Trang 91 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối
Kết quả 1,801 đến 1,820 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Hôm nay em có đọc thông tin so sánh về thuốc atripla của Mỹ và thuốc đang dùng ở Việt Nam 3 in 1 là hoàn toàn giống nhau về thành phần và công dụng mà không biết có đúng không. Nó nói Atripla có thành phần Emtricitabine 200mg còn thuốc 3 in 1 đang dùng ở Việt Nam được thay thế bằng Lamivudine 300mg, nó giống nhau về cấu trúc hóa học và kết quả lâm sàng như nhau. Chỉ có điều Emtricitabine có thời gian bán thải dài hơn nó không phù hợp với thể trạng của người Á Châu nên các đơn hàng ARV 3 in 1 đặt cho Viêt Nam sẽ thay thế Emtricitabine 200mg bằng Lamivudine 300mg. Đọc xong thấy mình cũng đang được dùng một chương trình điều trị tiên tiến đấy chứ. đâu có chất lượng thấp hơn đâu

Thành phần Atripla: enfavirenz 600mg/emtricitabine 200mg/tefonovir 300mg
    Thành phần 3 in 1 VN: enfavirenz 600mg/lamivudine 300mg/tefonovir 300mg

Nguồn bài so sánh http://www.plosone.org/article/info%...l.pone.0079981

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Hôm nay em có đọc thông tin so sánh về thuốc atripla của Mỹ và thuốc đang dùng ở Việt Nam 3 in 1 là hoàn toàn giống nhau về thành phần và công dụng mà không biết có đúng không. Nó nói Atripla có thành phần Emtricitabine 200mg còn thuốc 3 in 1 đang dùng ở Việt Nam được thay thế bằng Lamivudine 300mg, nó giống nhau về cấu trúc hóa học và kết quả lâm sàng như nhau. Chỉ có điều Emtricitabine có thời gian bán thải dài hơn nó không phù hợp với thể trạng của người Á Châu nên các đơn hàng ARV 3 in 1 đặt cho Viêt Nam sẽ thay thế Emtricitabine 200mg bằng Lamivudine 300mg. Đọc xong thấy mình cũng đang được dùng một chương trình điều trị tiên tiến đấy chứ. đâu có chất lượng thấp hơn đâu

Thành phần Atripla: enfavirenz 600mg/emtricitabine 200mg/tefonovir 300mg
    Thành phần 3 in 1 VN: enfavirenz 600mg/lamivudine 300mg/tefonovir 300mg

Nguồn bài so sánh http://www.plosone.org/article/info%...l.pone.0079981
    Bạn àh, Lo lắng quá rùi, thuốc là sự nghiên cứu của WHO tài trợ chống HIV/AIDS toàn cầu trong đó có VN, khi áp dụng điều trị đã trải qua quá trình nghiên cứu rất dài từ những năm đầu tiên VN có ca nhiễm HIV rùi, chứ ko phải nhập về cho uống bừa đâu bạn, WHO luôn giám sát VN cùng các BS của VN và Chính Phủ VN họp định kỳ để báo cáo việc điều trị ARV trên Bệnh nhân HIV/AIDS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    em vừa đến trung tâm opc ở bv da liễu đồng nai, tinh thần thấy an yên,tuy bv nghèo nàn, máy móc không tiên tiến như ở các nơi khác nhưng bs vui vẻ, niềm nở và dc tiếp nhận điều trị hoa liễu ở đó luôn. mong rằng sẽ hết hoa liễu trong thời gian tới. xin anh chị em cầu nguyện và chúc lành cho em!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi son86 Xem bài viết
    em vừa đến trung tâm opc ở bv da liễu đồng nai, tinh thần thấy an yên,tuy bv nghèo nàn, máy móc không tiên tiến như ở các nơi khác nhưng bs vui vẻ, niềm nở và dc tiếp nhận điều trị hoa liễu ở đó luôn. mong rằng sẽ hết hoa liễu trong thời gian tới. xin anh chị em cầu nguyện và chúc lành cho em!
    Vấn đề Sùi Mào gà điều trị lâu dài và tốn thời gian, ko phải điều trị 1 ngày 1 bữa là hết bạn à, có người mất cả năm, đến vài năm, nó gần giống 1 dạng Ung thư U sùi có rễ, chính vì thế đốt không khóe cứ tái đi tái lại, Dù sao songchung cũng chúc bạn mau chống bình phục, vì songchung chứng kiến nhiều BN U sùi rất khó chịu vì cái mào gà mặc quần áo khó khăn, vệ sinh cũng khó khăn. Chúc bạn mau chống hết U sùi khi gặp được thầy được thuốc vào 1 ngày gần nhất

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

son86 (22-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Vấn đề Sùi Mào gà điều trị lâu dài và tốn thời gian, ko phải điều trị 1 ngày 1 bữa là hết bạn à, có người mất cả năm, đến vài năm, nó gần giống 1 dạng Ung thư U sùi có rễ, chính vì thế đốt không khóe cứ tái đi tái lại, Dù sao songchung cũng chúc bạn mau chống bình phục, vì songchung chứng kiến nhiều BN U sùi rất khó chịu vì cái mào gà mặc quần áo khó khăn, vệ sinh cũng khó khăn. Chúc bạn mau chống hết U sùi khi gặp được thầy được thuốc vào 1 ngày gần nhất

da, em cam on anh, chúc anh nhiều sức khỏe để đồng hành cùng giúp đỡ những người như em .

7. Những thành viên đã cảm ơn son86 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (22-12-2014)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Bạn àh, Lo lắng quá rùi, thuốc là sự nghiên cứu của WHO tài trợ chống HIV/AIDS toàn cầu trong đó có VN, khi áp dụng điều trị đã trải qua quá trình nghiên cứu rất dài từ những năm đầu tiên VN có ca nhiễm HIV rùi, chứ ko phải nhập về cho uống bừa đâu bạn, WHO luôn giám sát VN cùng các BS của VN và Chính Phủ VN họp định kỳ để báo cáo việc điều trị ARV trên Bệnh nhân HIV/AIDS
    Dạ em tin tưởng chứ hihi... chỉ la to mo về thuốc thôi... đôi khi em hơi ly tưởng hoa nước My một chut hihi...

9. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

minh tuyến (22-12-2014)

Thành Viên Chính Thức D@k's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Bác songchung cho hỏi là việc uống quá liều ARV với việc quên uống/uống sai giờ có khác gì không?

Tối qua em hơi say, đúng 10h30 em có uống ARV (có kt đt những người bạn có H em chat nhắc em uống arv, em nhắn lại là uống rồi). Nhưng tư nhiên 2h45 sáng em tỉnh dậy khát nước và nghĩ là mình quên uống ARV nên quốc luôn 1 viên nữa.

Em lo quá, trước khi uống lần 02 em có đếm thuốc, mà đầu óc không tỉnh táo đếm sao nghĩ mình chưa uống. Sáng nay đếm lại là mình đã uống 02 viên ARV cách nhau hơn 4h.

Từ nay sẽ tởn hạn chế tối đa đi tiếp khách công ty và sẽ cứ mỗi thứ 2 bỏ 07 viên vô một lọ riêng để dễ quản lý. Khỏi đếm lộn thuốc

Giờ em đi làm người cứ mệt mệt do rượu bia hôm qua và ARV :(((
    Lần sửa cuối bởi D@k, ngày 23-12-2014 lúc 10:14.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi D@k Xem bài viết
    Bác songchung cho hỏi là việc uống quá liều ARV với việc quên uống/uống sai giờ có khác gì không?

Tối qua em hơi say, đúng 10h30 em có uống ARV (có kt đt những người bạn có H em chat nhắc em uống arv, em nhắn lại là uống rồi). Nhưng tư nhiên 2h45 sáng em tỉnh dậy khát nước và nghĩ là mình quên uống ARV nên quốc luôn 1 viên nữa.

Em lo quá, trước khi uống lần 02 em có đếm thuốc, mà đầu óc không tỉnh táo đếm sao nghĩ mình chưa uống. Sáng nay đếm lại là mình đã uống 02 viên ARV cách nhau hơn 4h.

Từ nay sẽ tởn hạn chế tối đa đi tiếp khách công ty và sẽ cứ mỗi thứ 2 bỏ 07 viên vô một lọ riêng để dễ quản lý. Khỏi đếm lộn thuốc

Giờ em đi làm người cứ mệt mệt do rượu bia hôm qua và ARV :(((
    1. Uống quá liều dẫn đến ngộ độc thuốc có nguy cơ tử vong, tổng thương gan thận.
    2. Uống sai giờ, sớm giờ Khi cơ thể chưa kịp đào thải và bán hủy thuốc tiếp tục nạp thêm thuốc vào cơ thể dẫn đến gan thận tổng thương. Vì các chuyên gia nguyên cứu thời gian bán thải thuốc ARV ra khỏi cơ thể cho liều 12 giờ và 24 giờ.

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

D@k (23-12-2014)

Thành Viên Chính Thức D@k's Avatar
    Cảm ơn
    4
    1. Uống quá liều dẫn đến ngộ độc thuốc có nguy cơ tử vong, tổng thương gan thận.
    2. Uống sai giờ, sớm giờ Khi cơ thể chưa kịp đào thải và bán hủy thuốc tiếp tục nạp thêm thuốc vào cơ thể dẫn đến gan thận tổng thương. Vì các chuyên gia nguyên cứu thời gian bán thải thuốc ARV ra khỏi cơ thể cho liều 12 giờ và 24 giờ.
    thank bác....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cho em hỏi : người nhiễm HIV tập gym vẫn lên cơ bắp đẹp như người bình thường hả mọi người? Em đọc thông tin trên mạng bảo là con virus HIV làm teo cơ .Body em ốm quá định đi tập gym (1m68 ,tầm 45 kg )không biết có nên hay ko ? hay tập môn thể thao nào khác ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Trích dẫn Gửi bởi boy9x Xem bài viết
    Cho em hỏi : người nhiễm HIV tập gym vẫn lên cơ bắp đẹp như người bình thường hả mọi người? Em đọc thông tin trên mạng bảo là con virus HIV làm teo cơ .Body em ốm quá định đi tập gym (1m68 ,tầm 45 kg )không biết có nên hay ko ? hay tập môn thể thao nào khác ?
    Theo a được biết thì vẫn tập bình thường đó em trai, tuy nhiên phải biết cân đối , không nên cố quá sức ảnh hưởng sức khỏe nhé, tập vừa phải thì sẽ mang lại kết quả tốt !

16. Những thành viên đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết này:

boy9x (23-12-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925

Tập gym rất tốt cho sức khỏe bạn.

18. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

boy9x (23-12-2014),ptsu3 (23-12-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Bạn đoạc mà đọc như con vẹt ấy. Ko có con vi rút nào làm teo cơ hết, teo cơ ở người có HIV là do tác dụng phụ của D4T (Stavudine) và AZT (Zidovudine)

20. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

boy9x (23-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Thanks các anh rất nhiều ! Còn 3 ngày nữa là tròn 1 tháng kể từ ngày em nhận đươc kq = dương tính nhưng sao ở TTYTDP Q10 vẫn chưa gọi điện thoại cho em lên lấy thẻ nữa ?

Cảm ơn
    2,578
    Thanks các anh rất nhiều ! Còn 3 ngày nữa là tròn 1 tháng kể từ ngày em nhận đươc kq = dương tính nhưng sao ở TTYTDP Q10 vẫn chưa gọi điện thoại cho em lên lấy thẻ nữa ?
    Thì lên đó hỏi lại

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Mọi cho em hỏi,
    4 hôm nay tự nhiên khớp gối, hán rôồi hôm nay là cổ tay em bắt đầu đau, cmar giác như mình làm việc rất nặng.
    Em đang điều trị ARV + Thuốc Lao
    Ai biết chỉ e với.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Mọi cho em hỏi,
    4 hôm nay tự nhiên khớp gối, hán rôồi hôm nay là cổ tay em bắt đầu đau, cmar giác như mình làm việc rất nặng.
    Em đang điều trị ARV + Thuốc Lao
    Ai biết chỉ e với.
    4 hôm nay tự nhiên khớp gối, hán rôồi hôm nay là cổ tay em bắt đầu đau => Em đang điều trị ARV + Thuốc Lao => Đây là tác dụng phụ của thuốc lao và ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Vậy mà cha bác sĩ nói e bị viêm khớp. Ôi lụ đạn quá

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Vậy mà cha bác sĩ nói e bị viêm khớp. Ôi lụ đạn quá
    Bạn nên ra hiệu thuốc tây mua Vitamine 3B uống ngày 2 lần sáng và tối mỗi lần 1 viên

Thành Viên Mới KhongGucNga's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Chào mọi người mình là thành viên mới,mình vừa phát hiện dòng máu mình chuyển sang quý tộc cách đây 10 ngày thôi. Mình cùng gia đình tìm kiếm mọi thông tin về HIV và may mắn là vừa làm hồ sơ ở một OPC gần nhà (gọi là OPC đúng không ta ) Giờ thì mình dang đợi kết quả CD4 sẽ có sau 5 ngày nữa. Mình là con trai 25t ở Tp.HCM
    1. Về cuộc sống : Gia đình hỗ trợ hết mình.
    2. Về sức khỏe : Suy nhược cơ thể do một số triệu chứng H... nhờ những triệu chứng này mà mình mới được bác sĩ tư vấn xét nghiệm H.
    3. Về thuốc, về tác dụng phụ : Chưa có thuốc
    4. Về CD4 hiện tại : 5 ngày nữa mới biết
    5. Về chuyện gia đình: Độc thân
    6. Về nhu cầu sinh con an toàn : Mình không có ý định vì mình thuộc LGBT :)

28. Có 2 người đã cảm ơn KhongGucNga cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (26-12-2014),Tuanmecsedec (25-12-2014)

Trang 91 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này