Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 48

Chủ đề: Test nhanh 2 lần dương tính HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38

Test nhanh 2 lần dương tính HIV

Chào các Anh em diễn đàn
    Vừa rồi em có hiến máu nhận được phiếu hẹn tư vấn, chỉ mình em có trong khi mọi người hiến máu với em không có (ai cũng to nhỏ với nhau chắt hằng này bị HIV rồi mới có phiếu hẹn) em nghĩ mình bị HIV hoac Viem gan nên đi xét nghiệm, trong đó có test nhanh HIV, kết quả "có phản ứng với HIV 1/2" các Bac sĩ bảo em qua trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm lại mới có kết luận, tính ra là 2 lần dương tính rồi, em biết là test nhanh kết quả chưa chính xác nhưng mà 2 lần rồi em cũng không còn hi vọng gì nhiều, em còn khá trẻ vừa ra trường thôi, chẳn lẽ cuộc sống em lại còn được tính bằng ngày..em đang rất hoang mang mong nhận được tư vấn từ mọi người. em sống ở Bình Dương hôm nay t7 nên trung tâm y tế dự phòng không có xét nghiệm. làm sao em sống nỗi tới t2 đây.
    ads
    Lần sửa cuối bởi doivanvui, ngày 18-04-2015 lúc 11:45.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    về đời sống thì em có quan hệ nhưng không quá bừa bãi, có quan hệ không bao 3, 4 lần gì đó với những người em tin tường và thân thiết,.......chẳn lẽ.

Thành viên năng động nhiệt tình. SangLumia's Avatar
    Cảm ơn
    69
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    Chào các Anh em diễn đàn
    Vừa rồi em có hiến máu nhận được phiếu hẹn tư vấn, chỉ mình em có trong khi mọi người hiến máu với em không có (ai cũng to nhỏ với nhau chắt hằng này bị HIV rồi mới có phiếu hẹn) em nghĩ mình bị HIV hoac Viem gan nên đi xét nghiệm, trong đó có test nhanh HIV, kết quả "có phản ứng với HIV 1/2" các Bac sĩ bảo em qua trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm lại mới có kết luận, tính ra là 2 lần âm tính rồi, em biết là test nhanh kết quả chưa chính xác nhưng mà 2 lần rồi em cũng không còn hi vọng gì nhiều, em còn khá trẻ vừa ra trường thôi, chẳn lẽ cuộc sống em lại còn được tính bằng ngày..em đang rất hoang mang mong nhận được tư vấn từ mọi người. em sống ở Bình Dương hôm nay t7 nên trung tâm y tế dự phòng không có xét nghiệm. làm sao em sng61 nỗi tới t2 đây.
    hiến máu họ sẽ xn máu của bạn có sạch ko. bạn có phản ứng với lúc thử máu, như đó ko thể kết luận mẫu máu dương tính với HIV, vì nó có thể phản ứng với tất cả như bạn bị viêm gan hay ung thư chẳng hạn v.v.. stes nhanh là stes có hiệu lực 6 tuần chở lên khi có nguy cơ với HIV.. bạn nên xn lại bằng pp khẳng định để bạn yên tâm hơn nhé.

4. Những thành viên đã cảm ơn SangLumia cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38

xét nghiệm nhanh có phản ứng với hiv 1/2

xin nói thẳng là em thuộc nhóm có nguy cơ.
    em xét nghiệm nhanh 2 lần ở bệnh viên rồi và đều cho kết quả là dương tính. em đang đợi thứ 2 để đi qua trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm chính thức nữa. em tự nhận thấy nguy cơ em rất cao. xin anh em tư vấn giúp, emđang rất hoang mang.

Thành viên năng động nhiệt tình. SangLumia's Avatar
    Cảm ơn
    69
    em xét nghiệm nhanh 2 lần ở bệnh viên rồi và đều cho kết quả là dương tính. em đang đợi thứ 2 để đi qua trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm chính thức nữa. em tự nhận thấy nguy cơ em rất cao. xin anh em tư vấn giúp, emđang rất hoang mang.
    bạn cứ xn theo pp khẳng định đã.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    bây giờ bạn có thể đến Trung tâm medic Hòa Hảo ở SG, Bệnh viện Medlatec để xét nghiệm combo, nếu KQ âm tính thì bạn yên tâm, còn dương tính bạn nên đợi đến thứ 2 đến Trung tâm Y tế dự phòng XN lại 3pp nhé

8. Những thành viên đã cảm ơn moschino cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    test nhanh HIV rất nhạy, dễ cho phản ứng giả, bạn nên đợi đến thứ 2 xét nghiệm lại 3pp hoặc bây giờ bạn có thể đến 1 phòng khám tư xét nghiệm lại 1 lần nữa nhé

10. Những thành viên đã cảm ơn moschino cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Test nhanh ko thể khẳng định 1 mẫu máu dương tính... Bạn có thể đến Pasteur xn 3pp...
    Hi vọng 2 cái test nhanh đó cho phản ứng giả...

12. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chào các Anh em diễn đàn
    Vừa rồi em có hiến máu nhận được phiếu hẹn tư vấn, chỉ mình em có trong khi mọi người hiến máu với em không có (ai cũng to nhỏ với nhau chắt hằng này bị HIV rồi mới có phiếu hẹn) em nghĩ mình bị HIV hoac Viem gan nên đi xét nghiệm, trong đó có test nhanh HIV, kết quả "có phản ứng với HIV 1/2" các Bac sĩ bảo em qua trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm lại mới có kết luận, tính ra là 2 lần dương tính rồi, em biết là test nhanh kết quả chưa chính xác nhưng mà 2 lần rồi em cũng không còn hi vọng gì nhiều, em còn khá trẻ vừa ra trường thôi, chẳn lẽ cuộc sống em lại còn được tính bằng ngày..em đang rất hoang mang mong nhận được tư vấn từ mọi người. em sống ở Bình Dương hôm nay t7 nên trung tâm y tế dự phòng không có xét nghiệm. làm sao em sống nỗi tới t2 đây.

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

14. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    đi xn 3pp mới khảng định, test nhanh ai giám kl dt chứ, chúc bạn âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    em đang khá lo lắng, không ăn gì từ qua nay chỉ muốn chạy đi đâu đó mà khóc thật to. em sống cũng đâu phải gọi là bậy bạ. những người e tin tưởng, thân thuộc 1 thời gian em mới tiến tới quan hệ. mà xét nghiệm nhanh 2 lần rồi, chẳn lẽ máy nhạy đến mức cho kết quả giả cả 2 lần,
    1. Viêm khớp mãn tính
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    11. Tiêm globulin gamma
    mấy cái bệnh này không biết em có bị không, chỉ là em có đọc nếu bị đau cơ, khóp có thể cho kết quả giả, vì em cũng thường đi tập gym nên cơ lúc nào cũng đau, với lại em đang bị viêm xoang,...không biết 2 lý do trên có ảnh hưởng tới kết quả không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    em đang khá lo lắng, không ăn gì từ qua nay chỉ muốn chạy đi đâu đó mà khóc thật to. em sống cũng đâu phải gọi là bậy bạ. những người e tin tưởng, thân thuộc 1 thời gian em mới tiến tới quan hệ. mà xét nghiệm nhanh 2 lần rồi, chẳn lẽ máy nhạy đến mức cho kết quả giả cả 2 lần,
    1. Viêm khớp mãn tính
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    11. Tiêm globulin gamma
    mấy cái bệnh này không biết em có bị không, chỉ là em có đọc nếu bị đau cơ, khóp có thể cho kết quả giả, vì em cũng thường đi tập gym nên cơ lúc nào cũng đau, với lại em đang bị viêm xoang,...không biết 2 lý do trên có ảnh hưởng tới kết quả không.

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    trưa thứ 2 này em sẽ đi xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng, mọi người cho em hỏi tỷ lệ khoan bao nhiêu % là bị dương tính giả không ạ. tại em thấy cũng có nhiều bài viết giống em, khi đi xét nghiệm 3pp rồi người bị người không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    về đời sống thì em có quan hệ nhưng không quá bừa bãi, có quan hệ không bao 3, 4 lần gì đó với những người em tin tường và thân thiết,.......chẳn lẽ.
    trưa thứ 2 này em sẽ đi xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng, mọi người cho em hỏi tỷ lệ khoan bao nhiêu % là bị dương tính giả không ạ. tại em thấy cũng có nhiều bài viết giống em, khi đi xét nghiệm 3pp rồi người bị người không.
    Về xét nghiệm thì bạn đã được tư vấn.Còn để xét nghiệm lại khẳng định thì không ai biết trước vì bạn có tình dục không an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Cố lên bạn ơi , bạn ráng giữ gìn sức khoẻ,

22. Những thành viên đã cảm ơn Qua muon cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chúc bạn may mắn, hy vọng điều tốt lành sẽ đến với bạn

24. Những thành viên đã cảm ơn chanlamroi cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    cbạn ơi,điều ban đang trai qua thât kinh khung và giờ phút này tớ chỉ muốn động viên tinh thần bạn,dù thế nào đi nữa bạn luôn phai mạnh mẽ nhé,tớ sợ cái cái cảm giác của bạn.chúc bạn âm tính nhé.cầu chúa phù hộ tất cả chúng ta..

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    chờ kết quả xn bằng 3 pp , mong những điều tốt lành sẽ tới với bạn

27. Những thành viên đã cảm ơn kellybuiping cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    điều mình đang sợ không phải là mình còn sống được bao lâu nếu dương tính. mà mình sợ ba me sẽ sống ra sao, sẽ đối diện ra sao với dư luận khi có một đứa con HIV như mình, mình sợ phải xa họ, xa mái nhà của mình. bây giờ mình đang rất hối hận chỉ vì 1 hai lần tinh tưởng không quan hệ an toàn mà giờ mình phải sống trong tình cảnh thế này.
    cám ơn anh em rất nhiều vì đã động viên cho mình...cám ơn rất nhiều. mình quyết định nếu mà bị dương tính mình sẽ đi tu. không phải mình trốn chạy xã hội mà là đây là cách duy nhất mà mình nghĩ ra lúc này, là cách mà mình nghĩ ba mẹ sẽ an tâm nhất. ít ra tâm trí mình cũng được thanh thản.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    stresslagi: mình ở tân uyên, sáng mai còn phải lên công ty vì còn một số việc không thể không làm trong thứ 2, rồi xin nghĩ buổi chiều đi xét nghiệm, bạn [COLOR=blue !important]stresslag [/COLOR] cho mình số điện thoại được không.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này