bình thường coi chú ấy như ng bình thường vẫn hàng ngày gọi chú sang ăn cơm rùi đi chơi cùng.
    cháu thật sự khâm phục các cô chú trong này.có H nhưng luôn vui vẻ còn tư vấn rất nhiệt tình cho cháu.cháu cám ơn cô chú nhiều lăm
    cháu đang chờ đủ ngày xét nhiệm thoi mà thấy lo lắng lắm rồi :(

4. Những thành viên đã cảm ơn xuoicty cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (14-04-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi dilin Xem bài viết
    Anh Hiếu ơi, cho em hỏi, bên mai khôi có làm việc vào chiều thứ 7 không a ?
    Mai Khôi k làm việc chiều thứ 7
    Trích dẫn Gửi bởi dilin Xem bài viết
    CD4 của e sau 6 tháng đầu uống ARV là 389 (xn lần đầu là 218). Như vậy có khả quan không ah ? bây giờ thì ko phải uống Cotrim nữa, nhưng tháng sau lại bắt đầu uống ngừa Lao.
    CD4 từ 218 giờ lên được 389 là tốt rùi em

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

dilin (14-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Mai Khôi k làm việc chiều thứ 7

CD4 từ 218 giờ lên được 389 là tốt rùi em
    Mình không may mắn như bạn. Đầu năm 2014 sau khi bị đau mắt viêm kết mạc rất nặng mình mới lên BV mắt Điện bien Phủ trị thì các BS ở đây nghi ngờ nên lấy máu của mình đưa sang viện Pastuer xét nghiệm. Kết quả là mình đã bị nhiễm H. Cuối cùng mình được chuyển về BV Vĩnh long để trị. Kết quả CD của mình chỉ còn có 5 làm mình choáng váng và không tin nữa cứ sợ nhầm lẫn. Mình đã uống thuốc ARV được 3 tháng rồi. Có lẽ mình đã bị nhiễm khoảng 4 năm rồi mà không hay biết gì, cứ tưởng như là mắc bệnh da liễu thông thường. Vì thế từ khi cưới vợ sau này 2 vợ chồng không có bảo vệ gì cả sau 4 năm chung sống. Nhưng thật kì lạ thay vợ mình đã xét nghiệm 3 lần rồi kết quả đều là âm tính. Thật sự không biết là may mắn không bị hay là chưa tới lúc phát bệnh nên làm cho 2 vợ chồng mình rất lo lắng không yên tâm. Ai cũng nói là làm gì có chuyện đó. Tại sao 2 vc ngủ với nhau 4 năm trời mà không bị lây nhiễm? Mình bị nhiễm từ 1 người bạn gái trước khi cưới vợ. Hiện tại người bạn gái đó cũng mới vừa được điều trị ARV.

8. Có 3 người đã cảm ơn thailan444 cho bài viết bổ ích này:

edwardsnowden (16-04-2014),songchungvoi_HIV (16-04-2014),UTMIENTAY (16-04-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Mình không may mắn như bạn. Đầu năm 2014 sau khi bị đau mắt viêm kết mạc rất nặng mình mới lên BV mắt Điện bien Phủ trị thì các BS ở đây nghi ngờ nên lấy máu của mình đưa sang viện Pastuer xét nghiệm. Kết quả là mình đã bị nhiễm H. Cuối cùng mình được chuyển về BV Vĩnh long để trị. Kết quả CD của mình chỉ còn có 5 làm mình choáng váng và không tin nữa cứ sợ nhầm lẫn. Mình đã uống thuốc ARV được 3 tháng rồi. Có lẽ mình đã bị nhiễm khoảng 4 năm rồi mà không hay biết gì, cứ tưởng như là mắc bệnh da liễu thông thường. Vì thế từ khi cưới vợ sau này 2 vợ chồng không có bảo vệ gì cả sau 4 năm chung sống. Nhưng thật kì lạ thay vợ mình đã xét nghiệm 3 lần rồi kết quả đều là âm tính. Thật sự không biết là may mắn không bị hay là chưa tới lúc phát bệnh nên làm cho 2 vợ chồng mình rất lo lắng không yên tâm. Ai cũng nói là làm gì có chuyện đó. Tại sao 2 vc ngủ với nhau 4 năm trời mà không bị lây nhiễm? Mình bị nhiễm từ 1 người bạn gái trước khi cưới vợ. Hiện tại người bạn gái đó cũng mới vừa được điều trị ARV.
    Bạn đến BV mắt khi được thăm khám BS có nói gì về mắt bạn k?? CD4 = 5tb /mm3 là rất thấp, Bạn có bị CMV mắt k??? BV mắt có chích thuốc vào mắt bạn k???
    Dù sao bạn cũng thật sự Hp vì BX bạn k hề nhiễm HIV, đấy là niềm an ủi giúp bạn vượt qua bệnh tật

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Lúc đến BV mắt tình trạng rất nặng, 2 mắt bị sưng gần như không nhìn thấy gì cả. Qua xet nghiệm Bs nói mình bị hội chứng Steven Johnson, viêm kết mạc, tiêu chảy, ói mửa, sụt cân khoảng 10kg, da bị xuất huyết từng mảng khắp người sau đó bị lột như phỏng vậy đó. Hiện tại 2 mắt vẫn còn đau hoài nhưng thị lực đã phục hồi nhiều rồi. Không có chích thuốc gì cả chỉ có cho thuốc nhỏ thôi vì mình bị dị ứng thuóc dữ lắm.

Cảm ơn
    2,578
    Lúc đến BV mắt tình trạng rất nặng, 2 mắt bị sưng gần như không nhìn thấy gì cả. Qua xet nghiệm Bs nói mình bị hội chứng Steven Johnson, viêm kết mạc, tiêu chảy, ói mửa, sụt cân khoảng 10kg, da bị xuất huyết từng mảng khắp người sau đó bị lột như phỏng vậy đó. Hiện tại 2 mắt vẫn còn đau hoài nhưng thị lực đã phục hồi nhiều rồi. Không có chích thuốc gì cả chỉ có cho thuốc nhỏ thôi vì mình bị dị ứng thuóc dữ lắm.
    Chúc mừng bạn, may k bị CMV mắt, chỉ là viêm kết mạc, nếu mà bị CMV mắt thì thui rùi lượm ơi, Bạn đã uống ARV chưa?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Cám ơn bạn, chữ CMV từ đó đến giờ mình không nghe nói đến nên không hiểu về nó. Mình đã được điều trị ARV từ đầu năm nay rồi + với thuốc Cotrim. Bây giờ ăn được nhiều nên cũng tăng cân lên rồi không còn thê thảm như trước đó nữa. Mình vẵn còn bị nổi những mụn nước gây đau và ngứa nhiều chỗ trên cơ thể.

Cảm ơn
    2,578
    Cám ơn bạn, chữ CMV từ đó đến giờ mình không nghe nói đến nên không hiểu về nó. Mình đã được điều trị ARV từ đầu năm nay rồi + với thuốc Cotrim. Bây giờ ăn được nhiều nên cũng tăng cân lên rồi không còn thê thảm như trước đó nữa. Mình vẵn còn bị nổi những mụn nước gây đau và ngứa nhiều chỗ trên cơ thể.
    Bạn bấm vào đây xem:
    Chủ đề: Nhiễm khuẩn do CMV

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Có khi nào mình cũng đã bị CMV mắt vì CD của mình quá thấp? Có thể BS mắt đã chủ quan nên không cho mình XN để xem có bị CMV vì mắt mình rất ngứa, đỏ?

Cảm ơn
    2,578
    Có khi nào mình cũng đã bị CMV mắt vì CD của mình quá thấp? Có thể BS mắt đã chủ quan nên không cho mình XN để xem có bị CMV vì mắt mình rất ngứa, đỏ?
    Bạn yên tâm, khi đã đến BV mắt, mọi thăm khám chụp võng mạc và kết luận của BS nơi đây rất chính xác, Bạn là người may mắn đấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Đúng rồi đó bạn, mình cũng may mắn là thoát qua khỏi giai đoạn nguy hiểm rồi vì BV mắt đã nghi ngờ và cho mình XN máu kịp thời, đúng thời điểm. Chứ mấy năm trước đó toàn đi trị da liễu mà không hiểu sao BS da liễu lại không có nghi ngờ mình bị H. BV Da liễu TP làm việc ẩu tả quá, thăm khám chỉ nhìn sơ qua chưa đầy 30s là đã kê đơn thuốc rồi, kể cả BV ĐH Y dược cũng thế. Mình đã uống thuốc, xức thuốc hoài mà chẳng thấy khỏi. Phải chi họ cho mình XN H sớm thì CD của mình đâu có giảm thê thảm như vậy.
    Điều mà mình với BX còn lo lắng là kết quả XN của BX cứ âm tính hoài làm mọi người cứ bảo là vợ mình nói dối vì khi XN âm tính thì không có trả kết quả (trung tâm ở VL là thế)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Đúng rồi đó bạn, mình cũng may mắn là thoát qua khỏi giai đoạn nguy hiểm rồi vì BV mắt đã nghi ngờ và cho mình XN máu kịp thời, đúng thời điểm. Chứ mấy năm trước đó toàn đi trị da liễu mà không hiểu sao BS da liễu lại không có nghi ngờ mình bị H. BV Da liễu TP làm việc ẩu tả quá, thăm khám chỉ nhìn sơ qua chưa đầy 30s là đã kê đơn thuốc rồi, kể cả BV ĐH Y dược cũng thế. Mình đã uống thuốc, xức thuốc hoài mà chẳng thấy khỏi. Phải chi họ cho mình XN H sớm thì CD của mình đâu có giảm thê thảm như vậy.
    Điều mà mình với BX còn lo lắng là kết quả XN của BX cứ âm tính hoài làm mọi người cứ bảo là vợ mình nói dối vì khi XN âm tính thì không có trả kết quả (trung tâm ở VL là thế)
    Có rất nhiều cặp chồng có H mà vợ con không bị gì. Đó là điều có thật.

Cảm ơn
    2,578
    Sory bạn, sáng nay đang ol máy bị đứng hình, nên phải đem sửa, mới xong, tí songchunng chia sẻ cho bạn lý do tại sao BX bạn k nhiễm HIV

Cảm ơn
    2,578
    Nhiễm HIV phụ thuộc rất nhiều yếu tố:
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) => Giai đoạn của sổ HIV nhân lên nhanh chống và qua giai đoạn này HIV tìm chỗ trú ẩn ngủ đông, và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với
    giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng (Lý do giai đoạn AIDS hệ miễn dịch Tb Lym T CD4 bị phá hủy, HIV trôi nổi bên ngoài rất nhiều, dễ thoát ra ngoài nếu có dòng chảy hay mở cửa)=> Giai đoạn 2 là giai đoạn không TC => HIV ngủ đông, sự nhân lên của HIV gần như ít
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .

Em thắc mắc tại sao cưới nhau 4năm, tui em quan hệ bình thường sao em vẫn chưa bị nhiễm từ vợ?

=>
    1. - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao. => Nếu trong quá trình QHTD k trầy xước AD hay k trầy xước DV
    2.
    - Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ. => Mức độ QHTD trong tháng nhiều hay ít, hoặc vài lần trong 1 năm.
    3. -G
    iai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng =>Người chồng/vợ đã qua thời kỳ cửa sổ

22. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (19-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    E mới có nguy cơ 3 tuần và đang chờ đợi xét nghiệm, e lo lắng rất nh. N vào đây đọc đc moi ng nch với nhau thế này thật tình cảm quá.. A Hiếu sốngchung lúc nào cũng trả lời tất cả các khó khăn vướng mắc của mọi người :). E thấy sống trên đời này mình phải sống tốt hơn nữa, để dù có ch j xảy ra thì n ng hiểu mình sẽ vẫn luôn bên cạnh mình. E chúc tất cả mọi ng sức khoẻ, hy vọng khoa học sẽ sớm tìm ra thuốc chữa H hoặc ít nhất sẽ nghiên cứu vag cho vào sử dụng các loại thuốc tốt hơn dành cho ng có H. :)

24. Những thành viên đã cảm ơn Bimoc88 cho bài viết này:

Charles (17-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    a hiếu vợ a có bị sao ko

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hoangkha Xem bài viết
    a hiếu vợ a có bị sao ko
    Vợ anh Hiếu không bị sao.